[Thảo luận] các bác đi ông bảy lưu ý

Furious

Xe điện
Xác nhận với cụ chủ, chỗ này là chỗ ổ gà rất to do xe chở quạng để lại, bình thường không có nước, chắc mấy hôm mưa nên nước đọng thành vũng sâu. Xe 7 chỗ qua ngon, không vấn đề gì. Nếu trèo lên chỗ cao (bên phải hố) thì cụ cho bọn du côn xã đó 20k thì nó ra bê đá sang 1 bên mà còn xi nhan cho bác đi nữa.
Thời thế, thế thời. Bọn du côn đớp vặt này cũng khéo dựa vào thằng # nhể. # đâu? Ra sửa đường mau cho dân còn đi.

E kéo thớt này lên hỏi các cụ là đường đi từ đến Đông Cuông lên Ông Bảy đã xong chưa ạ, năm ngoái e đi có mấy cái ngầm đi xe 4 chỗ xót ruột quá, đã đi được đường cao tốc LC nhưng mà là đất nện mưa gió thế này chắc ko đi nổi. Còn đoạn từ đường QL 70 vào đến ông Bảy năm ngoái e đi ra cũng mất hơn 2h ạ, mà nghe cụ chủ thớt kể kinh hãi quá, đi tàu thì sợ ko mua được vé và đông chen nhau bẹp ruột mất.

henryk

Xe buýt
hôm vừa rối em đi ông bảy gặp môt quả mà em còn không ngờ.đó là từ phố giàng vào ông bảy đường đã sấu thì thôi nhưng cách ông bảy khoảng 2 km gạp ngay môt vũng nước mà xe 4 chỗ không tài nào đi được lúc đấy là 7h30 phút em liền xuông xe thì thấy bên đường có một đoạn lắch lên là xe qua nhưng lại có 2 tảng đá để 2 đầu đường em chạy ra chỗ đấy để bê tảng đá ra thì gặp 3 thằng thanh niên đứng đấy.nó bảo đá đấy là của tao mày bê đi đâu em bảo xe em 4 chỗ không qua đjươc vũng nước anh cho em đi nhờ qua đây.thì thằng thứ 2 chay lại chỗ em rồi quát và không cho đi. nó bảo mày lách đươc qua thì đi còn không để tảng đá đấy. rồi cả ba thàng vừa cười vừa nói với vào nhà là bọn mày ơi chuẩn bị ra đẩy xe kiếm tiền em tức quá nhưng không làm gì đươc đành cố lắch qua may mà chỉ xước tí đầu xe.nhưng mà tức không làm gị được
Chắc cái này gọi là lệ làng Cụ nhỉ ! Mong cụ hạ hỏa.

chienthanpro

Xe hơi
Đúng là k thể chịu được nữa rồi! Các cụ cho ý kiến nên xử lý trường hợp này kiểu gì?

Mr Cute

Xe tải
Nản với mấy đồng chí bộ đội làng này quá các cụ nhể!

lethangita

Xe máy
ôi giời, thì cụ cho nó tí tiền, lát lên ông Bảy xin lại

xanh

Xe điện
E kéo thớt này lên hỏi các cụ là đường đi từ đến Đông Cuông lên Ông Bảy đã xong chưa ạ, năm ngoái e đi có mấy cái ngầm đi xe 4 chỗ xót ruột quá, đã đi được đường cao tốc LC nhưng mà là đất nện mưa gió thế này chắc ko đi nổi. Còn đoạn từ đường QL 70 vào đến ông Bảy năm ngoái e đi ra cũng mất hơn 2h ạ, mà nghe cụ chủ thớt kể kinh hãi quá, đi tàu thì sợ ko mua được vé và đông chen nhau bẹp ruột mất.
Em từ Đông cuông quay ra Mậu A rồi sang đường 70 đi tiếp Phố Ràng chứ không dám qua ngầm như cụ . Hôm trước có người đi về nói từ Phố Ràng vào Hảo Hà cũng đỡ hơn trước nhiều . Túm lại đi từ Phố Ràng vào đỡ vất hơn cả.(b)

