Cách SportHn kinh doanh chuyên nghiệp và OFer gà

Trạng thái
Thớt đang đóng

L.C.D

Xe container
Tùy mẫu, nhưng giá phổ biến Skechers 850k là sát sạt hàng hãng rồi đấy cụ ạ. :)
Giày skechers nhanh tã lắm. Em toàn canh sale mua Nike giảm giá tầm 1,6tr/đôi giày nike đẹp mà vứt máy giặt tưng bừng ko thấy hỏng.

6V4 PRADO

Xe điện
Người OF
Chả thấy bị đơn đâu,chán kinh :-?

longtu210

Xe điện
Các cụ cho e hỏi thương hiệu giầy columbia có được ko ạ

bagac_fun

Xe tăng
Em chả bh dám mua quần áo online chỉ khi mìng đặt thêm khi đã mua offline

SportHN

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Vâng chào các cụ bây giờ online vào thấy tag tên em vào đc mới đọc được . Thấy các cụ comment xôm quá . E có đọc khá nhiều comment của các cụ trên này thắc mắc cũng nhiều . E đành trả lời trung vào 1 comment này thôi ạ
- Thứ 1 là cụ thủ thớt e đã đổi hàng sang 2 mẫu khác hẳn . Hàng e Có nói là vải dư chứ em không nói là quần dư của hãng 2 cái này khác nhau nhé
- Thứ 2 e cũng nói với cụ thủ thớt nếu không ưng gửi lại bên e hoàn lại tiền chứ không phải là bắt ép lấy hàng nên không việc gì cụ phải bù lu bù loa lên như vậy cả . Còn tiền ship là phí dịch vụ do bên dịch vụ ship báo giá . Không phải bên e có nhân viên đi ship rồi tự thu tiền ship của khách hàng . Bên e nhiều đơn hàng nên phải dùng dịch vụ ship . Đổi hàng bên e cũng hỗ trợ 1 nửa ship đổi với khách hàng chứ k phải bắt khách hàng chịu toàn bộ phí ship .
- Thứ 3 lần ship đổi sau hàng bên e đã kiểm tra k lỗi lầm gì hết . Cụ chủ thớt cũng k thấy phản hồi gì sau khi nhận hàng đổi . Hóa ra là lên đây kêu gì ấy . Nếu cụ thấy 250k so với 1 cái quần như này thì em cũng chịu không biết làm sao cho cụ chủ vừa lòng hết . Chắc phải nhập hàng chính hãng hoặc hàng Aut về bán cho cụ giá 250k thì may ra cụ mới hài lòng ạ . Nên 1 lần nữa e mời cụ chủ thớt " gửi lại quần giúp bên em để bên e hoàn tiền lại ạ ( yêu cầu quần còn nguyên chưa sử dụng hoặc giặt nhé cụ , cắt mác rồi thì em vẫn có thể xử lý đc cho cụ chủ thớt ) "

- Thứ 4 hàng bên em chụp ảnh hoàn toàn là hàng chuẩn trong ảnh chứ k không phải lấy ảnh mạng hay gì . Nếu không phải hàng trong ảnh thì xin cụ chủ thớt chỉ cho e chỗ nào không phải ở ảnh bên em chụp ạ . Còn lỗi như nào thì hàng về theo lô bên em không thể mở từng cái ra kiểm tra cái nào lỗi đc . Kiểm như thế không có sức bán hàng luôn ạ . Và bên e luôn có chính sách đổi hàng lỗi chứ k phải lỗi là k đổi hàng hay trả hàng hay như nào hết. Quan điểm của e xin nhắc lại là " thuận mua vừa bán " ạ .

Còn trên này cũng rất nhiều cụ không dùng hàng fake , mà cũng nhiều cụ thấy hợp lý thì vẫn mua ạ . Quan điểm của e thì vẫn là thuận mua vừa bán thôi ạ . bên em ship hàng cho khách đến đều ưng hàng thì lấy , không ưng thì thanh toán giúp em tiền ship hàng ( tiền ship này e nhắc lại là riêng ạ vì đây là phí dịch vụ ng giao hàng họ nắng nôi mưa gió chạy mang hàng đến tận nhà cho các cụ xem và thử . Các cụ chỉ cần ngồi nhà và chọn đặt hàng thì phí ship các cụ thanh toán không có gì sai cả ạ , cụ nào thấy mang hàng đến không ưng k lấy hàng và cũng k muốn thanh toán tiền ship thì e mời các cụ tự ra đường đi chọn là chuẩn nhất đỡ làm khổ các bạn ship ạ )

