Cách SportHn kinh doanh chuyên nghiệp và OFer gà

Trạng thái
Thớt đang đóng

nacdanh1

Xe hơi
Cập nhật thông báo quyết định của BĐH (16h30 25/06/2018:

https://www.otofun.net/threads/cach-sporthn-kinh-doanh-chuyen-nghiep-va-ofer-ga.1361511/page-9#post-41573576

===================

Em muốn trình bày về cách shop SportHn kinh doanh chuyên nghiệp và hậu khách hàng.
Ngay từ đầu trong tin nhắn zalo em đã k muốn đưa lên OF cũng như k muốn đưa thẳng lên quán cafe để bóc phốt. Nhưng cách shop trả lời làm em không thoải mái. Nên em quyết định đưa lên để xin ý kiến các cụ các mợ. Đặc biệt một số cụ mợ kinh doanh chuyên nghiệp đúng chất OF mà em được biết: Cụ Gangnam , cụ bk.nguyenlinh cụ Trục , mợ Toét, mợ Ốc xinh ( Tự dưng k tag dc các mợ- trọng nam kinh nữ)
Nội dung chính như sau:
Vì còm của cụ Hùng Sushi nên em quyết định đặt mua thử sản phẩm bên shop SportHN nhưng kết quả em nhận được khá là kém, nói thẳng ra là quá thất vọng vì sản phẩm của shop mình. Mặc dù bạn nhân viên tiếp thị khá nhiệt tình.
Em kể cụ thể trải nghiệm của em với shop.
Sáng em có đặt mua sp của shop qua zalo, cũng được bên nhân viên tư vấn các kiểu và em qđ mua 2 sp.
Đến trưa nhận được sp theo đơn đặt hàng. Nhưng em hoàn toàn k hài lòng.
Cụ SportHN nói là tem được in ép nhiệt công nghệ cao nhưng sản phẩm em nhận đến tay như hình dưới.

(em sợ bạn giao hàng k tìm dc nên chủ động ra quán nước quen ngồi chờ sẵn, nhận sp e trả tiền và vào quán ngồi nc . Lúc này em mới mở ra xem sp và bạn ship cũng vào quán ngồi uống nước tránh nóng - Việc này là tình cờ).
Thấy chất lượng hàng như trên em có phản ánh lại và đc tư vấn như dưới:

Như vậy là mình đổi lại sản phẩm khác vì sản phẩm mình nhận được quá lỗi so với thang giá 250k.
(Lúc này mình nghĩ chắc vẫn được fs vì lỗi này là lỗi của shop chứ k phải lỗi do mình mặc k vừa). Chiều nay shop lại gửi sản phầm sang theo như đơn

Bạn ship thu 40k tiền phí. Tôi thắc mắc: ơ, lỗi của shop mà vẫn thu của em phí ship ah? Thôi em vẫn gửi phí cho anh, rồi em về hỏi lại shop sau.
Bạn ship lấy của mình 30k (Ý của tôi là tôi cư xử với ship đúng theo tinh thần OF và bạn ấy cũng nhiệt tình lại chứ k giàu nghèo gì 30-40k cả, nhưng họ còn chủ động bớt phí ship)
Cái vụ tôi phải trả thêm ship cũng k quan trọng, nó chỉ là hạt sạn nhỏ thôi. Nhưng quan trọng nhất là 1 trong 2 chiếc quần tôi nhận được thực sự KHÔNG THỂ CHẤP NHẬN ĐƯỢC.
Vì sản phẩm đó tôi đặt hộ cho cu em. Cũng trong ngày hôm nay nó mua 3 bộ quần áo Nike hay das gì đó giá 100k/1 bộ (áo và quần) trên fb như ảnh dưới. Và tôi thấy cái quần tôi mua của shop cho nó với giá 250k chỉ nhỉnh hơn một chút so với quần giá 50k nó mua (100k/1 bộ)

Tôi lấy cho em nó sp này

Nhận được sản phẩm như dưới (chụp hơi kém) chất vải nóng, mỏng, kém

Ảnh trang fb cu em mua 3 bộ super fake giá 100k. Cảm giác gần bằng F1 của cụ.

Một vài lý do em mua hàng của shop đó là thấy cửa hàng quảng cáo khá rầm rộ, bạn tiếp thị nhiệt tình, nick cụ đăng ký kdcn. Nhưng em nghĩ với chất lượng sp ntn thì em đúng chất Ofer gà.
Em chờ ý kiến phản hồi, cũng như đưa lên để các cụ khác mắng cụ OF dại.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Dịch Vụ Công Chứng

[Tịch thu bằng lái]
Dài quá ạ

Noname6789

Xe hơi
Cụ ấy quảng cáo là hàng dư hay sao ấy ạ

ducvt8x

Xe tăng
of đang là mảnh đất mầu mỡ cho bọn gian thương, e mua mấy lần kdcn trên này rồi, ko vơ đũa cả nắm nhưng e thật, dẹp cmn vụ kdcn đi cho trong sạch! bán hàng thật thì đắt, hàng rẻ thì dỏm!

