[Thảo luận] Các cụ xem cháu xử như này có "hiền quá mức" ko ah?

quangdieu05

Xe buýt
he he, bỏ qua đc thì bỏ qua, hồi có lần e đi trên đường ra Nội Bài, đến đèn đỏ nghe rầm phát sau mông, quay lại thấy 1 chú ngồi im trong xe, xuống thấy ko có dấu hiệu gì nặgn, e đi tiếp, đến đoạn đèn đỏ lại nghe rầm phát, quay lại vẫn thằng đó, điên hết cả người, e xuống xe ra chửi nó phát, rồi đá phát vào đầu xe nó rồi đi tiếp.
Còn vụ khác, e đóng vai Kia Forte của cụ chủ thớt (e đi matiz), e cũng đâm 1 bác vios lung lay cái cản sau (yếu thế ko biết), đường đông, bác ấy mặt hầm hầm đi tiếp, e vọt lên đi song song, kéo kính vẫy vẫy tờ 100K, bác ấy kéo kính xuống thò vào lấy, mặt lúc này mới giãn ra, ha ha.
Quả này cụ Funs hay thật đó cụ. :))

xeruabo2

Xe điện
Cụ ko hiền nhưng ... có lý ợ ! Trong tình huống tương tự thì e cũng cư xử như cụ thoi chứ đôi co chẳng may nó phang cho nhát thì thiệt . Ra đường thì 01 sự nhịn là 99 sự lành cụ ợ : " của đi thay tiền ". E mời cụ 01 ly để chúc mừng cho tinh thần of %%-

WhiteGet

Xe điện
E cũng dính 2 vụ như cụ, e cũng toàn như cụ, cảm thấy ko sao là e đi luôn, tích lại mấy lần, cuối năm đi làm BH 1 thể!

xelu@

Xe tải
Ở hiền ,gặp lành cụ ạ !!! Biết đâu xuống cãi vã , sỉ vả................cuối cùng lại tơi tả cụ ạ >:)

yeswrong

Xe buýt
Sáng nay nhà cháu theo định kỳ lại bon bon đi làm trên đường Trường Chinh. Đến chỗ ngã tư cầu vượt Vọng nhà cháu đi qua gầm cầu rẽ trái ra Giải Phóng. Đang đi thì có 1 ông Kia Forte oánh cái uỳnh cái vào mông nhà cháu. Nhà cháu cũng muốn xem như nào nhưng đường quá đông (8h sáng mà) nên phải tiếp tục đi, vừa đi vừa nhìn chiếu hậu xem thằng Forte như nào. Được một lúc thì nó đi ngang qua xem em, kéo kính và nhìn sang, em kéo kính bảo xuống xem như nào. Nó cười và vù luôn.

Nhà cháu nghĩ, đường đông thế này mà mình đuổi có khi tai nạn (nhà cháu lái mới) nên thôi tạt vào lề xem như nào, may mà xe ko bị sao :(. Hix, nếu các cụ là cháu thì các cụ xử như nào ah?
Thế là được cụ ạ. Là em thì em gọi bảo hiểm, gặp thằng ngông ngông thì cãi nhau vừa tắc đường vừa bực thêm, thằng tử tế nó đã xuống xin lỗi đoàng hoàng

cuongdt86

Xe tăng
Ra đường bây giờ sợ lắm cụ ơi. Cứ hòa nhã, niềm nở thôi ạ. Bài học bác Captiva đen trước cửa tòa nhà Vimeco còn nóng hổi đấy!

Tungbin

Xe buýt
thấy ko sao nên cười trừ đi đây mà cụ, thôi thì 1 điều nhịn 9 điều lành

Comeback86

Xe buýt
cụ là chắc chắn đã nghiên cứu rất kĩ vụ Hàng Mành .vuốt cụ,

tantien

Xe tải
Cụ vnitmaster à, xin lỗi cụ nhé. Lúc đấy đường đông quá, nhà cháu mải ngắm... gái nên kiss your ass ;). Quả đấy cụ mà góp ý gì với em là em rút quả hoa cải giấu trong cốp ra ngay đấy b-)!

anhtho

Xe ngựa
Theo cụ tả thì " oánh cái uỳnh vào mông.." như vậy là có uỳnh thật không? cụ có phải làm sơn si gì không. Nếu nhẹ thì thôi, còn nếu móp mép thì cũng phải dừng lại mà xem xét, giải quyết chứ. Cụ đang đi trước nó cơ mà.

