Bản đồ Cây xăng Hà Nội

Xehan

Xe đạp
Em lại phải cảnh báo các BÁc về tình trạng ăn cắp xăng tại cây xăng đường Trần Khát Trân (đầu Võ THị Sáu). Sáng nay em vừa bị xong: Mỗi cột bơm thường có 02 người, một người chuyên bấm số, 01 người chuyên bơm. Khi đang bơm, nếu mình chỉ quay đi một chút là người đứng bấm số đằng sau sẽ bấm nút gì đó nhảy ngay tới số tiền mình định mua. Trò này không cãi lại được chúng nó, các Bác chớ có mua tại đấy nhé

carmax

Xe đạp
Warning các bác cây xăng ở đường Giải phóng (Cạnh TOY GP)
Về chỉ số đồng hồ thì chuẩn, nhưng lưu ý nhân viên cây xăng...khi bơm rất hay đánh lạc hướng khách hàng để nguyên đồng hồ ở số cũ sau đó bơm tiếp xăng vào xe của các bác. Kết quả là bác nếu là nạn nhân sẽ phải trả cả số tiền của ông bơm trước bác!!!
(Các cây ở đây đã được chỉnh ở chế độ nếu nhấc tay bơm ra khỏi cây, đồng hồ không chạy về "0" mà vẫn giữ nguyên ở chỉ số cũ) nếu bác nào nhanh mắt mới phát hiện được ra.
Take care!

rfs

Xe điện
Trên đường Láng, có cây nào tử tế ko các cụ?
Cụ có thể đổ tại cây xăng Petrolimex gần Ngã Tư Sở hoặc Petrolimex gần cầu Yên Hòa, đều bên tay phải hướng từ Cầu Giấy về Ngã Tư Sở

picad

Xe máy
Xe em có đồng hồ báo khoảng cách còn đi được với lượng xăng trong bình (toàn tương đối chuẩn). Mấy tháng vừa rồi em luôn luôn để đến khi nó báo đi được 30Km nữa thì bắt đầu đổ đầy bình. Qua theo dõi nhiều lần thấy
1. Chạm xăng chỗ đường Yên Phụ, đoạn gần mấy cái dốc trong đấy có dốc hàng Than, đổ chuẩn nhất, thường hết 520-530k

2. Trạm Xăng chỗ ngã 5 Trần Hưng Đạo, về nhì. Chỗ này đều đặn 540-560

3. Trạm xăng trong khu thành Công, đoạn rẽ từ Lãng Hạ vào (gần fortuna) điêu kinh khủng 620

UPdate tí để các bác biết.

carmax

Xe đạp
Xe em có đồng hồ báo khoảng cách còn đi được với lượng xăng trong bình (toàn tương đối chuẩn). Mấy tháng vừa rồi em luôn luôn để đến khi nó báo đi được 30Km nữa thì bắt đầu đổ đầy bình. Qua theo dõi nhiều lần thấy
1. Chạm xăng chỗ đường Yên Phụ, đoạn gần mấy cái dốc trong đấy có dốc hàng Than, đổ chuẩn nhất, thường hết 520-530k

3. Trạm xăng trong khu thành Công, đoạn rẽ từ Lãng Hạ vào (gần fortuna) điêu kinh khủng 620

Nếu bác tính thế thì không thể chính xác được rồi.
Về nguyên tắc, đồng hồ hiển thị số quãng đường còn lại là bao km nhiêu thì hết xăng sẽ tính toán dựa trên dữ liệu tiêu hao bình quân của quãng đường vừa chạy. VD: nếu bác vừa chạy đường trường xong, tiêu hao nhiên liệu bình quân là 10lit/100km thì khi máy tính trong xe thông báo quãng đường còn lại là 30km lúc này xăng trong bình chỉ còn lại là 3 lít. Ngược lại, nếu bác chạy trong phố nhiên liệu bình quân là 16lit/100km thì lúc này trong bình phải còn lại 4.8lit.
Bác nên làm cách này thì có thể chính xác tới 99%: khi xe chạy đến lúc đèn vàng báo xăng hết vừa sáng, bác bấm đồng hồ km về 0, sau đó bác chạy ngay đến cây xăng và đổ xăng, ghi lại số xăng vừa đổ là bao nhiêu, sau đó chạy cho đến khi đèn vàng lại báo, xem số km vừa chạy được là bao nhiêu đây mới là con số chính xác để tính định mức xăng tiêu hao, hoặc đo xem cây xăng đó đổ có đủ hay không.