Em cũng chỉ biết nói có vậy . Có gì sai mong các cụ off nhà ta chỉ giáo giúp em . Còn hàng bên e thì trên này cũng nhiều cụ đã và đang sử dụng . E xin phép k tag tên các cụ đã dùng hàng lên đây ạ. Em xin hết

Chỉnh sửa cuối:

NNS

Xe ngựa
ơ, em vô quy định chợ vẫn thấy điều khoản nó thế nài:

xegiacmo

Xe container
Mua hàng fake thì gặp shop fake là đúng rồi :))
Đừng dùng hàng fake :D

3d4s

Xe tăng
Mình mua hàng trên này cũng nhiều. Có nhiều thứ ok và có nhiều thứ rất lởm. Cả cái xã hội này nó thế, ra ngoài shop mua đồ mà ko quen biết, không phải trong nghề thì cũng vậy thôi, từ thiết bị vệ sinh, điện tử, giày dép, quần áo... cho đến dịch vụ như "kiểm tra xe cũ, làm giấy tờ..." bất cứ thứ gì. Có cơ hội là người bán "làm thịt bạn ngay". Otofun cũng vậy mà cả xã hội nó cũng vậy. Cơ chế của VN ta khiến gian thương phát triển, vì không gian khó mà cạnh tranh được. Nên là người tiêu dùng thông thái thì phải biết chọn lọc thôi.

Cho nên kể cả mấy cái nick "thâm niên, được cho là uy tín" trên otofun thì vẫn luôn sẵn sàng "thịt" bạn thôi. Lời khuyên thật là đừng có tin nhiều quá :)

Đặc biệt là muốn mua hàng xịn, đảm bảo thì không nên mua trên này.

Vuongchieuquan1102

[Tịch thu bằng lái]
500k mua fake làm gì, thêm mấy trăm nữa mua hẳn hàng xịn mặc cho sướng, đúng mấy bố việt nam chỉ thích tem mác hàng hiệu cho oai. Hàng việt nam thì cá chê, đi mặc hàng tàu fake thương hiệu

sleeping

[Tịch thu bằng lái]
Vâng chào các cụ bây giờ online vào thấy tag tên em vào đc mới đọc được . Thấy các cụ comment xôm quá . E có đọc khá nhiều comment của các cụ trên này thắc mắc cũng nhiều . E đành trả lời trung vào 1 comment này thôi ạ
- Thứ 1 là cụ thủ thớt e đã đổi hàng sang 2 mẫu khác hẳn . Hàng e Có nói là vải dư chứ em không nói là quần dư của hãng 2 cái này khác nhau nhé
- Thứ 2 e cũng nói với cụ thủ thớt nếu không ưng gửi lại bên e hoàn lại tiền chứ không phải là bắt ép lấy hàng nên không việc gì cụ phải bù lu bù loa lên như vậy cả . Còn tiền ship là phí dịch vụ do bên dịch vụ ship báo giá . Không phải bên e có nhân viên đi ship rồi tự thu tiền ship của khách hàng . Bên e nhiều đơn hàng nên phải dùng dịch vụ ship . Đổi hàng bên e cũng hỗ trợ 1 nửa ship đổi với khách hàng chứ k phải bắt khách hàng chịu toàn bộ phí ship .
- Thứ 3 lần ship đổi sau hàng bên e đã kiểm tra k lỗi lầm gì hết . Cụ chủ thớt cũng k thấy phản hồi gì sau khi nhận hàng đổi . Hóa ra là lên đây kêu gì ấy . Nếu cụ thấy 250k so với 1 cái quần như này thì em cũng chịu không biết làm sao cho cụ chủ vừa lòng hết . Chắc phải nhập hàng chính hãng hoặc hàng Aut về bán cho cụ giá 250k thì may ra cụ mới hài lòng ạ . Nên 1 lần nữa e mời cụ chủ thớt " gửi lại quần giúp bên em để bên e hoàn tiền lại ạ ( yêu cầu quần còn nguyên chưa sử dụng hoặc giặt nhé cụ , cắt mác rồi thì em vẫn có thể xử lý đc cho cụ chủ thớt ) "

- Thứ 4 hàng bên em chụp ảnh hoàn toàn là hàng chuẩn trong ảnh chứ k không phải lấy ảnh mạng hay gì . Nếu không phải hàng trong ảnh thì xin cụ chủ thớt chỉ cho e chỗ nào không phải ở ảnh bên em chụp ạ . Còn lỗi như nào thì hàng về theo lô bên em không thể mở từng cái ra kiểm tra cái nào lỗi đc . Kiểm như thế không có sức bán hàng luôn ạ . Và bên e luôn có chính sách đổi hàng lỗi chứ k phải lỗi là k đổi hàng hay trả hàng hay như nào hết. Quan điểm của e xin nhắc lại là " thuận mua vừa bán " ạ .

