[Thảo luận] Các cụ cho e hỏi lỗi chưa sang tên đổi chủ, ủy quyền.

xanh

Xe điện
Công nhận bên tư bản giãy chết mọi thứ đều dễ chịu chứ không như mềnh!

dht

Xe điện
Hi hi, em thấy cụ phát biểu vội ấy chứ:D:
- Cái đoạn đỏ đỏ kia em nghi ngờ lắm, Lật pháp nào công nhận việc mua bán ô tô trao tay, không sang tên đổi chủ là hợp pháp???

- NĐ34 ghi là "[FONT=&quot]Xử phạt chủ phương tiện vi phạm quy định liên quan đến giao thông đường bộ[/FONT]", trong khi chủ phương tiện bán xừ nó xe rồi còn đâu nữa mà phạt nên em mới bảo là chuối. Với phương tiện chưa chuyển quyền sở hữu thì chủ nó là ai? khi bán xe mà không làm thủ tục sang tên hợp pháp thì cơ quan nhà nước (hay người thi hành công vụ là xxx) căn cứ vào đâu để xác định chủ phương tiện???. Trong các trường hợp tai nạn GT xxx đều lôi chủ phương tiện (người/cơ quan đứng tên đăng ký xe) ra pháp luật làm việc cụ nhé.
Mua bán xe ô tô là loại giao dịch dân sự chuyển quyền sở hữu tài sản được quy định trong Bộ Luật dân sự.

Liên quan đến giao dịch dân sự, chuyển quyền sở hữu có rất nhiều điều khoản mà em không tiện trích dẫn ra ở đây.

Cụ nên tìm hiểu các văn bản về luật để hiểu rõ và phân biệt được sở hữu tài sản và các thủ tục liên quan đến chuyển quyền sở hữu. Những câu hỏi của cụ đều có trả lời đầy đủ. Nói chuyện với người không hiểu biết về luật rất... mệt :D

Ncgroup

Xe tải
Em thề, em hứa, em đảm bảo xxx nói chuyện với e không dám hỏi câu này b-)

Hoathanhtao

Xe điện
đã là luật thì các Cụ nên chấp hành, ^:)^
không sang tên đổi chủ là gian lận, trốn thuế, phí
mún gian lận thì phải tìm cách mà lách ( ủy quyền, mượn, lái thuê )
lách không được thì phải nộp phạt,:)):)) vây thôi,
Cụ noi chuẫn thía! Nhưng mà sơn ăn tùy mặt,xxx luôn ở cửa trên,Nếu ăn được thì tốt,xương quá thì đợp miếng sau.=))Chã mất gì,thế mới ghét

sương mù

Xe máy
Hê hê, giờ cháu mới biết có cái luật yêu cầu phải đi xe chính chủ :))

hungdqk

Xe tăng
Website
www.duchungvn.com
Xxx hỏi thù cứ xe đi mượn. Ko nhớ tên trên dki thì lại bảo là xe ng nhà mượn của bạn nên ko biết tên. Thì po" xxx cg tra phạt đc lỗi

juvihp

Xe đạp
cả nhà 5 người có 1 xe thay nhau để đi mà đòi chính chủ cái gì,kiểu này chắc phải mang cả sổ hộ khẩu theo xe luôn,có khi chính chủ XXX lại bắt chờ để về địa phương xác định nhân thân cũng nên=))

oojimioo

Xe tăng
Lỗi này xxx phạt là co cái mồm của chủ xe thôi mà, ai bảo đi nói với nó là xe mua lại cơ :))
chỉ cần nói là xe tôi đi mượn thôi
chắc tại cái tôi cụ ấy lớn quá... xe mất tiền mua lại phải bảo là mượn.. cú thật :D

NISSAN GTRL

Xe hơi
vu này xxx lại ăn bẩn rồi

Honda24607

Xe máy
Nói chung luật để bảo vệ......em đọc ở một tờ báo nào đó họ viết: Hiện tại sâu mọt quá nhiều nên cố gắng đánh thuế tất cả cái gì có thể nghĩ ra để tận thu. Thực sự LĐ muốn cho đất nước phát triển và quản lý dễ thì nên bỏ thuế khi xe sang tên lần 2. Em thấy có vẻ hợp lý các cụ ạ.

Tribute

Xe container
Mua bán xe ô tô là loại giao dịch dân sự chuyển quyền sở hữu tài sản được quy định trong Bộ Luật dân sự.

Liên quan đến giao dịch dân sự, chuyển quyền sở hữu có rất nhiều điều khoản mà em không tiện trích dẫn ra ở đây.

Cụ nên tìm hiểu các văn bản về luật để hiểu rõ và phân biệt được sở hữu tài sản và các thủ tục liên quan đến chuyển quyền sở hữu. Những câu hỏi của cụ đều có trả lời đầy đủ. Nói chuyện với người không hiểu biết về luật rất... mệt :D
Công nhận...Mệt. :D

agrimeco

Xe lăn
Phạt vì cái tội ... lạy ông tôi ở bụi này. Cơ mà mất tiền mua xe lại ko dám nhận của mình thì kể cũng ức thật, nên xem xét sửa đổi luật vịt các cụ nhỉ.

Bill_per

Xe hơi
Cũng như các bác ở trên đã nói, em gặp nhiều rồi, kiểm tra hành chính cũng có. Cứ bảo xe tôi mượn, chủ xe tên gì tôi không nhớ vì có người mượn hộ. Còn lệ phí trước bạ thì nản thật ... chán chả buồn nói.

henryk

Xe buýt
Em cầm lái vài chục cái k chính chủ rùi, chửa thấy xxx nào đè vụ này cả. Mà VN mình đâu có luật xe phải chính chủ8-> thế cho thuê xe tự lái thì sao bây giờ. Em chả tin ông e dai bác :-w
Đấy là Cụ không đi xa thôi, nếu Cụ đi xe biển của các tỉnh miền bắc vào các tỉnh miền nam và tây nguyên sẽ bị XXX vịn lỗi này ngay.

linhbap

Xe buýt
thank you bác. chắc e lại phải đến chỗ mua xe xin cái giấy ủy quyền rồi.Bọn XXX tỉnh chó thật.
Ông a zai e chết vì tội thật thà
Bác nói xxx như thế là không đúng và không nên.
Họ phạt đúng luật đấy chứ.