Các cụ nhà mình có cụ nào sưu tập rượu ngoại không ạ?

Trạng thái
Thớt đang đóng

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
hoamoctrang1.multiply.com
Bình rượu nhà mợ Mộc có lẽ ngâm hàu biển nhể? Món này cực bổ đới.
Nhà cháu còn 1 bình 2 cặp bìm bịp+ tắc kè núi đá đương còn gửi tận Điện Biên. Hôm nào mang về cháu chụp ảnh lên khoe với các Cụ.
Thèng cu em cháu nó làm đầu bếp ở nhà hàng, thỉnh thoảng nó kiếm được ít trứng 33 ngâm rượu, nghe đồn rất ngon, có Cụ nào thử món này chưa ạ?
Hi...hi... em chưa thấy ai nói Hàu ngâm rượu bao giờ;)). Cái này là Bào Ngư Cụ ạ:)

tranhgochay

Xe buýt
hic, em không uống được rượu beer, tu coca - cola còn say nữa...đành hóng thớt của lão Bố Già vậy

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
hoamoctrang1.multiply.com

minhchi233

Xe điện
Em chưa hiểu sưu tầm rượu để làm gì nếu không uống nó, nếu vậy sao không sưu tập cái vỏ thôi nhỉ :102:
Cụ mà không nhanh lên là chai JW Macaren chỉ còn vỏ thôi đới nhá!
@ Các Cụ: Đã vào mùa táo mèo, các Cụ đã chuẩn bị ngâm táo mào chưa ạ?

win_100

Xe điện
Sang tháng 8 hoặc tháng 9 nhé cụ, táo lúc đấy mới ngon

minhchi233

Xe điện
Sang tháng 8 hoặc tháng 9 nhé cụ, táo lúc đấy mới ngon
Cụ ơi, Táo mèo mùa này đã chín chưa ạ?
Hôm trước các Cụ có nhắc đến loại này của Tung của, Các Cu nhà mình chê kinh lắm, nghe nói cũng đắt. Hôm trước cháu đến nhà ông anh thấy có chai này trong chạn bát, nghe nói của nhà thầu TQ cho, học tập các Cụ cháu cũng ra sức chê rượu tàu ( thức ra cháu cũng mếm thử loại này bên TQ rồi, cực nồng và khó uống), ông anh bẩu chú mang về mà uống.
Loại này có tên Ngũ Lương Dịch, 52% độ cồn.

Bên cạnh nó là chai Glenfdiich 19 năm, ủ trong thùng gỗ sồi đã dùng để ủ whisky Bourbon Mỹ, chai này là thế hệ thứ 2 của chai 19 năm chai đầu có vỏ hộp màu vàng Được ủ trong thùng gỗ sồi đã từng dùng để ủ rượu wine Madeira . Cả 2 phiên bản này được nhà Glenfiddich làm nhắm mục đích tôn vinh các nhà đi biển Bồ đào nha- những người đi xuyên các đại dương, tìm đến các vùng đất xa xôiu như Ma cau, Châu Mỹ..
Chai Bourbon Cask có giá 120 bảng, đắt hơn chai Madeira (giá 90 bảng)

Chỉnh sửa cuối:
B

Banned_U000001

[Đang chờ cấp bằng]
Cụ ơi, Táo mèo mùa này đã chín chưa ạ?
Hôm trước các Cụ có nhắc đến loại này của Tung của, Các Cu nhà mình chê kinh lắm, nghe nói cũng đắt. Hôm trước cháu đến nhà ông anh thấy có chai này trong chạn bát, nghe nói của nhà thầu TQ cho, học tập các Cụ cháu cũng ra sức chê rượu tàu ( thức ra cháu cũng mếm thử loại này bên TQ rồi, cực nồng và khó uống), ông anh bẩu chú mang về mà uống.
Loại này có tên Ngũ Lương Dịch, 52% độ cồn.

Chai này đắt ko cụ, hôm trước đc mời uống 1 chai toàn chữ tàu giống giống, vuông mà thơm sực lên ko chịu được. Cứ tưởng diệu dởm :))

minhchi233

Xe điện
Chai này đắt ko cụ, hôm trước đc mời uống 1 chai toàn chữ tàu giống giống, vuông mà thơm sực lên ko chịu được. Cứ tưởng diệu dởm :))
Hôm lọ có Cụ gì đi Tàu bẩu giá bêb bển hơn ngàn tệ Cụ ợ, chai của cháu chắc cũng dởm, cháu để nghịc chứ quyết khongbuo61n ạ.

OxIT

Xe buýt
Em có 1 chai Kavalan, wisky đài, có người tặng nhưng không uống, có bác nào có nhu cầu không ? Giá 1tr.

OxIT

Xe buýt
Màu khói vàng. Chắc bác cũng biết loại này nhỉ, nghe tây đồn ngon hơn wisky Scotland mùi hoa quả nhiệt đới. Nhưng em cai rượu rồi nếu không cũng thử.

minhchi233

Xe điện
Màu khói vàng. Chắc bác cũng biết loại này nhỉ, nghe tây đồn ngon hơn wisky Scotland mùi hoa quả nhiệt đới. Nhưng em cai rượu rồi nếu không cũng thử.
Kavalan là nhãn rượu Whisky Single Malt được Người Taiwan làm theo cách của họ, tại đảo Taiwan nới được cho là có vùng thổ nhưỡng, khí hậu tương đối giống với Tô- Cách - Lan.
Nhãn rượu này liên tiếp đạt nhiều giải thưởng nhiều năm liền trong các cuộc thi.
Tuy rươu không ghi tuổi nhưng giá khá đắt. Chai của Cụ giá thị trường khoảng 1,5T, chai màu xanh giá khoảng 1,3 T.

Blueking

Xe hơi
Các cụ nhà em ọp lẩu cá chia nhau hết 1 em Bal 30, em úp cái hình các cụ coi:D

Nhìn chai Balen này thèm quá.Mùa đông em uống dòng Finest vơi Jeam beam đã sướng hét cả thẳng người rồi.Uống cái này vào chắc chỉ sướng nhất Gấu :))

Trạng thái
Thớt đang đóng