Bức súc với mấy ông ford

dancongnghiep

Xe tải
em chỉ chia sẻ mang tính xây dưng thôi a !bác nghĩ em thừa thời gian và sức khỏe hay sao ?
Xin lỗi cụ nhưng cách diễn đạt của cụ có thể gây hiểu lầm, đặc biệt là fan của Toy hả hê lắm. Nếu cụ bức xúc đại lý nào thì cứ nói ra đây luôn để anh em biết còn tránh.

Binh_Fordhn

Xe hơi
Chắc cụ không nhớ em, em tư vấn cho cụ rất thật về tình hình xe và giá cả cụ cứ không nghe em, cụ bảo chưa có kế hoạch cuối năm mới mua vậy thế cụ đã đặt rồi. em nghĩ giá cụ đặt như vậy là giá tốt rồi.
Cháu thì mấy hôm nay cũng bực mình về việc đăt mua xe Range 3.2 quá

hbu082

Xe container
xin lỗi cụ em chỉ là anh nông dân ,nghĩ sao viết vậy chắc làm cụ khó hiểu.báo cáo cụ xe em được các anh ford tặng gói bảo hiểm vật chất và 1 năm bảo dưỡng thay dầu miễn phí ạ.em chỉ băn khoăn là sao các anh í có thay dầu cho em hay làm gì thì cũng làm cái phiéu tích vào thì có phải chuyên nghiệp ko? từ cái viêc khi mở lắp cabo lên để làm đủ thứ mà cái bình nước làm mát xe em trống rỗng như thế mà ko tiêm thêm cho em một tí thì đúng là tắc trách thật . vậy thì em đồ rằng có khi các bác í quên cả thay dầu cho mình cũng nên(miễn phí mà)
Cái cản trước là đồ khuyến mại thì có thể không bảo hành thật.
còn nước làm mát thì cụ xem xem nó có ở giữa max và min không, chứ không hẳn cụ ngó không đầy nghĩa là họ không thêm cho cụ, vì thực ra mới 1000km mà thiếu nước làm mát thì họ phải kiểm tra bình có bị dò nước không chứ làm sao mà cạn nước được. Tất cả mọi thứ không phải đầy mới là tốt cụ ạ, nhất là nước làm mát khi xe chạy nhiệt độ nước tăng. Còn em khuyên thêm cụ một điều là đi bảo dưỡng thì nên ra xem họ làm xe mình thế nào, không nên ngồi phòng máy lạnh. Dù là nhân viên bảo dưỡng xe có trung thực hay thiếu trung thực thì khi mình ở đó họ cũng làm cẩn thận hơn. Em cũng vừa đi bảo dưỡng 1000km về, nhưng xe em là Toy.
Xin lỗi cụ nhưng cách diễn đạt của cụ có thể gây hiểu lầm, đặc biệt là fan của Toy hả hê lắm. Nếu cụ bức xúc đại lý nào thì cứ nói ra đây luôn để anh em biết còn tránh.
Em dùng xe TOY nhưng không phải FAN TOY, cụ có vẻ cay cú với người dùng TOY quá nhể :D

FunnyFuong

Xe đạp
Bao nhiêu người hỏi tên đại lý mà cụ chủ lại lượn đâu rồi ? Hay là...

29A 000.13

Xe tải
Cụ chủ ko biết bao dưỡng ở đại lý nào? Xe e đi thay dầu là nv vệ sinh lọc gió, ktra nước làm mát, nc rửa kính, dầu phanh thiếu đều bổ sung mà, ngoài ra còn ktra gầm, ht đèn, bơm hơi 4 bánh... Nói chung e thấy hài lòng ko như 1 số cụ kêu ca!

