Các cụ nhà mình có cụ nào sưu tập rượu ngoại không ạ?

Trạng thái
Thớt đang đóng

Godfather77

Xe điện
Chả cụ nào vào show hàng nữa ạ.

jackal76

Xe tải
Chợ có vẻ trầm lắng quá, để mình thêm chút gia vị

Uploaded with ImageShack.us

http://www.huffingtonpost.com/2010/06/08/makers-mark-46-bourbon-di_n_604108.html#s86637&title=Four_Roses

http://diendanvanhoathethao.net/showthread.php?t=13182&page=74

Auchentoshan thuộc Lowland của Scotch, vùng này ở VN hay có Glenkinchie.

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
hoamoctrang1.multiply.com
Hí...hí.... Nhiều như em Show mãi cũng phải hết hàng nhá!:P. Còn 1 chai hôm rồi Sói nhà em tha về từ Cù Lao Chàm, để tối về em chộp rồi Post lên cho các Cụ ngắm vậy:)

tuankts

Xe tải
Đợt hàng mới của nhà em đây ợ. Talisker, Bowmore cho phần nhìn, Teacher's, King Robert, JW Red, Mc Arthur's cho phần uống...hẹ...hẹ...toàn chai 1L hết các cụ nhé.

tuankts

Xe tải
Show riêng 4 chai Single Malt trong đó kết nhất chai Talisker oi khói.

hanoi_batnang

Xe hơi
Dạ, còn đây là 2 chum "nếp cái Hoa Vàng" đã được hạ thổ 3 tháng nhà em đây ạ. Mỗi chum đựng 180L. Có thể tắm được các Cụ nhể?;))

Mỗi lần mở ra chỉ ngửi mùi đã thấy say. Mấy Bác "bợm" đến nhà em ngắm 2 chum này cứ gọi là ồ mê ly ...:P

cụ ngâm được mấy năm rồi để trắng không hay ngâm với gì vậy, em cũng vừa làm 2 vò như cụ

Văn Đoành

Xe điện

BMW-X5

Xe tải
Bac sang dg nguyen son mua loai ruoi danh cho khach vip tren may bay suu tam cho re

BMW-X5

Xe tải
Chet nhin thay da say roi cu a

tuankts

Xe tải
1 phần để ngắm, phần còn lại để uống mà cụ. Hàng xịn từ UK, như JW Red uống ngon lắm cụ ợ, kHác xa 1 trời 1 vực với loại cổ bi trong nc vẫn hay bán đầy ngoài đường, thơm, ngon, đượm khói dã man, đấy là với loại Red mà thậm chí nhiều cụ chê La loại rẻ tiền ko uống đấy ợ. Còn laọi Teachers cụ hỏi thì cảm quan của em là rất ngon, em đút 1 chai vào tủ lạnh uống rất dc, vị Cream nên để ngăn đá như Gold dc, cảm quan là ko thơm lan tỏa như JW nhưng ngọt, phải nói hậu vị rất ngọt, ngọt hơn Chivas 12, êm, vị khói ít, rõ mùi gỗ sồi. Đánh giá của em thì trong các loại rượu Ko tuổi thì thằng này ngon nhất so với Dewars WL, JW Red, Bal fitness.

đăng_còi

Đi bộ
Nếu sưu tầm hoặc mua loại hiếm thì giá vẫn chấp nhận được, chứ chai bình thường có thể kiếm được ở khu vực thì không nên mua ở UK

http://www.masterofmalt.com/ giá còn nhỉnh hơn 1 chút

So sánh chai mua trực tiếp shop tại NN, vẫn rẻ hơn khá nhiều, 1 số trường hợp là rất rất nhiều với những chai độc, lạ, VN và khu vực k có.

Mình không nói 1 số chai như Laga 16y, Talisker 10y, Arberg 10y,...khá ít nhưng vẫn kiếm được ở VN.

Anh em thử xem, có mua được Douglas Laing Premier Barrel (any distillery),.... ở VN không với giá chấp nhận được. Em nó khoảng 60 Bảng UK giá web (đã gồm ship trong nội địa UK) + ship về VN, cũng không thể = giá gần 6 triệu ở VN (có shop mới nhập về bán).

Anh em mình sẽ biết ngay mà

Với những chai hiếm, bên kia khoảng 200 Bảng UK, chắc chắn giá sẽ gấp khoảng 3 lần.
Master vẫn đắt bác ạ. Rượu hiếm em tưởng phải hàng đánh số và theo các lễ hội oánh dấu chứ nhỉ? Rượu hiếm bên kia phải là loại tầm 2000 bảng trở lên. Em cũng có nhiều chai hay hay và nhờ mua được hôm nào em sẽ post hầu các bác.
Chai rẻ thì mua ở đâu cũng được còn chai đắt vẫn phải mua ở cửa hàng vì chúng đầu cơ để lấy lãi bác chơi rượu ạ. Bác có thể mua được ở hãng một số loại còn 1 số hàng hiếm nó vẫn bảo bác ra đại lý của nó. Ở Pháp một số loại rượu đắt thì hay bán ở hầm rượu cổ ở ngoại ô, nó không treo biển vì trốn thuế và thường là hầm rượu gia đình.

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
cụ ngâm được mấy năm rồi để trắng không hay ngâm với gì vậy, em cũng vừa làm 2 vò như cụ
Dạ, tính từ lúc hạ thổ rồi cất lên đến giờ cũng được hơn 1 năm rồi Cụ ạ. Nếp cái hoa vàng nguyên cả bã. Lâu ngày cái nó đọng ở dưới còn rượu ở trên trong có màu hơi vàng của mật ong. Hôm qua em thử mở nắp ghé mũi vào thơm lừng Cụ ạ...:)

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Em có cái tính, hứa cái gì mà chưa làm được thì lúc nào cũng bứt rứt. Bận quá, hôm nay mới "khoe" nốt cái "lọ rượu" mà Sói nhà em khuân về hôm ra Cù Lao Chàm. Các Cụ đoán xem nó là con gì? Thấy bảo tốt cho các Cụ:). Bận quá em cũng chưa chuyển qua cái bình thủy tinh.

