Cho trẻ đi Thủ Đô HN chơi, các cụ giúp em với.

Takeshi

Xe tải
Cho tụi trẻ lên tầng 5 Vincom cụ ạ. Tụi nó chỉ thích mấy chỗ như thế thôi, chỉ tốn xiền các bậc phụ huynh !!!

caionghin$

Xe tăng
Ở nơi vừa hôn vừa móc, người ta gọi là Hóc Môn :P
Website
www.tannhatminh.net

vudinhquang

Xe container
Tháng 5 gia đình em đi Mũi Né, có gì em hỏi cụ thông tin được không?
Ở HCM, cần vài SỐ thì em chệu, em giới thiệu cho mấy đại ka trong đó thoai, tự sướng với mấy lão ấy (đỡ mang tiếng =)) )
Ở ĐL, Nha Trang, Huế, Mũi Né, Phan Thiết, Koh Samui, Phuket, Pattaya, Bangkok, Kuala Lumpur, Beijing, Yantai thì ăn ngủ nghỉ em có thể chỉ bác được

biahoihanoi

Xe lăn
Cụ cho F1 đến Lăng Bác hoặc Bảo Tàng, ăn trưa ở Bánh Tôm Hồ Tây, chiêu đi Thiên đường Bảo Sơn rồi về.
Thực ra có nhiều chỗ ăn nhưng cụ tìm đường thì mất thì giờ nên cứ ra Bánh Tôm mà chén.

bau67

Xe container
TĐBS thì theo lối nào hả bác?
Cháu chỉ cho Cụ lối đi TĐBS nhé.
Cụ ra đại Lộ Thăng Long, chạy đường cao tốc làn giữa, chậm thoi. Chú ý bên phải đường có biển chỉ dẫn đề TĐBS thì rẽ phải vào đường nhánh, cứ chạy thẳng đến Hầm Chui số 3 thì lại có biển chỉ dẫn đề TĐBS. Cụ rẽ Trái chui qua hầm, rồi rẽ Trái tiếp, chạy 1 tý thì có cái cổng to đùng bên Phải đường đề TĐBS. Cụ rẽ Phải chạy thẳng vào cái đường đôi. Đi thẳng tiếp cho đến khi nhìn thấy bên Phải đường có cái cổng đề TĐBS thì dừng lại cho F1 xuống và sang bên kia đường gửi xe.
Chúc Cụ và Gia Đình có 1 kỳ nghỉ vui vẻ tại Hà Lội.

peroxide

Xe buýt
Cụ chủ ở phố cổ thì kô sợ tắc đường, ks municipal ở 13 Lương Ngọc Quyến giá trên 300k 1 phòng (mặc cả tụt mồm). Gửi xe thì ra bãi trên đê, đi bộ vài phút.
Đi chơi thì phải lên vincom cho bọn F1 nó đua ê tô, phi ngựa. Sau đó đi Văn Miếu cho các cháu biết về ls. Cụ cũng nên dẫn cả nhà đi dạo vòng quanh hồ gươm, thời tiết mấy hôm nay rất đẹp. Ăn sáng thì lên phở Hàng Đồng cắt Bát Sứ, ăn mỳ vằn thắn thì ngã tư Hàng Phèn - Bát Sứ đỗ ê tô thoải mái bên phố Cửa Đông (10k thôi nhé). Còn nếu cụ muốn ăn phở bò Kobe thì vui search. Theo quan điểm nhà cháu thì kô nên vào nhà hàng làm gì cho tốn hìu, cụ và gia đình cứ chịu khó lang thang quanh mấy cái phố cổ thì kô bị đói đâu ạ. Cụ tuyệt đối kô nên u bia hơi ở chỗ ngã tư Lương Ngọc QUyến - Tạ Hiện. Bia ở đấy dành cho bọn tây ba lô thôi, u vào nhức đầu lắm. Cụ tiện thì dẫn F1 đi dọc đường đê - bi giờ gọi là con đường tơ lụa.

vietnga

Xe đạp
cho các bé đi xem phim ở rạp kim đồng được đấy cụ ạ, xong đi bộ ra hồ Gươm chơi được luôn

sen

Xe tăng
Mấy cụ kia gợi ý nhiều thế!
Gợi ý ýt thôi để cụ Caionghin$ còn về nhà cháu chơi nữa chứ! =))

haivanphe

Xe container
Kụ lên Hà Nội những ngày này thì nhiều điểm vui chơi lắm (Văn Miếu, Bảo Tàng Hà Nội, Bảo tàng Quân Đội, Công viên Thủ Lệ, v,v), nhớ mặc cả cẩn thận nhé. Đặc biệt chú ý nhìn biển, mấy ngày sau Tết xxx ra đầy đường.

