[Thảo luận] các bác đi ông bảy lưu ý

toyota_ls

Xe tải
Đền ông 7 nếu các cụ có đi thì nên đi tàu, xuất phát HN từ đêm hôm trước, sáng hôm sau đến, lễ xong đến trưa lại có tàu về luôn, ga Bảo Hà cách đền có 2km thôi. Còn nếu đi oto thì khuyên các cụ đừng đi sedan, đường cực xấu nguy hiểm nhất là đi vào chiều muộn hay có sương mù.
em lại ở tận lạng sơn nên không đi tàu đươc cụ ạ

toyota_ls

Xe tải
Đúng rồi cụ ạ, đoạn đường này dân nó hay vứt đá to ra vệ đường trước nhà nó, em cũng léo hiểu nó để làm gì, xe đi qua rất khó khăn:D, bây giờ đi ông 7 bọn em toàn đi tàu hỏa, tiện hơn cụ ạ:)
vâng em cũng muốn đi tàu nhưng nhà em lai ổ tân lạng sơn cơ cụ ạ

dapvocaydan

Xe điện
Du côn thôn cũng "nhạy bén" phếtb-(

HoangTung_auto

Xe hơi
hôm vừa rối em đi ông bảy gặp môt quả mà em còn không ngờ.đó là từ phố giàng vào ông bảy đường đã sấu thì thôi nhưng cách ông bảy khoảng 2 km gạp ngay môt vũng nước mà xe 4 chỗ không tài nào đi được lúc đấy là 7h30 phút em liền xuông xe thì thấy bên đường có một đoạn lắch lên là xe qua nhưng lại có 2 tảng đá để 2 đầu đường em chạy ra chỗ đấy để bê tảng đá ra thì gặp 3 thằng thanh niên đứng đấy.nó bảo đá đấy là của tao mày bê đi đâu em bảo xe em 4 chỗ không qua đjươc vũng nước anh cho em đi nhờ qua đây.thì thằng thứ 2 chay lại chỗ em rồi quát và không cho đi. nó bảo mày lách đươc qua thì đi còn không để tảng đá đấy. rồi cả ba thàng vừa cười vừa nói với vào nhà là bọn mày ơi chuẩn bị ra đẩy xe kiếm tiền em tức quá nhưng không làm gì đươc đành cố lắch qua may mà chỉ xước tí đầu xe.nhưng mà tức không làm gị được
Cụ đi 4 chỗ vào đoạn đường này là sai lầm òi, gặp mưa 7 chỗ cũng còn bò gần 1 tiếng mới tới ông 7 đấy cụ

toyota_ls

Xe tải
Ực, thế hóa ra là có liên quan đến tâm linh. Ấy mà... cũng tại cụ chủ thớt lại typing mấy cái chữ về danh xưng của các vị ấy nghe tầm thường quá, luận không ra!
vâng lần sau em sẽ rút kinh nghiệm ::)

toyota_ls

Xe tải
Cụ đi 4 chỗ vào đoạn đường này là sai lầm òi, gặp mưa 7 chỗ cũng còn bò gần 1 tiếng mới tới ông 7 đấy cụ
vâng em đi mất đúng 2 tiếng cụ ạ về xước hết xe kê gầm mất 3 đoạn mới qua được đã thế gặp bọn mất dạy nữa mới đau

toyota_ls

Xe tải
vâng em đi mất đúng 2 tiếng cụ ạ về xước hết xe kê gầm mất 3 đoạn mới qua được đã thế gặp bọn mất dạy nữa mới đau

tuyenvpt

Xe tăng
Cụ ít đi tuyến này nên ko biết đấy thôi, riêng đoạn từ Yên Bái lên Lào Cai mà đường xá có vấn đề là trai bản ra làm trò xin đểu ngay.

toyota_ls

Xe tải
Cụ ít đi tuyến này nên ko biết đấy thôi, riêng đoạn từ Yên Bái lên Lào Cai mà đường xá có vấn đề là trai bản ra làm trò xin đểu ngay.
vâng em lai chưa bi xin đểu bao giờ chi bị đúng đoạn gần ông bảy thôi cụ ạ

dungdt

Xe hơi
ngày xưa các cụ ta có câu "chó cậy gần nhà"mà

hihodu

Xe tăng
Em cũng sắp đi thăm ông 7 bằng sedan đây, nếu như vậy thì mình gửi xe ở ga xong đi xe ôm vào cho nó lành các cụ nhỉ??

