Các bác đi ô tô chắc biết sửa xe máy, em hỏi tí :d

hiep luc

Xe điện
Website
hieplucjsc.fpt.in
Kinh tế khó khăn quá các bác ạ
Bán ô tô xuống đời xe máy, cái xe mới cũng chả có tiền mà mua. Mua cái SCR cũ về chạy được mấy hôm thì nó đổ bệnh, lúc nguội thì chạy được, chạy 4-5km thì nó tự chết máy
Tắt bật chìa khóa thì đèn FI sáng cái tắt luôn, không đề được, để 3-5 phút nguội cái gì ý thì lại đề nổ được, đi 1-2km lại thế.
Các bác bắt bệnh giúp em với nhé

hiep luc

Xe điện
Website
hieplucjsc.fpt.in
Cụ Lực vệ sinh kim fun xăng lọc gió bugi xem ổn không nhé!
Em đang nghi phần điện, vì chạy nóng lên thì ngắt điện. Bật lại cái rơ le cũng không đóng điện cho đề. Để một lúc nguội mới đề lại được

digital_copier

Xe tải
Em đang nghi phần điện, vì chạy nóng lên thì ngắt điện. Bật lại cái rơ le cũng không đóng điện cho đề. Để một lúc nguội mới đề lại được
Lỗi ECU rồi , thay cái mới là xong :P

Laoba

Xe điện
Tốt nhất cụ đi bảo dưỡng cho nó xem thợ nó phán thế nào, mà sao cụ lại đi mua con sắp chết rồi làm gì? Xe ga cũ thì cụ ko nên mua vì nó đã đến lúc xuống rồi thì thay nhiều đồ lắm mà đồ xe này đắt lắm.

hùngauto

Xe tăng
em nghĩ do lọc xăng của cụ không đủ xăng xuống, hoặc kim phun xăng bị tắc,hoặc lọc gió bẩn,hoặc bugi kém(khả năng này rất ít), cho chắc chắn cụ kiểm tra hết phần trên đấy sau rồi mang vào hãng kiểm tra lại phần điện với phần điện tử điều khiển

em có nói thì cụ cũng chẳng mó máy hay có đồ sửa được.cụ cẩn thận thì bê qua honda ủy nhiệm,ko ra hàng to to mà sửa.cụ gần nhà em,em dắt qua chỗ ông a thợ già làm xe,1 lần đảm bảo xong.

hiep luc

Xe điện
Website
hieplucjsc.fpt.in
Tốt nhất cụ đi bảo dưỡng cho nó xem thợ nó phán thế nào, mà sao cụ lại đi mua con sắp chết rồi làm gì? Xe ga cũ thì cụ ko nên mua vì nó đã đến lúc xuống rồi thì thay nhiều đồ lắm mà đồ xe này đắt lắm.
Vì khi ở ngoài bắc em cũng đang chạy con này từ 2007 đến vừa rồi chuyển vào nam mới bán. 5 năm chạy chỉ đổ xăng, thay nhớt với thay dầu lap

em nghĩ do lọc xăng của cụ không đủ xăng xuống, hoặc kim phun xăng bị tắc,hoặc lọc gió bẩn,hoặc bugi kém(khả năng này rất ít), cho chắc chắn cụ kiểm tra hết phần trên đấy sau rồi mang vào hãng kiểm tra lại phần điện với phần điện tử điều khiển
Em search trên mạng cũng có bạn kỹ thuật của Head bắt bệnh như thế, nhưng em nghĩ xăng với gió thì nó vẫn cho đề chứ. Đây nó phải để nguội cái gì ý mấy phút mới đóng điện rơ le cho đề cụ ạ

Lỗi ECU rồi , thay cái mới là xong :P
Cái đấy có đắt tiền không? Ở máy photo có không tháo gửi cho em cái :D :D

em có nói thì cụ cũng chẳng mó máy hay có đồ sửa được.cụ cẩn thận thì bê qua honda ủy nhiệm,ko ra hàng to to mà sửa.cụ gần nhà em,em dắt qua chỗ ông a thợ già làm xe,1 lần đảm bảo xong.
Em ở trong SG cơ, chắc vẫn phải mang đi sửa, nhưng em nghe đồn Head hay thay cả cái không cần nên hỏi trước các cụ cho chắc

Chỉnh sửa cuối:

digital_copier

Xe tải
Cái đấy có đắt tiền không? Ở máy photo có không tháo gửi cho em cái :D :D
Không giống nhau đâu , ở máy photo nó dùng loại 28 chân , còn ở xe SCR cái ECU nó còn liên quan cả đến chức năng EPS cơ mà.

butchikim

Xe ba gác
Cụ xem hay hết nước làm mát....tốt nhất qua 3S họ kiểm tra cho cụ ợ

Justin-SLR

Xe hơi
cụ xem thử nước làm mát xem sao ạ, có thể máy nóng quá nó tự ngắt.

hiep luc

Xe điện
Website
hieplucjsc.fpt.in
Em kiểm tra nước làm mát rồi, vẫn đủ. Đồng hồ nhiệt độ cũng ở mức trung bình

Okane

Xe container
Thế cụ chưa thay cái rơ le j đó ah ? ngay góc Pasteur và Nguyễn Du có hàng sửa xe tay ga, e trước cũng hay sửa ở đấy, cụ vác thử qua đó xem sao.

hiep luc

Xe điện
Website
hieplucjsc.fpt.in
Thế cụ chưa thay cái rơ le j đó ah ? ngay góc Pasteur và Nguyễn Du có hàng sửa xe tay ga, e trước cũng hay sửa ở đấy, cụ vác thử qua đó xem sao.
Thay cả 2 cái rồi, không được cụ ạ.

Okane

Xe container
Thế thì bực nhể, chẳng nhẽ cái thằng hói hói sinh năm 71 ấy nó lừa cụ :-??

hiep luc

Xe điện
Website
hieplucjsc.fpt.in
Thế thì bực nhể, chẳng nhẽ cái thằng hói hói sinh năm 71 ấy nó lừa cụ :-??

Em cũng nghi thế, bảo chắc xe có bệnh nó mới bán đi, nhưng vừa đi sửa về hóa ra nghi oan.
Tháo hết vỏ ra kiểm tra đường điện thì cái giắc của cái cảm biến nghiêng nó bị lỏng. Lúc nó tiếp xúc thì đóng điện cho bơm xăng và đề làm việc, lúc không tiếp xúc thì nó ngắt điện bơm xăng và đề. Điện đèn còi vẫn có nhưng không cho đề nổ
Hết những 30.000 VND thế mà mấy hôm dắt bộ đến khổ :)) :D

Libor

Xe điện
"Thứ nhất là hỏng bugi, thứ nhì là hỏng cái.....gì bên trong" Cái này có khi cụ cứ mua vé máy bay để em bay vào khám cho cụ rồi phán nó mới chuẩn cái rì kia là cái rì ạ! :)) :))

hiep luc

Xe điện
Website
hieplucjsc.fpt.in
"Thứ nhất là hỏng bugi, thứ nhì là hỏng cái.....gì bên trong" Cái này có khi cụ cứ mua vé máy bay để em bay vào khám cho cụ rồi phán nó mới chuẩn cái rì kia là cái rì ạ! :)) :))
Em tìm mãi xe này không thấy chỗ cắm cái cục đọc lỗi của cụ :D
Xin số tài khoản để chuyển tiền cái đấy mãi cụ không cho, thôi em để đó hôm nào cụ vào SG nhậu nhá

Okane

Xe container
Sửa xong òi mợ Bò ạ :))

Đấy, lần sau cụ đừng tiếc 30k nữa nhé :D