[Thảo luận] App Vietmap đang Khuyến mại khủng, giảm 95%, còn $0.99

Website
www.facebook.com
Chào các kụ,

Hôm nay thấy app Vietmap khuyến mại 95%, còn $0.99. Giá bình thường là $44.99.

KM khủng thế này chắc trong thời gian rất ngắn. Các kụ khẩn trương lên Appstore down về dùng nhé.

App Vietmap này có thể dùng bản đồ dẫn đường Offline cho iPhone, iPad nhé, không dùng cho Ăn roi.

Chỉnh sửa cuối:

Răng Sâu

Xe máy
Cám ơn cụ. Em đã lên AppStore tậu rồi. 375 MB để cài phần mềm..[-O< để em làm chuột bạch xem thế nào

Chỉnh sửa cuối:

mAd_lOvE

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
www.myphamxachtay.com
Thằng này với Papago! vietnam M8 là 1, và giao diện chỉ dùng được cho iPhone, và 1 năm nay nó chưa thèm update dữ liệu rồi.

Em có cả Sygic lẫn Papago, ai cần qua em cài giúp cho ợ :)

Răng Sâu

Xe máy
Giá gốc là 50$ trên AppStore =)) Đúng là trên trời!

nghiemhung

[Tịch thu bằng lái]
Em đang down đây, hi sinh 0.99 usd làm chuột bạch cái

Rickyman

Xe điện
Mua kiểu gì các cụ ơi, em chỉ có Acc free nên chưa biết cách trả $ như nào? Vấn đề nữa là có tương thích với new iPad không ạ?

Chỉnh sửa cuối:
Thằng này với Papago! vietnam M8 là 1, và giao diện chỉ dùng được cho iPhone, và 1 năm nay nó chưa thèm update dữ liệu rồi.

Cái sygic là nhà cháu thấy ưng nhất nhưng giờ nó ko cho down free nữa. Với cả cháu tìm ko thấy Sigicvietnam nữa. Máy của cháu ngày xưa có nhưng sau khi cài lại thì bị mất. Chán quá

mAd_lOvE

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
www.myphamxachtay.com
Mua kiểu gì các cụ ơi, em chỉ có Acc free nên chưa biết cách trả $ như nào? Vấn đề nữa là có tương thích với new iPad không ạ?
Giao diện nó chỉ cho iPhone, nên iPad sẽ bị bé, 2X thì vỡ hình nhà Rích ợ :D

Cái sygic là nhà cháu thấy ưng nhất nhưng giờ nó ko cho down free nữa. Với cả cháu tìm ko thấy Sigicvietnam nữa. Máy của cháu ngày xưa có nhưng sau khi cài lại thì bị mất. Chán quá
Vâng, em cũng không hiểu sao nó không còn trên AppleStore nữa, thế đồng nghĩa với việc không có bản Update mới (biết đâu mấy hôm nữa nó lại đưa lên lại) :D

Hiện thời, Sygic mà em có vẫn cài và chạy được trên iOS 6 bình thường, em đã cài và thử rồi ạ.

Em có Topic cài miễn phí App cho dân OF mình ở bên dưới, các bác cần cứ qua em chơi nhá :))

http://www.otofun.net/threads/354319-cai-free-hon-1000-app-ban-quyen-khung-cua-ios-toi-cac-bac-of

nghiemhung

[Tịch thu bằng lái]
Cài Sygic thì các cụ Jailbreak rồi cài HípSTORE là có mà.

Em đã cài xong Vietmap này rồi, quá lởm các cụ ạ. Đừng dại mất 0.99 ÚSD nhé

Website
www.facebook.com
Cám ơn cụ. Em đã lên AppStore tậu rồi. 375 MB để cài phần mềm..[-O< để em làm chuột bạch xem thế nào
Chuột bạch xong kụ cho ít nhận xét nhé.

Cám ơn bác. Em vừa install xong.
Kụ son quá. Giá KM có $0.99. Nửa tháng trước nhà cháu cũng down dịp KM, nhưng giá những $9.99. Oái.

Bác đáng phải để bài vào mục cafe hay IT.
Cảm ơn kụ đã nhắc.

Nhờ Min Mod nào có đi ngang qua đây chuyển giúp thớt sang Cafe hoặc IT với nhé. Tks Min Mod nhìu.

Đúng vậy, kụ Love ạ.
Nhả cháu có con Papago 8, nhưng vẫn down app này về. 
Mỗi thèng có cái hay, cái dở riêng. Dùng kết hợp cả 2 bổ khuyết cho nhau cũng OK.

Thèng Papago 8 thì tiếng to, cập nhật bản đồ tốt. Nhưng kém phần zoom bản đồ, tìm toạ độ trên bản đồ, đánh máy tên tiếng Việt có dấu.
Trong khi đó app Vietmap lại xài tốt 3 chức năng trên.

App này dùng cả cho iPad. Các kụ nhấn vào chữ x2 ở góc màn hình là nó zoom to lên cho iPad mà.

Giao diện nó chỉ cho iPhone, nên iPad sẽ bị bé, 2X thì vỡ hình nhà Rích ợ :D

Vỡ hạt không tệ lắm đâu, các kụ à.

Ví dụ về cái Tháp Rùa nhé.

Hình x1:

Hình x2:

Chữ x2:

Website
www.facebook.com
Các kụ nên down thêm 2 app miễn phí nữa là GPS Me! và MapRuller dùng cùng Vietmap cho thành bộ 3 Xe - Pháo - Mã, rất tiện lợi.

