[VHGT] xxx Cơ động! Đối xử như thế nào với luật trong tay?

giangitjsc

Xe tải
Nơi mọi người thường tiếp nhau bằng nụ cười :) và
Website
www.vinakeway.com
Kính thưa các cụ!

Hôm rồi em đi làm về khuya, tầm 12h đêm (em đi làm chớ ko đi chơi đâu ạ) em đi xe 2 bánh thôi vì gần nhà ạ!

Khi đi qua kim ngưu, cả đoạn đường tranh tối tranh sáng, em trước mặt em là 4 cậu xxx cơ động đang thực hiện nhiệm vụ...

Mọi lần em chẳng bao giờ nghĩ mình sẽ bị dừng vì nghĩ chắc có dừng thì dừng bọn trẻ trâu thôi ai ngờ.... câu chuyện bắt đầu.

xxx: Chào anh, Anh cho chúng tôi kiểm tra hành chính!
Em: Sao lại kiểm tra hành chính, tôi có vi phạm luật giao thông không nhỉ?
xxx: (Lễ phép) chúng em kiểm tra thông thường thôi Anh.
Em: okie vậy em muốn kiểm tra gì?
xxx: Anh mở cốp lên đi
Em: Okie em mở cốp trong có cuốn Tạp chí Công an, với cái áo khoác... hehe...
xxx: Anh cho kiểm tra giấy tờ!
Em: Ơ hay, Anh tưởng chú kiểm tra dụng cụ gì Anh cho kiểm tra chứ? Anh đâu có lỗi gì mà chú đòi kiểm tra giấy tờ Anh?
xxx: Anh đưa giấy tờ nhanh cho!
Em: Hay òi, mình ko mang giấy tờ cậu à!

xxx: Bắt đầu thay đổi thái độ 180 độ
xxx: Lỗi này 1 triệu, giữ xe???
Em: Lỗi gì cậu?
xxx: Lỗi không có giấy tờ?
Em: Cậu nói lại nhá, tôi không mang giấy tờ chứ không phải không có giấy tờ, cậu nói lại, nói rõ vào điện thoại của tôi cái!
xxx: Vậy anh lấy lên đây rồi làm việc...
Em: Được cậu chờ nhé, tôi bảo người nhà mang ra, nhà tôi ngay đây thôi cậu không phải băn khoăn!
xxx: Anh có mang giấy tờ ra đi nữa chắc cũng không chính chủ, lỗi đấy còn nặng hơn, Anh bảo người nhà mang qua luôn đi --- Giọng đầy thách thức!
Em: Cậu nói lại tôi nghe được không?
1./ Cậu chưa xem giấy tờ đã phán tôi lỗi không chính chủ?
2./ Không có lỗi đi xe chính chủ, chỉ có lỗi mua bán chưa sang tên đổi chủ nhá (cái này các em học trên of ạ)

Lúc này nhìn mặt xxx (trung úy) mặt ngắn tũn, đỏ như gấc... cun cút đi ra chỗ đồng bọn không giám nói câu nào.

xxx Đại úy: Nhà anh gần đây à?
Em: Vâng tôi ngay đây, chờ tôi chút, em tôi đang mang ra ngay đây
xxx Đại úy: Vâng, sao Anh đi làm về muộn thế, Anh làm ở cơ quan nào?
Em: Mình làm gần đây, hôm nay phải làm cho xong việc nên hơi muộn chút, có gì chú thông cảm nhé!
xxx Đại úy: Vâng thôi Anh đi đi, bọn em kiểm tra để đảm bảo an ninh thôi.
Em: Cảm ơn cậu nhé!

Em vừa phóng xe đi được đoạn, cậu xxx trung úy ới qua, Ơ thế Anh không lấy giấy tờ đến à?
Em: Anh về nhà lấy nhé!

Em mất 10 phút với cách nói chuyện nhã nhặn, biết mình, biết ta... các bác bình loạn tiếp nhá!

kiateck

Xe tải
Chẳng rõ lắm về lỗi này những 1 củ to hả các cụ ? , thế thì mấy lần là hết con xe máy ghẻ của em

giangitjsc

Xe tải
Website
www.vinakeway.com
Chẳng rõ lắm về lỗi này những 1 củ to hả các cụ ? , thế thì mấy lần là hết con xe máy ghẻ của em
Làm gì có lỗi "Không chính chủ hả cụ", còn lỗi không mang giấy tờ thì không nặng đâu cụ à!

