[Thảo luận] Các bác đi đường 21 Hòa Lạc - Xuân Mai chú ý nhé xxx bắn tốc độ

inochi

Xe điện
Hôm rồi em cùng cậu em đi Hòa Bình có tí việc, qua thị Trấn Xuân Mai thì bị các anh xxx ý dừng xe lại.
Xuống xe các anh ý bảo lỗi 65/50, mà theo như chú ý của camera hành trình thì làm gì có vượt tốc độ, thế là quyết tâm chiến
Đòi xxx cung cấp băng chứng, và mình cũng mở máy tính cho xxx xem hành trình mình đi, 4 anh xxx chặn ở Xuân Mai sau khi xem hành trình thì không nó được gì, bảo em cứ đưa giấy tờ cho anh và em quay lại đầu chỗ biển nội thị làm việc với 2 anh ngồi trên xe nhé. Em và cậu em quay lại gặp 2 anh kia ngồi lúp trong xe bắn vào *** xe của các bác. Đưa cho xem hình ảnh từ máy kêu là anh không photoshop đâu nhé, em cũng đưa clip cho các anh ý xem, cũng bảo em cũng không photoshop đâu nhé, anh có thấy cả đường của em đi không !
Em tiếc là không chụp hình cái máy bắn, nhưng tem kiểm định thì em nhìn thấy nó cũ và mờ lắm.
Cuối cùng thì xxx có hỏi giờ thì em tính sao. Em bảo anh trả lại giấy tờ để em đi chứ còn gì nữa, làm mất việc của em quá. Sau đó xxx bảo cho anh coi cái camera hành trình của em cái, xem lắp chỗ nào, ....
Hôm đó em thấy danh sách của xxx nhiều biển số xe lắm, đến vài chục xe bị tóm
Các cụ có đi lộ trình đó thì nên cẩn thận nhé, nếu mình không sai thì cãi đến cùng nhé tránh mất tiền oan

Ob3xuT

Xe điện
xxx đưa cụ ảnh luôn chứ ko phải xem trên súng á??? Nhanh vậy sao???

Hoathanhtao

Xe điện
Có phải ý cụ là xxx có thể chỉnh được súng bắn tốc độ.?

Chỉnh sửa cuối:

haruharu

Xe buýt
Em chưa hiểu ý cụ chủ lắm? Súng hỏng chăng?

2 tai 8 banh

Xe container
Túm lại là cụ có quả camera hành trình roài nên xxx không cắn cụ được có phải không ???
cụ xài loại nào và bao nhiêu xiền ??? phổ biển cho e với ...

Thiepk32

Xe tăng
chỉnh được súng như vậy những người không có cam hành trình thì toi hả các cụ.

ABV-8999

Xe máy
Thế này thì khó rồi, ko có camera hành trình chạy 57km/h, xxx kêu 65km/h cho xem ảnh bắn tốc độ (đã chỉnh) thì tèo ah?^:)^

quang74

Xe buýt
Nếu súng bắn tốc độ mà chuẩn thì không sợ gì nhưng nếu mà sai số thì sợ thật. Khốn nạn quá!

CENTER_FUN

Xe hơi
Nếu súng bắn tốc độ mà chuẩn thì không sợ gì nhưng nếu mà sai số thì sợ thật. Khốn nạn quá!
Ai bảo các cụ chấp hành luật giao thông quá mà lãnh đạo bên em lại khoán cao nên bọn em cũng phải chỉnh lên để hoàn thành chỉ tiêu và kiếm cho F1, F2 chút sữa ...

Em FUN tý

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Thế là lần trước mềnh bị xxx lừa rồi, y hệt như kụ 64/50 thế là bị lập bb mất toi 1tr. Chắc phải đi sắm quả camera hành trình rồi.

Ngo nho

Xe tăng
Tuy nhiên thực tế kết quả có đúng hay không lại phụ thuộc rất nhiều vào cách thức sử dụng nó.

“Vừa chạy vừa bắn”, “bắn từ cây trứng cá” có chính xác?

Một nguyên tắc cơ bản nhất của súng bắn tốc độ là súng phải được giữ cố định. Do đó, vừa chạy vừa bắn sẽ cho ra kết quả hoàn toàn sai với thực tế.

Từ nguyên lý trên ta thấy nếu xe cảnh sát chạy cùng chiều “bắn” xe trước thì vận tốc hiển thị sẽ là vận tốc xe bị bắn trừ cho vận tốc xe cảnh sát. Tức là vận tốc hiển thị sẽ nhỏ hơn vận tốc thực tế. Ví dụ: xe trước chạy 90km/g (quá tốc độ), xe sau chạy 60km/g. Kết quả hiển thị sẽ là 90-60 = 30km/g.