Chôm Chĩa

Xe điện
... Còn em khuyên thêm cụ một điều là đi bảo dưỡng thì nên ra xem họ làm xe mình thế nào, không nên ngồi phòng máy lạnh. Dù là nhân viên bảo dưỡng xe có trung thực hay thiếu trung thực thì khi mình ở đó họ cũng làm cẩn thận hơn. Em cũng vừa đi bảo dưỡng 1000km về, nhưng xe em là Toy.
Em dùng xe TOY nhưng không phải FAN TOY, cụ có vẻ cay cú với người dùng TOY quá nhể :D
Em chưa vào bảo dưỡng ở Toyota bao giờ. Cụ dùng Altis phải không? Em đề nghị so sánh dịch vụ của Ford với Toyota xem bên nào còn hạn chế, để anh em còn biết mà yêu cầu đại lý làm cho hoàn chỉnh:D

hbu082

Xe container
Em chưa vào bảo dưỡng ở Toyota bao giờ. Cụ dùng Altis phải không? Em đề nghị so sánh dịch vụ của Ford với Toyota xem bên nào còn hạn chế, để anh em còn biết mà yêu cầu đại lý làm cho hoàn chỉnh:D
Xe em yaris cụ ợ. Thực ra chất lượng dịch vụ cũng tùy từng chỗ thôi cụ. Và phải ai sở hữu 2xe của hai hãng thì mới so sánh đc chuẩn.
em thấy chỗ em làm xong thì nhân viên chăm sóc khách hàng gọi điện hỏi xem có vừa ý ko? Có phản ánh gì ko. Nói chung hiện tại em thấy ổn

Chôm Chĩa

Xe điện
Xe em yaris cụ ợ. Thực ra chất lượng dịch vụ cũng tùy từng chỗ thôi cụ. Và phải ai sở hữu 2xe của hai hãng thì mới so sánh đc chuẩn.
em thấy chỗ em làm xong thì nhân viên chăm sóc khách hàng gọi điện hỏi xem có vừa ý ko? Có phản ánh gì ko. Nói chung hiện tại em thấy ổn
Bên này cũng thế mà cụ. Có một số công ty làm đại lý cho cả hai mà. Ý em là cụ mô tả bên ấy, em mô tả bên này. Chứ nghe mấy cụ nhảy vào nào kém, tồi nghe nó rất khó nhận biết sự thật. Cứ mô tả từng thứ một, từ sân bãi, số lượng khoang, quy trình tiếp nhận, niêm yết giá, cố vấn dịch vụ, đưa xe vào chuồng, bảo dưỡng, xác nhận, thanh toán, lấy xe về và thái độ phục vụ từng bộ phận.
Hơi nhiều tí cho nó cụ tỉ.;))

laichuanhieu

Xe tăng
Lạ là cụ chủ không cho biết đại lý cụ ấy bảo dưỡng xe. Mà em thấy nghi nghi sao ấy, khi cụ chủ mới chạy 1000km mà bình nước làm mát trống không là sao nhỉ.

Fast01

Xe đạp
Tự biên tự diễn ?

Tuấn Thành

Xe buýt
Website
www.hanoiford.vn
Thay dầu thì chắc chắn rồi cụ nói thế mang tiếng quá lừa đảo :-|

Còn Bức xúc em nghĩ cụ nên trao đổi trực tiếp với CVDV luôn, CVDV ko giải thích được cụ đề nghị gặp luôn trưởng phòng dịch vụ ! Nói chung thợ mà làm láo thì chắc chắn là ko ổn đâu, hãng em đang đẩy mạnh phần dịch vụ khách hàng tốt lên mà ! Ngoài ra khi cụ về vẫn còn có các cuộc điện thoại phỏng vấn về độ hài lòng khi làm DV cũng như khi mua xe, có vđ gì cụ cứ nói thẳng thôi.

Em thiết nghĩ không phải đại lý nào cũng thế cụ nói chung cả Ford như thế này nhiều bên làm tốt họ trạnh lòng ra. Đành rằng vì cái chung là thương hiệu nhưng vứt mãi cũng không hết sâu được.

Còn phiếu ra xưởng thì chỉ ghi là cụ đã thanh toán đủ, chứ ko ghi đã làm những gì đâu ạ, có cái phiếu vàng vàng ấy, trong đấy ghi rõ đã làm gì cho xe của cụ !

