Hết hạn Yaris nhập 2009 AT chất lượng

Trạng thái
Thớt đang đóng
Giá
220,000,000 VNĐ

AXEGA

Xe tăng
{Salon Chợ xe}
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Xe đẹp đấy Cụ!

unifo

Xe hơi
Không đòi hỏi hơn đc ở nội thất, tuy nhiên trông máy móc gầm thế này chạy đến 2029(hết 1 năm đăng kiểm) cũng chưa phải sửa gì lớn. Dòng này nổi tiếng nhỏ gọn lành bền vì chỉ cần nhìn ... vô lăng thô thế kia là biết chẳng có gì để hỏng

peo_hoclai

Xe tải
Con này mà về biển HN sang tên đổi chủ chắc phải mất thêm 2 chục nữa đấy các cụ nhỉ?

unifo

Xe hơi
Con này mà về biển HN sang tên đổi chủ chắc phải mất thêm 2 chục nữa đấy các cụ nhỉ?
Con xe cỏ cccm còn tính sang tên mà làm gì, dành biển tên mình để mua xe mới. Sắp tới có thể sẽ hạn chế số lượng biển định danh mỗi người, khi đó...chủ cũ có khi còn phải tìm đến cụ để mua lại xe cũ giá cao để mà lấy biển gắn vào, nếu ko, không đăng ký đc xe mới

peo_hoclai

Xe tải
Con xe cỏ cccm còn tính sang tên mà làm gì, dành biển tên mình để mua xe mới. Sắp tới có thể sẽ hạn chế số lượng biển định danh mỗi người, khi đó...chủ cũ có khi còn phải tìm đến cụ để mua lại xe cũ giá cao để mà lấy biển gắn vào, nếu ko, không đăng ký đc xe mới
Thế là bây giờ mua xe cỏ cứ chịu khó đi biển cũ tên người ta luôn đúng ko cụ? Như thế về pháp lý có vde gì ko ah? Để dành biển của mình khi nào có điều kiện mua hẳn con xe mới ngon thì hãy đi bốc biển cụ nhỉ !

Minh Quoc 79

Xe tải
Thế là bây giờ mua xe cỏ cứ chịu khó đi biển cũ tên người ta luôn đúng ko cụ? Như thế về pháp lý có vde gì ko ah? Để dành biển của mình khi nào có điều kiện mua hẳn con xe mới ngon thì hãy đi bốc biển cụ nhỉ !
Trường hợp này có lẽ cũng sẽ được cơ quan đăng ký cấp biển số oto, xe máy và cơ quan thuế hoàn thiện để đảm bảo việc mua bán phương tiện sẽ phải sang tên, đổi chủ và nộp đầy đủ các khoản thuế.
Hiện nay, chẳng hạn bác A bán xe cho bác B nhưng hai bên không làm thủ tục sang tên đổi chủ thì vẫn chưa có gì xảy ra. Vì khi bác A mua thêm một chiếc xe mới rồi làm thủ tục đăng ký tên mình thì theo quy định cá nhân được sở hữu nhiều tài sản, do vậy bác A có mua bao nhiêu chiếc xe cũng sẽ vẫn được đăng ký chính chủ bình thường.
Nhưng mọi thứ có thể thay đổi, chẳng hạn như trong trường hợp bác A bán xe cho bác B trên xong đến khi mua chiếc xe khác rồi đi làm thủ tục đăng ký, cơ quan đăng ký + cơ quan thuế yêu cầu cung cấp đăng ký xe cũ đang sở hữu (hoặc các tài liệu khác chứng minh đang sở hữu xe liên quan)...

unifo

Xe hơi
Việc quái j đi xe tên ng khác, ng đứng tên ko lo cụ lo gì. Cụ chỉ là người vận hành!:))
Nếu xe gặp tai nạn, xe vi phạm bị giữ xe thì khi đó mới bị phạt không chính chủ. Lúc đó cụ phải chấp hành phạt và bắt đầu sang tên sau khi bị phạt là đc, vì chỉ bị xử phạt lúc đó.
Còn nếu biển tên mình thì nên mua cái xe mới, chờ xe mới mà lắp biển tên mình có phải hơn không

peo_hoclai

Xe tải
Việc quái j đi xe tên ng khác, ng đứng tên ko lo cụ lo gì. Cụ chỉ là người vận hành!:))
Nếu xe gặp tai nạn, xe vi phạm bị giữ xe thì khi đó mới bị phạt không chính chủ. Lúc đó cụ phải chấp hành phạt và bắt đầu sang tên sau khi bị phạt là đc, vì chỉ bị xử phạt lúc đó.
Còn nếu biển tên mình thì nên mua cái xe mới, chờ xe mới mà lắp biển tên mình có phải hơn không
Thế là đi xe tên ông khác là ông chủ xe đấy phải lo đấy cụ nhỉ? Bao nhiêu cái phạt với bao nhiêu cái chịu trách nhiệm cái xe rơi hết vào đầu ông chủ xe nhỉ? :)) ! Thế thì cũng có nhiều cái bất cập phết nhỉ :D

unifo

Xe hơi
Thế là đi xe tên ông khác là ông chủ xe đấy phải lo đấy cụ nhỉ? Bao nhiêu cái phạt với bao nhiêu cái chịu trách nhiệm cái xe rơi hết vào đầu ông chủ xe nhỉ? :)) ! Thế thì cũng có nhiều cái bất cập phết nhỉ :D
Bao nhiêu năm nay đã có quy định rồi chứ ko phải 15/8/2023 mới quy định cụ ak. Trên đg giờ ko ít, ko muốn nói là nhiều xe vẫn như vậy cụ nhoé, csgt sẽ ko hỏi xe chính chủ trừ khi có điều tra tai nạn giao thông hoặc thông qua công tác đăng ký xe(người dân tự đến đăng ký khai xe chưa chính chủ)

77hangdao

Xe hơi
Xe cũ bất kỳ đâu trên đất nước VN mua về HN ra biển mới mất 150k thôi. Thông tư mới rồi.

Trạng thái
Thớt đang đóng