Chuối rừng ở An Du

taxihanoi

Xe hơi
Em khuyên chân thành bác sang Star cho em. Vì lý do thì rất nhiều nhưng có 1 lý do An Du chả bao giờ làm được bằng Star vì làm éo gì có đường thử lái. An du chỉnh lái mà chạy thử khoảng 10 lần ở đường Phạm Hùng thì chỉ có thể thử vào lúc 3h sáng nhé. Trong khi chỉnh lái bắt buộc phải chạy thử. Star có cả khu CN Đài Tư để chạy thử.
vodka bác HUNGBM một ly ,
Có lẽ phải nên nghe các bậc tiền bối thôi , nhưng không biết cân chỉnh có mất nhiều thời gian không nhỉ , nhà tớ bên Mỹ Đình , sang mãi Gia Lâm mà phải đợi cỡ một ngày thì bất tiện quá

Lexus_BMW

Xe hơi
Không rõ các cụ vào An Du dư lào chứ cách đây mấy tháng em cũng đắn đo tìm chỗ bảo dưỡng xe Mer, lên OF cũng hoang mang lắm... cơ mà gặp được cụ Việt, em hẹn trước 1 ngày, rồi hôm sau cứ thế là vào, được bác gì trưởng bộ thân dịch vụ tận tình ra kiểm tra chăm sóc xe em, thực sự em thấy không có gì chê cả. Không rõ các cụ có đặt trước không ạ? Em vào An Du đầu tháng 3 năm nay. o^.^o

mercedesviet

Xe buýt
Không rõ các cụ vào An Du dư lào chứ cách đây mấy tháng em cũng đắn đo tìm chỗ bảo dưỡng xe Mer, lên OF cũng hoang mang lắm... cơ mà gặp được cụ Việt, em hẹn trước 1 ngày, rồi hôm sau cứ thế là vào, được bác gì trưởng bộ thân dịch vụ tận tình ra kiểm tra chăm sóc xe em, thực sự em thấy không có gì chê cả. Không rõ các cụ có đặt trước không ạ? Em vào An Du đầu tháng 3 năm nay. o^.^o
Hic hic....mừng quá Lexus_BMW à. May mà em còn nhớ tới anh. Dào nay anh em OF mắng An DU nhiều quá nên anh cũng thấy tủi thân. Thấy em lên trên này xác thực thông tin cho anh mà anh mừng rơi nước mắt luôn. Cứ cố gắng làm việc hết mình, đúng lương tâm và đạo đức thôi.

Buki

Xe điện
Hic hic....mừng quá Lexus_BMW à. May mà em còn nhớ tới anh. Dào nay anh em OF mắng An DU nhiều quá nên anh cũng thấy tủi thân. Thấy em lên trên này xác thực thông tin cho anh mà anh mừng rơi nước mắt luôn. Cứ cố gắng làm việc hết mình, đúng lương tâm và đạo đức thôi.
Khi chất lượng dịch vụ chưa chuẩn thì anh em "mắng" thôi, mà toàn sự thật chứ có ai bịa đâu. Nhưng Andu thay đổi và dịch vụ tốt thì anh em sẽ khen và phản ánh đúng sự thật. Chú Việt tích cực lên nhé, anh em chỉ ghét Andu thôi chứ ko ghét chú. Chú đang góp phần cải thiẹn hình ảnh của Andu đấy.

mercedesviet

Xe buýt
Khi chất lượng dịch vụ chưa chuẩn thì anh em "mắng" thôi, mà toàn sự thật chứ có ai bịa đâu. Nhưng Andu thay đổi và dịch vụ tốt thì anh em sẽ khen và phản ánh đúng sự thật. Chú Việt tích cực lên nhé, anh em chỉ ghét Andu thôi chứ ko ghét chú. Chú đang góp phần cải thiẹn hình ảnh của Andu đấy.
Cám ơn cụ Buki với những lời góp ý chân thành đó. Em vẫn, đang và sẽ cố gắng phục vụ các cụ tốt hơn. Mọi lời khen, chê của các cụ luôn là những điều khích lệ cũng như phê bình nghiêm khắc để An Du nhà em hoàn thiện và lấy lại niềm tin với anh em OF nói riêng và những khách hàng sử dụng xe Mercedes Benz nói chung. Chân thành cám ơn các cụ.
Thân!

dongnat

Xe điện
Nhân tiện bác Việt cho em cái giá tẹt tèn ten của C 200 - 2012 với, mà loại này có âm thanh HK chưa nhỉ

Lexus_BMW

Xe hơi
Thỉnh thoảng em mới vào OF, hôm nọ vào box Mer thấy oánh An Du ghê quá o^.^o nhưng lần em vào đúng là thấy chẳng chê gì cả, hài lòng với chất lượng dịch vụ. Có khi anh Việt nên đưa số ĐT của anh lên đầu đường dây nóng để khách hàng đến đặt chỗ cho yên tâm anh ơi o^.^o

huybkauto

Xe hơi
Em thấy ở Vietnam Star vốn 100% nước ngoài đầu tư nên mọi thứ được minh bạch hơn nhiều so với An Du.(*)

mercedesviet

Xe buýt
@ dongnat : em đã có công văn và trả lời cụ bằng văn bản rồi đó. C-class 2012 chưa có H/K cụ ợ.
@ Lexus_BMW : Anh mà được đưa số ĐT của anh lên đường dây nóng để phục vụ khách hàng thì anh làm luôn.
@ huybkauto: Vốn nước ngoài đầu tư mà minh bạch hơn thì điều đó chưa chắc cụ ợ. Ở đâu cũng vậy cụ ợ " ở trong chăn mới biết chăn có rận"

bth8888

Xe hơi
Chuoi ca nai ..... Sr em go bang phone .

