[Funland] Bị FE Credit xúc phạm danh dự, quấy rối liên tục.

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Số đt của em và vợ dùng hơn 10 năm rồi cụ ạ, chứ không phải số mới mua lại. Căn bản là số tham chiếu nên nó sẽ ép mình bằng cách hạ nhục để mình ngại mình phải trả hộ khoản đó.
Công an để làm gì cụ?
Còn nó chửi thì chửi lại to hơn,rõ hơn....dụ nó vào chỗ nào dàn xếp sẵn rồi xử lý thôi!

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Lại nhớ việc của em.

Mua số data vào internet của một cụ KDCN trên này, loại 1 năm, tống vào cái iphone phát wifi

Cmn đúng cái số của đứa nào nhận là người quen của người vay nợ

Nó gọi đến một hai lần, hỏi quen abc không đang nợ tiền.

Em nghĩ ra trò hỏi han ớt ơ lại nó vui phết.

"Ơ thế sự việc thế nào em nói cho anh nghe anh trả hộ nó cho" rồi quăng mẹ máy đấy bật loa to tí nghe nó trình bày vui phết
Xong rồi nó a lô hai ba cái, mình lại "ơ anh chưa hiểu" hoặc "điện thoại lõm bõm quá em nói lại anh nghe" rồi lại quăng đấy

đôi ba lần mấy phút mình vẫn làm việc tốt mà
Nó điên lắm,

Rồi em bảo" em cho anh số tài khoản anh chuyển tiền ".....

cò quay nó độ chục phút vui phết, cái gì mình cứ mềm mỏng kiểu "ừ đúng rồi, phải có trách nhiệm chứ, anh trả hộ mà, cho anh số tài khoản, ơ tài khoản này tài khoản kia, rồi nợ bao lâu, lãi suất như thế nào, có trả không .... anh muốn đưa tiền trực tiếp em qua anh nhé, rồi trả = thẻ cào .." lung tung cả lên, toàn câu hỏi 1 câu cho nó trả lời một đống

Các cụ nên coi cái này là niềm vui, thấy nó nhẹ nhàng,

Độ một thời gian là im tịt....
Hị...hị....chiêu nài chỉ ai rảnh,và thực sự bình tĩnh mới thực hành đc.....

TieuFu

Xe container
Em hiện mới gửi đơn đến Cục Cạnh tranh và Bảo vệ người tiêu dùng cụ ạ.
vào nà vs ị phát còn thấy sướng hơn báo cục này ! Lão chắc chắn có dây dưa với đám này, không nên làm ầm lên kẻo thiệt !

Chỉnh sửa cuối:

Sao Mai

Xe tăng
Sáng nay em cũng nhận đc cuộc đt (gọi từ di động) của 1 bạn giọng miền nam nói là của bên này, và yêu cầu em đọc mã số mà bên này nhắn vào máy của em (đầu nhắn là 90004) để thông báo về việc em đc cấp hạn mức cho vay. em bảo a chạ có nhu cầu vay và e dập máy. Trên đt của e có nhận đc tin nhắn từ đầu số 90004 kia).

Xin hỏi các cụ mợ như vậy có phải là e bị lừa hay lợi dụng gì ko ạ. Trước đây tầm 3 năm em của mua đt trả góp của đội này và e đã hết nợ sòng phằng rùi ạ.
Cụ gửi lại cho nó 6 số đấy là cụ xong,trc khi còm trả lời cụ 15p em cũng nhận đc tin nhắn này

kienvinh

Tháo bánh
Điểm tín dụng của các bác thuộc dạng thấp hay sao mà FE Credit nó hay mời vay nhỉ =))

Trong khi điểm tín dụng cá nhân của họ rất thấp, ý thức về chuyện trả nợ cũng không cao dù chủ động thỏa thuận trước khi làm hợp đồng, nhưng lại rất hay phàn nàn