Đây, nó đây:

Văn Đoành

Xe điện
Bình rượu nhà mợ Mộc có lẽ ngâm hàu biển nhể? Món này cực bổ đới.
Nhà cháu còn 1 bình 2 cặp bìm bịp+ tắc kè núi đá đương còn gửi tận Điện Biên. Hôm nào mang về cháu chụp ảnh lên khoe với các Cụ.
Thèng cu em cháu nó làm đầu bếp ở nhà hàng, thỉnh thoảng nó kiếm được ít trứng 33 ngâm rượu, nghe đồn rất ngon, có Cụ nào thử món này chưa ạ?

TungNguyenMD

Xe container
Em có cái tính, hứa cái gì mà chưa làm được thì lúc nào cũng bứt rứt. Bận quá, hôm nay mới "khoe" nốt cái "lọ rượu" mà Sói nhà em khuân về hôm ra Cù Lao Chàm. Các Cụ đoán xem nó là con gì? Thấy bảo tốt cho các Cụ:). Bận quá em cũng chưa chuyển qua cái bình thủy tinh.

Đây, nó đây:

Bình rượu nhà mợ Mộc có lẽ ngâm hàu biển nhể? Món này cực bổ đới.
Nhà cháu còn 1 bình 2 cặp bìm bịp+ tắc kè núi đá đương còn gửi tận Điện Biên. Hôm nào mang về cháu chụp ảnh lên khoe với các Cụ.
Thèng cu em cháu nó làm đầu bếp ở nhà hàng, thỉnh thoảng nó kiếm được ít trứng 33 ngâm rượu, nghe đồn rất ngon, có Cụ nào thử món này chưa ạ?
Đấy là bào ngư chứ cụ?

TungNguyenMD

Xe container
Master vẫn đắt bác ạ. Rượu hiếm em tưởng phải hàng đánh số và theo các lễ hội oánh dấu chứ nhỉ? Rượu hiếm bên kia phải là loại tầm 2000 bảng trở lên. Em cũng có nhiều chai hay hay và nhờ mua được hôm nào em sẽ post hầu các bác.
Chai rẻ thì mua ở đâu cũng được còn chai đắt vẫn phải mua ở cửa hàng vì chúng đầu cơ để lấy lãi bác chơi rượu ạ. Bác có thể mua được ở hãng một số loại còn 1 số hàng hiếm nó vẫn bảo bác ra đại lý của nó. Ở Pháp một số loại rượu đắt thì hay bán ở hầm rượu cổ ở ngoại ô, nó không treo biển vì trốn thuế và thường là hầm rượu gia đình.
Cụ nói đúng. Khi nào biết nhà này mở thùng rượu 30 years chẳng hạn. Dân nghiền rượu xếp hàng ô tô dài mấy cây số để mua

jackal76

Xe tải
Với chai tầm 2000 bảng trở lên, thì đỉnh rồi bác. Những chai này, anh em mình mua sao được, tiền là 1 phần, cảm nhận được giá trị không và dám xuống tay mua hay không lại là chuyện khác.

Không phải chai nào đánh số (batch No, bottle/cask No,..) cũng đắt đâu bác.

Anh em mình chơi rượu, sẽ tuyệt nếu tìm được chai đánh giá tốt, hiếm nhưng giá vẫn phải chăng. VD chai Port Ellen (silent) - 8th Release - 1978 29 year old

http://www.htfw.com/scotch-malt-whisky/islay/port-ellen-silent/port-ellen-silent-8th-release-1978-29-year-old

Em nó đánh số 6618 - chai hiện stock, giá 500 Bảng, giá kém xa 2000 nhưng nếu được sở hữu đã quá tuyệt vời. Nếu tìm hiểu kỹ về whisk(e)y, nói đến Port Ellen & Brora, ai cũng biết cả.

Còn nếu tiền là chuyện nhỏ, cũng có khá nhiều chai Super Rare nhưng k dễ tìm, VD Springbank 1919, giá gần £50.000 ( khoảng hơn 1,5 tỷ VNĐ).

Các bác chiêm ngưỡng em nó, ở link dưới

http://www.worldwhiskyindex.com/whisky.asp?i=3936

Những chai này, hỏi anh em mình mua sao được

Do vậy trở về điều mình cần nói, tìm chai hiếm (thậm chí khó kiếm ở NN, review tốt, giá trong khả năng) - là tiêu chí của mình.

Mình vừa kiếm được Douglas Laing - Old & Rare Platinum Selection Tamdhu 20y 1989 (số riêng cho từng chai, tổng số 232 trên TG). Thực ra Douglas Laing - Old & Rare Platinum Selection cũng khá hiếm nhưng NN vẫn nhiều, VN vẫn thỉnh thoảng có ở shop, thường hét giá trên 30 quả, rẻ cũng phải 25 quả. Nhưng vấn đề nằm ở chỗ tìm được em Tamdhu - chai này rất rất khó (thậm chí cả ở NN) vì distillery này đã đóng cửa, hơn nữa chai này cũng khó kiếm. 2 chữ "quý hiếm" với mình nằm ở đây.

Godfather77

Xe điện
Sao cụ jackai76 ko show hình thật mấy chai rượu lên cho mọi người chiêm ngưỡng...

Trạng thái
Thớt đang đóng