Còn trên này cũng rất nhiều cụ không dùng hàng fake , mà cũng nhiều cụ thấy hợp lý thì vẫn mua ạ . Quan điểm của e thì vẫn là thuận mua vừa bán thôi ạ . bên em ship hàng cho khách đến đều ưng hàng thì lấy , không ưng thì thanh toán giúp em tiền ship hàng ( tiền ship này e nhắc lại là riêng ạ vì đây là phí dịch vụ ng giao hàng họ nắng nôi mưa gió chạy mang hàng đến tận nhà cho các cụ xem và thử . Các cụ chỉ cần ngồi nhà và chọn đặt hàng thì phí ship các cụ thanh toán không có gì sai cả ạ , cụ nào thấy mang hàng đến không ưng k lấy hàng và cũng k muốn thanh toán tiền ship thì e mời các cụ tự ra đường đi chọn là chuẩn nhất đỡ làm khổ các bạn ship ạ )

Em cũng chỉ biết nói có vậy . Có gì sai mong các cụ off nhà ta chỉ giáo giúp em . Còn hàng bên e thì trên này cũng nhiều cụ đã và đang sử dụng . E xin phép k tag tên các cụ đã dùng hàng lên đây ạ. Em xin hết
Tội phạm buôn bán hàng giả đây rồi

Chỉnh sửa cuối:

tit0e

Xe buýt
quần short adidas toàn 30-100$ mà bán giá này em thấy cũng ảo :)

CherryOne

Xe điện
Chà, of bây giờ phong phú từ lừa xe, lừa tình, lừa tiền, giờ cả lừa quần áo fake nữa.
Đa số các cụ ọp e thấy chơi rất ok trừ việc giao dịch liên quan tình - tiền. Cứ có là cãi nhau, bóc phốt các kiểu.

scorpion_ica

Xe điện
Giày skechers nhanh tã lắm. Em toàn canh sale mua Nike giảm giá tầm 1,6tr/đôi giày nike đẹp mà vứt máy giặt tưng bừng ko thấy hỏng.
Vâng, vật liệu của Skechers đa số là loại thứ phẩm, từ da, lưới cho tới phụ kiện đều khá nhanh xuống cấp. Nhưng một số mẫu lại rất bền, cái này ai hiểu chút về da cứ nhìn ảnh web là đoán trúng luôn ạ.
Điểm mạnh của Skechers là ôm form, đi êm nhẹ khá thoải mái, giá mềm. 1 củ 1 đôi đi 2 mùa bỏ được, biết dưỡng da thì bền đẹp lâu hơn.
Kinh nghiệm của em với Skechers là chọn da tấm lớn, nói không với những thiết kế loằng ngoằng lắt nhắt.
Cơ mà Nike cụ mua chất liệu gì? Có nhiều da không? Nói gì nói cứ quăng cho máy giặt nó vò thì da nào chịu cho nổi?

letrungdungcz

Xe tăng
Em muốn trình bày về cách shop SportHn kinh doanh chuyên nghiệp và hậu khách hàng.

Ngay từ đầu trong tin nhắn zalo em đã k muốn đưa lên OF cũng như k muốn đưa thẳng lên quán cafe để bóc phốt. Nhưng cách shop trả lời làm em không thoải mái. Nên em quyết định đưa lên để xin ý kiến các cụ các mợ. Đặc biệt một số cụ mợ kinh doanh chuyên nghiệp đúng chất OF mà em được biết: Cụ Gangnam , cụ bk.nguyenlinh cụ Trục , mợ Toét, mợ Ốc xinh ( Tự dưng k tag dc các mợ- trọng nam kinh nữ)
Nội dung chính như sau:
Vì còm của cụ Hùng Sushi nên em quyết định đặt mua thử sản phẩm bên shop SportHN nhưng kết quả em nhận được khá là kém, nói thẳng ra là quá thất vọng vì sản phẩm của shop mình. Mặc dù bạn nhân viên tiếp thị khá nhiệt tình.
Em kể cụ thể trải nghiệm của em với shop.
Sáng em có đặt mua sp của shop qua zalo, cũng được bên nhân viên tư vấn các kiểu và em qđ mua 2 sp.
Đến trưa nhận được sp theo đơn đặt hàng. Nhưng em hoàn toàn k hài lòng.
Cụ SportHN nói là tem được in ép nhiệt công nghệ cao nhưng sản phẩm em nhận đến tay như hình dưới.