0962226789

[Tịch thu bằng lái]
Trên off cấm bán hàng fake nhưng em cũng thấy rất nhiều shop bán quần áo fake.
Còn hàng fake thì cũng chỉ được như thế thôi cụ ạ. May thì được cái đường kim mũi chỉ đẹp hơn cái khác. Nhiều cái hàng aut vài củ chỉ còn lòi phòi !

nacdanh1

Xe hơi
Khóa quần nét luôn ạ

cạp quần chắc chắn

Sản phẩm khác hoàn toàn với ảnh chụp.

Ầy chết thật k online 1 hôm mà có cụ lại lên comment e phốt to đùng lên , e sợ quá giật cả mình . Còn hàng bên em có hàng nào lỗi bên e đổi khách bình thường tất cả các mẫu , khách hàng k ưng có thể hoàn trả sản phẩm chứ k phải là bắt buộc lấy hàng , còn ship thì ship hàng sang cụ có thể k lấy hàng nếu k ưng nhưng cụ vẫn thanh toán tiền ship vì đó là công của bên dịch vụ ship . Cái này tính riêng ra . Còn cụ nói là hàng lỗi đổi nếu cụ đổi cái mẫu mà cụ đặt ban đầu bên e free ship hoàn , cụ đổi sang mẫu khác thì bên e chịu 1 nửa ship . Thuê ship đổi hàng sẽ mất lượt đi và lượt về . Bên e chỉ thu cụ 1 lượt ship đổi còn ship mang hàng về trả shop bên em đã thanh toán rồi . Nếu bên e ship quần đổi sang k ưng cụ có thể báo vẫn k ưng và lấy hàng . Còn hàng bên e thì e cũng k cần giải thích nhiều cũng khá nhiều cụ mua hàng bên em rồi và qua shop rồi . Chất lượng thì các cụ nào dùng hàng rồi đánh giá chứ em không thể nói hay đc . Còn quần nike sau cụ nhận mà cụ còn kêu chất đó k tốt với so sánh với loại 100k hay gì kia ấy thì em xin lỗi cụ chứ . Vải đó là vải dư của chính hãng cụ nhé . Cụ chê thì đến hàng chính hãng cụ cũng k ưng thôi ạ . Note lại cuối là cụ k ưng thì mang hàng qua cửa hàng bên e hoàn lại tiền ạ ( Với điều kiện hàng vẫn nguyên chưa qua sử dụng cụ nhé ) .
Cái nic của cụ cũng chả có gì đáng tin , cái bộ cụ chụp ảnh kia với cái mẫu cụ chụp bên nào quảng cáo kia nó có giống nhau k . hay lại 1 chiêu trò rẻ tiền của bên kia để phá e . Mời cụ qua cả hàng gửi lại hàng đã mua mà k ưng cho shop nhé. Thân
Đó nếu thế cụ k comment nic chính từ đầu luôn đi . Sao phải dùng cái nic fake này . Em cũng k nói nhiều . Thuận mua vừa bán nếu ưng thì cụ dùng k ưng mời cụ mang qua trả hàng ạ . Bên shop có trả hàng nếu k ưng nhé . E nói lại lần nữa là có trả hàng nếu k ưng . Ok cụ
Cụ đọc kĩ cái FS xem Fs như nào cụ nhé . Mời cụ gửi lại hàng nếu k ưng thế thôi . Em xin phép chấm dứt bình luận với cụ tại đây .
Và dưới đây là cách shop trả lời khách hàng khi có phản hồi.
Có ảnh fb đấy, bên shop có thể tự đặt hàng xem bộ 99k đó có khác gì bộ em chụp gửi lên diễn đàn k???
Quy định shop là mua 2 bộ đc fs, mua 01 giá fs là 30k. Uh thì em chấp nhận sản phẩm của cụ lỗi, nhưng vì em k ưng nên coi như đó là lỗi của em. Vậy sao em phải thanh toán 40k tiền ship trong khi giá ship là 30k???

xedieu

Xe cút kít
Đã fake thì fake nào chả vậy!

