xxx Bắt em ở Ngã ba Giải Phóng - Kim Đồng. May quá em thoát

Báo cáo các cụ tình hình là thế này.
Em mua xe dc gần 2 tháng, 2 tháng nay chạy chưa có bằng nên em đi đứng rất từ tốn, nhẹ nhàng đúng như bài viết trước đây của em

E xin kụ ạ.
E chưa có bằng nên e đi đâu cũng max tốc độ là 40km và ko đè vạch kể cả vạch đứt ạ
Em hiền lắm, xe máy nó còn tì đầu dc e, e nhường chúng nó hết kụ ạ
Đèn xanh còn 5s thì e đã dừng rồi ạ
Đến ngã ba, ngã tư em cũng dừng đến 5s để nhìn biển báo rồi mới xi nhan rẽ kụ ạ. Vào hầm Kim Liên e cũng bật đèn, hết hầm e tắt ạ
Ngoài ra xe e luôn có sẵn handycam + chân máy. Xxx có tuýt thì việc đầu tiên là e xuống lắp camera vào chân máy đặt trước mặt xxx rồi e mới nói chuyện, trong xe e thì đủ mọi thứ từ luật GTĐB, bình cứu hỏa, đồ nghề, bơm, đèn pin, búa.... Dây bảo hiểm e luôn luôn thắt, đến điểm giao cắt e luôn vào làn từ xa, cẩm nang đối phó xxx e nạp sẵn trong ipad rồi ạ
Trưa hôm qua e đi đến ngã ba Giải Phóng - Kim Đồng, bình thường em luôn đi làn giữa, làn trong cùng sát giải phân cách e chả bao giờ đi vào nhưng cách ngã ba tầm 50m em xin đường sang làn giữa thì bị 1 thằng xe buýt nó ép ko cho em vào làn, em đành phải dừng đèn đỏ ở làn trong cùng sát giải phân cách. Lúc đó em nhìn thấy trước mặt là cái biển cho phép đi thẳng. Đèn xanh bật, e đi thẳng nhìn từ xa thấy 1 chú xxx ra chỉ cạp nong ngay vào mặt, lúc đó em nghĩ: "À bắt láo rồi đây, quả này phải quay video về làm bài trên OF mới được"
Nhẹ nhàng xi nhan phải từ từ vào lề đường, mở điện thoại tìm cái chức năng ghi âm sẵn sàng, kéo kính xuống em hỏi chú xxx trẻ (Tạm gọi là xxx1):
Em: Bắt anh lỗi gì vậy em?
xxx1: Đề nghị anh xuống xe, xuất trình giấy tờ.
Em xuống xe, chú xxx trẻ giơ tay chào, em chào lại rất lịch sự và hỏi lại lần nữa: Lỗi gì vậy em?
xxx1: Anh đi sai làn đường.
Em: Em có nhầm không? Trước khi qua ngã ba anh đã nhìn biển phân làn, làn bên đó được phép đi thẳng (Giọng em hơi cao lên 1 chút cho nó có phần gay gắt)
Lúc đó có thêm 1 bác đi xe đen đen, em chả kịp nhìn là xe gì cũng bị xxx khác già hơn (Tạm gọi là xxx2) vợt vào, xxx2 thấy em đang gay gắt với xxx1 thì bảo xxx1 ra xử lý cái xe đen kia còn xxx2 làm việc với em. Lúc đó em bắt đầu ghi âm (Về sau e ko để ý, ghi âm dc 3 phút thì ông bạn gọi điện vào máy đt em nên nó tự tắt mất ghi âm, tiếc quá.
Sau khi xxx2 cho em chạy lại ngã tư xem lại biển phân làn, em quay lại ngã tư và chợt nhận ra "Thôi chết mẹ, đúng là mình đi sai vì cái biển kia đằng sau ngã tư. Mình dừng đèn đỏ trước ngã tư là dừng vào phần dành cho xe rẽ trái"
