Bước đầu khởi nghiệp của các cụ ntn

nhutinhco

Xe tăng
Lần đầu tiên biết kiếm tiền là năm 8 tuổi , kiếm tiền bằng các giải thưởng của các cuộc thi be bé . 12 tuổi bắt đầu viết báo kiếm tiền , gọi là kiếm tiền thì hơi khiếm nhã nhưng số tiền kiếm được từ viết báo so với thời ấy là quá to so với em , nhận nhuận bút 350 000 mà chỉ dám xin lại mẹ 10 000 khao bạn ăn chè :P:P:P , cho đến bây giờ thì làm đủ mọi thứ việc (trong sạch nhé :15: ) để kiếm tiền nuôi con:)
Mợ ơi, còn vụ nuôi chồng nữa, có phải kiếm tiền nuôi chồng không nhỉ???? :^)

em cũng chẳng hiểu em khởi nghiệp như thế nào nữa đổi nghề đến mấy lần rồi
còn nghề hiện tại em xuất phát với 40T không biết nghề không quan hệ không đầu ra đầu vào thì bắt được đúng 1 chú, thôi thì cứ liều mà làm thôi coi như không phải đi làm thuê cũng chỉ mong không kiếm được bằng lươgn lúc nghỉ thôi,
Bây giwof đang phải quay lại gấu như lúc đấy đây chứ thủ thế bây giờ tức lắm làm ăn là cứ phải tấn công liên tọi mới sướng

Giangduydat

Xe tăng
Website
www.giangduydat.vn
Cháu cũng xin chia sẻ vài dòng nghiêm túc với các cụ:
Học mới chỉ đầu cấp 3 phổ thông cháu đã nghĩ không làm công nhân, công chức rồi :'(:'(:'(

15 tuổi lần đầu được tập cái xe đạp đi học xa (1985), chỉ sau 1 năm đã biết dùng cái xe đạp đó kiếm tiền về cho mẹ.
Sau đó thời đi học thường xuyên đi 25km bằng xe đạp giữa trưa nắng hè sang chợ vải Ninh hiệp hỗ trợ cô em lấy đồ bên đó:102:

Một điều mà cũng rất tự hào là 18-19tuổi (còn đi học) cháu đã là trụ cột kinh tế của gia đình với 4 anh em và cha yếu mẹ hiền.:69:
Loanh quanh qua 5-6 nghề rồi "đỗ" lại ở cái nghề dịch vụ ảnh không mấy thơm tho này :))
Nhiều hồi cũng loay xoay muốn "dứt ra" mà chả được, như là định mệnh rồi. Nghĩ cho cùng nghề gì mà giỏi - say mê đều có cơ hội thành công được.

Một số điều tự cháu đúc rút ra:
- Hãy hài lòng với những gì mình có: gia đình, quan hệ, bạn bè.
- Không làm việc với áp lực và bức xúc, tự giải phóng tư tưởng, đơn giản hoá vấn đề*(cái này chưa làm được).
- Không ngừng đặt ra những "mốc" để phấn đầu. Ví dụ: 5năm mua nhà, 3năm mở rộng qui mô ít nhiều...Có động lực sẽ làm việc và tích luỹ tốt hơn nhiều.
- Thu nhập lớn nhất không phải là tiền bạc mà là quan hệ, bè bạn, uy tín với cộng đồng.

Hứng thú cháu kể tiếp hầu các cụ.

KAT

Xe tăng
Cháu 24 tuổi, làm Ngân hàng đc 6 tháng thì bỏ quyết ra ngoài lập nghiệp nhưng hỏng lần 1 rồi! Hiện giờ đang bế tắc trong suy nghĩ:102: nên rất muốn nghe những lời chia sẻ như của cụ Giangduydat(l)

nongdanit

Xe buýt
Cháu cũng xin chia sẻ vài dòng nghiêm túc với các cụ:
Học mới chỉ đầu cấp 3 phổ thông cháu đã nghĩ không làm công nhân, công chức rồi :'(:'(:'(

15 tuổi lần đầu được tập cái xe đạp đi học xa (1985), chỉ sau 1 năm đã biết dùng cái xe đạp đó kiếm tiền về cho mẹ.
Sau đó thời đi học thường xuyên đi 25km bằng xe đạp giữa trưa nắng hè sang chợ vải Ninh hiệp hỗ trợ cô em lấy đồ bên đó:102:

Một điều mà cũng rất tự hào là 18-19tuổi (còn đi học) cháu đã là trụ cột kinh tế của gia đình với 4 anh em và cha yếu mẹ hiền.:69:
Loanh quanh qua 5-6 nghề rồi "đỗ" lại ở cái nghề dịch vụ ảnh không mấy thơm tho này :))
Nhiều hồi cũng loay xoay muốn "dứt ra" mà chả được, như là định mệnh rồi. Nghĩ cho cùng nghề gì mà giỏi - say mê đều có cơ hội thành công được.

Một số điều tự cháu đúc rút ra:
- Hãy hài lòng với những gì mình có: gia đình, quan hệ, bạn bè.
- Không làm việc với áp lực và bức xúc, tự giải phóng tư tưởng, đơn giản hoá vấn đề*(cái này chưa làm được).
- Không ngừng đặt ra những "mốc" để phấn đầu. Ví dụ: 5năm mua nhà, 3năm mở rộng qui mô ít nhiều...Có động lực sẽ làm việc và tích luỹ tốt hơn nhiều.
- Thu nhập lớn nhất không phải là tiền bạc mà là quan hệ, bè bạn, uy tín với cộng đồng.

