Các cụ có kiến thức vì tâm linh kíu em vụ này X_X

Leopon

Xe tăng
Dạo này em không có nhà, hôm qua nghe gấu kể chuyện mà em... bó tay:
- Đêm qua F1 nhà em (3 tuổi chẵn) đang ngủ thì ré lên khóc, gấu hỏi làm sao thì F1 bảo "có 1 cô áo đen nằm cạnh con" :(, gấu dỗ dành rồi F1 yêu cầu "mẹ đổi chỗ cho con". Gấu cũng choáng phải gọi bà sang ngủ cùng. Sáng ra, gấu hỏi lại F1, F1 vẫn bảo "có 1 cô áo đen ở trên giường, cô ý cầm cái túi, cô ý cứ lườm con".

Phải làm sao hả các cụ?
CHuyển mẹ và bé sang phòng khác, còn bố ở lại bắt quả tang.

Oldstar

Xe tăng
Cách khác là cụ kiếm cây dâu bẻ 1 vài cành nhỏ, bó lại thành cái roi. Trước khi đi ngủ cụ cầm cái roi dâu khua khoắng vài cái quanh giường rồi để roi gần giường, cũng khá hiệu quả

linkng

Xe tăng
Em hay vào trang tuvilyso.org để hỏi về chuyện tâm linh, cụ thử vào đấy hỏi xem.

Khiếp! một số cụ nói có "vong", rồi "yểm" nghe ghê quá. Cháu bé mới bị một đêm thôi mà, có thể là mơ ngủ thôi, cụ chụ cư stheo dõi đã. Ngày bé em bị thế này suốt, lớn lên ko bị nữa đâm ra lại nhớ mấy cô gái hay hiện lên trong mơ mới chết chứ lị:P

Hiệp Nexco

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
nexco.com.vn
Ai bảo cứ hay dọa ma bọn trẻ làm nó sợ cơ. Thay vì phải giải thích là không có ma trên đời thì người lớn hay dọa trẻ con. Có thể việc làm này lợi trước mắt (trẻ sẽ sợ và nghe theo lời người lớn) nhưng về lâu dài là không tốt.

Chuôt.47

Xe máy
Chuyện này không thể xem thường được cụ ạ, nhất là với trẻ con...
Theo em cụ nên vào chùa và hỏi các sư thầy xem cúng bái ra sao, mà cụ làm khéo léo chứ ko lại ảnh hưởng tâm lí của F1
Ông bà mình nói '' có thờ có thiêng, có kiêng có lành'' cụ ạ...

OnO

Xe đạp
Em nghĩ bọn trẻ con nó có óc tưởng tượng phong phú, ban đêm thiếu ánh sáng nên dễ nhìn gà hóa quốc. Mà bọn đấy có khi nói xong nó quên luôn, nhưng người lớn mà gặng hỏi hay tỏ vẻ quan tâm thì nó lại nghĩ chắc như đinh đóng cột là những gì nó thấy là đúng. F1 nhà em có lần còn chỉ vào cầu thang chung cư (lúc đấy em đứng bị khuất tường nên không nhìn thấy chỗ nó chỉ) hỏi là "Ai đấy mẹ". Em cứ tưởng có bác nào đi cầu thang bộ, ngó ra thì chả thấy ai :).
Để yên tâm cho bố mẹ là chính em nghĩ bác để cái dao hay cành dâu cũng được. F1 thì trấn an tinh thần nó là chính, đại loại bảo yên tâm, có bố/mẹ bảo vệ con....Chứ người lớn mà cuống với run, sợ nọ sợ kia thì hiển nhiên bọn trẻ con nó cũng sợ theo.

NDT78

[Tịch thu bằng lái]
Đặt con dao dưới đệm, vị trí giường ngủ cụ xem lại có nằm chiếu vào gương không vì khi thức dậy mắt nhắm mắt mở nhìn thấy mình trong gương thần hồn nát ần tính và tránh nắm ngủ dưới xà nhà. Hiện tượng nằm ngủ dưới xà nhà hay bị bóng đè (bạn em cũng bị bóng đè vì nằm ngủ dưới xà nhà, khi thay đổi vị trí ngủ thì không bị nữa)

BIBI111

Xe tải
dạ thưa các bác, thằng cu nhà em cũng bị như này, 4 ngày liền cứ nửa đêm là khóc ré lên, kêu là có con gì đứng ở phía cuối giường, và nhất định ko chiụ ngủ lại, làm em sợ mất vía. để dao, để tỏi, để bùa đầu giường không hết, cuối cùng em phải chọn giải pháp là kê lại giường hướng khác thì hết ạ.