Cản trước Ecosport mầu bạc, chắc sơn kém thật :-&. Giải pháp tạm thơi cụ mua lọ sơn phụt phụt tạm chắc đỡ ạ 8-}

Leo_vp

Xe buýt
Website
muaxe247.com
Sau 1 hồi anh em comment thì không thấy cụ chủ đâu. Chắc lại phải nhờ admin đánh pan cái nick này thôi.... Ford dạo này bị nhiều cụ ném gạch quá chắc phải xây thêm nhà máy nữa

FUGACA

Xe buýt
em là fan Toy đây ạ. Em thấy dv của Toy ngon cực he he. Em thật, em rất hài lòng với ToyMyDinh.

long79bk

Xe máy
các cụ thông cảm có lẽ em ko nói cụ thể đại lý nào thì tốt hơn .mình nói bâng quua như thế này để người ta rút kinh nghiệm dv tốt hơn thôi,nói thẳng ra thì lại phũ phàng quá.

long79bk

Xe máy
Sau 1 hồi anh em comment thì không thấy cụ chủ đâu. Chắc lại phải nhờ admin đánh pan cái nick này thôi.... Ford dạo này bị nhiều cụ ném gạch quá chắc phải xây thêm nhà máy nữa
nếu cụ là sâu chuyên nghiệp thì em cảm thấy hơi buồn.

long79bk

Xe máy
Thay dầu thì chắc chắn rồi cụ nói thế mang tiếng quá lừa đảo :-|

Còn Bức xúc em nghĩ cụ nên trao đổi trực tiếp với CVDV luôn, CVDV ko giải thích được cụ đề nghị gặp luôn trưởng phòng dịch vụ ! Nói chung thợ mà làm láo thì chắc chắn là ko ổn đâu, hãng em đang đẩy mạnh phần dịch vụ khách hàng tốt lên mà ! Ngoài ra khi cụ về vẫn còn có các cuộc điện thoại phỏng vấn về độ hài lòng khi làm DV cũng như khi mua xe, có vđ gì cụ cứ nói thẳng thôi.

Em thiết nghĩ không phải đại lý nào cũng thế cụ nói chung cả Ford như thế này nhiều bên làm tốt họ trạnh lòng ra. Đành rằng vì cái chung là thương hiệu nhưng vứt mãi cũng không hết sâu được.

Còn phiếu ra xưởng thì chỉ ghi là cụ đã thanh toán đủ, chứ ko ghi đã làm những gì đâu ạ, có cái phiếu vàng vàng ấy, trong đấy ghi rõ đã làm gì cho xe của cụ !

Cản trước Ecosport mầu bạc, chắc sơn kém thật :-&. Giải pháp tạm thơi cụ mua lọ sơn phụt phụt tạm chắc đỡ ạ 8-}
em chẳng thấy cái phiếu vàng vàng nào cả.

Tuấn Thành

Xe buýt
Website
www.hanoiford.vn
em chẳng thấy cái phiếu vàng vàng nào cả.
Chắc chắn làm xong khi gửi tiền CVDV sẽ yêu cầu cụ ký giấy tờ, cụ ký mà không đọc hay sao ạ ? Bên em có cái phiếu mở lệnh sửa chữa là mầu vàng, các bên khác thì em không biết !

Khoai

Xe hơi
Bài này nên nhờ mod xoá hộ. Cụ chủ tung đòn hoả mù lên và nhất quyết ko khai báo làm ở đại lý nào của Ford để anh em lên tiếng. Em coi đây là hoang báo.

Thu Hồng

Xe tải
Khi cụ chủ thanh toán tiền để ra về thì CVDV chắc chắn phải đưa cụ kí vào biên bản sửa chữa, và trả cho cụ 1 tờ giấy note rõ ràng những công việc đã làm. Cơ bản cụ chủ cứ đưa ra tên đại lí, bằng chứng rõ ràng đi chứ ạ, để nếu đúng thì anh em còn rút kinh nghiệm và mọi người khỏi thắc mắc.

hungkienpham

Xe điện
Khi cụ chủ thanh toán tiền để ra về thì CVDV chắc chắn phải đưa cụ kí vào biên bản sửa chữa, và trả cho cụ 1 tờ giấy note rõ ràng những công việc đã làm. Cơ bản cụ chủ cứ đưa ra tên đại lí, bằng chứng rõ ràng đi chứ ạ, để nếu đúng thì anh em còn rút kinh nghiệm và mọi người khỏi thắc mắc.
Cụ chủ này tuổi con Ba Ba nên lặn không sủi tăm rồi mợ ạ.:D