(em sợ bạn giao hàng k tìm dc nên chủ động ra quán nước quen ngồi chờ sẵn, nhận sp e trả tiền và vào quán ngồi nc . Lúc này em mới mở ra xem sp và bạn ship cũng vào quán ngồi uống nước tránh nóng - Việc này là tình cờ).
Thấy chất lượng hàng như trên em có phản ánh lại và đc tư vấn như dưới:

Như vậy là mình đổi lại sản phẩm khác vì sản phẩm mình nhận được quá lỗi so với thang giá 250k.
(Lúc này mình nghĩ chắc vẫn được fs vì lỗi này là lỗi của shop chứ k phải lỗi do mình mặc k vừa). Chiều nay shop lại gửi sản phầm sang theo như đơn

Bạn ship thu 40k tiền phí. Tôi thắc mắc: ơ, lỗi của shop mà vẫn thu của em phí ship ah? Thôi em vẫn gửi phí cho anh, rồi em về hỏi lại shop sau.
Bạn ship lấy của mình 30k (Ý của tôi là tôi cư xử với ship đúng theo tinh thần OF và bạn ấy cũng nhiệt tình lại chứ k giàu nghèo gì 30-40k cả, nhưng họ còn chủ động bớt phí ship)
Cái vụ tôi phải trả thêm ship cũng k quan trọng, nó chỉ là hạt sạn nhỏ thôi. Nhưng quan trọng nhất là 1 trong 2 chiếc quần tôi nhận được thực sự KHÔNG THỂ CHẤP NHẬN ĐƯỢC.
Vì sản phẩm đó tôi đặt hộ cho cu em. Cũng trong ngày hôm nay nó mua 3 bộ quần áo Nike hay das gì đó giá 100k/1 bộ (áo và quần) trên fb như ảnh dưới. Và tôi thấy cái quần tôi mua của shop cho nó với giá 250k chỉ nhỉnh hơn một chút so với quần giá 50k nó mua (100k/1 bộ)

Tôi lấy cho em nó sp này

Nhận được sản phẩm như dưới (chụp hơi kém) chất vải nóng, mỏng, kém

Ảnh trang fb cu em mua 3 bộ super fake giá 100k. Cảm giác gần bằng F1 của cụ.

Một vài lý do em mua hàng của shop đó là thấy cửa hàng quảng cáo khá rầm rộ, bạn tiếp thị nhiệt tình, nick cụ đăng ký kdcn. Nhưng em nghĩ với chất lượng sp ntn thì em đúng chất Ofer gà.
Em chờ ý kiến phản hồi, cũng như đưa lên để các cụ khác mắng cụ OF dại.
Một cách khách quan thì trước khi ship cho khách hàng, shop cần kiểm tra lại sản phẩm. Hàng quần áo thì đường kim mũi chỉ, tem nhãn nó lộ ra có thể nhìn bằng mắt thường.

ubisapro

Xe trâu
"Còn lỗi như nào thì hàng về theo lô bên em không thể mở từng cái ra kiểm tra cái nào lỗi đc . Kiểm như thế không có sức bán hàng luôn ạ"
Câu này có gì đó sai sai. Trước khi chuyển hàng cho khách, việc đơn giản nhất là kiểm tra sản phẩm. Cụ ship cho khách, khách ko ưng thì khách mất việc, chưa kể cụ còn bảo khách chịu ship (do bên cụ thuê ship) thì e thấy ko ổn. Còn phần bôi đậm như cụ nói, để dành cho đổ buôn cụ nhé. Cụ ko kiểm tra được sản phẩm trước khi giao cho khách, thì cụ đừng bán nữa. E thật.

Becgie

Xe điện
Chơi hàng Fu.ck thì phải chấp nhận chất lượng, giá thì thuận mua vừa bán. Nhưng em nhiều lần em đến Shop chả chọn đc cái nào vì Quảng cáo khác xa sản phẩm thực (1 số Shop trên Plaza nữa nhé ;)) )

MUNo1

Xe hơi
EM đã xem quảng cáo cụ này trên Fb thấy ưng. Nhưng qua xem thực tế thì thôi, ngán quá quay đi :)). Quần áo thì nên mua thực tế ạ :D

Trạng thái
Thớt đang đóng