[Funland] Bị FE Credit xúc phạm danh dự, quấy rối liên tục.

bavaria

Xe buýt
Lại nhớ việc của em.

Mua số data vào internet của một cụ KDCN trên này, loại 1 năm, tống vào cái iphone phát wifi

Cmn đúng cái số của đứa nào nhận là người quen của người vay nợ

Nó gọi đến một hai lần, hỏi quen abc không đang nợ tiền.

Em nghĩ ra trò hỏi han ớt ơ lại nó vui phết.

"Ơ thế sự việc thế nào em nói cho anh nghe anh trả hộ nó cho" rồi quăng mẹ máy đấy bật loa to tí nghe nó trình bày vui phết
Xong rồi nó a lô hai ba cái, mình lại "ơ anh chưa hiểu" hoặc "điện thoại lõm bõm quá em nói lại anh nghe" rồi lại quăng đấy

đôi ba lần mấy phút mình vẫn làm việc tốt mà
Nó điên lắm,

Rồi em bảo" em cho anh số tài khoản anh chuyển tiền ".....

cò quay nó độ chục phút vui phết, cái gì mình cứ mềm mỏng kiểu "ừ đúng rồi, phải có trách nhiệm chứ, anh trả hộ mà, cho anh số tài khoản, ơ tài khoản này tài khoản kia, rồi nợ bao lâu, lãi suất như thế nào, có trả không .... anh muốn đưa tiền trực tiếp em qua anh nhé, rồi trả = thẻ cào .." lung tung cả lên, toàn câu hỏi 1 câu cho nó trả lời một đống

Các cụ nên coi cái này là niềm vui, thấy nó nhẹ nhàng,

Độ một thời gian là im tịt....
Em và vợ có đặc thù điện thoại phải nghe số lạ cụ ạ, không để chế độ làm phiền được, do mình còn liên quan đến kinh doanh và bán hàng đồ ăn nhà.

bavaria

Xe buýt
Cụ nghĩ j mà lại đi nộp 5tr cho 1 khoản mà cụ ko nợ
Vợ em nghĩ mình trả thay một khoản cho nó đỡ làm phiền và muốn dứt điểm ạ. Mặc dù không liên quan đến khoản nợ nhưng cái tội là quen biết với con nợ cụ ạ (bị lấy số tham chiếu ), nên bọn nó đã nhắn mã hợp đồng để vợ em trả hộ. Nhưng ngay sau đó, Fe credit nó tiếp tục nã với các bài cũ.

tung1311 .

Xe điện
Em và vợ có đặc thù điện thoại phải nghe số lạ cụ ạ, không để chế độ làm phiền được, do mình còn liên quan đến kinh doanh và bán hàng đồ ăn nhà.
Vợ em nghĩ mình trả thay một khoản cho nó đỡ làm phiền và muốn dứt điểm ạ. Mặc dù không liên quan đến khoản nợ nhưng cái tội là quen biết với con nợ cụ ạ (bị lấy số tham chiếu ), nên bọn nó đã nhắn mã hợp đồng để vợ em trả hộ. Nhưng ngay sau đó, Fe credit nó tiếp tục nã với các bài cũ.

oh hay quá nhỉ!

echnikj

Xe container
của em là wagendon.. suot ngay gọi.. mà em có lien quan gì đâu. thăng nó vay nó đăng ký số em không biết hỏi nó nó bảo không vay.. gio ciws gọi đến là em chửi luôn. một câu một chửi. em thach nó đến nhà.. đung là phiền phức. loại hinh kinh doanh này không hiểu sao lại tồn tại đuoc công khai thế này
Tại chưa có chế tài chặt chẽ để xử lý hành vi gọi điện không văn minh này.
Các số đt láo kể cả các dv khác, lừa đảo công khai, chả có ai đứng ra xử lý, nhà mạng làm ngơ.

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Em xin cám ơn mọi góp ý chân thành của các cụ. Một lần nữa xin cám ơn các cụ rất nhiều.
Hiện tại thì em mới gửi đơn qua mail nóng của Cục cạnh tranh, báo tuổi trẻ. Em sẽ gửi thêm một loạt nữa trong tuần này.
Như một số cụ nói, khi số của mình làm tham chiếu thì Fe Credit nó biết mình quen biết con nợ thì nó sẽ làm đủ mọi cách để gây áp lực, hòng mình phải CHỊU TRÁCH NHIỆM THAY CON NỢ, dù rằng mình không hề liên quan một chút gì đến khoản nợ và có ràng buộc gì đến chúng. Và khi nó không làm gì được mình, thì nó gây áp lực bằng cách tung ảnh lên các facebook, nhóm hội khác, hoặc gọi điện cho bạn bè trên facebook qua số hiển thị, hoặc messenger.
Hiện tại cực chẳng đã vợ em, mặc dù không liên quan đã phải chấp nhận bỏ ra 5 triệu để trả thay cho món nợ của người vay chính kia, và bây giờ Fe Credit có vẻ như nó thấy mình có tiền nên nó gây sức ép một cách khốn nạn hòng bắt mình phải trả thay tiếp 17tr nữa.
Hả? tại sao vợ cụ lại phải trả thay???
Cực kỳ thắc mắc???

bavaria

Xe buýt
Hả? tại sao vợ cụ lại phải trả thay???
Cực kỳ thắc mắc???
Khi số điện thoại của mình để làm ăn thì mình muốn yên ổn thôi cụ ạ. Còn em và vợ em không hề dính dáng đến một khoản nợ trả góp hay tín dụng nào cụ ạ.

