Xuyên Việt!!!

bachxa

Xe tải
e đi rồi, năm ngoái, đi hơn 20 ngày, xe sedan tự lái vậy mà cảm thấy vẫn ít mặc dù chặng hn-da nang là e bỏ qua tất chỉ dừng 1 đêm để nghỉ vậy mà cũng k đủ tg, có đk e đi lại, giờ đi lại chắc xác định tầm 2 tháng mới đủ.
e chym sẻ ít kinh ngyt nhé: đi sedan đc rồi, nhớ là xe có lốp dầy tí chứ đừng chơi mấy xe độ vành to lốp mỏng, vành tầm 16 là đẹp chứ như xe e vành 17 đi về méo cả 4 vành.
ngủ thì rẻ, ở ks bình thường sạch sẽ tầm 2-3 sao chứ k phải mấy cái nhà nghỉ đểu đâu nhé bình quân tầm 5-700 / đêm.
- chú ý về thời tiết, k nên đi mùa hè, vì ngoài bắc khí hậu khác phía nam, do đó nên đi vào thời điểm khí hậu ngoài bắc là lạnh, đi như thế sẽ thấy đc sự chuyển biến khí hậu, con người , cảnh vật, sẽ phong phú hơn, cảm nhận hơn, chứ đơn điệu đi mùa hè nóng từ đầu tới cuối chán ngắt. phù hợp tầm tháng 12 đến tháng 3 hàng năm, đugs dịp phía bắc trời lạnh, hay nhất là dịp noel, tết tây, phía nam có nhiều nơi theo đạo thời gian này đi sẽ thấy k khí hơn.
- nên đi phối kết hợp để đỡ nhàm chán, tức là lúc lên rừng lúc xuống biển, như vậy đòi hỏi có tg, sức khỏe, đi như thế gọi là đi zic zac.
- từ phía bắc cho đến quảng bình k nên dừng lại, vì rất rất nhạt và chán, càng đi vào phía trong, nhất là đoạn từ đà nẵng trờ vào biển rất đẹp, núi rừng tây nguyên cũng hay. vùng biển đẹp nhất là từ bình định - khánh hòa. đi cải dẻo này rồi thấy ba cái biển kiểu như huế thậm trí đà nẵng k ăn thua, chứ chưa nói gì mấy cái biển như sầm sơn vs chẳng cửa lò, thề k bao giờ thèm đi
tạm thời thế, còn nhiều lắm, e ngại gõ quá, đang phấn đấu trăm bài
ui tời ơi! củm ơn bác nhiều nhé! kinh nghiệm tốt thế này mà mãi mới thấy bác! may quá!

bachxa

Xe tải
E mới xuyên về đây.Đi tròn tháng từ mồng 2 tết.Phương tiện sedan 1 tài,hành khách là gấu cùng hai F1 6 tuổi và 18 tháng.Quãng đường đi là gần 6000 km từ HP đến mũi Cà Mau,lê la hết các thắng cảnh từ Đà Nẵng trở vào.Hay lắm cụ ạ,cứ đi đi và cảm nhận chứ ngồi nhà tính đi tính lại thì chưa nói lên điều gì.
củm ơn bác nhiều nhé! chúc bác có thêm nhiều chuyến đi thú vị thế này nhé!!!!!!

vtbinh

Xe hơi
Bác cứ chuẩn bị 15 ngày nghỉ vi vu là được.

bc fun

Xe hơi
Tuỳ vào lịch trình và điểm nhấn cụ muốn ạ, cụ đi như con đường di sản, highlight, adventure... mỗi tour này phân bổ trong khoảng 7 - 15 ngày là được ạ.

bachxa

Xe tải
Tuỳ vào lịch trình và điểm nhấn cụ muốn ạ, cụ đi như con đường di sản, highlight, adventure... mỗi tour này phân bổ trong khoảng 7 - 15 ngày là được ạ.
vâng bác! thanks bác

hdx1000

Xe hơi
Cụ đi qua Hà Tĩnh đoạn khu CN Vũng Áng cẩn thận nơi có đèn báo nhấp nháy thì 50km/h thôi nhé, đoan này lừa cực bẩn. Chúc cụ an toàn.

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Cụ chịu khó đọc lại các thớt xuyên Việt ý, trong đấy các cụ đã chia sẻ hết các kinh nghiệm rồi
Đúng rồi, bây h tìm gì iem làm chức năng sợt của diễn đàn thế là xong, kụ mà thấy chuẩn cho iem ly riệu nhá nhá, hehe

bachxa

Xe tải
hí hí! hóa ra cụ thèm rượu nhà em nấu ;)