onelove27

Xe hơi
Đặt hàng online xong nhiều lúc ngán lắm ạ. Ủn giúp cụ

nacdanh1

Xe hơi
of đang là mảnh đất mầu mỡ cho bọn gian thương, e mua mấy lần kdcn trên này rồi, ko vơ đũa cả nắm nhưng e thật, dẹp cmn vụ kdcn đi cho trong sạch! bán hàng thật thì đắt, hàng rẻ thì dỏm!
Trên off cấm bán hàng fake nhưng em cũng thấy rất nhiều shop bán quần áo fake.
Còn hàng fake thì cũng chỉ được như thế thôi cụ ạ. May thì được cái đường kim mũi chỉ đẹp hơn cái khác. Nhiều cái hàng aut vài củ chỉ còn lòi phòi !
Đã fake thì fake nào chả vậy!
Vâng, cụ số và cụ ducvt8x . Điều này em hiểu, em vẫn biết là F1, nhưng F1 ntn và hậu khách hàng ntn em mới nói.
F1 nó khác với super fake, và đặc biệt giá cùng hậu khách hàng ạ

Longp01

Xe tăng
Hóng bên bán vào thanh nga

Civic TN

Xe lăn
E nói thật là mua hàng hiệu giá rẻ thì cứ xác con nhà bà định luôn từ đầu thôi ạ.

hienld

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
20 Nghĩa Đô, Hà Nội - 0908630088 - 0827788333
Website
giadungnhaviet.com
Quần áo thì đúng là khó phân biệt fake hay không? Nhưng có một điều, giá ở VN bán rẻ hơn store khá nhiều.

nacdanh1

Xe hơi
Đây gọi là ép nhiệt công nghệ cao giá 250k và đổ lỗi do khách k ưng sản phẩm đây ạ.
Còn em nói thật cái quần đó em xác định coi như 1 lần ngu. Đổi làm cái gì?
Sản phẩm k ra mứt gì, đổi 1 lần mất 40k, đổi lần 2 thêm 40k, shop cứ gửi hàng kiểu này. ĐỔi 10 lần là 400k + 250k sp= giá chính hãng rồi

xe mất phanh

Xe container
1. Đa số quần áo thời trang trên mạng là fake hoặc đại loại là k phải cái cụ thấy trên ưeb hãng.
2. Đóng tiền chợ rồi thì mặc định chủ hàng luôn đúng.
3. Tiền nào của ý. Mua cái quần 2 củ mà như hàng chợ đêm thì hãy kiện cụ ạ.
4. K thoả mãn nên nhớ '2.' Và thớt sắp bị bem.

goldmonkey

Xe container
Cái loại quần áo xuất dư trên này em lạ éo gì. Toàn bố láo, bố toét, ma cô, ma cậu.

Ohno

Xe buýt
Kinh nghiệm đã fake thì fake bào cũng vậy, fake1 cũng chỉ là chiêu bán hàng thôi :)) nhưn khăn lụa của anh Khải cũng chỉ là cái khăn vài trăm của TQ. Cụ ko ưng trả lại mua cái chỗ khác rẻ cho nhanh.

IP man

Tháo bánh
Mịa, mua hàng online thì chỉ mua hàng chuẩn. Ko chuẩn thì trả lại.
Đã là fake thì đánh giá chất lượng thế dẽck nào được.
Shop này đúng là gian mà ông mua hàng cũng lởm khởm.

goldmonkey

Xe container
E nói thật là mua hàng hiệu giá rẻ thì cứ xác con nhà bà định luôn từ đầu thôi ạ.
Quần áo thì đúng là khó phân biệt fake hay không? Nhưng có một điều, giá ở VN bán rẻ hơn store khá nhiều.
1. Đa số quần áo thời trang trên mạng là fake hoặc đại loại là k phải cái cụ thấy trên ưeb hãng.
2. Đóng tiền chợ rồi thì mặc định chủ hàng luôn đúng.
3. Tiền nào của ý. Mua cái quần 2 củ mà như hàng chợ đêm thì hãy kiện cụ ạ.
4. K thoả mãn nên nhớ '2.' Và thớt sắp bị bem.
Quần kiểu này em mua ngoài shop khoảng 120-150k các cụ ạ.

nacdanh1

Xe hơi
Mịa, mua hàng online thì chỉ mua hàng chuẩn. Ko chuẩn thì trả lại.
Đã là fake thì đánh giá chất lượng thế dẽck nào được.
Shop này đúng là gian mà ông mua hàng cũng lởm khởm.
Cụ cho em hỏi em lởm khởm chỗ nào ạ. Sp nhận được em thấy lỗi, khác với ảnh quảng cáo. Shop bảo đổi, ok em gửi lại quần, gửi luôn tiền cho shop.
Có góp ý với chủ shop về kd trên of qua zalo, cực chẳng đã mới đưa lên quán cafe để xin ý kiến các cụ. Tiền ship em vẫn thanh toán đầy đủ. Vậy em lởm khởm chỗ nào? Cụ chỉ thêm để em hoàn thiện bản thân

nacdanh1

Xe hơi
Đây là tin nhắn e phản hồi với shop ngay khi nhận sp lần 1. Shop công nhận luôn sp của mình. K lại bảo em đánh tráo khái niệm với dìm hàng.