Hứng thú cháu kể tiếp hầu các cụ.
Cảm ơn cụ vì những chia sẻ, (b) cụ làm ly cho cao hứng rồi sẻ tiếp cùng mọi người. Nhân tiện em cũng bẩm với cụ mẩu này phát: em là em cũng đã tậu con len cũ từ chỗ cụ. Em còn nhớ như in là cô bé bán hàng bảo cái này 60$, lúc sau cụ tiếp khách xong, cụ phán là con len này 90$ vì cụ phải bán riêng body và không có len mới để bán nữa. Em nhìn cô bé mặt lấm lép, em cũng không tiện nói với cụ vì biết cô bé mới làm chỗ cụ, em nói ra không khéo cụ cho nghỉ việc thì tội, mà em hỏi phát, lần sau cụ giảm giá cho em không để em tính đấy :21: :P

Chỉnh sửa cuối:

Estonque

Xe điện
Bước đầu khởi nghiệp của em là vào lớp mẫu giáo. Em thề :)):)):))

bes

Xe lăn
Sau khi ra trường, không 1 xu dính túi em mua được 1 cái xe đạp với giá 100 ngàn, sau đó em bán được 120 ngàn. Cất 10 ngàn trong túi, em mua cái xe đạp điện cũ với giá 110 ngàn, bán tiếp được 150 ngàn.

Sau đó em lấy được cô vợ giầu, thế là bây giờ em mua được Hummer H2. Có thế thôi.:P:P:P
Ối, :77::77::77::77::77: cụ này !!!

getz_co

Xe hơi
bước đầu khởi nghiệp em đi đánh vữa phụ hồ ợ, 1 ngày được 17.800 đồng, bữa trưa chỉ làm 2 gói mì tôm không người lái :'(

ban2010

Xe buýt
em khởi nghiệp bằng cách bỏ nghề nghiệp chính, hai năm nay vẫn loay hoay ... khởi nghiệp:^)
Hiện em vào otofun để tập tọe trader và spam topic:)):)):))

Maybach Tàu

Xe container
Sau khi ra trường, không 1 xu dính túi em mua được 1 cái xe đạp với giá 100 ngàn, sau đó em bán được 120 ngàn. Cất 10 ngàn trong túi, em mua cái xe đạp điện cũ với giá 110 ngàn, bán tiếp được 150 ngàn.

Sau đó em lấy được cô vợ giầu, thế là bây giờ em mua được Hummer H2. Có thế thôi.
Cụ còn cô em vợ hay chị vợ nào không? alo em nhé:D

Chỉnh sửa cuối:

cap8

Xe điện
Website
www.vietvaluetravel.com
em khởi nghiệp với hai bàn tay trắng, tài khoản bà già cho có hơn 200 ngàn mỹ, 3 cái nhà, giờ teo lại được mỗi con CAP ghẻ :'(

ai không tin cứ hỏi con Maybach Tàu, nó biết hết

trung74

Xe hơi
Lần đầu tiên biết kiếm tiền là năm 8 tuổi , kiếm tiền bằng các giải thưởng của các cuộc thi be bé . 12 tuổi bắt đầu viết báo kiếm tiền , gọi là kiếm tiền thì hơi khiếm nhã nhưng số tiền kiếm được từ viết báo so với thời ấy là quá to so với em , nhận nhuận bút 350 000 mà chỉ dám xin lại mẹ 10 000 khao bạn ăn chè :P:P:P , cho đến bây giờ thì làm đủ mọi thứ việc (trong sạch nhé :15: ) để kiếm tiền nuôi con:)
Haizzz, tiếc quá.

starex

Xe tăng
Hồi sv em đi bán laptop kiếm tiền( thực ra là đi hỗ trợ bán hàng vì em học it)
Sau em máu kinh doanh lên học thêm cái Quản trị kd nữa
bây giờ làm công ăn lương
híc híc với tư tưởng Lăng nhặt chặt bị thôi
Nghèo nên giờ trắng tay :'(

lexus_bk

Xe điện
Em thì: học xong 5 năm đh về kỹ thuật-> cầm bằng đi xin vc các công ty mình thấy nên vào-> mỗi chỗ làm mấy tháng lấy kinh nghiệm, học thêm về quản lý-> Lập doanh nghiệp-> thực hành bon chen ->... ( sau này thế nào thì em chưa biết :21: )

Nhạc

Xe container
Khởi nghiệp nhà cháu đây
http://www.cyf12insapa.com/about.html
Cụ nào có chung lĩnh vực cho cháu hợp tác với ạ
Bonus: Cụ nào cần tư vấn chiến lược nhân sự PM cháu :P

buivu

Xe đạp
Em thì mới bắt đầu ra trường 24t, khởi đầu bằng cách lọ mọ xin vào một công ty TNHH làm phòng kinh doanh dù em chưa ra trường và ko phải là chuyên ngành của em. Tuần sau em lấy bằng rồi. Đọc bài của các cụ mà hồi hộp quá, sau này mình thế nào nhỉ...:^)?