thientamnt

Xe điện
cây xăng ĐẠi AN ở gần trường kiến trúc, các Cụ đừng có vào đó nhé, điêu kinh khủng :redface:

mrtran1201

Xe tải
Bác nên làm cách này thì có thể chính xác tới 99%: khi xe chạy đến lúc đèn vàng báo xăng hết vừa sáng, bác bấm đồng hồ km về 0, sau đó bác chạy ngay đến cây xăng và đổ xăng, ghi lại số xăng vừa đổ là bao nhiêu, sau đó chạy cho đến khi đèn vàng lại báo, xem số km vừa chạy được là bao nhiêu đây mới là con số chính xác để tính định mức xăng tiêu hao, hoặc đo xem cây xăng đó đổ có đủ hay không.
Em cũng dùng cách này nè. Nhưng mà thỉnh thoảng lại phải đổ ngay lúc chưa báo đèn vì đi đến chỗ tiện để mua xăng rồi mà nếu để lúc khác thì lại phải chạy đi lần nữa.

Altis-2005

Xe đạp
Cảm ơn bác RAUBAC, em cũng mới cưới vợ hai vào đây biết được bản đồ của bác thật là tiện lợi(b)

theph

Xe điện
Nếu bác tính thế thì không thể chính xác được rồi.
Về nguyên tắc, đồng hồ hiển thị số quãng đường còn lại là bao km nhiêu thì hết xăng sẽ tính toán dựa trên dữ liệu tiêu hao bình quân của quãng đường vừa chạy. VD: nếu bác vừa chạy đường trường xong, tiêu hao nhiên liệu bình quân là 10lit/100km thì khi máy tính trong xe thông báo quãng đường còn lại là 30km lúc này xăng trong bình chỉ còn lại là 3 lít. Ngược lại, nếu bác chạy trong phố nhiên liệu bình quân là 16lit/100km thì lúc này trong bình phải còn lại 4.8lit.
Chuẩn không cần chỉnh. Bác chỉ được cái nói đúng. Em cũng toàn làm theo cách này.
À, em còn bị 1 vụ là nhân viên bơm xăng không reset đồng hồ sau khi bơm cho 2B xong. Em cứ để nó bơm đến đúng mức em yêu cầu thì nó dừng lại, khi đó em mới nói nó chưa reset đồng hồ. Con em bơm xăng cười (cầu hòa) và bơm thêm 35K nữa cho em. Lúc đó em định chơi đểu bắt nó bơm thêm thật nhiều "tôi thấy chị bơm cho thằng kia như thế" nhưng nghĩ sao lại thôi.

bocume

Xe tăng
Website
yogabau.vn
Em thấy cây xăng ở ngã 4 Trường Chinh đổ ok đấy chứ

bocume

Xe tăng
Website
yogabau.vn
Ngoài ra bác nào lọ mọ thì có cây xăng ở gần cảng phà đen là đổ chuẩn nhất

relaxhn

Xe hơi

Em hỏi Bác ngoài lề tý:
Cái đồng hồ báo khoảng cách nó tính thế nào ấy nhỉ, em thấy chả chính xác gì. Hôm trước bọn em đi Hải Phòng bằng xe Fortuner, xuất phát ở HN nó báo còn đi được 206 Km nữa thế mà về điểm xuất phát cũ (1 vòng HN - HP - HN) nó báo còn đi được 50 Km nữa. Bọn em tranh cãi một hồi, người thì bảo cái đồng hồ đó nó làm thế để an toàn cho lái xe, người thì báo cái đó lởm. Em nghĩ hay là do hiện tượng nóng lên của Trái đất mà nó dịch chuyển lung tung làm cho khoảng cách HN - HP nó ngắn lại :^).
Bác có thõi việc này không chỉ bảo cho em với.