Bóng Chày

Xe lừa
Em mua của Bảo Việt. Lý do đơn giản là sale bán xe cho em là đại lý với Bảo Việt (Toy Hoàn kiếm). Nói thật em chả quan tâm hàng nào. Quan trọng là ngướinn bán cũng là sale bán xe. Có chuyện gì họ hỗ trợ nhanh lắm vì mình là khách hàng ruột mà. Trước em cũng từng mua Liberty hay 1 hãng gì nữa quên rồi, chất lượng phục vụ như nhau hết thôi.

Cụ phân tích chuẩn quá. Cụ cho nhà cháu xin cái hãng bảo hiểm của cụ đc ko ah? Nhà cháu gọi sale xem thế nào ah?

congdung04

Xe tải
Cụ chủ ơi, tay đó nhìn cụ và cười đầy ẩn ý còn gì, nó cười là vì xe cụ không sao đấy mà, sống ở ta thì xử như cụ là xử đẹp. Gớm mà cụ cứ khiêm tốn là lái mới, cháu thấy cụ ngả nào cũng tít cách đây mấy tháng rồi còn gì nữa mà mới :D

mrkoi

Xe tăng
E nghĩ phải xem nó thế nào đã chứ, quả nó uỳnh là cụ phải đứng lại, k may nó làm cho phát méo hết bên mông e ý thì sao, hjxx... Bít là 1 nhịn 99 lành nhưng mà cái gì nó quá thì cũng phải xem xét lại có nên 1 nhịn k, e là e cứ xuống xem thế nào rùi giải quyết sau...
Mà thui cũng mừng cho vợ cụ vì k bị sao là may rùi, cụ cứ đi bình thường, đúng luật, đừng nên nghĩ tới việc mình là dân mới lái cụ à, nó thiếu sự tự ti :))

vnitmaster

Xe buýt
Hix, sáng nay tranh thủ đi làm sớm check lại thì hóa ra ko chỉ bật 2 đèn biển mà còn xịt luôn rồi ah. Nhà cháu dự là vỡ bóng rồi. Còn nếu nhìn ngang *** xe thì đoạn giữa bị móp vào rồi :(. Mất zin của nhà cháu rồi!

Chán quá! Nhà cháu đi 1 tháng trời đây là lần đầu va chạm mạnh như thế vì nhà cháu chưa quẹt vào tường hay quẹt vào xe máy hay oto nào cả :)

vnitmaster

Xe buýt
E nghĩ phải xem nó thế nào đã chứ, quả nó uỳnh là cụ phải đứng lại, k may nó làm cho phát méo hết bên mông e ý thì sao, hjxx... Bít là 1 nhịn 99 lành nhưng mà cái gì nó quá thì cũng phải xem xét lại có nên 1 nhịn k, e là e cứ xuống xem thế nào rùi giải quyết sau...
Mà thui cũng mừng cho vợ cụ vì k bị sao là may rùi, cụ cứ đi bình thường, đúng luật, đừng nên nghĩ tới việc mình là dân mới lái cụ à, nó thiếu sự tự ti :))
Tại tắc đường quá cụ ah, đằng sau 1 loạt 4B và 2B cứ tin tin tin tin, loạn hết cả đầu!

Cụ chủ ơi, tay đó nhìn cụ và cười đầy ẩn ý còn gì, nó cười là vì xe cụ không sao đấy mà, sống ở ta thì xử như cụ là xử đẹp. Gớm mà cụ cứ khiêm tốn là lái mới, cháu thấy cụ ngả nào cũng tít cách đây mấy tháng rồi còn gì nữa mà mới :D
Oài cụ ơi, nhà cháu mới lái xe đc 1 tháng thôi ah. Còn trên OF thì nhà cháu cứ tít thôi, chưa có xe đã tít để ngắm xe và chém gió rồi mà cụ :D

may xe cộ cũng ko bị nặng thế là ổn rồi .nóng tính gặp bọn choai choai manh động thì mình thiệt thân
Vâng, nhà cháu nói thật nhà cháu sợ nhất là ....ngỏm. Đời còn dài, nhiều xe để đổi, giờ mới đi BYD đã ngỏm thì phí quá. haha

Em mua của Bảo Việt. Lý do đơn giản là sale bán xe cho em là đại lý với Bảo Việt (Toy Hoàn kiếm). Nói thật em chả quan tâm hàng nào. Quan trọng là ngướinn bán cũng là sale bán xe. Có chuyện gì họ hỗ trợ nhanh lắm vì mình là khách hàng ruột mà. Trước em cũng từng mua Liberty hay 1 hãng gì nữa quên rồi, chất lượng phục vụ như nhau hết thôi.
Okie cụ, vậy để em làm 1 vòng các sale, sale nào okie thì em chiến thôi.

