Chìa cơ không nổ máy được...

langthangcuabep

Xe đạp
e có con KM do còn có một chìa chính (có điều khiển) nên e đến TH làm thêm một chìa nữa. Hôm nay e mới mang ra thử thì thấy không có tác dụng nếu mình làm mất chìa chính. Khi đã khóa bằng chính thì không thể nổ máy được mà còi nó cứ rú ầm ĩ lên, nhưng nếu đã mở cửa bằng chìa chính rồi thì nổ máy được. Hôm làm chìa thì cũng thử như vậy nên e không để ý, nghĩ là ok rồi.
e làm chìa này hết 550k, cụ nào có ý định làm chìa thì làm luôn chìa có điều khiển (khoảng hơn 1000k), nếu không giống e tốn tiền.

HaTrang

Xe tải
oạch, quả này em chưa biết là xe mình có hay không? tét thế nào được nhỉ? :^)

Máy bị đơ

Xe điện
Úi! Bi giờ cụ mới biết cái món này ư! Cái điều khiển của cụ nó có chức năng chống trộm đới ạ!:69:

HobbyDriver

Xe tăng
Nó còn có loại chìa từ nữa. Không biết KM của bác có không: chìa từ thì phải khớp không những các răng ở chìa mà cả mã từ trong chìa khóa nữa.
Còn thì bác đã khóa bằng cái gì thì mở bằng cái đó mới đúng chứ. Khóa bằng Đk thì mở bằng chìa là ko được và ngược lại.

HobbyDriver

Xe tăng
e có con KM do còn có một chìa chính (có điều khiển) nên e đến TH làm thêm một chìa nữa. Hôm nay e mới mang ra thử thì thấy không có tác dụng nếu mình làm mất chìa chính. Khi đã khóa bằng chính thì không thể nổ máy được mà còi nó cứ rú ầm ĩ lên, nhưng nếu đã mở cửa bằng chìa chính rồi thì nổ máy được. Hôm làm chìa thì cũng thử như vậy nên e không để ý, nghĩ là ok rồi.
e làm chìa này hết 550k, cụ nào có ý định làm chìa thì làm luôn chìa có điều khiển (khoảng hơn 1000k), nếu không giống e tốn tiền.
TH không tư vấn cho bác à?

nguyenanhson113

Xe tăng
Chính xác là 1300k.

Kia DVD 5.1

Xe tăng
Nó còn có loại chìa từ nữa. Không biết KM của bác có không: chìa từ thì phải khớp không những các răng ở chìa mà cả mã từ trong chìa khóa nữa.
Còn thì bác đã khóa bằng cái gì thì mở bằng cái đó mới đúng chứ. Khóa bằng Đk thì mở bằng chìa là ko được và ngược lại.
Thỉnh thoảng E vẫn mở bằng chìa sơcua không có điều khiển vẫn được mà :^) :^) :^)
Khi E mua xe, được thêm một cost chìa khóa nữa (không có điều khiển) và chỉ mất 15K mang đi thợ khóa đánh thành một chìa sơcua... E vẫn dùng bình thường ạh ... (b) (b) (b)

langthangcuabep

Xe đạp
Theo các cụ thì nếu làm thêm chìa điều khiển nữa, trường hợp mình đánh mất chìa mà mình khóa xe thì dùng chìa sơ cua có nổ máy được không? vì e muốn làm thêm chìa đề phòng trường hợp mất chìa.

minhhuyen

Xe tải
Em hỏi ngoài lề tý, các cụ có biết chỗ nào làm chìa xe máy không, có khóa từ ấy, thank các cụ nhiều.
Năm mới chúc các cụ nhiều thắng lợi mới!!!

Máy bị đơ

Xe điện
Theo các cụ thì nếu làm thêm chìa điều khiển nữa, trường hợp mình đánh mất chìa mà mình khóa xe thì dùng chìa sơ cua có nổ máy được không? vì e muốn làm thêm chìa đề phòng trường hợp mất chìa.
Bây giờ Kia/Hyundai là một, cụ có thể qua mấy chi nhánh của Nhão Hardtop để làm chìa sơ cua:69:
Nói thật: Trước nhà cháu cứ loay hoay đi làm thêm chìa, dưng mà Hyundai lại đang hết phôi chìa, đợi mãi đến giờ lại lắp thêm Engine Start/Stop và điều khiển hai chủ động hai chiều Magicar thía là lại thừa luôn cả mớ chìa:P

langthangcuabep

Xe đạp
Tình hình là hôm qua e qua TH sửa xe nên tiện thể hỏi về chìa cơ không nổ được:
TH giải thích là nếu dùng chìa cơ thì cứ bật khóa điện lên và chờ bao giờ hết báo động thì sẽ nổ được, e không mang theo chìa cơ nên không thử được. Để chủ nhật e thử rồi báo cáo các cụ kết quả nhé.
cảm ơn các cụ!

vinh7879

Xe đạp
chìa khóa xê cụ coù kết hợp hệ thông chống trộm điều khiển bằng ECU nên khóa cơ không làm được đâu cụ