[Thảo luận] Chú ý:Thủ thuật bắn tốc độ hay máy bắn đểu của CSGT Ninh Bình?

baoanhjsc

Xe tăng
Website
www.thietbiyte.net.vn
Chào mọi người!
Sáng hôm qua em có việc đi Thanh Hóa nên đi đường cao tốc Cầu Giẽ - Ninh Bình. Lên đến đầu cao tốc tính vốn cẩn thận em set ngay cái Limit 100km cho xe ( xe Mec ). Đi buổi sáng cũng vắng vẻ nên chẳng mấy chốc đã đến cuối đường cao tốc, qua soát vé thấy nhốn nháo mấy chú xxx chạy ra chặn xe em lại #-o

xxx : Chào anh, anh cho kiểm tra giấy tờ xe
Em : Có việc gì không em ?
xxx : Xe anh chạy vượt tốc độ :-o
Em : Ạc, em có nhầm ko đấy, chắc em nhầm xe khác rồi, xe anh lên đầu đường đã cài limit tốc độ rồi ( Rồi em tự tin cười đểu $-) )
xxx : Lấy giấy ra đọc lại rồi nói, đúng biển xe anh đây này
Em nhìn giấy thì đúng biển xe em, nhưng em phản ứng ngay '' Các anh cho tôi xem bằng chứng đi ''
xxx Thấy em tự tin quá nên đt ngay " mày xem có đúng biển xe ... ko? Ảnh đẹp nét không bla.. bla. Xong quay lại em bảo, chỗ bắn cách đây 25km ( Chỗ cầu Văn Lâm ) anh có đi ko
Em : chắc chắn tôi phải đi rồi ;)

Em và 1 chú xxx trẻ tuổi lại quay lại đường cao tốc đi khoảng 25- 30km, đến nơi thấy 1 chú nhìn đen đen bửn bửn mặc quần sooc đỗ con wave chờ săn rồi, hắn cầm cái máy chụp chỉ cho em xem trên màn hình đúng xe em, có cả số tốc độ 109km, ngày giờ chụp, chỉ cho em tem đăng kiểm #-o. Qúa bất ngờ em đt ngay cho bên Mec Ngôi Sao, em trực đt nói anh chờ em vài phút kỹ thuật sẽ liên lạc ngay. Chỉ độ vài phút sau có cậu đt lại cho em :x ( chỉ có thể là Mec )

Em : em ơi anh đang đi trên đường cao tốc, set limit 100km mà anh bị bắn tốc độ 109km là thế nào ? xe bên em có vấn đề rồi, nếu xe lỗi thế bên em phải chịu tiền nộp phạt đấy.
NV Mec : Anh yên tâm xe bọn em chuẩn bla bla..... rồi tự nhiên thấy cậu ý nói " Tuần trước bọn em cũng set limit đi vào đường cao tốc Ninh Bình và bị chặn lại :-o " Cái này rất quan trọng vì em chưa nói với cậu đấy em đang bị bắt ở NB. Nghe cậu NV Mec nó em biết ngay bọn xxx có vấn đề rồi, có thể máy nó tăng tốc độ hoặc nó dùng thủ thuật bắn là tăng tốc độ của mình ???

Em hỏi bên Mec là có thể đọc hộp đen để biết đc ngày đấy, giờ đấy đc ko thì xe em ko thể có đc :(. Nếu xe em mà lấy đc thôi tin thì em bát gạo cũng thổi với bọn chó đấy.

Lại lên xe về xoát vé, mấy chú xxx ở đấy thái độ hơi lạ vì có ko có vẻ hống hách thường ngày, thậm chí còn nó nhẹ nhàng rằng em nên về kiểm tra xe, bắt đền bọn hàng ... Chán nản vì mất gần 1h em phải nôn 500k cho chúng nó rồi đi.

