[Thảo luận] XXX Bắt lỗi sai làn ở chân dốc Văn Cao-Hoàng Hoa Thám

K59

Xe tải
Lúc 9 giờ sáng nay đi từ dốc Văn Cao lên Tam Đa -Hoàng Hoa Thám em thấy 2 chú xxx đang chặn xe 4B đi vượt phải ở chân dốc VC-HHT. Thời điểm em đi qua có 1 taxi và một xe SUV đang bị xxx "vịn". Thường ngày qua đây chưa lần nào em gặp xxx chặn bắt lỗi vượt phải ở đoạn này mà chỉ hay đứng ở đầu Tam Đa phân luồng. Cùng lúc đó có khoãng 5 chú 2B đi ngược chiều từ HHT xuống VC nhưng xxx bỏ qua, có lẽ vì "phương tiện tham gia giao thông" này có ít bánh quá, phạt không bõ bèn gì !!!!!! Thế nào vài ngày tới xxx sẽ liên tục lập chốt ở đây, các cụ cẩn thận nhé.

QuangBB

Xe tải
Cám ơn cụ đã cảnh báo

jingyongle

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.shopkorea.com.vn
VỤ này :-ss đúng là với xxx thì cái gì cũng có thể, cháu đi doạn này dăm lăm nay,đèu như vắt chanh, hay chú xxx này hôm qua thua bóng, hôm nay làm tý nhể ???

anchibui

Xe điện
Đoạn này em có thấy biển và vạch phân làn đâu nhỉ?

tinteu

Xe buýt
tận thu mà . cuối năm rồi , không thì lấy đâu mà lo cho công việc năm tới

DHT06

Xe tăng
Cái này các cụ chú ý có biển cấm rẽ trái khi đi từ Hoàng Hoa Thám xuống đó ạ phải đi lên trên cổng sân quần ngựa mới được rẽ (dải phân cách giữa của đoạn này như một cái bùng binh lớn thôi ạ)!

longphamhoai

Xe tăng
Chắc là lúc xxx nhàn quá sinh ra thế thôi, các cụ nhà mình nói rồi: "nhàn cư vi bất thiện mà". Sáng nay (18/10) trời thì mưa mà em thấy chú xxx đứng lưng chừng dốc VC-HHT điều hành gt, cứ 1 chốc lại bắt làn 2 làn 4b dừng lại để 2 làn nhập 1 chứ có thấy bắt bớ gì đâu. Thấy cảnh đấy sáng nay là em thấy hình ảnh đẹp về xxxGT đấy. Không có mấy chú đó thì sáng nay còn tắc nhiều... Nhà em ko có ai làm trong ngành đâu nhé, sáng nay em bị muộn làm ....

cakiem09

Xe đạp
Bắt 4B vượt pải hả kụ ơi??? ngày nào em cũng đi qua đoạn này có thấy chỉ dẫn phân làn gì đâu nhẻ!!! xxx thường ngày chỉ đứng đầu dốc tam đa thôi, thi thoảng có vài chú đứng ở phía Thụy Khuê đi ra để bắt 2B đi ngược chiều từ Tam Đa xuống. xxx dạo này đáng sợ thật #:-s
Lúc 9 giờ sáng nay đi từ dốc Văn Cao lên Tam Đa -Hoàng Hoa Thám em thấy 2 chú xxx đang chặn xe 4B đi vượt phải ở chân dốc VC-HHT. Thời điểm em đi qua có 1 taxi và một xe SUV đang bị xxx "vịn". Thường ngày qua đây chưa lần nào em gặp xxx chặn bắt lỗi vượt phải ở đoạn này mà chỉ hay đứng ở đầu Tam Đa phân luồng. Cùng lúc đó có khoãng 5 chú 2B đi ngược chiều từ HHT xuống VC nhưng xxx bỏ qua, có lẽ vì "phương tiện tham gia giao thông" này có ít bánh quá, phạt không bõ bèn gì !!!!!! Thế nào vài ngày tới xxx sẽ liên tục lập chốt ở đây, các cụ cẩn thận nhé.

