Thảo luận Xúc rửa kim phun xăng bằng những đồ dùng đơn giản tại nhà,mọi người đều có thể làm được

bongxu.

Xe tăng
Xăng dầu kém chất lượng dẫn đến việc tắc kim phun , với những dụng cụ đơn giản và chút kiến thức về cơ bản aem ham thích DIY có thể tự mình xúc rửa kim phun xăng tại nhà
Theo thời đại mới,xe máy sử dụng hệ thống phun xăng điện tử đã không còn là mới mẻ. Tuy có nhiều ưu điểm nhưng cũng rất cần sự chăm sóc bảo trì thường xuyên để có thể hoạt động tốt nhất. Để thao tác dụng cụ cần có : quan trọng nhất là 1 chai dung dịch vệ sinh kim phun xăng/ chế hòa khí. Bán tại các CH phụ tùng xe máy,dụng cụ ...v...v..Tùy theo thương hiệu mà giá tiền từ dưới 100k đến vài trăm k. 1 xynanh nhựa loại 5ml,vài đoạn dây điện,vài chiếc kẹp cá sấu,1 nguồn điện DC. Có thể là 1 bình ắc quy 12V hoặc 1 viên pin vuông loại 9V,nếu có thêm 1 công tắc nhấn nhả thì càng tốt
Tiến hành: việc tháo gỡ kim phun mình không nói tới,khi đã tháo kim phun ra lắp chuôi kim phun vào xynanh đầu xynanh cắm vòi xịt ( có kèm theo chai xịt vệ sinh ) sau đó cắm vòi xịt vào đầu chai dung dịch vệ sinh. Đấu dây điện vào 2 cực của kim phun,nếu có công tắc thì đấu nối tiếp với hệ thống. Sau khi đã lắp đặt hệ thống hoàn chỉnh

Thao tác bơm dung dịch vệ sinh kim phun vào 1/3 xynanh sau đó bấm công tắc,kim phun sẽ phun dung dịch vệ sinh ra. Thao tác lặp lại vài lần đến khi nào thấy dung dịch phun ra dạng sương mù là hoàn hảo. Tính năng của dung dịch vệ sinh có tính ăn mòn nên sẽ làm sạch mảng bám trong kim phun. Lưu ý tránh để dung dịch bắn vào mắt,nếu ko may bị dính ngay lập tức chớp mắt trong nước sạch nhiều lần để pha loãng dung dịch vệ sinh đó ko để ảnh hưởng đến giác mạc
Chúc các bạn thành công

TNTuan

Xe điện
Cụ thật sáng tạo

bongxu.

Xe tăng
Thật ra các kỹ năng này mình cũng thu thập học hỏi của mọi người trên mạng. Tuy nhiên là các trang của biker nước ngoài,họ chia sẻ vô tư chứ không giữ miếng như bên mình.
Mình muốn tìm hiểu về vấn đề gì thì toàn tìm bằng tiếng Anh sẽ có nhiều kiến thức để học hỏi

RAVA

Xe ba gác
-Cái món này ngoài Head nó lấy có 60k, mà e thấy nó cho vào máy làm cũng lâu phết, xong đến khi lắp thì lại phải reset lại ecu hay phần mềm đk gì đó nên e nghĩ là cũng chả đáng để mình phải tự làm, trừ khi các bác thích nghịch!

ngoc666

Xe hơi
Cảm giác tự tay làm đc phấn khích hơn cụ nhì

lamhv

Xe tăng
Em tự làm cả 2b và 4b lâu rồi, đấu thẳng vào ắc quy xe 12v phun ầm ầm.

bongxu.

Xe tăng
Em tự làm cả 2b và 4b lâu rồi, đấu thẳng vào ắc quy xe 12v phun ầm ầm.
Thì tất nhiên là nếu có công tắc thì đỡ phải ngắt điện bằng tay mỗi khi bơm xăng

đội mũ_ lái xe

Xe ba gác
-Cái món này ngoài Head nó lấy có 60k, mà e thấy nó cho vào máy làm cũng lâu phết, xong đến khi lắp thì lại phải reset lại ecu hay phần mềm đk gì đó nên e nghĩ là cũng chả đáng để mình phải tự làm, trừ khi các bác thích nghịch!
Hết khoảng 30', làm xong lắp vào xe chạy khác hẳn, em nghĩ 1 phần do xăng của xứ mình quá "bẩn", nhất là loại xăng sinh học

nguyenphuongha

Xe đạp
mình ra hàng bảo họ vệ sinh kim phun xăng là được hả cụ ơi