Nếu em sơ ý, hoặc vi phạm giao thông mà mấy tiền em cũng vui vẻ thôi, nhưng mình đã có ý thức tuân theo quy định, rất cẩn thận mà vẫn bị chúng nó dùng thủ thuật lấy tiền. Không phải riêng em mà chắc còn nhiều người khác đã, đang, và sẽ bị nữa.
Sợ các bác bảo em chém em xin đưa số đt cậu KT hãng Mec : 0935383999, số đt của xxx ở Ninh Bình ( Vìn em muốn đc lấy tờ in trong máy bắn nhưng về muộn em ko đt) xxx 0914256368

Bác nào hiểu về máy bắn tốc độ lên giải ngố cho em nhé.

Ducloidsn

Xe tải
E cũng hóng cái để giải ngố.

Vitara 1.6

Xe tải
Bắn tốc độ được tính sai số (+,-) 5% mà các cụ.

Chỉnh sửa cuối:

superdrives

Xe điện
Mọi điều có thể xảy ra mà không thể gaiir quyết ngay được. Cái non của cụ chủ thớt ở đây là set tốc độ lại set đúng bằng giới hạn tối đa cho phép. Nếu chắc ăn em khuyên cụ chỉ nên set 95 thôi cho nó lành vì sai số cho phép <5km. Sai số của máy bắn cùng sai số của xe cụ thì thành ra như vậy thôi. kekekeke chia buồn vì 500k của cụ đã ra đi!

cwise

Xe container
Em thấy nghiêm trọng quá. tóm lại ở VN chẳng có gì là chính xác cả, trước hết để bảo vệ mình cứ cài 95 cho lành vậy. :(

Hoathanhtao

Xe điện
Đập Con Mẹc nhà nó!Thế thì đỡ sao được nhỉ:102:

hanh_bk

Xe tải
Website
bkns.vn
em toàn set có 95 cho nó lành, 100 không hơn được mấy nhưng hóa ra lại có thể lại mất nhiều hơn.

tt0812us

Xe điện
Trước có một bài viết về súng bắn tốc độ ở đây: http://www.otofun.net/threads/150279-may-ban-toc-do-ai-kiem-dinh
Nhưng bị như trường hợp của cụ thì chắc chưa có ai, cảm ơn cụ chủ nhé, đi đường Pháp Vân - Ninh Bình mình cũng toàn set là 100, nhưng giờ sau vụ này khéo khi set 95 thôi vậy :o3 .Hi vọng cụ nào khai sáng giúp vấn đề này!

tuanpham.arc

Xe hơi
Website
www.kientrucecohome.com

baoanhjsc

Xe tăng
Website
www.thietbiyte.net.vn
Mọi điều có thể xảy ra mà không thể gaiir quyết ngay được. Cái non của cụ chủ thớt ở đây là set tốc độ lại set đúng bằng giới hạn tối đa cho phép. Nếu chắc ăn em khuyên cụ chỉ nên set 95 thôi cho nó lành vì sai số cho phép <5km. Sai số của máy bắn cùng sai số của xe cụ thì thành ra như vậy thôi. kekekeke chia buồn vì 500k của cụ đã ra đi!
Xe em có mà đạp gẫy chân cũng chỉ lên đc 101km thôi, ở VN em đi khắp nơi rồi có những điểm ở Quảng Bình dốc cực cao mà nó bắn 40km mà xe em nó cứ tự bò xuống 40km thôi. Em đi xe gần 10 năm nay chưa bao giờ bị bắn tốc độ, vì tính em cẩn thận và đi nhiều nên biết những điểm nó hay bắn. Em chỉ sợ bọn nó chỉnh máy, hoặc có thủ thuật bắn khác thôi.

BnLuxury

Xe buýt
Website
www.bn-luxury.com
Choáng...chắc vụ này phải chờ xxx nào mới bị sa thải vào tư vấn thôi...

Không Biết Lùi

[Tịch thu bằng lái]
Thế hóa ra đường cao tốc CG-NB vấn bắn tốc độ bằng cơm hả các cụ. Mấy cái camera tự động chúng nó lắp để dọa anh em mình à?