Pilot4W

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Đi trong phố, kể cả xe có GPS cụ cũng nên đi Taxi vì tiền taxi ko hơn mấy tiền gửi xe và tiền phạt (nếu có)

cruze_vp

Xe tăng
em nghĩ cụ cho đi công viên nước, vương bách thú, mấy cái bảo tàng. Lăng HCM.... vì trẻ nhà cụ 10 tuổi thì những nới đấy là hợp lý, bây giờ đường HN thì đông lắm rồi, nếu chọn chỗ nghị thì cụ ra Kim Đồng, nhé.

caionghin$

Xe tăng
Website
www.tannhatminh.net
em nghĩ cụ cho đi công viên nước, vương bách thú, mấy cái bảo tàng. Lăng HCM.... vì trẻ nhà cụ 10 tuổi thì những nới đấy là hợp lý, bây giờ đường HN thì đông lắm rồi, nếu chọn chỗ nghị thì cụ ra Kim Đồng, nhé.
Mợ ơi, có cái NN nào gần trung tâm ko nhỉ, nghỉ luôn và để xe ở đó cho tiện.

hieund

Xe buýt
Đầu năm mới, chúc toàn thể GD otofun 1 năm mới thắng lợi mới.
Chả là trẻ nhà e dc nghỉ đông đến 12 AL này mới phải đi học, nên định cho chúng đi thủ đô chơi 1 chuyến, vậy nhờ các cụ trên ấy tư vấn cho đôi lời:
1. Đường sá hiện nay đã đông chưa? Có dễ đi ko?
2. Cho trẻ lên đó đi chơi chỗ nào là thích nhất ạ, e thì biết mấy chỗ như: Lăng Bác, công viên TL, hồ Hoàn Kiếm.(trẻ nhà em 10t).
3.Nếu nghỉ sẽ nghỉ ở đâu mà đúng tiêu chí OF nhà mình(N-B-R).
Rất mong các cụ giúp đỡ cho trẻ nhà cháu toại nguyện, vì chót hứa vs chúng rồi.
Thank các cụ nhiều nhiều.:x
Lăng bác, công viên TL, HHK đều lỗi thời rồi cụ ạ, cháu nghe nói gần đây có chỗ là Nhất Thống với Phù Đổng Thiên Vương gì í, trong đấy phụ huynh cũng được chơi mà các cô bảo mẫu thì nhiều lắm :))

caionghin$

Xe tăng
Website
www.tannhatminh.net
Lăng bác, công viên TL, HHK đều lỗi thời rồi cụ ạ, cháu nghe nói gần đây có chỗ là Nhất Thống với Phù Đổng Thiên Vương gì í, trong đấy phụ huynh cũng được chơi mà các cô bảo mẫu thì nhiều lắm :))
Thật hả cụ, để e bổ sung luôn, mất công đi thì đi luôn cho bõ:))

Mrthành

Xe buýt
cụ tiện thì cho các cháu đi thăm quan đường đê gốm sứ ! :)

caionghin$

Xe tăng
Website
www.tannhatminh.net
Em chào các cụ, cảm ơn các cụ đã tư vấn cho em có 1 chuyến đi tốt đẹp, cảm ơn cụ Mazda nhiều, cảm ơn toàn thể d đ otofun.

Mazda3CB

Xe tăng
Mợ ơi, có cái NN nào gần trung tâm ko nhỉ, nghỉ luôn và để xe ở đó cho tiện.
Nếu gần trung tâm mà thích khách sạn đẹp nhá thì em khuyên cụ nên sang Đầm Trấu. Đỗ xe thoải mái, phòng ốc đẹp, giá hạt rẻ. Cụ cần thì pm em, mai em lấy số mà đặt phòng cho cụ. (cái này thì phải hỏi 1 đại ka làm cùng, từng làm giám đốc Lễ Tân ks lớn, mọi ks khác đều có contact.

Em chào các cụ, cảm ơn các cụ đã tư vấn cho em có 1 chuyến đi tốt đẹp, cảm ơn cụ Mazda nhiều, cảm ơn toàn thể d đ otofun.
quan trọng là cụ đã đi chưa? Có hài lòng với sự tư vấn đó không :D?

Chỉnh sửa cuối:

jupitercocs

Xe buýt
Cụ chủ đã đi Hà nội về chưa ạ ! Chuẩn bị 18 tháng 2 âm lịch nhà cháu đang định ra Móng cái dự lễ cầu siêu tại Thiền viện Giác Tâm Cái bầu - vân đồn đây ,cụ chủ vui lòng giúp đỡ nhé ,Nhà cháu chưa ra đây bao giờ .

caionghin$

Xe tăng
Website
www.tannhatminh.net
Nếu gần trung tâm mà thích khách sạn đẹp nhá thì em khuyên cụ nên sang Đầm Trấu. Đỗ xe thoải mái, phòng ốc đẹp, giá hạt rẻ. Cụ cần thì pm em, mai em lấy số mà đặt phòng cho cụ. (cái này thì phải hỏi 1 đại ka làm cùng, từng làm giám đốc Lễ Tân ks lớn, mọi ks khác đều có contact.

quan trọng là cụ đã đi chưa? Có hài lòng với sự tư vấn đó không :D?
Em về rồi ạ, từ hôm 13/2, nói chung la tuyệt vời, gấu và trẻ nhà em thích lắm, cứ tấm tắc mãi là ông xã mình tài thế, đâu cũng biết:)) Cảm ơn cụ nhiều, em cũng chuppj nhiều ảnh lắm, ko biết có nên làm 1 bài về các chuyến đi không nhỉ?
Cụ chủ đã đi Hà nội về chưa ạ ! Chuẩn bị 18 tháng 2 âm lịch nhà cháu đang định ra Móng cái dự lễ cầu siêu tại Thiền viện Giác Tâm Cái bầu - vân đồn đây ,cụ chủ vui lòng giúp đỡ nhé ,Nhà cháu chưa ra đây bao giờ .
Cụ nói lại chính xác là chỗ nào nhỉ? E chưa nghe nói đến cái này ở MC, còn nếu cụ ra MC thì ae cứ giao lưu vui vẻ, có gì cần hỗ trợ bọn e sẽ hết sức. Welcome cụ.