[Thảo luận] Các cụ xem cháu xử như này có "hiền quá mức" ko ah?

vnitmaster

Xe buýt
Sáng nay nhà cháu theo định kỳ lại bon bon đi làm trên đường Trường Chinh. Đến chỗ ngã tư cầu vượt Vọng nhà cháu đi qua gầm cầu rẽ trái ra Giải Phóng. Đang đi thì có 1 ông Kia Forte oánh cái uỳnh cái vào mông nhà cháu. Nhà cháu cũng muốn xem như nào nhưng đường quá đông (8h sáng mà) nên phải tiếp tục đi, vừa đi vừa nhìn chiếu hậu xem thằng Forte như nào. Được một lúc thì nó đi ngang qua xem em, kéo kính và nhìn sang, em kéo kính bảo xuống xem như nào. Nó cười và vù luôn.

Nhà cháu nghĩ, đường đông thế này mà mình đuổi có khi tai nạn (nhà cháu lái mới) nên thôi tạt vào lề xem như nào, may mà xe ko bị sao :(. Hix, nếu các cụ là cháu thì các cụ xử như nào ah?

Bóng Chày

Xe lừa
Cụ xử quá chuẩn. Mà đây là lần đầu hả cụ? Em bị đến hàng trăm lần rồi. Em nghĩ thế này, chả ai cố tình đâu. Xe em lại có bảo hiểm nên thường là em kệ, như kiểu đi đường làng em ngỳ trước em toàn tránh bãi của gâu đầy đừng.
Sáng nay nhà cháu theo định kỳ lại bon bon đi làm trên đường Trường Chinh. Đến chỗ ngã tư cầu vượt Vọng nhà cháu đi qua gầm cầu rẽ trái ra Giải Phóng. Đang đi thì có 1 ông Kia Forte oánh cái uỳnh cái vào mông nhà cháu. Nhà cháu cũng muốn xem như nào nhưng đường quá đông (8h sáng mà) nên phải tiếp tục đi, vừa đi vừa nhìn chiếu hậu xem thằng Forte như nào. Được một lúc thì nó đi ngang qua xem em, kéo kính và nhìn sang, em kéo kính bảo xuống xem như nào. Nó cười và vù luôn.

Nhà cháu nghĩ, đường đông thế này mà mình đuổi có khi tai nạn (nhà cháu lái mới) nên thôi tạt vào lề xem như nào, may mà xe ko bị sao :(. Hix, nếu các cụ là cháu thì các cụ xử như nào ah?

xtitan

Xe buýt

khổ thân cụ gặp thằng lái xe ko có văn hoá, thôi chấp nhận cụ ạ, xe có bảo hiểm là ko lo rồi

vnitmaster

Xe buýt
khổ thân cụ gặp thằng lái xe ko có văn hoá, thôi chấp nhận cụ ạ, xe có bảo hiểm là ko lo rồi
Hix, nhà cháu có khi phải đi mua bảo hiểm thật. Định mua mấy lần nhưng các bác ở công ty toàn cản với lí do "Úi, tao đi BMW còn chả mua nữa là BYD của Tàu". Hix!

Theo các cụ giờ nhà cháu đi mua đc ko?

vnitmaster

Xe buýt
Cụ xử quá chuẩn. Mà đây là lần đầu hả cụ? Em bị đến hàng trăm lần rồi. Em nghĩ thế này, chả ai cố tình đâu. Xe em lại có bảo hiểm nên thường là em kệ, như kiểu đi đường làng em ngỳ trước em toàn tránh bãi của gâu đầy đừng.
Vâng, nhà cháu lần đầu bị táng ah. Vodka mời cụ nhé!

Bùi Minh Tiến

Xe buýt
Cụ hiền ... như Em :)

Chỉnh sửa cuối:

tromtrau

[Tịch thu bằng lái]
Em nghĩ là ông Fote thấy ko sao nên đi luôn thôi.

lenamhung83

Xe tăng
Ra đường va chạm là chuyện thường, ko làm sao là ok rùi, cho qua đi

duongvenha

Xe máy
Thôi cụ ah! Anh em h vẫn dặn nhau ra đường ai cũng là sư cả. Cụ cứ adidaphat rồi cười lại với nó 1 cái cho lành. Ko hoa cải lại bay tung tóe mệt lắm.
Dưng cụ vẫn nên mua cái bảo hiểm cho nụ cười bớt nhạt!

Bóng Chày

Xe lừa
Tiết kiệm bảo hiểm ko phải là văn hóa đi ô tô. Vn ta đang phát triển nên cũng tùy thôi. Mua bảo hiểm thân vỏ toàn bộ xe được nhiều cái lợi. Chi phí cho nó ko cao, gọi là chi phí cơ hội. Cái lợi lớn nhất là mua lấy sự thanh thản trong lòng cụ ợ. Xe em bảo hiểm năm nào cũng khoảng 12 chai. Chia đều thì coi như đầu tư 1 chai/tháng. Với 1 chai/tháng này, em tránh được bực tức phải cãi nhau ngoài đường - kệ papa nó chứ vì móp méo thế nào đã có bh lo cụ ợ.
Ngoài ra hn chả may lụt, xe em trên từng cây số chả may bơi lội còn có bh lo. Mùa mưa bão đi xe chả may cây rơi vỡ kính hay méo xe, đã có bh lo. Chả may đi đâu vắng vẻ bị bẻ kiếng, gạt nước ... Đã có bh lo! Chả may mất cả xe, ít ra em được cái xe mới theo giá trị hóa đơn. ... Còn nhiều ưu điểm nữa. Cụ thấy có đáng ko?
Để em tìm thêm thông tin hôm nào em luận đàm với các cụ tại sao bim mẹc ko mua bảo hiểm. Bản thân em còn có một vợ ba giá trên 6 tỷ em ko ma ảo hiểm. Nhưng lý do của em khác hoàn toàn.

