Bộ sưu tập đồ chơi Ford Fiesta

fordyota

Xe máy
cụ có tựa đầu cho hàng ghế 3 của FE ko ah, e định độ thêm mà chỗ e ko có

cakom

Xe tăng
Website
www.otofun.net
BÁc ý sợ để xe ở đâu đó có thằng nó ...è vào khaong máy, nước đọng lại khai mù cả xe nên sợ. Em thấy cũng có lý, nhưng xe em lắp từ lâu rồi :)) K0 có nó đựot rồi đi SaPa teo khoang máy mất còn đâu.
@cakom: nhắc tới em nghĩ ngay đến cảnh bác Minh HNmember đợt đi trên đường HCM cán vào bãi mứt trâu to tướng bắn tung sang hai bên đường và cả hông xe, hãi hồn :))
Nghe kinh quá Chiến oai....:-&

USACAR

Xe hơi
FF đểu quá các Cụ ah, em vừa mới mua mà nay đã phải cho nằm nghĩ dưỡng trong gara rùi, hic..chán quá.

nguyenducduy

Xe điện
Em cũng muốn lắp cái chắn gầm cho FFi HB. Ngó xuống gầm thấy máy móc lộ hết cả hàng trông cũng ghê ghê. Đi đường nhiều sỏi đá bắn vào không biết có sao không. Hôm trước hỏi thì ông bạn bảo: "Không nên lắp vì điều kiện khí hậu nước ta nó thế, lắp vào nhỡ may nước đọng, ẩm ảnh hường đến máy móc. Nếu cần thiết thì tại sao hãng nó không lắp vì cái đó đơn giản thế kia mà!!!". Vào hãng thay dầu, hỏi đồng chỉ trong xưởng dịch vụ thì bảo: "Không sao, anh cứ lắp vào". Đang lăn tăn, chưa biết thế nào, các bác cho ý kiến với!!!
Theo em thì lắp cũng được, không lắp cũng được vì tác động sỏi đá từ gầm xe bắn vào mà hỏng được thì nhà sản xuất không thể không lắp, còn cái ý kiến nói là lắp bị ảnh hưởng do nước đọng, bụi bán em thấy có lý đó, Bụi bán vào nhiều đi trời mưa cộng với độ ẩm cao thì nó là nhân tố làm ảnh hưởng đến độ bền của kim loại, chặp điện... cứ để nguyên đi bẩn bảo bọn rửa xe xịt gầm là sạch bóng
Chưa kể lắp cái đó là chỗ cho bọn chuột, bọn cô trùng ẩn lấp, khéo nó lại ăn nghỉ trong đó vi vu với mình từng cung đường thì hoa xăng lắm:21:

cakom

Xe tăng
Website
www.otofun.net
Theo em thì lắp cũng được, không lắp cũng được vì tác động sỏi đá từ gầm xe bắn vào mà hỏng được thì nhà sản xuất không thể không lắp, còn cái ý kiến nói là lắp bị ảnh hưởng do nước đọng, bụi bán em thấy có lý đó, Bụi bán vào nhiều đi trời mưa cộng với độ ẩm cao thì nó là nhân tố làm ảnh hưởng đến độ bền của kim loại, chặp điện... cứ để nguyên đi bẩn bảo bọn rửa xe xịt gầm là sạch bóng
Chưa kể lắp cái đó là chỗ cho bọn chuột, bọn cô trùng ẩn lấp, khéo nó lại ăn nghỉ trong đó vi vu với mình từng cung đường thì hoa xăng lắm:21:
Cụ này nói hay, sợ bám bẩn, ẩm cái tấm che mà cụ lại không sợ bám bẩn vào máy thì đúng là ạ cụ. Cụ có đi Fi không? cụ thử bảo bọn xịt xe nó xịt gầm máy xem, xe cụ mà không nằm garage thì e cũng ạ cụ luôn. Kiểu cụ nói giống kiểu "ta thà cởi trần để bẩn còn hơn mặc áo lại phải giặt" :D

luxury235

Xe buýt
Cụ này nói hay, sợ bám bẩn, ẩm cái tấm che mà cụ lại không sợ bám bẩn vào máy thì đúng là ạ cụ. Cụ có đi Fi không? cụ thử bảo bọn xịt xe nó xịt gầm máy xem, xe cụ mà không nằm garage thì e cũng ạ cụ luôn. Kiểu cụ nói giống kiểu "ta thà cởi trần để bẩn còn hơn mặc áo lại phải giặt" :D
Sao vậy cụ? Sao gầm máy Fi xịt nước vào lại nằm gara hả cụ?

cakom

Xe tăng
Website
www.otofun.net
Sao vậy cụ? Sao gầm máy Fi xịt nước vào lại nằm gara hả cụ?
Thì cụ nhìn thấy gầm máy nó thông thống, các cuộn điện hở tùm lum thế mà xịt ngược từ gầm lên thì còn gì là xe nữa. Em tự rửa máy bằng nước thường nhiều rồi, Civic, CRV, Arcord nhưng nhìn máy của em Fi này thì e kg dám rửa cụ ợ. Túm lại là nên lắp chắn gầm để phi qua cái túi nilon trên đường kg phải xoắn...:D

Chỉnh sửa cuối:

crazycoder

Xe tải
Em cũng định bắt trước bác cakom, đi lắp chắn gầm với cái ốp crom tay kéo cho ffi S của Gấu nhà em cho nó tươm. Cụ Việt có gì ới PM em địa chỉ, rổ giá và số cầm tay cái nhé. Em thu xếp qua nhờ cụ sớm.