toanvinh_forever

Xe điện
theo quy định thì vẫn ko được vượt phải (trừ 1 số trường hợp đã quy định) nên nếu bắt vượt phải thì đúng, còn bắt sai làn thì phải cãi bằng được^#(^

gamevn

Xe buýt
Có phải 2 xxx đeo hàm thượng sĩ, đi con wave đỏ đúng ko cụ? Hôm trước em ngồi quán nước ở đỉnh dốc VC-HHT thấy có 2 xxx đeo hàm như trên bắt xe 2b đi ngược chiều từ HHT xuống VC. Chúng nó bắt xong, người bị bắt đưa xiền 2 thằng này quát bắt cất đi như đúng rồi. Sau đó rút 1 tờ biên bản ra (thường thì lập bb có 2 tờ, kê giấy than ở giữa) viết. Viết xong thì lấy biên lai phạt tại chỗ, mà loại biên lai này cũng chỉ có 1 liên xanh (thường thì em thấy có 3 liên, tím, xanh, đỏ), em liếc qua xem nó viết gì (tới gần ngó nghiêng thì bị xxx còn lại đuổi), thấy mệnh giá biên lai 30K. Nhưng người bị phạt đưa tờ 100 thì không thấy xxx trả lại tiền thừa. Em thấy kiểu ăn tiền này mới và tinh vi hơn thì lượn lờ quanh đóa hóng xem sao. Đến người vi phạm thứ 5 bị phạt thì em đứng hẳn bên cạnh xem. Thế là 2 xxx này bỏ đi. Mà phải công nhận là đầu dốc này cắm biển ngược chiều mà dân ta cứ lao ầm ầm như đúng roài. :D Pó tay... :77:

anchibui

Xe điện
Có phải 2 xxx đeo hàm thượng sĩ, đi con wave đỏ đúng ko cụ? Hôm trước em ngồi quán nước ở đỉnh dốc VC-HHT thấy có 2 xxx đeo hàm như trên bắt xe 2b đi ngược chiều từ HHT xuống VC. Chúng nó bắt xong, người bị bắt đưa xiền 2 thằng này quát bắt cất đi như đúng rồi. Sau đó rút 1 tờ biên bản ra (thường thì lập bb có 2 tờ, kê giấy than ở giữa) viết. Viết xong thì lấy biên lai phạt tại chỗ, mà loại biên lai này cũng chỉ có 1 liên xanh (thường thì em thấy có 3 liên, tím, xanh, đỏ), em liếc qua xem nó viết gì (tới gần ngó nghiêng thì bị xxx còn lại đuổi), thấy mệnh giá biên lai 30K. Nhưng người bị phạt đưa tờ 100 thì không thấy xxx trả lại tiền thừa. Em thấy kiểu ăn tiền này mới và tinh vi hơn thì lượn lờ quanh đóa hóng xem sao. Đến người vi phạm thứ 5 bị phạt thì em đứng hẳn bên cạnh xem. Thế là 2 xxx này bỏ đi. Mà phải công nhận là đầu dốc này cắm biển ngược chiều mà dân ta cứ lao ầm ầm như đúng roài. :D Pó tay... :77:
Cái biên lai sếp giao cho xxx, cứ xé 1 tờ là phải kèm 1BB vào đấy, cuối ngày mang về đội bàn giao, số BL đã xé + BB, số BL còn lại.
xxx chỉ ăn cái phần chênh kia thui. 1000k - 30K BL = còn lại 70k uống cafe.

LongSukebe

Xe tải
Cái bài bắt 4b ở chỗ này là dựa vào lý do các cụ 4b vượt làn trong. Có lần em đi bị XXX vẫy vào, em cứ bảo là do làn ngoài đông, không vào được. Mà đường này không chia làn ô tô xe máy riêng các cụ nhé. Cãi thế, đứng thêm 1 lúc XXX chịu thua cho đi. Cụ nào thần kinh yếu, cứ khúm núm là mất tiền với XXX ngay.