Joan_tèo

Xe tải
Em xin cám ơn mọi góp ý chân thành của các cụ. Một lần nữa xin cám ơn các cụ rất nhiều.
Hiện tại thì em mới gửi đơn qua mail nóng của Cục cạnh tranh, báo tuổi trẻ. Em sẽ gửi thêm một loạt nữa trong tuần này.
Như một số cụ nói, khi số của mình làm tham chiếu thì Fe Credit nó biết mình quen biết con nợ thì nó sẽ làm đủ mọi cách để gây áp lực, hòng mình phải CHỊU TRÁCH NHIỆM THAY CON NỢ, dù rằng mình không hề liên quan một chút gì đến khoản nợ và có ràng buộc gì đến chúng. Và khi nó không làm gì được mình, thì nó gây áp lực bằng cách tung ảnh lên các facebook, nhóm hội khác, hoặc gọi điện cho bạn bè trên facebook qua số hiển thị, hoặc messenger.
Hiện tại cực chẳng đã vợ em, mặc dù không liên quan đã phải chấp nhận bỏ ra 5 triệu để trả thay cho món nợ của người vay chính kia, và bây giờ Fe Credit có vẻ như nó thấy mình có tiền nên nó gây sức ép một cách khốn nạn hòng bắt mình phải trả thay tiếp 17tr nữa.
Dại quá cụ ơi. 1 là không trả cắc nào, 2 là trả hết. Sao nhà cụ không nợ mà phải trả nhỉ.

doramail18

Xe tải
Vợ em nghĩ mình trả thay một khoản cho nó đỡ làm phiền và muốn dứt điểm ạ. Mặc dù không liên quan đến khoản nợ nhưng cái tội là quen biết với con nợ cụ ạ (bị lấy số tham chiếu ), nên bọn nó đã nhắn mã hợp đồng để vợ em trả hộ. Nhưng ngay sau đó, Fe credit nó tiếp tục nã với các bài cũ.

Ủn giúp cụ , nhờ báo tuổi trẻ kiện chết cmn đi . Nếu cả VTV vào cuộc làm cái phóng sự nữa thì tốt .

Baby Ngọc Anh

Xe tăng
Phần đầu thì nhiều Cụ bàn rồi... Em không tham gia gì thê ah!...

Vấn đề ở đây là Cụ và Vợ Cụ nên chủ động bảo mật Thông tin Cá nhân... như số điện thoại, địa chỉ nhà riêng, cơ quan,... trường học của các con... Đặc biệt nếu chơi FB thì nên bảo mật thông tin, để chế độ bạn bè thôi nếu không buôn bán Online...

Website
www.kenagency.vn
Cháu tưởng là lúc mình cho số thì nó phải gọi xác minh chứ nhỉ.
Quy trình ngân hàng có thể phải như vậy, nhưng đám nhân viên duyệt cho vay chắc gì đã làm đúng. tháng không đủ doanh số méo có thưởng thì nó lại nháy có chuông là cho vay rồi.^^

cmyk77

Xe điện
Dạo này em cũng bị bọn nó gửi tin nhắn. các cụ chỉ cách chặn nó không chứ ít nữa nó báo nợ thì bỏ bu.

Website
www.kenagency.vn
Em xin cám ơn mọi góp ý chân thành của các cụ. Một lần nữa xin cám ơn các cụ rất nhiều.
Hiện tại thì em mới gửi đơn qua mail nóng của Cục cạnh tranh, báo tuổi trẻ. Em sẽ gửi thêm một loạt nữa trong tuần này.
Như một số cụ nói, khi số của mình làm tham chiếu thì Fe Credit nó biết mình quen biết con nợ thì nó sẽ làm đủ mọi cách để gây áp lực, hòng mình phải CHỊU TRÁCH NHIỆM THAY CON NỢ, dù rằng mình không hề liên quan một chút gì đến khoản nợ và có ràng buộc gì đến chúng. Và khi nó không làm gì được mình, thì nó gây áp lực bằng cách tung ảnh lên các facebook, nhóm hội khác, hoặc gọi điện cho bạn bè trên facebook qua số hiển thị, hoặc messenger.
Hiện tại cực chẳng đã vợ em, mặc dù không liên quan đã phải chấp nhận bỏ ra 5 triệu để trả thay cho món nợ của người vay chính kia, và bây giờ Fe Credit có vẻ như nó thấy mình có tiền nên nó gây sức ép một cách khốn nạn hòng bắt mình phải trả thay tiếp 17tr nữa.
Thôi em ạ cụ. Cụ trả nốt 15tr cho rảnh nở, tiện cụ cho các cụ trong này số điện thoại để tiện túng thiếu quá gọi nhà cụ đòi nợ

Công Minh HN

Xe tải
Em nói thật không biết dùng từ gì để nói với cụ nữa. Nếu mình thật sự không vay nợ gì nó thì sao phải xoắn còn việc chẳng may liên quan thông qua SĐT thì không vấn đề gì vì bọn nó hiểu thừa nợ ai người đấy trả. Chúng nó xài chiêu trò để dọa mấy ông nhát gan, yếu tim và cụ đã dính bẫy của nó. Giờ cụ đã trả 1 lần rồi thì nó cứ vin vào là ông này đã trả nợ tức là có liên quan thật sự đến con nợ hoặc thậm chí chính là con nợ mượn danh người khác vay. Nó dùng lý lẽ đó thì cụ đi đâu mà thanh minh mà các bên nghe cụ thanh minh chắc cũng thấy buồn cười lắm.

