[Funland] Ý tưởng tổ chức các buổi chia sẻ kinh nghiệm sơ cấp cứu khi tham gia giao thông và ..

doikocodon

Xe tải
Chả cần phải nói thì cụ mợ nào từ khi biết nhấp nhổm trên cái xe đạp cũng đều biết tai nạn giao thông gây chọn lọc tự nhiên để đảm bảo dân số không quá lớn tốt nhất.
Ngoài ra trong cuộc sống có rất nhiều những tai nạn, những cấp cứu mà vì không có kiến thức đầy đủ nên lâm nạn thì rất lúng túng, thậm chí còn gây hại.
Cùng là Ofer với nhau, chém gió ném đá vù vù trên mạng rồi cả offline, không thân thì cứ thấy cái logo Otofun sau *** xe là kể như quen phỏng ạ?
Các bác sỹ Ofer lại có ít nhiều kiến thức, kinh nghiệm về sơ cấp cứu, cái mà nhiều Ofers khác rất cần.
Vậy em cạn nghĩ, mình có thể tổ chức những buổi nói theo ngôn ngữ chuyên nghiệp thì là tập huấn, mà ngôn ngữ ofer thì gọi là "chém" về sơ cứu thương cho những Ofer nào có nhu cầu.
Nội dung:
- Chia sẻ những cách xử trí các cấp cứu thường gặp trong cuộc sống, đặc biệt khi tham gia giao thông.
- Tập luyện cách sơ cứu: cái này các ofer có thể thay nhau là chuột bạch hoặc trên mô hình.
- Tư vấn cho các Ofer những thứ nên có trong nhà, khi ra đường để sơ cứu.

Ban đầu nhóm TTTA chúng em đang chuẩn bị 1 CT đầu tiên cho hội Triton ngày 25 tháng 3. Nếu nhân rộng nó vì lợi ích cộng đồng OF thì quả là đúng tinh thần Ofer.

Vậy trước hết xin phép cụ Tomduy về duy trì topic này.
Sau nữa, kính mong các cụ mợ y bác sỹ nào có suy nghĩ giống em thì cùng trao đổi để tiến hành.
Trước mắt là CT của triton club ngày 25 tháng 3 tới.

Xin cám ơn.

YH của em đây: thanhbichchi@yahoo.com

drchinh

Xe container
Website
bacsinoitru.vn
@ALL:
Em không có thời gian tham gia tập huấn cùng các bác được, tuy nhiên em có thể post bài TẠI ĐÂY
Bác nào có thể tham gia được thì cùng tham gia, chia sẻ kiến thức giúp ACE nhé

doikocodon

Xe tải
Cám ơn cụ DrChinh.

TOMDUY

Xe điện
Website
www.bacsygiadinhhn.vn
Chương trình của Mợ Chi rất ổn. Dần dần sẽ triển khai định kỳ hàng tháng hoặc hàng quý với những chủ đề thiết thực.
Chương trình sắp tới nhóm TTTA cần hỗ trợ gì mợ cứ mạnh dạn đề xuất nhé.
Các BS nhà mình ai có thời gian tham gia cùng chương trình này thì thật là tốt, hoan nghênh tất cả các Bs. Nhất là drchinh đúng chuyên ngành luôn nhé.
Cám ơn nhiều!