[Funland] Xxx Đak lak- Danh bất hư truyền

itime

Xì hơi lốp
Website
www.vattunoithat.com.vn
E nghe đồn đại nhiều rồi nhưng bây giờ mới chứng kiến, e chạy xuyên Việt từ Hà nội vào, đi đường ql14 từ gia lai sang đaklak buôn mê thuột, mùng 4 tết các anh hầu như tóm hết các loại xe với 1 máy tính để bàn chuyên cho xem hình ảnh, a ấy bắt cả dây đeo an toàn người ngồi sau, đè vạch liền, em bị vịn lại với tốc độ 55/50 ngay sau biển nội thị ngay đầu xuống dốc, phanh không kịp, điểm giằng là biển luôn.. khiếp các anh ấy quá.. các cụ qua đây nhớ cẩn thận nhé

lhduong2002

Xe tăng
Nếu em ko nhầm thì em cũng bị vịn ở đây rồi, nhưng là em đi từ BMT ra, lỗi đè vạch. Gọi xuống dẫn vào bàn cho xem ảnh trên máy tính nhưng chụp và nhận ảnh bằng Zalo, sau khi thấy xe biển 30 và trình bầy các anh xxx cũng thông cảm và vui vẻ nhận lì xì và cho đi luôn. Em bị tầm ra tết năm ngoái

Hohoanganh

[Tịch thu bằng lái]
Thế là miễn cưỡng lì xì ngày tết. Ngành xxx này làm ăn phát đạt thật

E nghe đồn đại nhiều rồi nhưng bây giờ mới chứng kiến, e chạy xuyên Việt từ Hà nội vào, đi đường ql14 từ gia lai sang đaklak buôn mê thuột, mùng 4 tết các anh hầu như tóm hết các loại xe với 1 máy tính để bàn chuyên cho xem hình ảnh, a ấy bắt cả dây đeo an toàn người ngồi sau, đè vạch liền, em bị vịn lại với tốc độ 55/50 ngay sau biển nội thị ngay đầu xuống dốc, phanh không kịp, điểm giằng là biển luôn.. khiếp các anh ấy quá.. các cụ qua đây nhớ cẩn thận nhé
Em mấy tháng trước đi công trình vào đó cũng ăn quả 55/50, thêm hai phát đè vạch, một phát tại đường núi vắng không một bóng người, một phát vượt xe tải tại vạch đứt, đến đúng đầu nét liền thị bị chém vào 20cm. Em không kêu ca gì, lỗi thì chịu thôi nhưng ảnh nét căng dù cự ly chụp khá xa và bắn rất chuẩn luôn. Lần sau đi em sẽ rút kinh nghiệm đi cẩn thận hơn.

Lỗi này thì tránh sao được cụ nhỉ?
Thì em cũng trình bày, trong ảnh vẫn có hình xe tải khi em vượt, nhưng luật là luật cụ ạ, em cũng thắc mắc không biết có phải đó là xe mồi không vì đoạn đó hơi có đèo, xe cũng khá đông mà mỗi con đó đi khá chậm, đoạn đó thì cứ một đoạn nét liền, một đoạn nét đứt, dó có một xe phía trước vượt chậm nên em mới bị chém vạch do theo đuôi.

beamerhonk

Xe tải
xui thôi cụ ạ, mấy anh này thì ko riêng daklak, mà ở đâu cũng thế, nó là cái trend rồi. Em ko vơ đũa cả nắm nhưng mà 99% ko lương thiện thì ai cho 1% lương thiện ạ :))

alongcamepolly

Xe lăn
xui thôi cụ ạ, mấy anh này thì ko riêng daklak, mà ở đâu cũng thế, nó là cái trend rồi. Em ko vơ đũa cả nắm nhưng mà 99% ko lương thiện thì ai cho 1% lương thiện ạ :))
Cũng tuỳ vùng và thời điểm, đen thôi, đỏ quên đi cụ nhỉ!

RAVA

Xe ba gác
-E thì chỉ mới tự lái đến Đà Nẵng nhưng bị 2 lần vào năm 2014 và 2017 đều là ở trên đg tránh Huế, lần trc là lỗi vượt đè vạch liền, lần sau là quá tốc độ. Lần vượt đè vạch liền là lúc chạy từ trong ĐN ra, vượt xe tải 1,5t chạy lừ đừ phía trc, bắt xe e xong nó còn chặn cả cái xe tải e vượt để làm đối chứng nữa kia, e nghi là cái xe này chuyên sd làm “chim mồi“? Còn lần sau là chạy từ ngoài Bắc vào , trc khi đến ngã 3 đg tránh 1 đoạn ngắn thì có biển nội thị, đến khi rẽ phải vào đg tránh Huế chạy 1 đoạn thì mới có biển hết nội thị, nó cắm nv chả khác gì cái bẫy cả? Làm đg tránh để cho xe chạy thông suốt tránh nội đô, đáng lẽ chỉ đc cắm biển sau ngã 3 hướng đi vào tp thôi chứ? E chủ quan cứ nghĩ là sắp đến đg tránh thì ko có biển nên hơi lơ đãng 1 chút, đến khi thấy biển thì ko phanh kịp? Nhưng cả 2 lần e đều chả mất đồng nào, mà buồn cười nhất là vẫn đúng 1 chú e xxx ấy, lần trc thì quân hàm nó thấp, đâu 2/ hay 3/ gì đó , lần sau gặp thì nó lên 1 cấp, e còn khen nó là công tác tốt nên lên đc lên sao nữa, hic? :))

