Bức súc với mấy ông ford

Na Na

Xe tải
xe em mới lấy được hơn tháng ,đi rửa được mấy lần sơn cản trước nó toạc như mặt giặc .em gọi điện hỏi ,các bác bảo là đấy là đồ khuýen mại lắp thêm ,bị lỗi cái nào cũng vậy.các bác í bảo đưa sang hãng sử lý lại.em hí hưng mang xe sang hãng ,mấy thằng kỹ thuật bảo cái lnayf anh muốn sơn lại phải mất tiền,em thấy bực mình định tống cho mỗi thằng một phát vì cái tội chuối nhưng may em vẫn kiềm chế được. Đi bảo dưỡng chúng nó đưa em vào phòng mát ngồi đợi ,khoảng tiếng rưỡi sau nó bảo em ra lấy xe và đưa kèm cho em tờ giấy qua cổng bảo vệ .em thấy trong tờ giấy chúng nó chẳng ghi xe em làm và thay những gì ?( xe em bảo dưỡng 1000km,thay dầu,kiểm tra và thêm nươcf mát ,kt siết lại môtf số con ốc ) em về mở lắp capo giật mình ,bình nước làm mát gần như chắng còn ti éo nào .em đang nghi ko biết chung nó có thay dầu động cơ cho minh ko ?. ford chạy cũng ngon sao dịch vụ phò thật các bác ạ.Có gì ko phải mong các bác bỏ qua vi trước em đi xe nhập nên ko đựoc hưởng dv hoàn hảo và tuyệt vời của các bác.
Có thể có những sơ xuất, nhưng phần bảo dưỡng theo E thì gần như không có chyện đó ạ. Bác chủ đưa thông tin xưởng nào lên ạ

Tôi Nhà Quê

Xe tải
Chả có nhẽ mình lại tin những cái không có:-?

NVL.

Xe buýt
Website
hanoiford3s.com
xe em mới lấy được hơn tháng ,đi rửa được mấy lần sơn cản trước nó toạc như mặt giặc .em gọi điện hỏi ,các bác bảo là đấy là đồ khuýen mại lắp thêm ,bị lỗi cái nào cũng vậy.các bác í bảo đưa sang hãng sử lý lại.em hí hưng mang xe sang hãng ,mấy thằng kỹ thuật bảo cái lnayf anh muốn sơn lại phải mất tiền,em thấy bực mình định tống cho mỗi thằng một phát vì cái tội chuối nhưng may em vẫn kiềm chế được. Đi bảo dưỡng chúng nó đưa em vào phòng mát ngồi đợi ,khoảng tiếng rưỡi sau nó bảo em ra lấy xe và đưa kèm cho em tờ giấy qua cổng bảo vệ .em thấy trong tờ giấy chúng nó chẳng ghi xe em làm và thay những gì ?( xe em bảo dưỡng 1000km,thay dầu,kiểm tra và thêm nươcf mát ,kt siết lại môtf số con ốc ) em về mở lắp capo giật mình ,bình nước làm mát gần như chắng còn ti éo nào .em đang nghi ko biết chung nó có thay dầu động cơ cho minh ko ?. ford chạy cũng ngon sao dịch vụ phò thật các bác ạ.Có gì ko phải mong các bác bỏ qua vi trước em đi xe nhập nên ko đựoc hưởng dv hoàn hảo và tuyệt vời của các bác.
Nếu cụ lắp ốp cản trước cho xe Ecosport, phụ kiện này vẫn được bảo hành 12 tháng cụ nhé! (Nếu lỗi của nhà máy ạ). Còn cụ vào thay dầu mà CVDV ko thông báo công việc và xin cụ ký vào giấy tờ thì cụ phải kiểm tra lại CVDV làm xe cho cụ ạ; cụ được Đlý khuyển mại thay dầu và bảo dưỡng lần đầu tiên miễn phí đúng ko ạ? Nếu ko em đảm bảo cụ phải trả tiền dầu thay vì bảo dưỡng 1000km sẽ chỉ khuyến mại tiền công thôi ạ! Cụ còn thắc mắc về DV cứ gọi Sale bán xe cho cụ để được giải thích thấu đáo cụ nhé!

HONDA C70

Đi bộ
Lại 1 pha dìm hàng thô thiển nữa rồi! Đi bảo dưỡng mà không biết ngt làm gì?

Oldfarmer

Xe tải
Đúng là đi bảo dưỡng 1k km em cũng k biết đại lý ford làm j luôn vì họ mời vào phòng lạnh ngồi, đc các em chân dài, trẻ đẹp bê cafe, nước đến mời, hỏi han.... xong đưa cho tờ giấy để ra cổng ... về nhà :). Hôm nay em lại mò đến đại lý để xem cái cảm biến lùi bị lỗi, rút kinh nghiệm vào phòng lạnh nhận ly cf của các em là em tu 100% và quay ra xe xem các bác thợ làm thế nào... sau khi lượn lờ, em thấy có 1 bác cũng đến bảo dưỡng 1k km và cũng bỏ xe đó đi đâu, em chạy đến xem thì thấy các bác thợ vẫn kiểm tra nhiệt tình lắm, tháo cả bánh xe để siết mấy con ốc chỗ gần cụm phanh,... lượn đi, lượn lại thấy các bác ấy làm nghiêm túc lắm. Chỉ buồn 1 điều là xe em test chả thấy báo hỏng j mà cảm biến cứ vào số lùi là kêu tít tít như sắp đâm vào vật cản vậy... vẫn chưa tìm ra nguyên nhân...:((

nhanviettuyen

Xe tăng
Cụ Chủ góp ý như này là đúng nên các Cụ bên Fo nên tiếp thu ý kiê s để rút kinh nghiệm, con X Là Toi của bên Cháu trc bị mất đèn pha đến bảo hành, thợ phán 1 câu xanh dờn phải thay bẳng điện tử khoảng 15 Củ mà chưa trắc đã đc phải cải tiến mà xe ko đc BH vì xe Cháu ko bảo duõng đúng định kì( Bảo dưỡng định kì ko ảnh hưởng đén cái bảng điên này) Cháu đưa xe ra gẩ ngoài sửa hết 2 trăm ngàn thay cái zơ le dùng tốt đến giờ. Vừa rồi cái lốc điều hoà lại kêu Cháu đến cũng bị từ chối vì lý do trên.
Cháu ko bênh ai cả, nhưng nói thật bên Toy tốt hơn nhiều bên Fo nên tiếp thu ý kiến khách hàng

fishbed4

Xe tăng
Cụ chủ bức xúc với hãng, còn người đọc thì bức xúc với cụ. Đánh câu chữ vẫn chưa biết chấm phẩy.. Cẩu thả quá ạ..

dancongnghiep

Xe tải
Cụ chủ nói đại lý đó đê :-?:-?:-?:-? Anh em đang sốt ruột quá kìa

long79bk

Xe máy
các cụ đang đi ecosport và đã được bảo dưỡng 1000km (gói bảo dưỡng miễn phí 12 tháng nhé! ) vào cho em biết xem . em thấy bác oldfarmer nói đúng đấy,mãi mới có một bác tử tế vào bênh vực em.nhưng theo bác í nói anh em thợ người ta làm cẩn thận thế mà cái bình nước làm mát của em cạn róc mà cũng ứ nhìn thấy là dư thế nào ?.bởi vậy em mới bức súc.nhân đây các bác cho em hỏi nếu bác nào đi xe ecosport bản titanium mà bị lỗi sơn cản trước,các bác gọi thử cho cố vân dv hay cố vấn bảo hành, bảo dưỡng gì gì đấy xem họ sử lý như nào là biết ngay thôi mà. xin các bác đừng chém em nữa nhé.