Hung_than

Xe buýt
Em hỏi Bác ngoài lề tý:
Cái đồng hồ báo khoảng cách nó tính thế nào ấy nhỉ, em thấy chả chính xác gì. Hôm trước bọn em đi Hải Phòng bằng xe Fortuner, xuất phát ở HN nó báo còn đi được 206 Km nữa thế mà về điểm xuất phát cũ (1 vòng HN - HP - HN) nó báo còn đi được 50 Km nữa. Bọn em tranh cãi một hồi, người thì bảo cái đồng hồ đó nó làm thế để an toàn cho lái xe, người thì báo cái đó lởm. Em nghĩ hay là do hiện tượng nóng lên của Trái đất mà nó dịch chuyển lung tung làm cho khoảng cách HN - HP nó ngắn lại :^).
Bác có thõi việc này không chỉ bảo cho em với.
Em nghĩ là nó báo với lượng xăng còn lại như thế thì với điều kiện đường xá tiêu chuẩn (của nước ngoài) thì sẽ chạy được 206km nữa còn với điều kiện đường xá VN thì nó ăn xăng hơn nên chạy được wãng đường ngắn hơn là fải roài.(b)

bonbanhloiruong

Xe tăng
Em xin đính chính mấy cây xăng đường Minh Khai
1) Cây xăng gần ngõ Quỳnh trên bản đồ, thực chất đấy không phải ngõ Quỳnh mà là phố 8-3 thông ra Minh Khai chỗ ngõ Hoà Bình 7; thêm nữa cây xăng nằm lùi về phía cầu Mai Động, gần với Salon BMW Minh Khai ngày xưa. Cây này không có A95, thấy chỉ bán cho xe máy. Em chưa đổ chưa biết nhưng cảm nhận không được tốt lắm.
2) Cây xăng gần cầu Mai Động là không có. Chỉ có một cây xăng mới đoạn cuối đường cua, ngay cạnh bãi xe Hoàng Long bây giờ. Chỗ này cũng không có A95, em đã đổ và đong điêu.
Nhờ bác chủ thớt cập nhật lại hộ nhé.

jacksparrow

Xe hơi

(Made by VuHN2509 with OS + OF supports)
Click vào bản đồ để xem ảnh to

Chú giải:
- Xanh: Cây xăng uy tín.
- Vàng: Đang theo dõi.
- Đỏ: Nên tránh xa.
(Kết quả trên là theo nhận định của thành viên OS & OF).

Thông tin mới nhất ở trang cuối.
thông tin hay quá cám ơn bác :41::41::41:

firstfriend

Xe tải
Em mua nhầm cây xăng màu đỏ trên đường đê La Thành mà khiếp vía:21:

coneli

Xe tải
căng cả mắt mà vẫn ko nhìn đc bác ơi

Phamthai

Xe buýt
bác ới..
Cái thớt này của bác nó dài thêm mãi, nên trang cuối nào có thấy cái bản đồ update đâu..
bản từ 2006 không bít giờ còn chính xác không?

QuangThang

Xe tải
em ở gần cây xăng sông hồng cuối đường Lê văn Luơng ở đó rất chuyên nghiệp uy tín.các bác đi Láng hòa lạc cứ rẽ qua đó nạp đầy rồi đi vô tư.

son_nt2212

Xe đạp
Mấy cây xăng đỏ đấy phải mang lửa đến đốt nó thôi. Chưa cắm họng bơm xăng vào không để ý cái là nhảy lên 5-6 chục K rồi