Các bác giúp nhà cháu với

C.k

Xe buýt
Chuyện là dư lày, nhà cháu lần đầu tiên trong đời được sử dụng mẹc hiệu C280. Hôm qua khi đi trời tối nhà cháu phát hiện ra bệnh lạ là khi đèn cốt bật cái mà các bac vẫn gọi là projecter ý ló nhất định không chịu hấp háy (đèn xe nhà cháu là đèn bexnon) và quan trọng hơn là cháu đã căn chỉnh độ cao thấp theo ý cháu cơ mà hôm qua cái đèn xe nhà cháu nó cứ dọi xuống sát đường. Trong khoảng 30 mét thì sáng rất rõ nhưng xa hơn thì chả nhìn thấy gì sất. Báo hại nhà cháu phải bật cả đèn pha để nhìn cho rõ cơ mà mấy bác xe tải (cháu đi đường NGuyễn Khoái) ghét cháu nên ép cho dúi dụi. Vì vậy, hom nay cháu mạo muội thỉnh giáo các cây đa cây đề:
1. Đèn xe nhà cháu bị bệnh gì? Sửa ở đâu ạ? Có nhất thiết phải vào xưởng của mẹc hay không vì xưởng của mẹc xa nhà cháu quá nên đi hơi ngại.
2. Cái vành trước xe nhà cháu ló bị méo ở phía trong do chàu trèo lên vỉa hè trượt chân va vào ngay hòn gạch, nên hôm qua cháu đi trên cầu thanh trì chạy lên tốc độ khoảng 120km thì thấy tay lái và sàn rung. Vậy cháu phải năn slaij vành có phải không? và làm ở đâu là tốt nhất ạ? (Đừng xui nhà cháu thay mới, đắt lắm gấu nàh cháu xót lại mắng, khổ thân cháu).
Cháu xin chân thành đội ơn các bác, cô chú lắm lắm ạ. Vote và (b) nhà cháu nhiều lắm ạ.

gaz69

Xe điện
Website
www.autopart.vn
1-Nếu xe bác trang bị hệ thống tự động chỉnh đèn cao thấp thì hệ thống này trục trặc.
Hệ thống gồm: 1 mô-tơ nằm trong đèn pha để nâng cao thấp+ 1 công tắc điều chỉnh từ salon+ 1 cảm biến gắn vào thanh cân bằng để nhận tín hiệu+ 1 hộp điều khiển.
Nếu có nút chỉnh độ cao đèn từ sa-lông bác thử sử dụng xem sao.Nếu nó ngóc lên theo ý bác và khi di chuyển nó lại chúc xuống thì khả năng hỏng hóc nằm tại thanh cân bằng trước:^)
Nếu bác đứng im chỉnh ngon xong xuôi,rút luôn dây cung cấp điện cho mô-tơ đèn xem nó có đứng im không?Còn thủ công hơn là chỉnh bằng tay trên mô-tơ này,xong ngắt luôn nguồn của nó-xe bác thành xe không có hệ thống chỉnh đèn :P
2-Vành thì hơi mệt-Hình như VN chưa nắn được vành cong ( chưa có máy móc) nên nếu bánh dự phòng cùng loại vành,thì cụ nên chuyển chỗ cho bánh vênh.Còn nếu không giống nhau thì bác phải thay rồi( 1 bộ vành Tàu ở ngoài đắt hơn 1 chiếc vành zin tý ty)

Theo em bác đọc kỹ dưới chữ ký của bác này: phụ tùng BMW và MERRCEDES trên WWW.AUTOPART.VN
hotline 098 338 6888

mr_limo

Xe buýt
xe xịn, nhiều công nghệ phức tạp quá ạ.

C.k

Xe buýt
1-Nếu xe bác trang bị hệ thống tự động chỉnh đèn cao thấp thì hệ thống này trục trặc.
Hệ thống gồm: 1 mô-tơ nằm trong đèn pha để nâng cao thấp+ 1 công tắc điều chỉnh từ salon+ 1 cảm biến gắn vào thanh cân bằng để nhận tín hiệu+ 1 hộp điều khiển.
Nếu có nút chỉnh độ cao đèn từ sa-lông bác thử sử dụng xem sao.Nếu nó ngóc lên theo ý bác và khi di chuyển nó lại chúc xuống thì khả năng hỏng hóc nằm tại thanh cân bằng trước:^)
Nếu bác đứng im chỉnh ngon xong xuôi,rút luôn dây cung cấp điện cho mô-tơ đèn xem nó có đứng im không?Còn thủ công hơn là chỉnh bằng tay trên mô-tơ này,xong ngắt luôn nguồn của nó-xe bác thành xe không có hệ thống chỉnh đèn :P
2-Vành thì hơi mệt-Hình như VN chưa nắn được vành cong ( chưa có máy móc) nên nếu bánh dự phòng cùng loại vành,thì cụ nên chuyển chỗ cho bánh vênh.Còn nếu không giống nhau thì bác phải thay rồi( 1 bộ vành Tàu ở ngoài đắt hơn 1 chiếc vành zin tý ty)
Bộ má phanh của em về chưa bác? Bác có đặt được vành không? nếu được đặt cho em 1 cái? Vành trong hãng đắt quá