Trường hợp khác là xe cảnh sát chạy ngược chiều với xe kia. Đây mới là thảm họa cho tài xế vì kết quả hiển thị sẽ là vận tốc của hai xe cộng lại. Ví dụ: xe bị bắn chạy 60km/g (đúng luật), xe cảnh sát chỉ cần 30km/g thì kết quả sẽ là 90km/g (!).

Ở đây còn một vấn đề nữa là có thể cảnh sát giao thông đứng cố định bắn tốc độ, nhưng chỉ cần vừa bắn vừa di chuyển tay ngược với hướng xe chạy tới là cũng đủ tăng thêm vài chục km/g cho xe bị bắn!

Vì súng sử dụng ánh sáng hồng ngoại nên yêu cầu là trên suốt đường đi của nó không được có một chướng ngại nào dù nhỏ. Do đó, nếu bắn từ trong lùm cây hoặc trên cây trứng cá thì có thể sẽ bị lá cây che khuất một phần.

Góc bắn cũng ảnh hưởng đến kết quả hiển thị trên súng bắn tốc độ Như ta đã thấy, đúng ra súng phải trực diện với xe, tức góc bắn bằng 0o. Tuy nhiên nhà sản xuất đã dự trù việc này vì cảnh sát giao thông không thể đứng đối diện với xe đang chạy để bắn được mà phải bắn từ trong lề đường. Do đó, nhà sản xuất sẽ định trước góc bắn và lập trình cho máy để khi tính toán máy sẽ “bù” lại nhằm cho ra kết quả chính xác. Một số súng hiện đại sẽ cho người dùng nhập góc bắn tùy tình hình thực tế.
Như vậy góc bắn cũng góp phần làm ảnh hưởng đến kết quả. Khi đã định góc bắn bao nhiêu (nhà sản xuất khuyến cáo hoặc người dùng nhập vào) thì phải tuân thủ như thế. Cụ thể nếu góc bắn nhỏ hơn góc bắn đã định thì tốc độ hiển thị sẽ lớn hơn tốc độ thực tế và ngược lại.

KS NGUYỄN THƯỢNG QUÂN
Dễ sai lắm các cụ nhé, em trích đoạn còn đây đủ các cụ xem link này:
http://vietbao.vn/Xa-hoi/Sung-ban-toc-do-co-chinh-xac/40006189/157/

30N-7144

Xe hơi
Em cũng bị giống cụ X-trails rồi, hôm 25/08 em đi từ Xuân Mai-Hòa Lạc qua chỗ hạn chế 50km/h, bị dừng xe tuyên bố 64/50 và lập biên bản mà ngày nào em cũng đi 2 lần qua đây nên thuộc hết mặt từng đồng chí đội 11 này nên tuân thủ 50km/h tuyệt đối. 7/09 em mới qua chỗ Thạch Thất xem hình ảnh và ký nhận nộp 1tr. Thực ra máy chúng nó kiểm định kiểu gì, rồi cả cái hình ảnh in ra nữa( chắc giờ học hết cấp 2 cũng làm được) thì khó cho mình quá. Bao giờ thay đổi được chế độ thì chắc hết!

jingyongle

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.shopkorea.com.vn
Cụ chủ dứt khoát không đựoc khai 2 thằng nằm trong đống rơm nhá, giờ mới thấy công dụng của LK-5900 nhể, nét như sô ly chứ >:D<

inochi

Xe điện
Em không dùng LK5900 cụ ạ, hàng đểu thôi mà

Cụ chủ dứt khoát không đựoc khai 2 thằng nằm trong đống rơm nhá, giờ mới thấy công dụng của LK-5900 nhể, nét như sô ly chứ >:D<

inochi

Xe điện
Thực ra thì em cũng hiểu là camera hành trình nó có sai số khoảng 5-10% so với tốc độ thực, nhưng hôm đó hai anh em đi rất chuẩn, nên không có lẽ có chăng thì sẽ là 53 gì đó thôi vì đến cái biển 50 em đã bảo cu em em nó đi chậm lại cho nó chuẩn rồi, nên chăng có tăng tốc tí thì làm sao mà nhanh được xe Altis sao mà bốc như Bò được. Nên khi bị 4 anh vây bắt lại thì bảo nhau là chiến thôi, nếu mà sai thì mình nộp cho nó sợ. Nhưng hỡi ôi khi cắm vào máy tính thì các anh ý và mình xem sao mà chẳng >50km/h ở chỗ nào cả. Thế mới phải quay lại chỗ mấy thằng bắn để làm việc với bọn nó, bảo là máy của các ông bị lỗi rồi, tôi cho các ông xem cái này này.
Đa phần các bác bị vịn lại đều 50/50 cả nên có nhiều bác vào cái đưa đưa là đi luôn thôi mà, làm ăn kiểu này thì chết giàu mỗi xxx thôi

Em chưa hiểu ý cụ chủ lắm? Súng hỏng chăng?

