[Thảo luận] Cháu hỏi đường đi suối nước nóng KIM BÔI Hòa Bình

cargoman

Xe điện
Đường đi Kim Bôi có 3 đường cho cụ lựa chọn
1. Đi đến Xuân Mai rẽ vào đường Hồ Chí Minh tới Chợ bến rẽ phải đi qua TT Kim Bôi khoảng gần 1km nhìn thấy biển báo Suối khoáng rẽ phải là tới
2. Đi thẳng đường 6 qua TT Lương sơn tới ngã 3 Bãi Lạng nhìn thấy biển báo Resot rẽ trái chạy thẳng ra ngã 3 bãi Chạo rẽ trái đi thẳng xuống nhìn thấy biển báo rẽ trái là tới
3. Đi thẳng lên thành phố Hòa Bình rồi vượt qua dốc Cun, tới dỉnh dốc Cun rẽ trái đi thẳng tới suối khoáng (có biển chỉ đường)
Theo ý kiến cá nhân em bác đi theo cách 2 vì đường chỉ hơi quanh co chút thôi nhưng dễ đi mà ít người qua lại
còn ăn nghỉ thì nên vào khách sạn công đoàn hoặc trung tâm chăm sóc sức khỏe người có công.
thăm thủy điện Hòa Bình nếu vào trong tổ máy thì vẫn bị mất phí nhưng rất rẻ thôi.
Cụ chuẩn. Em thấy đi cách 2 là ngon lành nhất, đường đẹp, vắng lại gần, chứ lên tới Hòa Bình xuống Kim Bôi phải 30km nữa

hnvn1234

Xe điện
Đường đi thì em không tư vấn nữa, các cụ khác tư vấn hết rồi.
- Ở thì cụ nên ở Trung tâm người có công nhà sạch hơn, nếu vào trong Nhà khách Công đoàn thì cụ hỏi khu nhà mới phòng ốc còn được chứ vào khu nhà cũ thì tèo.
- Ăn thì tùy cụ: Ăn tại chỗ ở cụ cũng có thể đặt món được nhưng không nhiều món để nhậu nhẹt thoải mái được. Nhưng cụ đi gia đình thì nhậu nhẹt gì??
- Tắm: đi suối khoáng mà không tắm thì còn nói gì nữa, tắm ở bể to bơi lội thoải mái mới sướng chứ ngâm mình ở bể riêng thì chỉ có mấy cụ bắt cá 45K khoái thôi. Tắm bể to cụ nên tắm buổi sáng sớm thôi từ khoảng 9-10h trở đi thì khai lắm, chiều không nên xuống bể tý nào cả, kinh lắm.
- Thủy điện HB: Vào thăm thủy điện, tổ máy mất khoảng 1h là cùng, vé rẻ bèo. Nếu cụ có thời gian thì thuê thuyền, làm vòng lòng hồ, thăm Đền Bờ, có cái động trên hồ đẹp lắm. Đi trên thuyền kiếm được ít cá sông thuyền chài đánh trên hồ rồi nướng thì tuyệt.
Chúc cụ và gia đình đi chơi vui vẻ.