toyota_ls

Xe tải
Em cũng sắp đi thăm ông 7 bằng sedan đây, nếu như vậy thì mình gửi xe ở ga xong đi xe ôm vào cho nó lành các cụ nhỉ??
cụ mà đi thì gửi xe ngoài phố giàng chứ không gửi ở ga được đâu cụ ơi

giangsuki

Xe ngựa
cũng chả phải đểu lắm, mà nó lợi dụng hoàn cảnh nên ép người ta chút thôi
đợt đầu năm em đi đền Ông Bẩy, cũng bị quả tắc đường đoạn gần đến đường rẽ vào Bảo Hà do 2 em xe fooc bị hỏng ngược chiều lại sát nhau luôn, các xe tắc lại hết. lúc đấy cũng hơn 1h đêm roài, chờ tắc chán chê mới có khoảng hơn chục chú ra san rãnh, vác gỗ lấp làm đường cho các xe tránh sang bên cạnh để qua. mỗi xe qua mất 20K - 30K, đến xe em là đâu khoảng hơn trăm xe thì các chú thôi ko thu xiền nữa ( như này cũng là do lợi dụng hoàn cảnh nhưng em thấy OK, chứ như tình huống cụ chủ thì hơi quá một chút)

Laoleu

Xe tăng
Em cũng bị rồi, nhưng là sượt gầm. Nói chung k dây dưa vs bọn đấy được đâu cụ ạ! Chỉ thấy tội cho mấy đứa trẻ con, có đứa chắc tầm 2t là cùng bị bố mẹ bắt ra đường xin tiền và xin lộc... Cũng cám cảnh!

toyota_ls

Xe tải
Em cũng bị rồi, nhưng là sượt gầm. Nói chung k dây dưa vs bọn đấy được đâu cụ ạ! Chỉ thấy tội cho mấy đứa trẻ con, có đứa chắc tầm 2t là cùng bị bố mẹ bắt ra đường xin tiền và xin lộc... Cũng cám cảnh!
hôm đấy em bị bọn trẻ con ra đường xin mấy lần nó toàn chạy theo xe thôi

trẻ con

Xe máy
Cụ ơi, Cụ bảy la cụ nào?
hôm vừa rối em đi ông bảy gặp môt quả mà em còn không ngờ.đó là từ phố giàng vào ông bảy đường đã sấu thì thôi nhưng cách ông bảy khoảng 2 km gạp ngay môt vũng nước mà xe 4 chỗ không tài nào đi được lúc đấy là 7h30 phút em liền xuông xe thì thấy bên đường có một đoạn lắch lên là xe qua nhưng lại có 2 tảng đá để 2 đầu đường em chạy ra chỗ đấy để bê tảng đá ra thì gặp 3 thằng thanh niên đứng đấy.nó bảo đá đấy là của tao mày bê đi đâu em bảo xe em 4 chỗ không qua đjươc vũng nước anh cho em đi nhờ qua đây.thì thằng thứ 2 chay lại chỗ em rồi quát và không cho đi. nó bảo mày lách đươc qua thì đi còn không để tảng đá đấy. rồi cả ba thàng vừa cười vừa nói với vào nhà là bọn mày ơi chuẩn bị ra đẩy xe kiếm tiền em tức quá nhưng không làm gì đươc đành cố lắch qua may mà chỉ xước tí đầu xe.nhưng mà tức không làm gị được

Chỉnh sửa cuối:

Sprinter 1626

Xe buýt
Em nghĩ cho họ vài chục thì có gì đâu,mình đi lễ thì kể làm gì. Có hôm hai xe quặng bị đổ ở đó gây tắc đường họ còn phá cả vườn nhà để cho xe đi tất nhiên là có thu,em thấy việc này cũng là bình thường.dân miền núi họ khổ lắm,mình chia sẻ một chút cũng không có vấn đề gì đâu cụ ạ! Thôi hỉ xả đi.:D

Ngoc Phan XLS

Xe container
Em đi Ếch mà còn sợ cái đoạn đường này cụ ạ! Xe không sao nhưng xóc nẩy người rất mệt!

Sedan thì cụ nên gửi xe phố huyện rồi tăng bo cho lành.