[Thảo luận] Bảo hiểm Liberty quảng cáo sai sự thật?

khumui

Xe buýt
Website
benmar.vn
Em xin tường trình lại như sau: Em đi ngủ gật đâm vào bloc của dải phân cách. Dải phân cách tương đối rộng và được trồng cỏ ở giữa. Sau đó em gọi công an đến chụp ảnh hiện trường và làm hồ sơ. Em chi cho CA 10 củ (đấy là nhà em còn quen đấy vì xe hỏng hơi nặng phần đầu). Biên bản công an ghi là do trời hơi tối, đường trơn, lái xe không làm chủ được tốc độ. Đưa cái biên bản này cho mấy ông BH Li thì lúc đầu bảo em là phải chờ để còn hỏi lại CA là không làm chủ được tốc độ là như thế nào. Nhưng sau có vài tiếng gọi điện lại cho em báo là OK, được bảo hiểm 100%. Mấy ông này còn nói thêm là bên BH này họ sẽ hoặc là không bồi thường hoặc là bồi thường 100%, chứ không có chuyện 50/50 hay bất kể tỷ lệ nào khác. Về phía công an do nhà em quen + tiền nên nó hướng dẫn viết đấy đủ và còn nói thêm, nếu BH mà từ chối cứ gọi về cho anh, kiểu gì cũng phải làm bảo hiểm.
Còn về phần ở gara em thích BH này ở chỗ nếu họ đồng ý bảo hiểm cho mình thì mình chỉ cần vứt xe ở đó, thỉnh thoảng có ra ngắm nghía thôi, còn đâu khi làm xong xe cứ đến kí biên bản giao nhận xe rồi cầm xe về là được, chả có hợp đồng gì cả. Còn như em hỏi mấy ông ở gara thì bảo là gara đã có hợp đồng nguyên tắc với BH rồi (chỉ có với LI thôi nhé còn các hãng khác vẫn phải kí 3 bên), khi nào BH đồng ý thì cứ thế mà sửa, không cần phải kí với khách.
Bác nào biết cách post thì cho em hòm thư, em sẽ gửi cái tờ duyệt báo giá và tổng chi phí sửa dự kiến cho để post lên hộ em với.
Em là dân ngân hàng nhưng bên em có hãng bảo hiểm riêng nên em chả đi quảng cáo cho LI làm gì, mong bác nào tin mời em ly rượu cho đỡ tủi thân.!
Cụ máu chỉ, góp phần tăng tham nhũng và tội hối lộ, hơn nữa 3 giờ chiều bị tai nạn mà lại bảo trời hơi tối, Thiếu logic

Mr_Minh

Xe tải
Cụ máu chỉ, góp phần tăng tham nhũng và tội hối lộ, hơn nữa 3 giờ chiều bị tai nạn mà lại bảo trời hơi tối, Thiếu logic
Em biết làm thế là sai nhưng biết làm thế nào khi phải lựa chọn giữa: tự bỏ tiền túi ra 100 củ để sửa xe hay bỏ 10 củ ra để được bảo hiểm sửa cho mình. Mong cụ bỏ qua cho nhà cháu.

khumui

Xe buýt
Website
benmar.vn
Em biết làm thế là sai nhưng biết làm thế nào khi phải lựa chọn giữa: tự bỏ tiền túi ra 100 củ để sửa xe hay bỏ 10 củ ra để được bảo hiểm sửa cho mình. Mong cụ bỏ qua cho nhà cháu.
Khổ thân cụ sông nhỏ, ở xa tận miền núi không người quen. Nhưng em đọc thớt này http://www.otofun.net/threads/388586-xin-chan-thanh-cam-on-su-giup-do-qui-bau-va-chan-thanh-cua-1-thanh-vien-of và đánh giá rất cao tính trung thực và không vụ lợi cá nhân; Kết luận Vô ý

ngọc trinh

Xe máy
V.0.V quảng cáo sai đấy chứ ;))

SmallRiver

Xe điện
Em tiếp tục trả lời cụ nhé:
- Lúc em bị tai nạn là khoảng 3h chiều trời mùa đông nên không có chuyện bắt lỗi em là không bật đèn.
- Vấn đề buồn ngủ là emchỉ nói ở đây thôi chứ em không khai vào biên bản của Li. Biên bản của LI em được mấy ông CA đọc cho chép để khớp với hồ sơ họ làm
Tóm lại là trong BBCA họ kết luận nguyên nhân tai nạn là gì, có phải: "Không chú ý quan sát, không làm chủ tốc độ" dẫn đến tai nạn?