Nhưng điểm chủ yếu là khi thấy XXX đứng đầu đó vẫy 4b ra làn ngoài thì nên dừng lại để vào làn. Đừng cố làm gì hại ví lắm

lengkeng

Xe tăng
Các cụ nhầm ngọt hết rồi... Bọn nó đứng bắt xe rẽ trái ngược chiều khi đi từ Bười qua đường Hoàng Hoa Thám...

Tức là cụ nào đi từ Bưởi xuống gặp được Văn Cao thì rẽ phải rồi rẽ trái ở đường rẽ thứ 2 có biển cho phép quay đầu xe... Còn rẽ đường đầu tiên có biển cấm rẽ là dính chưởng :o)

PhanhGap

Xe điện
Đoạn đấy cua gấp - nguy hiểm, có biển báo đi chậm rồi. Ý thức kém, coi thường cộng đồng thì nên nộp cho kho bạc để tăng NSNN - ủng hộ đồng bào lũ lụt miền trung.

Nấm mỡ

Xe điện
Nhà cháu thấy cái dốc này bé tý, các cụ 4B cũng nên xếp hàng một thui ợ, nhanh chậm có bao nhiêu đâu. Bi rờ làm lại mặt đường còn đỡ tị, trước giời mưa tuyền ổ voi ổ gà lõng bõng nước mờ 4B xếp hàng đôi làm 2B li'u có lối mờ đi.
Còn về vịn thì thi thoảng xxx vưỡn vịn, không phải sai làn mà lỗi vượt phải do bên ngoài ứ lại, bên trong đè phải vọt lên - chỉ kiêng bus, biển xanh, biển đỏ.

namlieu102vnn

Xe điện
chính vì dân mình dư thế mới sinh ra lắm thứ , xxx mới "được nhờ " .

echkep

Xe tải
Đoạn này em có thấy biển và vạch phân làn đâu nhỉ?
XXX nó phạt ở cái lỗi vượt phải và vượt ở đoạn đường cong,khuất tầm nhìncuj ợ. Đúng là bọn xxx ở đây C.HÓ thật đấy ạ. Xe máy đi ngược chiều,gây nguy hiểm cho người tham gia GT thì chúng nó coi như mù.

Kia6582

Xe buýt
Chỗ này xxx đứng thường xuyên mà, chủ yếu là phân luồng, thỉnh thoảng cũng tóm mấy bác 4b vượt phải đấy (đường đông các bác cứ loi choi rúc vào trong để vượt) nếu đi đến đúng tầm mà ko ảnh hưởng đến giao thông là bị túm ngay (xxx đứng bên phải, 4b vượt phải, chỉ cần giơ rùi cui chỉ vào bên phải là 4b tạt vào bên phảiphải xịt lốp:D), còn ko thì bị chỉ rùi cui vào mặt cảnh cáo, em chứng kiến nhiều rồi. Đoạn này các xe chỉ đc đi 1 hàng thôi. Túm lại bị bắt ở đây mất tiền chả trách đc ai ngoài mình.

tiennam54

Xe tải
Bắt thường xuyên mà bác, bác nào đi ô tô mà đi làn trong ở đoạn dốc đấy cũng ăn chưởng ngay, lúc đường k tắc thì vẫn bắt 2b đi ngược xuống dốc đấy.

xanh

Xe điện
XXX nó phạt ở cái lỗi vượt phải và vượt ở đoạn đường cong,khuất tầm nhìncuj ợ. Đúng là bọn xxx ở đây C.HÓ thật đấy ạ. Xe máy đi ngược chiều,gây nguy hiểm cho người tham gia GT thì chúng nó coi như mù.
cái gì dễ ăn và ngon thì mới xơi chớ. ấy thế khi đói ăn cả xích lô đới nhé!...