Hix, nhà cháu có khi phải đi mua bảo hiểm thật. Định mua mấy lần nhưng các bác ở công ty toàn cản với lí do "Úi, tao đi BMW còn chả mua nữa là BYD của Tàu". Hix!

Theo các cụ giờ nhà cháu đi mua đc ko?

vnitmaster

Xe buýt
Tiết kiệm bảo hiểm ko phải là văn hóa đi ô tô. Vn ta đang phát triển nên cũng tùy thôi. Mua bảo hiểm thân vỏ toàn bộ xe được nhiều cái lợi. Chi phí cho nó ko cao, gọi là chi phí cơ hội. Cái lợi lớn nhất là mua lấy sự thanh thản trong lòng cụ ợ. Xe em bảo hiểm năm nào cũng khoảng 12 chai. Chia đều thì coi như đầu tư 1 chai/tháng. Với 1 chai/tháng này, em tránh được bực tức phải cãi nhau ngoài đường - kệ papa nó chứ vì móp méo thế nào đã có bh lo cụ ợ.
Ngoài ra hn chả may lụt, xe em trên từng cây số chả may bơi lội còn có bh lo. Mùa mưa bão đi xe chả may cây rơi vỡ kính hay méo xe, đã có bh lo. Chả may đi đâu vắng vẻ bị bẻ kiếng, gạt nước ... Đã có bh lo! Chả may mất cả xe, ít ra em được cái xe mới theo giá trị hóa đơn. ... Còn nhiều ưu điểm nữa. Cụ thấy có đáng ko?
Để em tìm thêm thông tin hôm nào em luận đàm với các cụ tại sao bim mẹc ko mua bảo hiểm. Bản thân em còn có một vợ ba giá trên 6 tỷ em ko ma ảo hiểm. Nhưng lý do của em khác hoàn toàn.
Cụ phân tích chuẩn quá. Cụ cho nhà cháu xin cái hãng bảo hiểm của cụ đc ko ah? Nhà cháu gọi sale xem thế nào ah?

Tribute

Xe container
Chuyện vặt ấy mà, có lần em dừng đèn đỏ rất từ tốn thôi vậy mà có cụ Mẹc thơm luôn 1 phát vào mông con vợ còi của em nghe cái uỳnh, tiện đang chờ đèn nhảy xuống xem thế nào thì thấy môi cụ Mẹc ngậm chặt lấy cái vòng (mông vợ em nó đặt vòng bằng thép ống dày cỡ 2mm). Thế mà cụ Mẹc cứ ngồi nguyên trên xe, lạnh lùng chả bảo sao, nhà cháu thấy hơi sót cho cái môi vợ cụ ấy, nhưng cụ ấy ko thương vợ thì thôi mình cũng kệ, đèn xanh, lượn cho nó rộng đường.

crod

Xe tăng
thôi bỏ qua đi ku, sáng nay e cũng bị 1 thằng đi 2b cùng chiều táng lệch cả cái gương bên lái rồi lượn mất, e cứ tưởng gẫy thế mà may mà quá nó lại gập bt.

binhnq2

Xe tăng
he he, bỏ qua đc thì bỏ qua, hồi có lần e đi trên đường ra Nội Bài, đến đèn đỏ nghe rầm phát sau mông, quay lại thấy 1 chú ngồi im trong xe, xuống thấy ko có dấu hiệu gì nặgn, e đi tiếp, đến đoạn đèn đỏ lại nghe rầm phát, quay lại vẫn thằng đó, điên hết cả người, e xuống xe ra chửi nó phát, rồi đá phát vào đầu xe nó rồi đi tiếp.
Còn vụ khác, e đóng vai Kia Forte của cụ chủ thớt (e đi matiz), e cũng đâm 1 bác vios lung lay cái cản sau (yếu thế ko biết), đường đông, bác ấy mặt hầm hầm đi tiếp, e vọt lên đi song song, kéo kính vẫy vẫy tờ 100K, bác ấy kéo kính xuống thò vào lấy, mặt lúc này mới giãn ra, ha ha.

X_FIVE

Xe điện
Giá mà lúc hạ kính xuống bác fo` te kia có 1 nhời xin lỗi thì cụ đỡ bức xúc hơn. Nhưng dù sao cụ xử lý thế cũng được.
Không có gì quá to tát mà!

Loong Phoong

Xe điện
tại xe bác mới quá ý mà, k nặng là ok rồi, k sao cả, bác tài kia thì đáng trách, dù k sao thì cũng xuống xem thế nào, ngon lành a e lại đi thôi có gì đâu

Zepeo

Xe tải
Website
dichvu.alolo.vn
Bỏ qua đi cụ, láo ngáo gặp mấy thằng trẻ trâu có khi nó còn bắt đền mình =P~

(tốt nhất là mua bảo hiểm toàn thể @-))