Cho trẻ đi Thủ Đô HN chơi, các cụ giúp em với.

caionghin$

Xe tăng
Ở nơi vừa hôn vừa móc, người ta gọi là Hóc Môn :P
Website
www.tannhatminh.net
Đầu năm mới, chúc toàn thể GD otofun 1 năm mới thắng lợi mới.
Chả là trẻ nhà e dc nghỉ đông đến 12 AL này mới phải đi học, nên định cho chúng đi thủ đô chơi 1 chuyến, vậy nhờ các cụ trên ấy tư vấn cho đôi lời:
1. Đường sá hiện nay đã đông chưa? Có dễ đi ko?
2. Cho trẻ lên đó đi chơi chỗ nào là thích nhất ạ, e thì biết mấy chỗ như: Lăng Bác, công viên TL, hồ Hoàn Kiếm.(trẻ nhà em 10t).
3.Nếu nghỉ sẽ nghỉ ở đâu mà đúng tiêu chí OF nhà mình(N-B-R).
Rất mong các cụ giúp đỡ cho trẻ nhà cháu toại nguyện, vì chót hứa vs chúng rồi.
Thank các cụ nhiều nhiều.:x

catdaiduong

Xe hơi
Cháu up giúp cụ, vì cháu ở đây nên cũng chẳng biết đi chơi ở đâu

caionghin$

Xe tăng
Website
www.tannhatminh.net

Leopon

Xe tăng
Hà nội chán phèo, chả có gì chơi cả.

Aids

Xe điện
Tôi nghĩ bác cho lũ trẻ vào Văn Miếu, Bảo tàng dân tộc học dưới đường Nguyễn Văn Huyên ( chỗ này khá hay có nhiều khu nhà của các dân tộc Việt Nam), có thểm thêm bảo tàng lịch sử , Hồ Gươm và khu phố cổ ( đi tuyến xe bus vòng quanh phố cổ). Tôi cũng chỉ biết đến thế . Chúc bác có chuyến đi chơi vui vẻ .
Bon voyage
Aids

Chỉnh sửa cuối:

vudinhquang

Xe container
Thì Hà Nội cũng chỉ có loanh quanh mấy điểm: Đền Ngọc Sơn, Lăng Bác, Văn Miếu.......Còn các khu vui chơi thì thường nằm ở Trung tâm thương mại, siêu thị như Vincom, big C,51 Xuân diệu, Cung thiếu nhi..........

Gamechip

Xe điện
Ngủ thì cụ qua khách sạn nhà cụ Especens trên of (ko bit nick chuẩn chưa) ngay chỗ nhà thờ, rất gần Hồ Gươm đấy cụ.

neverfg

Xe điện
cháu nhà cụ học ở đâu mà 12 âm mới học chứ các cháu ở HN học từ hôm mùng 6 rồi. cụ cho lũ trẻ qua thiên đường bảo sơn trên đường cao tốc láng hòa lạc xem thế nào.

Mrthành

Xe buýt
cho đi văn miếu cụ, thăm quan hồ gươm
rồi cho lũ trẻ lên chơi điện tử trên Vicom cho thích :D

bau67

Xe container
Cụ cho F1 đi tham quan Bờ Hồ, Văn Miếu, Bảo Tàng Dân Tộc Học.
Chơi thì ở Vincom cho xem phim 3D, Game,. Công Viên Vầng Trăng, Thiên Đường Bảo Sơn mới có Thủy Cung cũng được !

new_farmer

Xe container
Chơi thì ở Vincom cho xem phim 3D, Game,. Công Viên Vầng Trăng, Thiên Đường Bảo Sơn mới có Thủy Cung cũng được !
Cụ honda nói đúng đới, muốn có thêm tý lãng mạn thì bơi thuyền Hồ Tây, sờ chân tượng đồng Quan Thánh, thăm thêm làng gốm Bát Tràng... tuyệt đối không vào Công viên Thống nhất... có bọn trấn lột đới (em nghe báo mạng nói thế) :D

caionghin$

Xe tăng
Website
www.tannhatminh.net
Có lẽ Cụ bảo thế lại được ấy ạ :D.
Mới tết ra nhiều nơi có lễ hội hay, Cụ đưa Bé đến đó chơi có khi hay hơn TĐ ạ
E cũng biết có rất nhiều lễ hội, nhưng vào những chỗ đông đúc ấy thì toàn người là người thôi.
Tôi nghĩ bác cho lũ trẻ vào Văn Miếu, Bảo tàng dân tộc học dưới đường Nguyễn Văn Huyên ( chỗ này khá hay có nhiều khu nhà của các dân tộc Việt Nam), có thểm thêm bảo tàng lịch sử , Hồ Gươm và khu phố cổ ( đi tuyến xe bus vòng quanh phố cổ). Tôi cũng chỉ biết đến thế . Chúc bác có chuyến đi chơi vui vẻ .
Bon voyage
Aids
Thì Hà Nội cũng chỉ có loanh quanh mấy điểm: Đền Ngọc Sơn, Lăng Bác, Văn Miếu.......Còn các khu vui chơi thì thường nằm ở Trung tâm thương mại, siêu thị như Vincom, big C,51 Xuân diệu, Cung thiếu nhi..........
Vâng, cảm ơn bác nhiều, e sẽ in cái này ra giấy như cẩm nang vậy:))
Ngủ thì cụ qua khách sạn nhà cụ Especens trên of (ko bit nick chuẩn chưa) ngay chỗ nhà thờ, rất gần Hồ Gươm đấy cụ.
KS chỗ đó mắc lắm, ko đúng tiêu chí nhà em, toàn 60-80$ làm sao chịu dc:D, e đến đó rồi.
cháu nhà cụ học ở đâu mà 12 âm mới học chứ các cháu ở HN học từ hôm mùng 6 rồi. cụ cho lũ trẻ qua thiên đường bảo sơn trên đường cao tốc láng hòa lạc xem thế nào.
Cháu nhà e ở Móng Cái ạ. TĐBS thì theo lối nào hả bác?
Cụ honda nói đúng đới, muốn có thêm tý lãng mạn thì bơi thuyền Hồ Tây, sờ chân tượng đồng Quan Thánh, thăm thêm làng gốm Bát Tràng... tuyệt đối không vào Công viên Thống nhất... có bọn trấn lột đới (em nghe báo mạng nói thế) :D
Em tính chủ yếu cho đi thăm lăng Bác, để sau này lúc nào cũng mơ đến BH cho e đỡ nhọc=))
Vào công viên thống nhất để ngắm các cụ tập thể dục ạ
Cũng là ý hay, vì chỗ e đâu có đâu:x

sen

Xe tăng
Cháu đi ké dc ko bác ơi! =))

sen

Xe tăng

starex

Xe tăng
cụ nên ở ngoại thành như khu Linh Đàm rồi từ đó đi chơi khắp HN đều được. Một số điểm vui chơi như các cụ trên đã nói là chuẩn rồi ạ. Vào nội thành ăn và ở đều rất đắt, mà cụ đi ô tô tự lái hay là đi xe khách lên. nếu đi ô tô thì đi chơi phải đi sớm ko là hay tắc đường lắm :) chúc cụ và gia đình đi chơi thủ đô vui vẻ :)

Chỉnh sửa cuối: