[CCCĐ] Bulgaria - Ké chuyến đi bụi cùng các ông anh

Dr.vanchi

Xe tải
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cụ up nhiều ảnh bị trùng quá với lại làm em xem chóng hết cả mặt
Anyway hoa quả nhìn ngon quá mà giá quá rẻ cụ ah

ThanCui

Xe tăng
Nhiều kỷ niệm lắm cụ ạ kể cả bị gái cộng nó đá mình cũng có vì thời đó tỷ lệ 36 thằng mới có 1 cô mà, nó ở kazanluc đá e chạy về với thằng Budgrat. Cụ qua stazagora có qua novazagora ko? 2 Tp này e cũng qua lại ít lần nhưng cộng ko nhiều lắm. E ở Sofia là chính nhưng có rất nhiều kỷ niêm với Varna tp mà người Bun tự hào đẹp hơn Sô- chi của Nga, cụ có qua đây úp nhiều ảnh lên nhé. Ko biết bãi cát vàng zlatni piasotxi bây giờ thế nào và cả bãi tắm truồng Aubelna nổi tiếng châu Âu nữa nhé.
Em có qua cả Budgrat và cả Varna nữa cụ ah. Bãi cát vàng vẫn rất đẹp cụ nhé, tắm truồng bây giờ bình thường thôi, ko như hồi 25 năm trước, có điều vẫn ko được chụp anh nên em ko có tấm nào ở bãi tắm truồng cho cụ ngắm cả...
Mai em úp ảnh nhé, mạng ở nhà lớm quá. Úp trước cho cụ cái ở bãi cát vàng đã nhé.

Bãi cát của Cụ đây, KS này có giá trên 100 Euro/phòng cụ ah.

berryfun

Xe điện
Cám ơn bác chủ chia sẻ về Bul.

Không biết ngoài thật thế nào. Nhìn hình Bul còn đậm chất PCCC quá bác nhẩy.

LP640

Xe tải
Bên đó cổ kính và cũ kỹ cụ nhỉ, cụ cho e hỏi "cộng mốc" là chỉ người Việt ở đó lâu năm hả cụ

sayxeoto

Xe máy
Thành phố nhìn đâu cũng thấy cổ các cụ ạ, 25 năm mà không thay đổi rì, có cụ nào đi công tác nước ngoài đôi năm thôi, về mình chắc không nhận ra, đặc biệt là cái vỉa hè, ít nhất 1 năm cũng đôi lần đào bới hay lát lại.... hic hic..., nước ta giàu quá...

ThanCui

Xe tăng
Bên đó cổ kính và cũ kỹ cụ nhỉ, cụ cho e hỏi "cộng mốc" là chỉ người Việt ở đó lâu năm hả cụ
Vâng. cách gọi này có từ những năm 1985 cụ ah. Em xin tiếp tục hầu các cụ ít ảnh nữa khi qua thành phố Kazanluc, nơi được coi là thủ phủ Hoa Hồng

Em cũng không rõ đây là lễ hội gì và tại sao họ lại nhảy múa trên phố nữa

Món Cai bắp này anh từng ở Bul đều đã thưởng thức. Mấy cụ trong đoàn em nghiện món này và hầu như ngày nào cũng gọi. Nó là thịt băm nướng, có cho gia vị rất đặc trưng nên ăn khá ngon...

Quán ăn tối có thêm tiết mục nhảy lửa như của đồng bào dân tộc Pà Thẻn ở Hà Giang nhà mình... Đi chân trần trên than đỏ

Lễ hội xua tà, đuổi ma... giúp vui cho khách ăn

Quán ăn đón khách, chụp ảnh với giá 20 leva/tấm

ThanCui

Xe tăng

Và giờ là đến phố biển Budgat

Trước khi xuống bãi biển, người ta làm hẳn một công viên cây xanh rất đẹp...