URAL CCCP

Xe ba gác
Em muốn trình bày về cách shop SportHn kinh doanh chuyên nghiệp và hậu khách hàng.
Ngay từ đầu trong tin nhắn zalo em đã k muốn đưa lên OF cũng như k muốn đưa thẳng lên quán cafe để bóc phốt. Nhưng cách shop trả lời làm em không thoải mái. Nên em quyết định đưa lên để xin ý kiến các cụ các mợ. Đặc biệt một số cụ mợ kinh doanh chuyên nghiệp đúng chất OF mà em được biết: Cụ Gangnam , cụ bk.nguyenlinh cụ Trục , mợ Toét, mợ Ốc xinh ( Tự dưng k tag dc các mợ- trọng nam kinh nữ)
Nội dung chính như sau:
Vì còm của cụ Hùng Sushi nên em quyết định đặt mua thử sản phẩm bên shop SportHN nhưng kết quả em nhận được khá là kém, nói thẳng ra là quá thất vọng vì sản phẩm của shop mình. Mặc dù bạn nhân viên tiếp thị khá nhiệt tình.
Em kể cụ thể trải nghiệm của em với shop.
Sáng em có đặt mua sp của shop qua zalo, cũng được bên nhân viên tư vấn các kiểu và em qđ mua 2 sp.
Đến trưa nhận được sp theo đơn đặt hàng. Nhưng em hoàn toàn k hài lòng.
Cụ SportHN nói là tem được in ép nhiệt công nghệ cao nhưng sản phẩm em nhận đến tay như hình dưới.

(em sợ bạn giao hàng k tìm dc nên chủ động ra quán nước quen ngồi chờ sẵn, nhận sp e trả tiền và vào quán ngồi nc . Lúc này em mới mở ra xem sp và bạn ship cũng vào quán ngồi uống nước tránh nóng - Việc này là tình cờ).
Thấy chất lượng hàng như trên em có phản ánh lại và đc tư vấn như dưới:

Như vậy là mình đổi lại sản phẩm khác vì sản phẩm mình nhận được quá lỗi so với thang giá 250k.
(Lúc này mình nghĩ chắc vẫn được fs vì lỗi này là lỗi của shop chứ k phải lỗi do mình mặc k vừa). Chiều nay shop lại gửi sản phầm sang theo như đơn

Bạn ship thu 40k tiền phí. Tôi thắc mắc: ơ, lỗi của shop mà vẫn thu của em phí ship ah? Thôi em vẫn gửi phí cho anh, rồi em về hỏi lại shop sau.
Bạn ship lấy của mình 30k (Ý của tôi là tôi cư xử với ship đúng theo tinh thần OF và bạn ấy cũng nhiệt tình lại chứ k giàu nghèo gì 30-40k cả, nhưng họ còn chủ động bớt phí ship)
Cái vụ tôi phải trả thêm ship cũng k quan trọng, nó chỉ là hạt sạn nhỏ thôi. Nhưng quan trọng nhất là 1 trong 2 chiếc quần tôi nhận được thực sự KHÔNG THỂ CHẤP NHẬN ĐƯỢC.
Vì sản phẩm đó tôi đặt hộ cho cu em. Cũng trong ngày hôm nay nó mua 3 bộ quần áo Nike hay das gì đó giá 100k/1 bộ (áo và quần) trên fb như ảnh dưới. Và tôi thấy cái quần tôi mua của shop cho nó với giá 250k chỉ nhỉnh hơn một chút so với quần giá 50k nó mua (100k/1 bộ)

Tôi lấy cho em nó sp này

Nhận được sản phẩm như dưới (chụp hơi kém) chất vải nóng, mỏng, kém

Ảnh trang fb cu em mua 3 bộ super fake giá 100k. Cảm giác gần bằng F1 của cụ.

Một vài lý do em mua hàng của shop đó là thấy cửa hàng quảng cáo khá rầm rộ, bạn tiếp thị nhiệt tình, nick cụ đăng ký kdcn. Nhưng em nghĩ với chất lượng sp ntn thì em đúng chất Ofer gà.
Em chờ ý kiến phản hồi, cũng như đưa lên để các cụ khác mắng cụ OF dại.
Lão Gangnam, lão BK.Nguyenlinh đâu, cụ chủ đang tuyên dương 2 lão đây nè.

Trạng thái
Thớt đang đóng