MariaOzawa

Xe buýt
Thế hóa ra đường cao tốc CG-NB vấn bắn tốc độ bằng cơm hả các cụ. Mấy cái camera tự động chúng nó lắp để dọa anh em mình à?
Vâng, nó hay ngồi dưới chân cầu vượt cách soát vé 25km ( gần cầu Văn Lâm ). Nhìn chú bắn tốc độ đen đủi, bẩn thỉu ( Chắc do hóa trang :P)

PhanhGap

Xe điện
Thế ngoài 5 lít, xăng xe quay đi lại (25-30km)x2 thì tiền vé qua trạm soát vé là bi nhiu?
p/s: E đi qua trạm soát vé là các chũ xxx cứ ngó và biển số xe mình là sao nhảy?

baoanhjsc

Xe tăng
Website
www.thietbiyte.net.vn
Thế ngoài 5 lít, xăng xe quay đi lại (25-30km)x2 thì tiền vé qua trạm soát vé là bi nhiu?
p/s: E đi qua trạm soát vé là các chũ xxx cứ ngó và biển số xe mình là sao nhảy?
Lúc quay lại vì đi với xxx nên ko mất vé cụ ợ :D Mất gần 1h, xe bị ăn thêm phát đinh, đau bụng nhưng đang tức bọn nó quá nên xong việc mới giải quyết đc =)) những thiệt hại trên chả là gì nhưng em muốn cảnh báo cho mọi người nên cẩn thận đi tuyến đấy. Và có Cụ nào am hiểu giải ngố cho mọi người thôi.

dreamwater

Xe điện
Sao thế được nhỉ? Cụ nào dân kỹ thuật chuyên nghiệp cái thứ đồ chơi công nghệ này khai sáng cho a e đi nào

bimbimpro

Xe buýt
Thế này thù không đỡ được rồi, có cruise control cho nhàn cái thân mà như này là hỏng. Em nghĩ có 2 trường hợp:
- xe cụ thay lốp khác cỡ nhà sản xuất
- hoặc set limit 100km/h nhưng khi bay qua gờ cầu hoặc đoạn đường mấp mô có thể vận tốc >100
Xin chia buồn cùng cụ chủ

Getz5324

Xe điện
Lúc quay lại vì đi với xxx nên ko mất vé cụ ợ :D Mất gần 1h, xe bị ăn thêm phát đinh, đau bụng nhưng đang tức bọn nó quá nên xong việc mới giải quyết đc =)) những thiệt hại trên chả là gì nhưng em muốn cảnh báo cho mọi người nên cẩn thận đi tuyến đấy. Và có Cụ nào am hiểu giải ngố cho mọi người thôi.
có thể là bị đen đấy, rủ mềnh đi giải đen đê :D nhớ thằng Hoàng trọc ngày xưa ở Lí Nam Đế ko ? nó ở bên Nga về rồi đấy, hôm nào rảnh alo tụ tập nhé <:-P

baoanhjsc

Xe tăng
Website
www.thietbiyte.net.vn
Thế này thù không đỡ được rồi, có cruise control cho nhàn cái thân mà như này là hỏng. Em nghĩ có 2 trường hợp:
- xe cụ thay lốp khác cỡ nhà sản xuất
- hoặc set limit 100km/h nhưng khi bay qua gờ cầu hoặc đoạn đường mấp mô có thể vận tốc >100
Xin chia buồn cùng cụ chủ
Kỹ thuật cũng hỏi em về lốp rồi, xe em nghuyên bản ạ. Em bị bắn đằng sau, đường thẳng bình thường.

có thể là bị đen đấy, rủ mềnh đi giải đen đê :D nhớ thằng Hoàng trọc ngày xưa ở Lí Nam Đế ko ? nó ở bên Nga về rồi đấy, hôm nào rảnh alo tụ tập nhé <:-P
Em quên thằng Hoàng sao đc :D em ngủ nhà nó mãi, con Ánh nhà nó em vẫn còn nhớ nữa là :P. Anh có số của em rồi cứ đt là em lên đường ngay :D