[Thảo luận] Có cụ nào bị đăng kiểm "bóp" chưa

Fiat_tempra

Xe buýt

Mitsu

Xe tải
Chào các Cụ,

E đọc hết 7 trang mà k thấy Cụ nào phát hiện ra điều này. Đó là phí kiểm định. E cũng đã từng 4, 5 lần đi kiểm định rồi nên có lần em ngồi rảnh đợi dán tem nên có nghía qua cái nội dung của quyết định thu phí cho đang kiểm xe cơ giới. Phí kiểm định cho xe 5 chỗ ngồi là 160k nhé! Thế mà bất cứ ai cũng bị thu 260k. Hôm rồi em cũng vừa tranh luận với 1 cậu bạn mà cậu ý nói của Cụ ý còn được viết hóa đơn 260k cơ. Vì xe Cụ ý đăng ký tên Cty. Như vậy với 100k họ yêu cầu vào phòng riêng đưa + với 100k ban đầu tức là mỗi lần đi kiểm định chúng ta phải chi 200k chứ k phải mỗi 100k nhé! Cụ nào sắp đi đăng kiểm thử check lại xem nhé! Hôm rồi em đi đăng kiểm xe mới mà cũng phải chi 100k do họ nói a bồi dưỡng cho ae tý đấy.

sonph

Xe hơi
Chào các Cụ,

E đọc hết 7 trang mà k thấy Cụ nào phát hiện ra điều này. Đó là phí kiểm định. E cũng đã từng 4, 5 lần đi kiểm định rồi nên có lần em ngồi rảnh đợi dán tem nên có nghía qua cái nội dung của quyết định thu phí cho đang kiểm xe cơ giới. Phí kiểm định cho xe 5 chỗ ngồi là 160k nhé! Thế mà bất cứ ai cũng bị thu 260k. Hôm rồi em cũng vừa tranh luận với 1 cậu bạn mà cậu ý nói của Cụ ý còn được viết hóa đơn 260k cơ. Vì xe Cụ ý đăng ký tên Cty. Như vậy với 100k họ yêu cầu vào phòng riêng đưa + với 100k ban đầu tức là mỗi lần đi kiểm định chúng ta phải chi 200k chứ k phải mỗi 100k nhé! Cụ nào sắp đi đăng kiểm thử check lại xem nhé! Hôm rồi em đi đăng kiểm xe mới mà cũng phải chi 100k do họ nói a bồi dưỡng cho ae tý đấy.
Cụ thử nghiên cứu lại qd 101/2008 xem sao, em thấy có 2 loại phí: phí kiểm định là 160k cộng phí phát hành giấy chứng nhận là 100k, như vậy tổng cộng 260k em nghĩ là đúng ạ

thienphuc

Xe điện
ôi hóa ra em tiết kiệm chán em đưa đi sớm vài hôm thả 50k là ok .nếu kêu em bảo vẫn còn hạn mà các ông bảo k đạt thì tự tay bóp .. hả ?
em nhìn 1 xe k thả vào xxx lên đạp ga ầm ầm mất gần 30 phút k xong mà khí thải em thấy xót tiền xăng quá xăng giờ đắt mà cứ mở cửa chạy điều hòa rồi rồ ga thế bằng giúp cây xăng nên em thả 50k đi cho nhanh

hongquang_pc

Xe hơi
Bức xúc lên đây giãi bày với các cụ. Sự tình là hôm qua mới đi đăng kiểm, xe mình Civic 2008 mới bảo dưỡng toàn bộ tại hãng nên tự tin vào đăng kiểm dù có cò vạc gợi ý. Qua đầy đủ các khâu, tới khâu cuối cùng gặp đăng kiểm viên mặt lạnh như tiền (do không "bỏ nhỏ") kiểm tra. Sau mấy phút kiểm tra thì được gọi nhận kết quả. Đọc kết quả thấy xe đăng kiểm không đạt với lý do lực phanh bên tài không đủ:-o, được chỉ ra ngoài để điều chỉnh. Mình đâu phải dân trong nghề nên bó tay, bực mình tập 1. Ra ngoài thì cò bay tới ngay, thỏa thuận chung 250k thì được ngay, đưa xe cho một bác già tháo lắp bánh, chà chà cái má phanh mất thêm 50k. Cò nói đưa cò lái xe vào xử lý cho nhanh. Sau 15p thì cò lái xe ra, thủ tục xong nhanh luôn ^:)^. Lúc cò lái xe ra thì phát hiện xe xướt hết cả góc cản trước, hỏi cò thì cò nói đang bận việc rồi biến luôn, bực mình kinh khủng tập 2. Ra hàng nước hỏi thì đây là cái lệ rồi,vào mà không chung chi thì đố hòng mà xe đạt, còn xe nát cỡ mấy cũng xử lý được hết. Thua luôn cho mấy anh đăng kiểm ăn bẩn. Bác nào bị đăng kiểm hành vào chia sẻ với em nhé.
xã hội giờ mất dậy thất