tui102

Xe tăng
Máy bắn sai số 2% không cãi được tí nào à cụ ơi.

vieteuro

Xe container
-E thì chỉ mới tự lái đến Đà Nẵng nhưng bị 2 lần vào năm 2014 và 2017 đều là ở trên đg tránh Huế, lần trc là lỗi vượt đè vạch liền, lần sau là quá tốc độ. Lần vượt đè vạch liền là lúc chạy từ trong ĐN ra, vượt xe tải 1,5t chạy lừ đừ phía trc, bắt xe e xong nó còn chặn cả cái xe tải e vượt để làm đối chứng nữa kia, e nghi là cái xe này chuyên sd làm “chim mồi“? Còn lần sau là chạy từ ngoài Bắc vào , trc khi đến ngã 3 đg tránh 1 đoạn ngắn thì có biển nội thị, đến khi rẽ phải vào đg tránh Huế chạy 1 đoạn thì mới có biển hết nội thị, nó cắm nv chả khác gì cái bẫy cả? Làm đg tránh để cho xe chạy thông suốt tránh nội đô, đáng lẽ chỉ đc cắm biển sau ngã 3 hướng đi vào tp thôi chứ? E chủ quan cứ nghĩ là sắp đến đg tránh thì ko có biển nên hơi lơ đãng 1 chút, đến khi thấy biển thì ko phanh kịp? Nhưng cả 2 lần e đều chả mất đồng nào, mà buồn cười nhất là vẫn đúng 1 chú e xxx ấy, lần trc thì quân hàm nó thấp, đâu 2/ hay 3/ gì đó , lần sau gặp thì nó lên 1 cấp, e còn khen nó là công tác tốt nên lên đc lên sao nữa, hic? :))
Mấy tay này gặp người hiểu luật tranh cãi gay gắt thì nó cũng ko bắt bẻ nhất là mấy lỗi điểm nhạy cảm

supersanhdieu

Xe buýt
E cũng dính 2 phát trong cùng một chuyến đi tại đắc lắc luôn, nó cho xem video bằng ipad. Địa điểm bắn khá nhạy cảm, đường vắng, đang xuống dốc. E cũng phải chọn theo pa 50/50

phuongmit

Xe cút kít
Vẫn cầm tiền lì xì thì có gì mà danh bất hư truyền, có mà hư người :)) gặp CSGT trên Bắc Giang, lập biên bản, đưa tiền đút lót bằng tiền phạt để k phải giữ bằng cũng k nhận luôn chứ đừng nói 50/50 :))

hoviethung

Xe lăn
Mình cũng có anh bạn đi Nha Trang lên Buôn Mê Thuột vượt xe trước bị phạt vì lỗi đè vạch. Cự nự mấy anh công an là sao không phạt xe trước. Các vị trả lời là phạt đại diện thôi. Lần sau chỉ dám đi xe đò. Vì nghe nói CSGT Đắc Lắc quá nỗi tiếng tiêu cực

yuh2105

Xe tăng
Vẫn cầm tiền lì xì thì có gì mà danh bất hư truyền, có mà hư người :)) gặp CSGT trên Bắc Giang, lập biên bản, đưa tiền đút lót bằng tiền phạt để k phải giữ bằng cũng k nhận luôn chứ đừng nói 50/50 :))
Đúng rồi cụ, có sai có nhận. Không trách ai làm gì. Nhà em giờ sai thì tuân thủ luật chứ không chơi trò lì xì. Cơ mà lâu lâu rồi k thấy bị xxx sờ :))

gld

Xe điện
Có cụ nào bị xxx ĐN vịn dịp Tết này mà 50/50 k

phuongmit

Xe cút kít
Đúng rồi cụ, có sai có nhận. Không trách ai làm gì. Nhà em giờ sai thì tuân thủ luật chứ không chơi trò lì xì. Cơ mà lâu lâu rồi k thấy bị xxx sờ :))
Em kể chuyện thôi chứ em k lên án hay phản đối vụ lì xì hoặc xin cơ chế, làm gì thì làm 2 bên đều dc việc và happy là ổn rồi. Ăn phạt để đi đúng đi chuẩn cũng là 1 cách tuy nhiên hơi tốn tiền thôi :))