Theo cụ tả thì " oánh cái uỳnh vào mông.." như vậy là có uỳnh thật không? cụ có phải làm sơn si gì không. Nếu nhẹ thì thôi, còn nếu móp mép thì cũng phải dừng lại mà xem xét, giải quyết chứ. Cụ đang đi trước nó cơ mà.
Nhà cháu check rồi, sơn chỉ hơi xước tý thôi, chủ yếu là bong 2 cái đèn biển, nhà cháu ấn lại tưởng ngon ai dè test lại thì xịt cả 2 bóng rồi. Quả này tối nay đi về ko biết có bị XXX vịn ko nữa :(

vnitmaster

Xe buýt
Cụ ko hiền nhưng ... có lý ợ ! Trong tình huống tương tự thì e cũng cư xử như cụ thoi chứ đôi co chẳng may nó phang cho nhát thì thiệt . Ra đường thì 01 sự nhịn là 99 sự lành cụ ợ : " của đi thay tiền ". E mời cụ 01 ly để chúc mừng cho tinh thần of %%-
Vâng, thanks cụ ah!

E cũng dính 2 vụ như cụ, e cũng toàn như cụ, cảm thấy ko sao là e đi luôn, tích lại mấy lần, cuối năm đi làm BH 1 thể!
Chia sẻ cùng cụ!

Ở hiền ,gặp lành cụ ạ !!! Biết đâu xuống cãi vã , sỉ vả................cuối cùng lại tơi tả cụ ạ >:)
Vâng, người em béo béo, nó mà chém là ngọt lắm nên em sợ!

Thế là được cụ ạ. Là em thì em gọi bảo hiểm, gặp thằng ngông ngông thì cãi nhau vừa tắc đường vừa bực thêm, thằng tử tế nó đã xuống xin lỗi đoàng hoàng
Vâng, nhà cháu nhìn cái mặt nó thì đúng là ko có chuyện xin lỗi đc cụ ah.

Ra đường bây giờ sợ lắm cụ ơi. Cứ hòa nhã, niềm nở thôi ạ. Bài học bác Captiva đen trước cửa tòa nhà Vimeco còn nóng hổi đấy!
Vâng, nhà cháu chỉ sợ nó chuyển nhà cháu lên Vimeco hoặc lên hàng Mành.

thấy ko sao nên cười trừ đi đây mà cụ, thôi thì 1 điều nhịn 9 điều lành
Vâng, vodka cụ nhé!

May ko phải hàng Mành :D
Vâng, nhà cháu chỉ sợ nó chuyển nhà cháu lên Vimeco hoặc lên hàng Mành.

cụ là chắc chắn đã nghiên cứu rất kĩ vụ Hàng Mành .vuốt cụ,
Các vụ nhà cháu đều nghiên cứu cụ ah, hix, tránh xa các tình huống dẫn đến chém, đâm, bắn,...huhu

Cụ vnitmaster à, xin lỗi cụ nhé. Lúc đấy đường đông quá, nhà cháu mải ngắm... gái nên kiss your ass ;). Quả đấy cụ mà góp ý gì với em là em rút quả hoa cải giấu trong cốp ra ngay đấy b-)!
Haha, hay là lắp cản nhỉ?

ndcuong

Xe tải
Sau cái vụ của cụ có khi cháu phải chèn quả ống thép vào mông rồi

Sieuthitaichinh

Xe tải
Ông forte đi sau chắc cũng nắm đc tình hình, thấy ko sao thì đi luôn cho đỡ mất thời gian. Cụ lái mới đường Hn thì cứ làm cái bảo hiểm cho chắc ạ

trungnd195

Xe tải
Nhà cháu hôm trước cũng bị 1 cụ Grand hun vào xxxx xe cháu, kụ ấy vừa đi xe vừa nhắn tin, hun đến chụt cái, cháu xuống bảo cụ ấy còn bảo tại cháu lùi vào, mọi ng đi đường thì bảo bắt kụ kia đền đi vì vừa đi vừa nhắn tin, hun xxxx rồi mà còn già mồn, nhưng đường đông, thương tích không đáng kể, kụ kia thì nhiều tuổi, nên cháu cũng thôi. Chỉ thiết nghĩ kụ kia nhiều tuổi mà ý thức chỉ như thằng con nít. giờ xxxx cháu vẫn còn thương, chưa có xiền để đi tân trang.:(|)