Em chưa dính dáng bọn này nhưng 2 lần có biết trực tiếp bọn này. Lần đầu là một chú ở cty vay nợ, lấy số của em tham chiếu nhưng bọn nó cũng không gọi cho em xác nhận. Sau chú này bùng, cũng trốn khỏi cty luôn và bọn nó gọi em đòi, bảo em trả hộ. Em bảo mày điên à, tao liên quan gì đến nó. Được vài lần nó chán nó thôi. Lần thứ 2 là ông anh vợ cũng vay bọn nó, lấy số ông già vợ tham chiếu và bọn nó gọi cho ông già vợ nã. Em đến thấy thế, nghe mấy lần cũng chửi cho 1 trận bảo chúng mày cho ai vay thì đến đó mà đói hoặc có lần em vứt mẹ máy đấy cho bọn nó độc thoại. Một thời gian chán, bọn nó cũng thôi.

Nha Trang@

Xe điện
Em xin phép cập nhật với các cụ, em vừa nhận được cuộc gọi từ trong SG, kéo dài 9 phút với nội dung xoay quanh việc xin lỗi em và vợ em, đồng thời hứa sẽ trả lời việc điều tra các nhân viên đã quấy rối vợ chồng em muộn nhất tuần sau. Và có khẳng định với em và nói em gửi lời với vợ rằng những điều này sẽ không tiếp diễn.
Điều quan trọng nhất là bọn nó có trả lại 5 củ mà cụ đã lỡ nộp cho nó không?

Công Minh HN

Xe tải
Em xin phép cập nhật với các cụ, em vừa nhận được cuộc gọi từ trong SG, kéo dài 9 phút với nội dung xoay quanh việc xin lỗi em và vợ em, đồng thời hứa sẽ trả lời việc điều tra các nhân viên đã quấy rối vợ chồng em muộn nhất tuần sau. Và có khẳng định với em và nói em gửi lời với vợ rằng những điều này sẽ không tiếp diễn.
Thế nó có bảo trả lại vợ chồng cụ 5 củ tiền dại không. Nói chung bọn này làm căng là sun vòi hết vì bọn nó là một cty chính thống nên bắt buộc phải làm việc theo pháp luật chứ bố nó cũng không dám đòi nợ kiểu XHĐ. Mà theo đúng pháp luật thì võ mồm là chủ yếu.

Linhvn28

Xe đạp
Dạo này em cũng bị bọn nó gửi tin nhắn. các cụ chỉ cách chặn nó không chứ ít nữa nó báo nợ thì bỏ bu.

Lúc đầu e k hiểu vì sao bọn nó biết sdt, về sau e để ý hôm e lên tggd mua dt, xong 1 lần dẫn sếp ông đi mua dt cũng thế, chúng nó xin sdt, đc 3-4 hôm sau là tn vay tiền, gọi đt chăm sóc hỏi có nhu cầu vay tiền k, các kiểu các kiểu. Từ đó e chừa, k bao giờ cho sdt cá nhân cho bất kỳ cửa hàng dt nào

Cafefun

Một sản phẩm của Otofun
Haiz bọn này bg suốt ngày gọi điện mời em vay tiền , em hỏi nó lãi nó bảo ưu đãi xong em bảo ko có nhu cầu nó còn tư vấn cho em cách tiêu tiền cơ nào là vay mua cái này cái kia , rồi vay để đi du lịch ...bọn này đào tạo sale và đòi nợ tốt phết đó chứ ạ

Be Grace

Xe điện
vợ chồng nhà cụ lành thế nhỉ , còn trả 5t cho bọn nó nữa , haiza , gặp em thì FE nó xui :))))))

garungrobi

[Tịch thu bằng lái]
Phần đầu thì nhiều Cụ bàn rồi... Em không tham gia gì thê ah..

Vấn đề ở đây là Cụ và Vợ Cụ nên chủ động bảo mật Thông tin Cá nhân... như số điện thoại, địa chỉ nhà riêng, cơ quan,... trường học của các con... Đặc biệt nếu chơi FB thì nên bảo mật thông tin, để chế độ bạn bè thôi nếu không buôn bán Online...
Vào ngân hàng thì đã lộ hết thông tin rồi.

thngaylangthang

Xe ngựa