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Khi số điện thoại của mình để làm ăn thì mình muốn yên ổn thôi cụ ạ. Còn em và vợ em không hề dính dáng đến một khoản nợ trả góp hay tín dụng nào cụ ạ.
Gay go rồi, cụ và vợ cụ tự làm khó mình. Nó sẽ đào cho bằng hết.

bavaria

Xe buýt
Gay go rồi, cụ và vợ cụ tự làm khó mình. Nó sẽ đào cho bằng hết.
Vâng cụ, em chấp nhận mất tiền để cho vợ em yên ổn và kết hợp gửi đơn tố cáo cụ ạ. Đành phải làm vậy vì bọn chúng quấy rối quá càn và láo toét. nếu mình liên quan chút nào đó đến khoản nợ đã đành, mà con cái mình cũng bị gắn kèm ảnh mới cay cụ ạ.

bavaria

Xe buýt
Cụ hành xử quá dại
Đáng ...a lô anh chị có phải là
À.. Nó đi tù rồi..đcm chúng mày vào tù mà tìm nó mà đòi. Tao kg vay gì chúng mày nhé
Thì như cụ nói, em cũng đã chửi phủ đầu ngay khi đó, nó không nã được em thì quay sang vợ và bạn bè của vợ trong facebook, nhóm hội yoga face... nói chung người trong cuộc mới thấy căng thẳng cụ ạ.

f1_hn

Xe container
Cụ lên VP của nó chửi từ ngoài vào trong cho e, chửi từ trên xuống dưới...y như những gì nó chửi cụ

vieteuro

Xe container
Cụ thu thập chứng cứ rồi ra thuê vp luật sư
Ở mình chỉ thuê luật sư cho nhanh chứ chờ gì mấy cái hội giời ơi

LeTai1979

Racing Boy
Vay lấy uy tín ra để đảm bảo, đòi không đánh vào uy tín thì đánh vào đâu? Nhẽ nó làm phiền bạn bè, người thân, thì ông vay giữ mặt mũi, xấu hổ mà phải trả. Đây có biết ngại đ’ đâu mà chả kệ cho nó thích chửi ai thì chửi miễn không phải trả tiền.

Còn việc không liên quan gì, không biết thằng vay là ai, mà bị chửi em nghĩ không nhiều. Xác nhận có quen thằng vay thì lần sau các cụ cẩn thận cho câu quen ở mức biết số điện thoại, nó có vay mượn gì đừng có gọi anh, không anh chửi bố các em lên đấy, tìm thằng khác mà hỏi. Chứ lại nghe thằng vay nó nhờ, có ai gọi nhờ xác nhận thì cứ “Ừ cho anh phát anh lấy vài trẹo tạm vài hôm, bằng bữa bia anh em với nhau, đáng gì”. Thường số điện thoại gọi xác nhận theo quy định sẽ là số cố định, và có ghi âm. Nếu từ chối việc quen biết thân, nó sẽ không dám làm liều. Còn lỡ nó liều quá, thì bỏ thời gian hẹn nó làm việc lập biên bản rõ ràng tại trụ sở để dừng việc quấy rầy qua điện thoại. Nhưng thực sự phải là không thân, chứ lại anh em tình như chocopie thì không chạy được đâu, tín mà.

Trách trời, trách đất là sao quen với thằng khốn không biết nhục thôi.

poka

Xe tải

Cụ xử lý thế này thì nói thật là bó tay rồi. Suy nghĩ quá nông cạn.

trang yumi

Xe hơi
Vãi, khổ thân vợ chồng cụ chủ. Đọc em cũng hãi quá

Fall&Rise

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chủ thớt quá non và dại. Thôi coi như học phí vậy!

CRV 2019

Xe tải
Cụ cứ ghi âm lại rồi gửi sang bên CA xem sao

kienvinh

Tháo bánh
Thì như cụ nói, em cũng đã chửi phủ đầu ngay khi đó, nó không nã được em thì quay sang vợ và bạn bè của vợ trong facebook, nhóm hội yoga face... nói chung người trong cuộc mới thấy căng thẳng cụ ạ.
Cả hai vợ chồng bác bị lấy số điện thoại làm số tham chiếu của một người xù nợ.

Chắc cũng người thân quen.

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]