Hoathanhtao

Xe điện
Thực ra thì em cũng hiểu là camera hành trình nó có sai số khoảng 5-10% so với tốc độ thực, nhưng hôm đó hai anh em đi rất chuẩn, nên không có lẽ có chăng thì sẽ là 53 gì đó thôi vì đến cái biển 50 em đã bảo cu em em nó đi chậm lại cho nó chuẩn rồi, nên chăng có tăng tốc tí thì làm sao mà nhanh được xe Altis sao mà bốc như Bò được. Nên khi bị 4 anh vây bắt lại thì bảo nhau là chiến thôi, nếu mà sai thì mình nộp cho nó sợ. Nhưng hỡi ôi khi cắm vào máy tính thì các anh ý và mình xem sao mà chẳng >50km/h ở chỗ nào cả. Thế mới phải quay lại chỗ mấy thằng bắn để làm việc với bọn nó, bảo là máy của các ông bị lỗi rồi, tôi cho các ông xem cái này này.
Đa phần các bác bị vịn lại đều 50/50 cả nên có nhiều bác vào cái đưa đưa là đi luôn thôi mà, làm ăn kiểu này thì chết giàu mỗi xxx thôi
Túm lại là cụ có nhìn thấy máy của nó hiển thị bao nhiêu không?chênh bao nhiêu so với cái cam của cụ?

inochi

Xe điện
Máy nó hiển thị đúng tốc độ như nó báo với mình mới cay, khi mình cho nó xem file thì nó bảo em không có photoshop đâu mới hài :))

Túm lại là cụ có nhìn thấy máy của nó hiển thị bao nhiêu không?chênh bao nhiêu so với cái cam của cụ?

Hoathanhtao

Xe điện
Máy nó hiển thị đúng tốc độ như nó báo với mình mới cay, khi mình cho nó xem file thì nó bảo em không có photoshop đâu mới hài :))
Nếu thế thì hết đỡ rồi! Không lẽ làm người tử tế khó đến thế sao? :102:

calibrationwater

Xe điện
Hôm rồi em cùng cậu em đi Hòa Bình có tí việc, qua thị Trấn Xuân Mai thì bị các anh xxx ý dừng xe lại.
Xuống xe các anh ý bảo lỗi 65/50, mà theo như chú ý của camera hành trình thì làm gì có vượt tốc độ, thế là quyết tâm chiến
Đòi xxx cung cấp băng chứng, và mình cũng mở máy tính cho xxx xem hành trình mình đi, 4 anh xxx chặn ở Xuân Mai sau khi xem hành trình thì không nó được gì, bảo em cứ đưa giấy tờ cho anh và em quay lại đầu chỗ biển nội thị làm việc với 2 anh ngồi trên xe nhé. Em và cậu em quay lại gặp 2 anh kia ngồi lúp trong xe bắn vào *** xe của các bác. Đưa cho xem hình ảnh từ máy kêu là anh không photoshop đâu nhé, em cũng đưa clip cho các anh ý xem, cũng bảo em cũng không photoshop đâu nhé, anh có thấy cả đường của em đi không !
Em tiếc là không chụp hình cái máy bắn, nhưng tem kiểm định thì em nhìn thấy nó cũ và mờ lắm.
Cuối cùng thì xxx có hỏi giờ thì em tính sao. Em bảo anh trả lại giấy tờ để em đi chứ còn gì nữa, làm mất việc của em quá. Sau đó xxx bảo cho anh coi cái camera hành trình của em cái, xem lắp chỗ nào, ....
Hôm đó em thấy danh sách của xxx nhiều biển số xe lắm, đến vài chục xe bị tóm
Các cụ có đi lộ trình đó thì nên cẩn thận nhé, nếu mình không sai thì cãi đến cùng nhé tránh mất tiền oan
Chứng tỏ xxx đã biết chơi món PS rồi ! Thế này thì chết thật ....

Liberty150i

Xe tải
PR cho cam hành trình rồi....lạy kụ.