Xxx đội V HN rất bố láo, các cụ tư vấn e đi đòi lại quyền lợi chính đáng cái ạ.

ngoc_latma

Xe tải
Chuyện thì đã xảy ra hôm 21/9, đến nay cũng đã cả chục ngày mà e vẫn chưa có thời gian để giải quyết dứt điểm. Thôi thì cứ lên đây hỏi ý kiến các cụ nhà ta cho chắc đã. Rồi đầu tuần sau có thời gian e sẽ đi giải quyết để lấy bằng về.
Trước tiên, e xin nhận là e cũng nắm luật chưa thật sự chắc và có phần ko đc bình tĩnh cho lắm, ko thì cũng ko ra cơ sự này. Nhưng mong các cụ góp ý cho e trên tinh thần xây dựng chứ ném đá e vừa2 thôi ạ^:)^.
Hôm đấy tầm 2h chiều, e đi theo hướng từ cầu Vĩnh Tuy ra Vincom Village Long Biên. Qua cái bùng binh dưới chân cầu 200m e có đánh lái sang phải và đè lên vạch đứt khúc màu trắng, sau đó e đánh lái trở lại ngay và đi đúng làn xe con. Đi đc 300m nữa xxx tuýt lại. Em xin tường thuật như sau: (Xin lưu ý thêm đoạn đường này ko có biển phân làn).
Xxx: Tươi cười! mời a xuống xe, a đi sai làn rồi.
Em: Vạch đứt khúc mà a, đc đè qua mà?
Xxx: Vẫn cười rất tươi (nó đang dụ e đấy ạ). Đc rồi, thế a cứ đưa giấy tờ tôi kiểm tra đã rồi đi đâu thì đi.
Em: Tưởng là xxx chấp nhận là mình đi ko sai, chỉ kiểm tra giấy tờ xem đủ ko thôi (quên béng nguyên tắc ko đưa giấy tờ cho xxx khi chưa chắc mắc lỗi => ngu tập 1 ~X(). Và e đã đưa bằng lái, đăng ký cho giặc.
Xxx: Vừa cầm giấy tờ, vừa đi chỗ khác, vừa nói: Anh vào làm việc với đ/c kia (1 xxx khác đang đứng ở hông xe kéo của CSGT cùng 1 số người bị phạt khác - tạm gọi là Xxx2). Vào chỗ khuất cái bọn nó dở giọng với e ngay.
Xxx2: Anh đi sai làn rồi, lỗi này 1.700k, đưa đây số lẻ (700k) rồi đi.
Em: Tôi có đi sai làn đâu mà a phạt, tôi ko đồng ý.
Xxx1: Lập biên bản đi, ko chấp nhận à???? (Bắt đầu tỏ vẻ chợ búa).
Em: Ok, các a lập biên bản đi, rồi tôi ghi ý kiến của tôi vào đấy.
Xxx2 (thằng này đỡ mất dậy hơn Xxx1): Tay vừa viết biên bản (nó viết để nạt e phun $ ra) vừa hỏi e tiếp xem có đưa 700k ko?. Em vẫn khăng2 ko sai và ko đưa. Nói qua lại 1 lúc biết ko làm ăn đc gì nó ghi biên bản cho e lỗi mà theo nó là nhỏ nhất: "ko tuân thủ vạch kẻ đường" - 400k, hòng cho e ký vào để biến đi cho nhanh cho nó còn kiếm ăn tiếp.
Tuy nhiên, e vẫn nói là vạch đứt khúc đc đè qua và ko sai, nên chỉ ký khi đc viết ý kiến lên BB. Nhưng bọn chỉ đưa biên bản cho e đúng 1 lần, e đang đọc thì thằng xxx1 nó giật lại bảo ko ký ý gì? Không cho ký nữa, càng tốtx-(.
Em: Tôi phải đọc đã, rồi ghi ý kiến xong mới ký gì thì ký chứ.
Xxx1: "Không cho ký nữa". Xong nó chửi nhỏ e nhưng e vẫn nghe thấy (mie mày ngang à).
Em: (nóng mặt lắm rồi) mày chửi mẹ ai đấy thằng kia? Đm2 thích gì?
2 thằng này cũng cay e lắm nên xông vào gây gổ luôn (kiểu cầu thủ bóng đá ý ạ) nhưng e biết chắc nó ko dám động thủ đâu, và tất nhiên là e cũng thế.
Cuối cùng 2 thằng nó lên xe phi đi đâu e cũng ko biết, còn e tiếp tục đi công viêc của mình.
Về nhà e cay lắm, nên đã tìm hiểu kỹ, đường ko biển phân làn, vạch đứt khúc thì có thể đè lên khi cần thiết. Chúng nó làm thế là thực sự bố láo.
Bây h e tóm tắt lại như sau để các cụ tư vấn giúp e xem nên xử lý ntn và đường đi nước bước ra sao:
- xxx giữ của e 1 bằng, 1 đăng ký.
- Biên bản ghi lỗi ko tuân thủ vạch kẻ đường nhưng e chưa ký.
- Em ko biết tên 2 xxx => ngu tập 2 (gặp lại 1 lần ở đầu câu Chương Dương nhưng vội đi làm và quá đông nên ko thể ngó tên).
- Đã làm đơn khiếu nại nhưng chưa gửi.
Mong các cụ tư vấn giúp e nhé. Kiểu gì thì kiểu đầu tuần sau là e sẽ đi nộp đơn đấy ạ.