Trong bụng chắc mẩm: "Quả này thì toi rồi, ko bằng nó giữ xe thì bỏ mẹ" Tuy nhiên em quán triệt tinh thần OF. Quyết tâm ko làm hư xxx, cùng lắm thì lập biên bản, giữ xe vài ngày (Em vừa thi bằng lái xe xong hôm kia, tuần sau là có bằng rồi lên lấy xe cũng dc). Sẵn sàng tinh thần em quay lại đợi ăn cái biên bản
Quay lại chỗ các xxx đang làm việc. Thì chú xxx2 (Em gọi là chú vì cũng tầm tuổi bố em) chú ấy gọi vào chỗ xe tải của xxx và nói "cháu lại đây chú giải thích cho cháu nghe". Chú ấy lấy tờ giấy, vẽ ra 4 làn đường, nói rằng nếu em dừng đèn đỏ ở làn đó thì khi đèn xanh em đi thẳng sẽ làm cản trở dòng phương tiện khác quay đầu hoặc xe từ Kim Đồng đi ra blad....blaad gì gì đó tầm 5 phút, sau đó còn nói là các chú làm việc trưa nắng vất vả chỉ vì an toàn giao thông nọ kia, rồi là giải thích tai nạn rất nhiều nên phải hướng dẫn cho người tham gia giao thông đi đúng làn đường.... Sau đó chú ấy còn bảo là cháu là trường hợp đầu tiên làm chú nổi nóng.
Em thấy chú ấy bảo vậy thì em trả lời: "Nếu cháu làm chú nổi nóng thì cho cháu xin lỗi chú vì đã làm chú nổi nóng" (Vâng ạ, chỉ xin lỗi vì đã làm chú ấy nổi nóng thôi chứ không xin lỗi vì e đi sai làn ạ) Chú ấy giảng giải cho em nghe 1 số thứ về luật GT, rồi lại còn trình bày với e là "Vợ chú và con chú đi vi phạm luật GT bị CA bắt mà gọi điện cho chú nhờ xin thì Chết với chú". Em nghe nói vậy liền nói lại: Cháu cũng vậy, cháu nhờ người nhà thì cũng được thôi nhưng tính cháu không thích nhờ vả, nếu cháu vi phạm thì cháu chấp nhận nộp phạt (Nếu vi phạm nhé các cụ, trường hợp này e chưa thừa nhận với xxx là em vi phạm ạ) Cháu đi xe 2 năm nay, cháu luôn luôn chấp hành nghiêm chỉnh luật GT, đây là lần đầu tiên cháu bị xxx bắt (Chỗ này e chém tí, em mới biết cầm vô lăng được 2 tháng)
Sau đó xxx2 dặn dò e khi tham gia GT cần chú ý làn đường và biển báo sau đó bắt tay e thật chặt rồi cho e đi. Em thấy thế sướng quá chào xxx2 1 câu rõ to và ra xe, chú ấy còn gọi lại bảo ra chào chú xxx3 (Cũng già già, đang đứng ghi biên bản cho chú xe màu đen) Em ra chào chú xxx3 thêm câu nữa rồi lên xe té thẳng. Cuối cùng là e thoát mà ko mất xu nào, và cũng ko xuất trình giấy tờ cho xxx.
Qua câu chuyện với xxx2 em biết là chú ấy có con gái sinh năm 88, e đang định kiếm cân chè quay lại chỗ các chú ấy hay làm việc làm quen để hỏi thăm con gái chú ấy có được không ạ?
Qua đây e xin cám ơn các cụ đã cho e nhiều kinh nghiệm khi gặp xxx.
Thực sự vụ hôm qua là e đi sai làn thật nhưng là do dòng đời nó xô đẩy (Cụ thể ở đây là thằng xe buýt nó xô đẩy nó ko cho e vào làn) chứ không phải e cố ý, bình thường e đi đúng luật lắm ợ.
Đây là đoạn ghi âm em ghi lúc đầu, đoạn sau bị mất do ông bạn em gọi điện vào.
[video=youtube;s3oNwCPWwPE]http://www.youtube.com/watch?v=s3oNwCPWwPE[/video]

