[Funland] Xử phạt qua video người dân quay.

dichvuflycamhn

Xe buýt
Em thì nghĩ trong giai đoạn trước mắt do cơ cở hạ tầng chưa đồng bộ, camera, giám sát chưa đủ, hệ thống ks chưa tốt. thì tạm dùng được. Chứ về lâu dài nên dùng cái gì đó nó tự động (hệ thống giám sát, camera) cho nó chính xác, hiệu quả, tiết kiệm. Chứ không thì với kiểu như nước mình, mấy cụ nhàn nhã, suốt ngày ngồi vỉa hè, lề đường quay chụp & gửi để lấy tiền thưởng, mà quên mất rằng họ phải cố gắng mà làm việc, cố gắng lao động, suy nghĩ thì mới có tiền thì toang :D
Bên Hàn mật độ camera của nó cũng lắm, thuộc dạng top đất nước có camera nhiều nhất ở châu á thì phải. Nhưng nó vẫn áp dụng chế độ dân đc quay phim chụp ảnh để tố giác vi phạm giao thông. Vì nhiều ngõ ngách ko có camera. Thế nên em thấy dân ở bên đó tham gia giao thông ngoan lắm, kể cả cái đường bé tý có đèn đỏ họ cũng dừng lại. Đáng lẽ VN phải áp dụng từ lâu rồi mới phải. Nhiều khi đi trên đường gặp mấy thằng đi kiểu mất dạy mà tức ko làm gì đc.

langtoilangtoi

Xe điện
Bên Hàn mật độ camera của nó cũng lắm, thuộc dạng top đất nước có camera nhiều nhất ở châu á thì phải. Nhưng nó vẫn áp dụng chế độ dân đc quay phim chụp ảnh để tố giác vi phạm giao thông. Vì nhiều ngõ ngách ko có camera. Thế nên em thấy dân ở bên đó tham gia giao thông ngoan lắm, kể cả cái đường bé tý có đèn đỏ họ cũng dừng lại. Đáng lẽ VN phải áp dụng từ lâu rồi mới phải. Nhiều khi đi trên đường gặp mấy thằng đi kiểu mất dạy mà tức ko làm gì đc.
Theo e nên làm 1 app, đăng ký có xác thực KYC. App có AI phát hiện biển số, nếu ko người quay điền vào. Tọa độ sẽ tự bật để xác định vị trí vi phạm để chuyển về CSGT khu vực để xử lý.

Pilota

Xe điện
Em ủng hộ 2 tay, 2 chân. Em cũng không cần nhận % hoa hồng. Em tự nguyện cuối tuần làm 1 vòng cao tốc HN-NB để ghi hình đội bò bên làn trái. Nộp clip hành trình cho xxx, để làm căn cứ xử phạt. Phạt đến khi chúng nó nhận thức được là đi chậm thì đi về bên phải. Dẹp được cái nạn ấy thì em tổ chức ăn mừng ngay và luôn.

caovan

Xe tải

Thế này đủ kiếm được tiền chưa các cụ, em nhất trí với phương án nhà nhà làm police

TheDawnCa

Xe buýt
Cái này Đài Loan nó làm rồi và hiệu quả.