- Dùng GPS Me! để lấy toạ độ bất kì vị trí nào các kụ muốn đến. 
- Nhập toạ độ đó lên Vietmap để Vietmap chỉ đường đi. Có thể lưu toạ độ đó thành điểm cá nhân trong Vietmap.
- Dùng app Finger Measure (miễn phí) hoặc MapRuller (giá $0.99, thỉnh thoảng KM miễn phí) để xác định sơ bộ khoảng cách giữa các điểm trên bản đồ, bằng cách "tô theo đường đi" đọc khoảng cách.

Ví dụ: các kụ muốn đến thăm kụ Rùa ở Tháp Rùa thì thao tác như sau:

1- Mở GPS Me!, Dịch bản đồ sao cho Tháp rùa nằm vào tâm của bản đồ. Nhấn lên hình cái đinh ghim phía dưới, xê dịch bản đồ để đinh ghim cắm vào đúng vị trí Tháp Rùa. Ấn vào mũi tên phía dưới để hiện ra giao diện e-mail, có ghi toạ tộ trên đó.

Xác định toạ độ của Tháp Rùa bằng app GPS Me!

Copy toạ độ trong e- mail của GPS Me!

2- Mở Vietmap, vào phần cài đặt - Toạ độ, nhập toạ độ Tháp rùa vào đó rồi cho nó chỉ đường đi. Rất đơn giản phải không các kụ?

Vào phần Toạ độ để nhập toạ độ của Tháp Rùa

Điểm đến là Tháp Rùa hiện ra trên Vietmap

3- Tính khoảng cách bằng Finger Measure:
Giả sử các kụ đã đến thăm được Tháp Rùa, ngồi uống cà phê bêb bờ hồ, chợt nhớ Kem Tràng tiền nhưng không biết đi đến đó bao xa.
Các kụ mở Finger Measure ra, ấn vào cái thước phía dưới bên tay trái rồi bắt đầu vẽ đường đi màu tím từ chỗ các kụ đang ngồi tới Kem Tràng tiền. Góc phía trên hiện ra khoảng cách 544.9m.
Gọi taxi đi mà hoàn toàn không sợ nó vẽ thêm đường cho mình trả tiền mệt nghỉ.

Chỉnh sửa cuối:
Website
www.facebook.com
Kụ phải có 1 account dùng mua trên Appstore Vietnam. Nếu account free của kụ là loại account mua được trên Appstore Vietnam thì kụ phải điền thông tin thẻ Visa hay các loại thẻ khác vào phần Thanh toán trong account của kụ.
Nếu account free của kụ là loại dùng trên Appstore nước ngoài thì kụ phải đăng kí một account mới với Appstore VN.

Kụ xem thêm ở đây nhé.

Cài Sygic thì các cụ Jailbreak rồi cài HípSTORE là có mà.

Em đã cài xong Vietmap này rồi, quá lởm các cụ ạ. Đừng dại mất 0.99 ÚSD nhé
Kụ đang dùng Sygis rồi, nếu chuyển sang Vietmap sẽ thấy giao diện, nhiều chức năng đều kém hơn nhiều so với Sygis.

Tuy nhiên có nhiều kụ khác, trong đó có nhà cháu, sẽ thích Vietmap, vì 3 lý do sau đây ợ:
1- hiện tại ở Việt nam, bản đồ Vietmap được cập nhật tốt hơn nhiều so với Sygis,
2- với nhiều kụ, trong đó có nhà cháu, Vietmap là lựa chọn duy nhất, vì không muốn Jailbreak máy nên không thể lên Hipstore để down Sygis được. Mà trên Appstore hiện nay không có Sygis.
3- Chỉ tốn $0.99 ( chưa bằng bát phở) lại có cơ hội sở hữu một app có bản quyền, đứng tên của mình chứ không phải tên tài khoản của cửa hàng cài giúp. Sau nảy có update cũng tiện lợi hơn.

Chỉnh sửa cuối:

lacked_moon

Xe tải
Vietmap nay dữ liệu data cũ quá 6 2011 ko hiểu update data kiểu gì các cụ nhỉ

Tuôi

Xe tăng
Nghe các cụ bàn nhiều, khen có, chê có. Em cứ down thử đã.

Godfather77

Xe điện
Thank cụ, em cũng vừa tặc lưỡi xong :D

Meo Beo

Xe hơi
Vietmap dùng quá chán. Cứ sygic hay lên OF search cho lành các cụ ạ.

Website
www.facebook.com
Vietmap nay dữ liệu data cũ quá 6 2011 ko hiểu update data kiểu gì các cụ nhỉ
Phần mềm Vietmap lưu trong máy Papago do cong ty VN bán thì thường xuyên cập nhật. Còn app này chắc phải chờ cập nhật app. Nó sẽ báo qua Appstore, kụ à.

Nghe các cụ bàn nhiều, khen có, chê có. Em cứ down thử đã.
Thử luôn bộ ba xe pháo mã chứ, kụ nhỉ?

Thank cụ, em cũng vừa tặc lưỡi xong :D
Mừng kụ chỉ mất có $0.99, nhà cháu còn phải mua KM giá $9.99 cơ.

Vietmap dùng quá chán. Cứ sygic hay lên OF search cho lành các cụ ạ.
Nhà cháu chẳng có Sygis, nên vừa dùng Vietmap lỗi lạc, ý quên lỗi thời, vừa hỏi Google Map, vừa seach trên OF là hợp lý ạh.

Chỉnh sửa cuối:

Godfather77

Xe điện
Đã hết giờ khuyến mại, mời các cụ mua với giá 44,9$ nhá ;))