nvh_hn

Xe container
Chắc lúc đó xxx đang rảnh quá:D

billbill

Xe buýt
ở đó có phân làn rẽ trái thật nhưng lại cấm quay đầu lên xxx ko biết ghi biên bản thế nào. Nếu có tình thì có mà đi thẳng vào tường. Cháu có tranh luận với xxx ở chỗ này , xxx cũng cho cháu đi chỉ nhắc nhở ruát kinh nghiệm.

Rickyman

Xe điện
"Sai thì đừng có xin..." :))
Bước đầu tập làm chuột bạch, cụ chủ thớt hơi thiếu tự tin nên xxx dọa kinh quá. Như thế cũng đã là hay lắm rồi. Lần sau cụ sẽ rắn hơn nhiều. Vốt phát vì tinh thần OF!

nambus

Xe máy
chỗ đó chỉ cấm oto quay đầu thui. xe máy vẫn đc quay đầu mà huynh

hihodu

Xe tăng
Đúng tinh thần OF. Vote bác. Bác định cá kiếm cô em sn88 thì mỗi ngày bác đi qua tạt vào hỏi thăm xxx 1 câu,vài lần là ra vấn đề thôi mà.

anhtho

Xe ngựa
Chiều Giáp bát - tt Thành phố em toàn đỗ chờ đèn ở làn sát dải phân cách, chưa bao giờ bị vịn. Nhưng chiều ngược lại là không được vì có đèn rẽ trái riêng.

hung303

Xe điện
Cụ lại căn cứ vào cái biẻn chưa đi đến để cãi :)
Nhưng vậy là may cho cụ rồi., chúc mừng cu!!

N_V_L

Xe điện
Em vodka tình thần OF của cụ.

binhtx83

Xe buýt
Cụ chủ đi sai m nó rồi. Ở điểm này, có biển hướng dẫn và vạch kẻ đường phân làn. Oái oăm là lại có cái biển cấm ô tô quay đầu. Thế nên Chỉ cần đi vào làn này là chít.

Cụ chủ đi sai m nó rồi. Ở điểm này, có biển hướng dẫn và vạch kẻ đường phân làn. Oái oăm là lại có cái biển cấm ô tô quay đầu. Thế nên Chỉ cần đi vào làn này là chít.
Thì e đã nhận là e sai rồi mà kụ.
Nhưng mà số e nó còn may nên thoát. Hi hi
Nếu đi vào làn này thì phải rẽ trái sang Kim Đồng thì thoát ạ (Em đi từ hướng Ngã Tư Vọng đi Văn Điển mà

hanamachi

Xe hơi
Đọc tiêu đề cứ tưởng là bác thốc ga chạy thoát :))
Chúc mừng bác gặp được xxx hiền lành tốt bụng (biết đâu hsau này lại ;)))

soida1989

Xe tải
Nghe đoạn ghi âm thấy cụ chủ dây dưa giỏi phết, miệng cứ liến thoắng :D. Chứ lúc đấy ậm ờ là ăn đòn ngay với mấy chú xxx.

dochoiantoan.vn

Xe đạp
hôm trước cũng có bác gì đó: cứ nói là " tự do làm phóng viên" mấy anh xxx cũng hết đường...

TVPL

Xe container
Cụ thoát, em mừng nên thôi không mời vang đỏ cái vụ cụ chạy xe không bằng kia đâu đới.

kiet_xu

Xe tải
Chúc cụ chủ thoát nhé. Mà 88 nếu giờ này chưa có người yêu thì cũng là 1 vấn đề đấy cụ

xe365vn

Xe container
chưa có bằng mà cụ chạy lung tung rồi nhể