Quân Đuôi

Xe điện
Đúng bài của cơ động rùi nhà em ngay gần đấy cứ hôm nào đi có việc về muộn là nó hỏi . Em dẫn vào tận nhà cho xem giấy tờ . Có ông bạn đến chơi về muộn bị nó lột sạch 470k trong ví . Gặp bọn này không rắn thì chẳng khác nào gặp cướp đêm . Chúc mừng cụ chủ . Em rót riệu rồi đấy ợ !

thanhph

Xe hơi
Đúng bài của cơ động rùi nhà em ngay gần đấy cứ hôm nào đi có việc về muộn là nó hỏi . Em dẫn vào tận nhà cho xem giấy tờ . Có ông bạn đến chơi về muộn bị nó lột sạch 470k trong ví . Gặp bọn này không rắn thì chẳng khác nào gặp cướp đêm . Chúc mừng cụ chủ . Em rót riệu rồi đấy ợ !
Bọn này gọi là bọn tứ cẩu mà!

AnhTiếnMobile

Xe điện
Thấy cụ chủ rắn ko ăn dc nên đành phải buông thoai ,chúc mừng bác thớt

xich_lo_29Y

Xe tải
Em đồng ý với ý kiến này, chúng ta hãy cứ phải rắn lên một chút!

michael_lee2009

Xe tải
Lang thang vất vưởng, ngất ngưởng ngày đêm
hè hè hè em cũng ghét cái bọn này lắm. chẳng có lỗi giè gọi vào làm mất thời gian. kiểm tra cốp xong là chuyển sang giấy tờ. Em thì em nghĩ bọn này chẳng có quyền kiểm tra giấy tờ nếu mình không vi phạm gì, chẳng hiểu có đúng không

thanhsquin

Xe buýt
thực ra em nghĩ CSCĐ có quyền kiểm tra hành chính ( tức là giấy tờ cụ) trong trường hợp này: Vì cụ đi vào thời gian 12h đêm (sau 22h thì phải). Còn việc XXX nói lỗi không chính chủ với lỗi không có giấy tờ vì họ không nắm hết luật, nói theo kiểu kinh nghiệm truyền mồm nhau của các đồng chí ấy thôi. Dù sao thì cụ chủ vẫn rắn với nền tảng nắm rõ luật hơn các chú ấy

giangitjsc

Xe tải
Website
www.vinakeway.com
thực ra em nghĩ CSCĐ có quyền kiểm tra hành chính ( tức là giấy tờ cụ) trong trường hợp này: Vì cụ đi vào thời gian 12h đêm (sau 22h thì phải). Còn việc XXX nói lỗi không chính chủ với lỗi không có giấy tờ vì họ không nắm hết luật, nói theo kiểu kinh nghiệm truyền mồm nhau của các đồng chí ấy thôi. Dù sao thì cụ chủ vẫn rắn với nền tảng nắm rõ luật hơn các chú ấy
Em cũng dự như cụ nói!

smart_phone

Xe hơi
cụ chủ nên củ hành bọn nó tiếp cho máu... ^^

Oceanboy

Xe buýt
Lại quên không bật ghi âm hay là ghi âm rồi mà chưa biết cách post. Lý do thứ 3 nữa là file ghi âm lởm quá đúng không cụ? ;))

everest_mblack

Xe tăng
Chúc mừng kụ!
Bọn xxx càng ngày nhìn càng ghét vì em thấy đa số là tìm cách ăn bẩn của dân mà không hề có ý thức hướng dẫn, giúp đỡ.

giangitjsc

Xe tải
Website
www.vinakeway.com
Lại quên không bật ghi âm hay là ghi âm rồi mà chưa biết cách post. Lý do thứ 3 nữa là file ghi âm lởm quá đúng không cụ? ;))
Hehe, em thấy việc nhỏ, tay thì cầm điên thoại dí vào mặt cơ mà có bật ghi âm đâu!

vinaxin

Xe hơi
Dạo này chủ đề chính chủ có vẻ Hot