ThanCui

Xe tăng
Budgat đẹp, lớn, nhưng em lại thấy ấn tượng với thành phố Nesebar gần đó hơn

Những con mòng biển này rất dạn người

Lại phố đi bộ, trông khá cổ kính và đẹp

buonnon

Xe buýt
Bãi cát vàng vẫn thế cụ nhỉ, cái KS trong ảnh của cụ ở ngay trung tâm bãi mà trước đây nó là 4* ko biết bây giờ mấy * nữa. Cụ qua thung lũng hoa hồng Kazanluc mà ko đến nhà thờ vàng trên đường đi Gabrovo hơi tiếc cụ nhỉ? Trước đây ở Bul e cũng rất thích cái món ăn trong ảnh của cụ e nhớ nó là xà-lam thì phải. Chắc trong đoàn của cụ có 1 mợ trước ở Kazanluc nên các cụ mới qua đấy phải ko? TP này trước là 1 kho gái cộng

ThanCui

Xe tăng
Bãi cát vàng vẫn thế cụ nhỉ, cái KS trong ảnh của cụ ở ngay trung tâm bãi mà trước đây nó là 4* ko biết bây giờ mấy * nữa. Cụ qua thung lũng hoa hồng Kazanluc mà ko đến nhà thờ vàng trên đường đi Gabrovo hơi tiếc cụ nhỉ? Trước đây ở Bul e cũng rất thích cái món ăn trong ảnh của cụ e nhớ nó là xà-lam thì phải. Chắc trong đoàn của cụ có 1 mợ trước ở Kazanluc nên các cụ mới qua đấy phải ko? TP này trước là 1 kho gái cộng
Vâng, mọi người trong đoàn cũng nói ý như cụ. Cái KS này luôn kín khách và cũng khá đắt (quanh mức 150 đến 200 Euro/ngày). Đoàn em có một mợ, nhưng ko phải ở đây, mà là có một bác ở đây. Em ko thích TP này lắm vì bao năm rồi nó vẫn thế, cũ kỹ và ko có cái gì ấn tượng ngoài Việnbaor tàng hoa hồng... Bọn em ko qua Gabrovo vì ko ai có kỷ niệm gì ở đó cả...

ThanCui

Xe tăng
ước mơ một lần du lịch Châu Âu...Chắc còn xa lắm các cụ ạ.
Ko đắt lắm đâu cụ ơi... Bọn em đi 3 nước Bul, Pháp, Đức 2 tuần mà ăn uống, đi lại, ở KS... hết chưa đến 35 triệu/người (ko kể tiền vé MB cụ nhé)

ThanCui

Xe tăng

Đến Thành phố Varna, thành phố biển lớn nhất ở Bul. Nơi đào tạo khá nhiều sỹ quan hải quân cho VN thời chống Mỹ. TP này có cả một viện bảo tàng hải quân với rất nhiều tầu chiến, thủy, ngư lôi... em đi qua nhưng ko ham mấy cái này lắm nên không vào... Em ở KS này với giá 80 Euro/đêm.

Một cây xăng với giá quanh mức 1 Euro/lít xăng A95

Tôm này giá khoảng 60 nghìn VNĐ/con

Phía trên bãi cát vàng

Rượu Cô nhắc liên doanh Bul - Pháp. Có từ thời 1980, nhưng giờ đã đổi nhãn mác. Đây là loại 5 sao có giá bán tại quán ăn từ 10 đến 15 Euro/chai (quanh mức 300 nghìn đồng/chai). Mọi người trong đoàn uống và ai cũng khen ngon....

Con này ngày xưa chỉ có cộng mình mới ăn. Giờ được bán với giá khoảng 50 nghìn/đĩa

ThanCui

Xe tăng
Bọn em chuẩn bị sang TP cổ Veliko Tarnovo... Cụ nào đã từng ở đây vào lên tiếng nhé để em úp hình

thành đông

Xe điện
Em có Bà chị làm ăn bên đó chắc sang cùng đợt với các ông anh nhà cụ ( 1990) hiện ở Sophia. muốn quá đó chơi mà không được đi hic. Đoc bài cụ mà thèm quá

buonnon

Xe buýt
Bọn em chuẩn bị sang TP cổ Veliko Tarnovo... Cụ nào đã từng ở đây vào lên tiếng nhé để em úp hình
Cụ ko chụp cái nào ở trung tâm Varna hả cụ? ko biết ông Lê nin quanh năm bị Hải âu ị đầy đầu còn đứng đó ko? Vê-li-cô-tưr-nô-vô e cũng có kỷ niệm nhiều ở đó đấy cụ, theo e biết tp này cổ chỉ sau Lô-vếch thôi, chắc trong đoàn cụ có ai đã từng ở đấy phải ko? dân cộng trước ở đây tratslo khá phết đấy. Ko biết trước đây cụ ở chỗ nào đâý. E đoán cụ đến Vê-li-cô-tưr-nô-vô chắc sẽ đi Kor-zơ-đui

Chỉnh sửa cuối:

Phuotter

Đi bộ
Hay quá, chủ đề Bul và Đông Âu ít bác có hàng. Hóng cụ chủ phọt hàng tiếp