Website
www.otofun.net
Thế bây giờ đến nó bảo chả biết cụ là ai, không giữ gì của cụ thì làm thế nào?:( hic. Em không dám tư vấn gì, chỉ nghĩ trước khi làm việc thì cụ cần chuẩn bị đầy đủ đồ nghề rồi đến gặp, cố gắng xác định việc nó có giữ giấy tờ trước rồi mới tiếp tục. Giờ cụ khiếu nại ai? Cái gì?

ngoc_latma

Xe tải
Thế bây giờ đến nó bảo chả biết cụ là ai, không giữ gì của cụ thì làm thế nào?:( hic. Em không dám tư vấn gì, chỉ nghĩ trước khi làm việc thì cụ cần chuẩn bị đầy đủ đồ nghề rồi đến gặp, cố gắng xác định việc nó có giữ giấy tờ trước rồi mới tiếp tục. Giờ cụ khiếu nại ai? Cái gì?
Thế e mới hỏi các cụ. Em cũng đang lo cái đấy. Nhưng gấu hôm đấy đi cũng đi cùng với e, nhưng chỉ ngồi trong xe. E định chém gió là gấu ngồi quay hết rồi để phủ đầu bọn nó.

ngoc_latma

Xe tải
Nhiều khi e cũng nghĩ thôi ngoan ngoãn lên nộp phạt lấy giấy tờ về cho lành. Chứ um lên nó chối thì ko biết làm sao? Nhưng thực sự nó phạt đểu lại thái độ mất dậy, e bực lắm.

Chỉnh sửa cuối:

quangboy

Xe buýt
xxx không được giữ đăng ký xe của cụ nhé (có quyền kiểm tra nhưng phải trả ngay) , trừ trường hợp cụ gây tai nạn hoặc trường hợp bắt buộc kiểm tra xe khi có lệnh . vì ô tô là tài sản cá nhân . em dự là vụ này hơi khoai . cụ xem cụ kieninnova có giúp được gì không thì tốt hơn .

Bugatti.

Xe buýt
em sợ mấy hôm nữa cụ lên đội thì trong biên bản của cụ có mấy ông xe ôm làm chứng rồi. Chuẩn nhất là cụ phải ghi âm, ko thì ko dc cho phép bọn nó bỏ đi như thế. Rất tiếc giờ cụ nắm đằng lưỡi rồi

vinhnt3838

[Tịch thu bằng lái]
cái này cụ không có ghi ấm thi cũng khó để bật đươc lại đấy. chúng nó có thể cãi là không hề làm viêc với anh

dungnt161

Xe buýt
Website
www.http
Cụ lại khổ rồi. Bjo biên bản cụ cũng ko cầm mà giấy tờ cụ cũng không cầm. Lên đồn chúng nó lại cò quay. Mệt cụ thôi. Lái xe bên em từng bị 1 vụ thnay rồi. Sau vẫn phải vào ký và chấp nhận nộp phạt.

ngaoop

Xe hơi
Chia buồn cùng cụ. Xxx khốn nạn nhường ấy cơ à. Em cứ nghĩ "vì nhân dân phục vụ" chứ

202

Xe container
Đội 5 là mất dạy lắm, chuyên phạt láo khu long biên này. Cái kiểu không ký không cho lấy bb và giấy tờ em bị một lần hồi mới mua xe chưa kinh nghiệm nhiều lúc vẫn thấy cay.

mopmi

Xe tăng
E cũng bị trường hợp này 1 lần rùi. Rút KN lần sau, cứ bị xxx dừng xe việc đầu tiên là phải ghi âm ghi hình, nhất là lúc đưa gt. trong số xxx nhiều thằng quá mất dạy.