Chỉnh sửa cuối:

hoangtu123

Xe tải
Xe em chay 1800km cũng vừa bảo dưỡng lần thứ nhất mà nước mát vẫn không thấy hao chút nào,không phải châm thêm.
nếu xe này bị cạn khô bình nước thì có vấn đề đấy.Tại con người thì bó tay mà tại xe thì nên kiểm tra kỹ thuật ngay nếu không
sẽ dấn tới những hư hỏng khác.Trước đây em chay con huyndai tải 1 tấn xe bãi mà 3 năm khoảng 5 vạn km mà không hề phải châm nước

FujiS5200

Xe điện
Cụ nào thích nghe em kể bức xúc với Ford không? Em kể hẳn tên, chỉ hẳn địa điểm nơi em làm cho. Em nói luôn là hôm đó em chỉ vào làm cái chìa khoá phụ thôi đấy nhé.
P/S: Em chỉ còn duy nhất cái biên lai để làm chứng, còn những thứ khác thì không có giấy tờ gì ở đây, nhưng đó là người thực việc thực. Cụ nào thích thì chặc lưỡi "Chắc là thế thật", còn không thì chửi em hay đe doạ em cũng được :D

Chỉnh sửa cuối:

hoangtu123

Xe tải
ko biết chấm phẩy thì ko comment được sao ? bác nhiều chữ thật
He he....Cụ ấy nói cũng có phần đúng ạ .Em cũng vậy,tại vì ngày xưa học văn kém,giờ trên U 40 rồi giờ mới tiếp cận công nghệ,mắt mũi lại kèm nhèm.tay mổ cò nữa .ra được con chữ toát cả mồ hôi nhưng cung cố lên đây,vui là 9 ạ.Các cụ đọc hiểu là được ạ. Ai hok hiểu thì luận ạ. He he....

Leo_vp

Xe buýt
Website
muaxe247.com
Nếu quý khách hàng có điều gì không hài lòng về nhân viên cho tới đại lý thì ,Ford Việt Nam khuyến khích quý khách hàng lên tiếng phản hồi về tất cả các dịch vụ.

hoangtu123

Xe tải
Có gì cụ Long trình bày lại cho rõ ràng đi,Cụ Trung giải quyết cho kìa.Nếu cụ bị oan trái gì mà có nhân chứng vật chứng chắc được lấy lại công bằng đấy>:D<

Tôi Nhà Quê

Xe tải
Hết sức vớ vỉn.Viết thì sai cả chính tả. Có lẽ Mod nên xóa cái thớt này đi thì hơn

Chỉnh sửa cuối:

Tôi Nhà Quê

Xe tải
Có gì cụ Long trình bày lại cho rõ ràng đi,Cụ Trung giải quyết cho kìa.Nếu cụ bị oan trái gì mà có nhân chứng vật chứng chắc được lấy lại công bằng đấy>:D<
Vấn đề là không có giề để mà trình bày cả. Cụ ý vẫn còn đang tưởng tượng nhưng chưa xong

hainguyen74

Xe tải
xin lỗi cụ em chỉ là anh nông dân ,nghĩ sao viết vậy chắc làm cụ khó hiểu.báo cáo cụ xe em được các anh ford tặng gói bảo hiểm vật chất và 1 năm bảo dưỡng thay dầu miễn phí ạ.em chỉ băn khoăn là sao các anh í có thay dầu cho em hay làm gì thì cũng làm cái phiéu tích vào thì có phải chuyên nghiệp ko? từ cái viêc khi mở lắp cabo lên để làm đủ thứ mà cái bình nước làm mát xe em trống rỗng như thế mà ko tiêm thêm cho em một tí thì đúng là tắc trách thật . vậy thì em đồ rằng có khi các bác í quên cả thay dầu cho mình cũng nên(miễn phí mà)
Em cũng chạy F. Vấn đề nước làm mát em dự cụ chưa đưa đủ ttin nên ae trên of hiểu nhiều cách. Xin hỏi cụ bình nc làm mát khi cụ mang xe về ở mức nào? Cạn đến đáy hay đc nửa bình hồng? Xe cụ chạy 1k mà hết nc làm mát thì hơi vô lý... Cụ trả lời chuẩn chỉnh 2 cái dấu hỏi trên là rõ ngay vấn đề