Pigwalk

Xe container
Thanks cụ, cargo nhé, cháu sẽ đi bãi chạo bãi lạng xem sao,
Đành rằng là đi Bãi Chạo, Bãi Lạng nhưng cụ rẽ từ QL6 vào từ đầu mới là vấn đề nhé
Cháu ko đi đại lộ thăng long mà phi thẳng từ nhà chỗ nguyễn Xiển xuống Hà đông thẳng tiến Hòa bình thôi ợ
Đường này là hạ sách cụ ơi, đoạn QL6 Hà Đông - XM đường đang làm, cực xấu luôn.
Đi đường Hà Đông ( QL 6 ) gần hơn một ít nhưng đường xấu người đông cụ k nên chọn . Theo em cụ cứ đại lộ TL là ok hơn . Lần trước em đi QL 6 , khi về phải về đường TL đấy . Xa hơn nhưng đường mựot , vắng lái xe đỡ căng thẳng .
Bài học cho cụ chủ nhé
Cụ không nên đi theo đường này vì từ chợ bến vào đến TT Hạ bì (Huyện lỵ Kim bôi) rất xấu. Hại lốp. Mà đoạn này cũng khá dài , khoảng 40 km.
Tổng chiều dài tính từ Hà đông nhà em khoảng 95 km.
Cụ nên đi theo QL6 , qua Xuân mai lên Lương sơn. Đoạn từ cầu Mai lĩnh đến Phú nghĩa đướng đang sửa nên hơi xấu. Đoạn này dài khoảng gần 4 km.
Sau phú nghĩa đường đã sửa xong nên đi bình thường lên đến tận Lương sơn.
Từ bưu điện Lương sơn cụ đi thêm 3km nữa thì đến Bãi Lạng thì rẽ trái. Có biển chỉ dẫn vào MN xi măng Lương sơn/Bãi Chạo. Từ Bãi lạng đến Bãi chạo đúng 25 km. Đường này gọi là đường Trường sơn A . Đoạn này đường phẳng, nhưng quanh co, lên dốc có, xuống dốc có, qua ngầm có. Cụ chỉ cần 1 lượt đi và 1 lượt về là lên tay ngay.
Đến Bãi chạo thì rẽ trái 7km nữa thì đến khu suối khoáng.
Em hay đi Bãi chạo nên 7km cuối cùng em không rõ chất lượng đường xá. Khoảng T6-2011 đoạn này được sửa chữa , Giờ chắc xong rồi.
Nếu tính từ Hà đông nhà em thì tổng đoạn đường vừa rồi gần 65 km. Em đi mất khoảng 1h20 .
Tóm lại, đường hợp lý nhất để đi Kim Bôi hay V-resort: Đại lộ TL- XM- QL6 - Luơng Sơn, qua bưu điện Luơng Sơn khoảng 3km thì có biển chỉ dẫn đi KB, V-resort cụ rẽ trái đi khoảng 30km là tới. Khẳng định với cụ là không có đường nào hợp lý hơn đâu, vì năm nào nhà em cũng đi V-resort ít nhất 2 lần chơi. Trong bán kính <80km thì khu vực này em thấy ok nhất, đường đẹp, dễ đi, nước khoáng thiên nhiên rất tốt, có chỗ cho mọi thành phần trong gia đinh chơi, an toàn, giá cả chấp nhậ được.
Chúc nhà cụ có chuyến đi vui vẻ!

duykhand

Xe tăng
Các bác ơi, bây giờ đi Kim Bôi thì có gì chơi không ợ.

Em định mai đưa vợ con (F1 khoảng 3 tuổi). đi chơi 1 ngày.( chắc đi 1 ngày là chán thôi nên em sẽ không ở qua đêm), dự định sáng đi , tối về.

Các cụ phán cho em vài câu xem lên đây, chơi gì, ăn gì nhé, rá rổ thì thế nào.

Cám ơn các cụ, em có rượu đây rồi

giangcoi79

Xe điện
Các cụ cho e hỏi kim bôi có dịch vụ xxx như ở Thanh Thuỷ không mà sao Em thấy nhà nghỉ nhiều thế

cham_hoc

Xe tăng
Người OF
Cụ có thể đi đường Bãi Chạo như các cụ trên
Hoặc đi đường HCM, đến Chợ Bến thì rẽ phải: tại đây có 2 cách đi tiếp
- cụ vượt đèo Chầm Mâm: tracklog đây ợ http://ridewithgps.com/routes/3473545
- cụ đi tiếp đến Ba Hàng Đồi (xa hơn nhưng không phải leo đèo)

cham_hoc

Xe tăng
Người OF
Tracklog trên là em vẽ để bọn em đi bằng xe đạp đi chơi Kim Bôi, đi 1 đường - về 1 đường cho khỏi nhàm chán :D

camvolang

Xe buýt
đợt này mà đi Vân Đình đông xe đi chùa Hương lắm

dothanh78

Xe máy
Em thì em phi đại lộ Thăng Long, hết đường rẽ trái đi Xuân Mai, đến Xuân Mai rẽ phải đi qua Lương Sơn thì rẽ trái (chỗ có bảng chỉ đường đi V-Resort), cứ thế đi tiếp (đoạn này đường đèo quanh co cũng hay phết :D) đến khi gặp TL12 thì rẽ trái (có biển chỉ đi Kim Bôi) là đến.
em cũng đi như cụ này,dọc đường có quán thịt trâu lá lồm ngon