buicongchuc

Tháo bánh
hôm vừa rối em đi ông bảy gặp môt quả mà em còn không ngờ.đó là từ phố giàng vào ông bảy đường đã sấu thì thôi nhưng cách ông bảy khoảng 2 km gạp ngay môt vũng nước mà xe 4 chỗ không tài nào đi được lúc đấy là 7h30 phút em liền xuông xe thì thấy bên đường có một đoạn lắch lên là xe qua nhưng lại có 2 tảng đá để 2 đầu đường em chạy ra chỗ đấy để bê tảng đá ra thì gặp 3 thằng thanh niên đứng đấy.nó bảo đá đấy là của tao mày bê đi đâu em bảo xe em 4 chỗ không qua đjươc vũng nước anh cho em đi nhờ qua đây.thì thằng thứ 2 chay lại chỗ em rồi quát và không cho đi. nó bảo mày lách đươc qua thì đi còn không để tảng đá đấy. rồi cả ba thàng vừa cười vừa nói với vào nhà là bọn mày ơi chuẩn bị ra đẩy xe kiếm tiền em tức quá nhưng không làm gì đươc đành cố lắch qua may mà chỉ xước tí đầu xe.nhưng mà tức không làm gị được
Sao cụ không gọi ngay cho 113???

tratida

Xe container
lethangita nói:
ôi giời, thì cụ cho nó tí tiền, lát lên ông Bảy xin lại
Cụ sẵn tiền phết nhỉ, nó thấy dễ kiếm quá gọi hội lên thì cụ cho kiểu gì. Ông nào cũng vung tiền rồi xin lộc tiếp bảo sao tiền càng ngày càng mất giá

tratida

Xe container
xanh nói:
113 phải kéo ở tỉnh về , chắc chiều tối mới đến nơi .
( được vạ thì má sưng vều òi...):))
đíu thèm đi nữa cụ à, ông Bảy mà ko vật được mấy thằng đấy thì cũng cạch ông ra. Ko đến nữa cho bọn nó mốc mép ra.

scud122

Xe tăng
cụ cái bọn mất dậy ấy nhỉ, mong quan Hoàng Bẩy linh thiêng lấy cái tẩu đập vào đầu cho chết cụ cái bon chó chết này đi

toyota_ls

Xe tải
không an thua đâu các cụ ạ.bon no ngang nhiên để đá ra là chủ ý làm tiền đấy mà thế éo nào nó để vừa khít cái xe các cụ ạ xe bé thì qua được còn xe nhu camry 2.4 xước tí mõm sư bố nhà bon nó

toyota_ls

Xe tải
113 không an thua các cụ ạ

calibrationwater

Xe điện
Em đi đền ông Bảy thì thấy một bác kêu : ối z ời ơi ! mất tele phone rồi !

Em có mấy suy nghĩ: ông Thiêng sao kg vật chết chúng nó đi, sao ông
ại để dân quanh vùng nghèo thế , trong khi toàn cho lộc người ở đâu ...?

Vào đền thì thôi rồi , ong thủ vì 5-7 đám lên đồng với kg khí gấp gáp, vì còn phải nhường chỗ cho nhóm khác, kg nhanh nhà đền mắng chết ....

Bát nháo

Gyn G.O

Xe hơi
Nhà cháu năm nào cũng đi lễ ông Bảy. Một lần đi bằng sedan lên cũng sợ chết khiếp.ngồi trên mà sót hết cả xe.Từ lần sau rút kinh nghiêm là đi luôn taxi từ nhà.

lancer_gala

Xe hơi
ui thế cơ ạ, em đi ông bảy toàn đi tàu :D, tối lên ngủ giấc sáng sớm đến nơi ạ :)

plink

Xe hơi
Ác ôn nông thôn thật, DCM cái bọn mất dạy. Em cũng đi lễ ông hoàng Bảy tháng trước nhưng không thấy vụ này. Hôm đó đoàn em đi 16 chỗ mà mất 2 tiếng bò từ phố Giàng vào vì đi đêm và đường quá xấu lại còn gặp 1 đoàn xe tải trở quặng đi ngược chiều.