@cakom: Em hẹn để giao lưu cafe và PKL với cụ mãi mà chưa có duyên gặp mặt nhờ...

cakom

Xe tăng
Website
www.otofun.net
Em cũng định bắt trước bác cakom, đi lắp chắn gầm với cái ốp crom tay kéo cho ffi S của Gấu nhà em cho nó tươm. Cụ Việt có gì ới PM em địa chỉ, rổ giá và số cầm tay cái nhé. Em thu xếp qua nhờ cụ sớm.

@cakom: Em hẹn để giao lưu cafe và PKL với cụ mãi mà chưa có duyên gặp mặt nhờ...
ÚI...cụ cứ có cái hẹn cụ thể là chúng ta gặp ngay ấy mà, chứ cứ hẹn..."hôm nào" thì lâu đới...he he. À cái chắn gầm thì thực sự cần thiết còn cái ốp tay nắm cửa thì tùy cụ nhá

Chỉnh sửa cuối:

crazycoder

Xe tải
ÚI...cụ cứ có cái hẹn cụ thể là chúng ta gặp ngay ấy mà, chứ cứ hẹn..."hôm nào" thì lâu đới...he he. À cái chắn gầm thì thực sự cần thiết còn cái ốp tay nắm cửa thì tùy cụ nhá
Cụ lại sợ đụng hàng rồi à, hehe.
Mưa gió quá, PKL off ko tiện. Cụ PM cái số cầm tay đê. Em và cụ MinhPT thì vẫn off thường xuyên mà.

Chỉnh sửa cuối:

Nhuan tho

Xe hơi
Thì cụ nhìn thấy gầm máy nó thông thống, các cuộn điện hở tùm lum thế mà xịt ngược từ gầm lên thì còn gì là xe nữa. Em tự rửa máy bằng nước thường nhiều rồi, Civic, CRV, Arcord nhưng nhìn máy của em Fi này thì e kg dám rửa cụ ợ. Túm lại là nên lắp chắn gầm để phi qua cái túi nilon trên đường kg phải xoắn...:D
Thế đi vào vũng nước thì sao? Vụ này xoắn quá!!!!

HamLong3.0V

Xe điện
Thế đi vào vũng nước thì sao? Vụ này xoắn quá!!!!
Theo em những options sơ bản mà về VN bị cắt thì nên lắp, chắn gầm là 1 ví dụ. Xe em đã lắp 1 tấm bằng nhựa và đã rách do đá văng. Nếu k0 có nó che chắn e máy xe em xước sẹo k0 ít đâu. Em đang tính thay tấm bằng thép cho máu :D

Nhuan tho

Xe hơi
Theo em những options sơ bản mà về VN bị cắt thì nên lắp, chắn gầm là 1 ví dụ. Xe em đã lắp 1 tấm bằng nhựa và đã rách do đá văng. Nếu k0 có nó che chắn e máy xe em xước sẹo k0 ít đâu. Em đang tính thay tấm bằng thép cho máu :D
Hay là làm quả lưới thép vừa thoát nhiệt, vừa giảm áp lực nước bắn vào, vừa bảo hộ cái vụ đá sỏi cụ nhỉ? Thôi em quyết định chờ các cụ cho ý kiến, riêng em cứ lòng vòng thành phố cái đã, nhất quyết chưa đi xa. :D

HamLong3.0V

Xe điện
Hay là làm quả lưới thép vừa thoát nhiệt, vừa giảm áp lực nước bắn vào, vừa bảo hộ cái vụ đá sỏi cụ nhỉ? Thôi em quyết định chờ các cụ cho ý kiến, riêng em cứ lòng vòng thành phố cái đã, nhất quyết chưa đi xa. :D
BÁc mua cái tấm chắn gầm thép về rồi lấy khoan 5mm khoan lỗ chỗ ra cho thoát nhiệt là OK mà, như tấm tôn đục lỗ ý, vừa thoáng vừa nhẹ :D

crazycoder

Xe tải
BÁc mua cái tấm chắn gầm thép về rồi lấy khoan 5mm khoan lỗ chỗ ra cho thoát nhiệt là OK mà, như tấm tôn đục lỗ ý, vừa thoáng vừa nhẹ :D
Thép là tản nhiệt rồi, cần gì khoăn nữa cụ ơi. Nếu thế, làm cái lưới chắn chuột căng vào khung sợi inox tròn lắp vào cho xong ợ.
Em tính cứ để nguyên tấm nhôm ấy. Đang chờ mật thư cụ Viet (ngafiesta) để có cái hẹn ạ.
@cakom: Em nhận mật thư rồi. Cám ơn cụ. Cụ long hàm rảnh thì sẽ alo off cùng cho vui nhá.

bemy2809

Đi bộ
bác cakom ơi, e sắp lấy về 1 em FF hatchback. Bác chỉ giúp e cách và làm thế nào để gặp bác Việt lắp chắn gầm với ạ

cakom

Xe tăng
Website
www.otofun.net
bác cakom ơi, e sắp lấy về 1 em FF hatchback. Bác chỉ giúp e cách và làm thế nào để gặp bác Việt lắp chắn gầm với ạ
Cụ gọi cụ ấy theo số: 0988 081615 hoặc 0975 241785, gọi số nào cũng luôn luôn nhấc máy..:D (nhớ dặn cụ Việt tính thêm hoa hồng cho e nhé)