Vunguyen.vn

Xe tải
Em từng bị vịn láo lỗi sai làn khu vực đó , sau vài câu là em hỏi lỗi gì - báo em sai làn em đi luôn .
Nói lại là xxx bắt láo lỗi sai làn khu vực đó chuyên ăn tiền lái xe yếu bóng vía . Trước đây hay bắt lỗi ko xi nhan chỗ đảo tròn bùng binh về lên cầu vượt đường 5 , nay ko bị lái xe ít mắc lỗi chơi kiểu ăn bẩn dọa ma .
Biển phân làn trên cầu Vĩnh Tuy hết hiệu lực khi đến giao cắt đảo tròn nhé , bắt đầu vào đường lên Vincom village( cầu vượt đường 5) ko hề có biển nhắc lại , nếu căng yêu cầu xxx viết biên bản ngay tại vị trí bị bắt ( đứng ngang chỗ nhà máy giấy Hải Tiến) lỗi sai làn đố thằng nào dám viết . Cụ chủ bị nó lòe rồi , xem lại cung đường đó đi nhé

ngoc_latma

Xe tải
Em từng bị vịn láo lỗi sai làn khu vực đó , sau vài câu là em hỏi lỗi gì - báo em sai làn em đi luôn .
Nói lại là xxx bắt láo lỗi sai làn khu vực đó chuyên ăn tiền lái xe yếu bóng vía . Trước đây hay bắt lỗi ko xi nhan chỗ đảo tròn bùng binh về lên cầu vượt đường 5 , nay ko bị lái xe ít mắc lỗi chơi kiểu ăn bẩn dọa ma .
Biển phân làn trên cầu Vĩnh Tuy hết hiệu lực khi đến giao cắt đảo tròn nhé , bắt đầu vào đường lên Vincom village( cầu vượt đường 5) ko hề có biển nhắc lại , nếu căng yêu cầu xxx viết biên bản ngay tại vị trí bị bắt ( đứng ngang chỗ nhà máy giấy Hải Tiến) lỗi sai làn đố thằng nào dám viết . Cụ chủ bị nó lòe rồi , xem lại cung đường đó đi nhé
Cụ rất có kinh nghiệm về đoạn đường đó. Sao lại có cái loại cướp ngày như thế cư chứ??? Bọn xxx thối nát thật.

nhatminhsm

Xe buýt
Tình huồng lúc xẩy ra sự việc thì cụ đúng,nhưng ở điểm hiện tại thì cụ yếu thế rồi vì mình ko có bằng chứng gì cả để chơi lại xxx..!

duna3

Xe điện
Thế e mới hỏi các cụ. Em cũng đang lo cái đấy. Nhưng gấu hôm đấy đi cũng đi cùng với e, nhưng chỉ ngồi trong xe. E định chém gió là gấu ngồi quay hết rồi để phủ đầu bọn nó.
Cụ lại lộ điểm yếu ra đây rồi, trên OF này đa số là anh em mình cả, nhưng cũng thi thoảng có âm binh. Lại nhớ vụ có ofer nhà mình kiện Phòng CSGT Quảng Bình vì dùng máy bắn tốc độ có tem đăng kiểm không đúng chuẩn. Chia buồn cùng cụ, cố mà lấy giấy tờ xong hẵng, hôm sau kiếm cái camera hành trình + máy quay phim có ghi âm dạng bút rồi chơi lại đúng quả này... Hè hè, có khi lấy lại vốn ấy chứ :)) Em fun thôi nhá

đội mũ_ lái xe

Xe ba gác
Bổ sung thêm một số thiếu sót của cụ chủ:
- Không ghi tên xxx;
- Không ghi âm, không quay clip;
Nếu xe cụ có cam hành trình thì chuẩn bị sẵn cùng khiếu nại và tất nhiên là phải chờ đợi để chịu "hành là chính", chúc cụ may mắn!

huyta

Xe buýt
nếu là đội 5 thì khả năng nhà em nhờ người quen giúp được...hình dư đội trưởng là bác chung
Năm ngoái Trung tá Tòng Đội trưởng trả lời "láo" báo vụ bắt sai làn đi từ trong vincom chỗ ngã 3 Toy LB rẽ trái ra đường 5 mà.