Tam Thất

Xe tải
Website
tamthat.com
Chào các cụ. Cuối tuần cháu có việc đi thị trấn KB. Nhà cháu tại Ngã 3 Ngọc Hồi, phương tiện cháu đi là xe máy. Các cụ chỉ cho cháu cách đi gần nhất và đường dễ đi nhất với ah. Cháu cám ơn các cụ.

vibrato

Xe máy
tôi thấy nên đi bên Mỹ Đình

an12toanhvt

Xe đạp
ở HÀ NỘI đi Kim Bôi thì có nhiều đường
Cung đường 1 : Đại lộ Thăng Long -- Rẽ trái đi Xuân Mai ---Xuân Mai đi Lương Sơn -- có đường rẽ trái vào Bãi Lạng (đường hơi quanh co) --- Rẽ trái về Kim Bôi ( khoảng 11km)
Cung đường 2 : Đi Nguyễn Trãi - Rẽ trái vào Bala ( tại ngã 3 bala) đi Vân Đình - Vân Đình đi Tế tiêu về Chợ Bến -- Chợ bến đi QL21 xuống Ba Hàng đồi rồi vào Kim Bôi

Cung đường 1 : đi nhanh, đường cũng ổn, nhưng cua hơi gấp ( khoảng 30KM đường núi) hay say xe đi hơi mệt độ
Cung đường 2 : Đi hơi xa chút, đường đang sửa mất 15km nhưng sắp xong, đi đẹp toàn nội thị nên đỡ cảm giác heo hút

Nhà em ở Kim Bôi nên rất mong anh chị em ghé lại quê hương tắm nước nóng và nghỉ mát - mọi thông tin các cụ cần cứ liên lạc với em - em biết tí gì thì chia sẽ tí đó, đỡ cho các cụ đi lại lần đầu tại Kim Bôi ạ :)) 0988 66 5958

Song Min

Xe tải
Em lôi cái thớt này lên. Nhà em năm nào cũng đi V resport, năm nay định đổi đi kim bôi nhưng em phân vân không biết KS Công đoàn và khu dành cho người có công thì nơi nào phòng ốc tốt hơn. Bể nóng ở đây thế nào, có sạch không vì em thấy có cụ nào nói là chỉ tắm được sáng sớm chứ sau 9-10h thì khai lắm làm em khiếp. Và sau cùng so với V resort thì chỗ này thế nào? Rượu em rót rồi ạ.

hungkienpham

Xe điện
Em lôi cái thớt này lên. Nhà em năm nào cũng đi V resport, năm nay định đổi đi kim bôi nhưng em phân vân không biết KS Công đoàn và khu dành cho người có công thì nơi nào phòng ốc tốt hơn. Bể nóng ở đây thế nào, có sạch không vì em thấy có cụ nào nói là chỉ tắm được sáng sớm chứ sau 9-10h thì khai lắm làm em khiếp. Và sau cùng so với V resort thì chỗ này thế nào? Rượu em rót rồi ạ.
Em vừa đi về tuần trước cụ ạ, tắm thì mùa này OK rất ít người có điều bể thì to người thì ít nên cũng hơi buồn (Bể tắm của Công Đoàn) phòng ốc bình thường nhưng giá thì chát. Nhà cháu tắm xong ra ngoài ăn gà đồi măng luộc, thịt chua cơm lam xong là quay về Thành phố Hòa Bình ngủ nghỉ vừa rẻ vừa sạch sẽ và còn có chỗ chơi chứ ở KB tối đến buồn lắm ạ.

ngungo thien ly

Xe container
Cụ ghé quán thịt trâu Ngọc Được ăn hay phết, có cả lợn mán, gà đồi