nuocnam

Đi bộ
@ dongnat : em đã có công văn và trả lời cụ bằng văn bản rồi đó. C-class 2012 chưa có H/K cụ ợ.
@ Lexus_BMW : Anh mà được đưa số ĐT của anh lên đường dây nóng để phục vụ khách hàng thì anh làm luôn.
@ huybkauto: Vốn nước ngoài đầu tư mà minh bạch hơn thì điều đó chưa chắc cụ ợ. Ở đâu cũng vậy cụ ợ " ở trong chăn mới biết chăn có rận"
Em đọc từ đầu tới cuối vụ chuối cả nải này. Tinh thần của bác Việt là cải tiến Andu tốt hơn đó là tín hiệu đáng mừng. Nhưng vụ bác Việt là người của An Du lại đi phủ nhận nhận xét của các fan với đối thủ cạnh tranh của mình là lại quay về Chuối rừng ở An Du ha ha..

mercedesviet

Xe buýt
Cụ nói thế nào ấy chứ. Em chưa dám phủ nhận điều gì từ các bác trên OF. Cái gì chưa được thì em khắc phục và cố gắng hoàn thiện. Nhưng phát biểu theo như cảm tính hay chưa thấy thì sao lại nói em thiếu minh bạch. Em chỉ cốt làm sao mang lại quyền lợi cho mọi anh em trên OF và phải đưa mình vào vị trí cuả khách hàng thì mới biết khách hàng không hài lòng ra sao, và bản thân đại lý còn tồn tại bất cập gì để từ đó làm tốt hơn nữa cho khâu phục vụ. Có như vậy các cụ mới tin yêu.

nuocnam

Đi bộ
Cụ nói thế nào ấy chứ. Em chưa dám phủ nhận điều gì từ các bác trên OF. Cái gì chưa được thì em khắc phục và cố gắng hoàn thiện. Nhưng phát biểu theo như cảm tính hay chưa thấy thì sao lại nói em thiếu minh bạch. Em chỉ cốt làm sao mang lại quyền lợi cho mọi anh em trên OF và phải đưa mình vào vị trí cuả khách hàng thì mới biết khách hàng không hài lòng ra sao, và bản thân đại lý còn tồn tại bất cập gì để từ đó làm tốt hơn nữa cho khâu phục vụ. Có như vậy các cụ mới tin yêu.
Vậy câu nói " ở đâu cũng vậy, ở trong chăn mới biết chăn có rận" nghĩa là gì?
Em nhớ 1 lần trên audio forum em vô tình nhận xét 1 shop bán audio , mặc dù em chỉ là người chơi. Nhưng các bác bên đó cũng nhắc nhở em là không nên như vậy mà nhắc tên shop tế nhị hơn. Còn bác là đại diện cho Andu trong trường hợp này

mercedesviet

Xe buýt
Ấy, cụ lại mắng em oan. Minh bạch ở đây em nói nghĩa rằng: Những gì em dám nói, dám cam kết là em thực hiện. Không giống như kiểu " đánh trống bỏ dùi" nói và làm theo 2 hướng khác nhau. Các cụ đã lựa chọn Mercedes là lựa chọn hãng xe em không dám nói là cao cấp nhất vì vậy phục vụ sau bán hàng mới là yếu tố quan trọng hàng đầu. Vậy các cụ phải yêu cầu sự phục vụ tận tụy, nhiệt tình và trung thực nhất. Minh bạch ở đây là phải rõ ràng, chính xác, không có kiểu nói được mà không làm được. Và em tuy chỉ là một nhân viên nhỏ nhưng em đã và đang thực hiện theo đúng suy nghĩ như trên, theo lương tâm và đạo đức.

levietdung

Xe hơi
Nhả em có con ngựa của hãng Mer sản xuất năm 2010, bảo hảnh 2 năm. Hôm rồi ngựa bị lệch dây cương, em đánh ngựa vào An Du để kiểm tra. Mấy sếp dịch vụ của An Du phán: "Ngựa lệch dây cương là do bulong chỉnh lái hỏng". Kết luận: "Thay thế nhưng không được bảo hành do lốp bị méo". Em hỏi tại sao lốp méo thì các sếp ấy bảo "Tại vì lốp méo"!. Buồn quá em đánh ngựa sang Vietnam Star. Gặp lãnh đạo bên ấy, các bác ấy phán: "Bảo hành" do lỗi của nhà sản xuất. Vậy các bác cho em biết có nên ăn tiếp chuối ở An Du nữa không ạ? (Chuối rừng nên quá nhiều hột):D
Em không có ý kiến gì,vì chưa va chạm và cũng đang có ý định mua mer.Nhưng nguyên tắc kim cương(thay cho nguyên tắc vàng)là:
"Hãy đối xử với khách hàng như khách hàng mong muốn".Em nghĩ đã làm nghềpphhuuccj vụ càng phải thấm nhuần cái này

C_class

Xe tải
Các vụ như thế này thì AnDu quá nổi tiếng rồi, đâu có phải lần đầu. Mà tại sao các bác không qua Mercedes Việt nam mà lại qua nhà phân phối để mua xe nhỉ ?

SHD

Xe điện

MB E250

Xe tải
Vietnam Star là cty LD nên có tí Tây vào quản lý nó hoàn toàn khác với văn hóa kinh doanh của An Du. Em đã SD dịch vụ của cả 2 nên nhận thấy rất rõ điều đó. Thôi thì thà đi xe tí mà hài lòng còn hơn gần mà mua bực vào người