LATDA 2107

Xe tải
{Salon Chợ xe}
Em thấy trẻ con như thế là bình thường các cụ ạ. Do ban ngày chơi đùa nhiều quá và đặc biệt là chí tưởng tượng của trẻ nhỏ rất phong phú.
Người lớn đôi khi cũng vậy các cụ ạ, ban ngày nghĩ nhiều về cái gì đó thì đêm thế nào cũng mơ thấy mà.
Cụ cũng thử theo cách mà mấy cụ trên này bảo ấy ( đặt con dao va 1 chiếc đũa dưới gối cuat F1 xem sao) em thấy cũng nhiều người làm vậy lắm ạ.

ngominh

Xe tăng
mới có 1 đêm mà nhiều cụ đã phán, vong, tà , mời thầy cúng , chuyển nhà.... e nghĩ chắc cháu ban ngày nghịch nên tối mơ thôi :D cứ giải thích theo khía cạnh truyện cổ tích, bà tiên, cô tiên cho các cháu đỡ sợ :P

bimbimzinzin

Xe tăng
Em nghĩ tụi trẻ con ban ngày nó nghịch quá nên khi ngủ nó vậy, ngày trước khi F1 nhà em 4 tuổi chỉ có hai bố con ngủ cùng, có hôm đang ngủ nó ngồi dậy, tự nói và có những động tác như đang chơi với đứa trẻ khác...được một lúc nó khóc òa lên, khóc nức nở vừa khóc vừa kêu là có ai đó mắng nó... sau khi dỗ nó một lúc thì nó lại ngủ tiếp.

niceshot

Xe container
Lậy hồn với các cụ mê tín kinh người!

Trẻ con nó chơi nghịch, xem phim... rồi bị ám ảnh, đêm nằm ngủ mê. Chuyện mới xảy ra 1 lần mà các cụ đã tư ván đủ các kiểu trừ tà, yểm... cứ như đã tận mắt thấy ma rồi ấy.

Hồi bé em rất sợ ma, buổi tối ko dám ra khỏi nhà luôn. Lớn lên (chả nhớ từ bao giờ) vô cùng muốn nhìn thấy ma 1 lần mà gần 40 năm nay chưa thấy lần nào. Giờ chỉ sợ người thôi, ko sợ ma.

autocare24/7

Xe tăng
Em thì thấy Gấu làm như thế này ạ:
- Đốt giấy khua trong phòng
- Lấy cành dâu treo ở cửa phòng
- Dao để dưới đệm.

hoang87

Xe hơi
chào các cụ ạ.không biết cụ chủ thớt sau khi đăng đàn làm lễ rồi được các thầy tư vấn Tâm có an không hay là hoảng hốt thêm rồi làm các cách mà chẳng ăn thua gì.Điều đầu tiên là cụ chủ phải bình tĩnh trước những việc như thế ,giải thích cho F1 và người thân là không có chuyện ma quỷ về nằm cạnh và làm điều gì đó với mình.Cụ cần theo dõi xem những ngày tiếp theo F1 có lặp lại liên tục và vào cùng một thời điểm nhất định không ,ngoài ra cụ có những hướng dẫn cụ thể việc ăn uống và vận động của F1 ban ngày để buổi tối F1 có được một giấc ngủ sâu.Nếu cụ chủ muốn tìm đến tín ngưỡng và cần một điều gì đó để tin thì cụ và người thân hãy làm những việc thiện...cúng dường tam bảo vì những cái đó sẽ mang lại lợi lạc hơn.Chúc cụ chủ và gia đình an lành và hạnh phúc!

qlevis

Xe điện
ngày vợ e còn đang bầu bí, suốt ngày mơ thấy người bị cháy đen đứng ở góc giường. e thì nặng vía đêk nhìn thấy j bao h cả, nhưng vợ nói cũng sợ. e làm con dao để dưới gối-->hết, ko thấy vợ mơ nữa:P.-->bác cũng nên làm theo cách này xem f1 nhà bác thế nào