minhtuan_o

Xe hơi
sao cụ nào cũng phải đưa nhỉ, e đưa ra chỗ văn điển chỉ vào nộp xiền rồi làm thôi chứ có cần phải đưa thêm cái j đâu nhỉ

anhbuon01n

Xe máy
Một lần không tốn, bốn lần không xong

thanhph

Xe hơi
hôm t2 vừa rùi đi xét xe ở tram GT bực hết cả mìn! Thằng đk viên quá láo ,nó định chơi e. Nó bẩu xe của e kg có phanh ( Yarit đời 2008, mới đi có 8000 của bà chị), e vă.g tứ lung tung lên và phải dọa gọi a G cục trưởng cục ĐK ra mới xuôi đáy các kụ ạ! Vẫn mất thêm 100k#260k lệ phí mà điên!

kduc

Xe container
Xe các cụ có dán kính ko? Lằng nhằng nó bảo a bóc dán kính hộ em :D thì hỏng đấy ạ.
100k thôi cũng cho đi cho nhanh, e đi ĐK, thằng em (e trai bạn thân) nhận xe thấy 100k nó mắng cho thôi rồi, bắt cầm về,

S320

Xe điện
trạm nào thế cụ ơi/ láo quá.

Mazda CX9

Xe điện
Cụ cho địa chỉ ae biết còn phòng ngừa

nokiahanoi2012

[Tịch thu bằng lái]
hanoi ,, quy luật chung la civic thì kẹp 100N vào cần số rồi cơ mà

khổ bác 100N ko biết thành ra 250N

ototrieutien

Xe buýt
Thưa các bác, quy trình đk kiểm tra khoảng 55 hạng mục.. Kiểm bằng mắt, trực quan, bằng thiết bị (maha).
Làm đkv bây giờ cũng chả ngon như xưa đâu các cụ ( ngoại trừ sếp) , cũng phải chung chi lên trên không thì bị khó dễ, bị đình chỉ 3 t, 6 t, thậm chí đuổi việc ( ngoại trừ cocc).
Cụ nào xe chạy dầu thì giở sổ đk xem tốc độ cực đại là bao nhiêu là biết ngay các Anh í sẽ đạp khoảng 6-7 lần ở vùng tốc độ ấy. Cũng xót lắm nhưng quy trình thì nó phải thế.
Còn cụ nào nói đk mà ko đạt thì xin lại sổ, đi chỗ khác, thì xin thưa các Anh í mà ghi nhận xe ko đạt lên mạng nội bộ đk ,xe cụ phải về trạm đánh rớt chứ ko qua trạm khác được.
Xh nó thế, thôi các cụ xe con xin trăm uống nước:D
Còn nhiều nữa nhưng em chỉ nói đôi lời thế.
X

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Việc chi tiền cho đăng kiểm là luật bất thành văn rồi, xe con 1 lít, xe tải từ 3,5 tấn trở xuống 2 lít, to hơn thì 3 lít.....
Nhưng họ vẫn kiểm tra kỹ phần phanh và tay lái, không đạt dù đưa tiền cũng về chỗ, làm lại....

Mazspeed

Xe container
Hệ thống XH nhà ta nó vận hành dựa trên tham nhũng bác ạ, mọi ngành nghề, mọi cấp độ, mọi tầng lớp. Hiểu được thế thì chả bức xúc nữa, vô tư đê mà sống.

thanhph

Xe hơi
Truyện là dư lày:
Sáng 24/9,e và 1cu e đưa con Yarit của bà chị ra trạm ĐHGTVT để khám. 9H30'e đến và đc 1a đk viên hướng dẫn vào luồng xe ca&tải. Chính a đk viên này cũng là ng ktra số khung,số máy và của e,và a ý bẩu là có bồi dưỡng cho ae thì để tiền vào chỗ cần số. Thôi thì mình là ng sông vì cộng đồng mà, bỏ vào đấy 100k cho nó lành. Xong xuôi bảo cu e vào làm thủ tục giấy tờ còn e đứng chờ đến lượt.
Khoảng 10h30' xe e đc vào thử nồng độ khí thải và ok,ngon rùi e nghĩ chắc sắp xog về đi cưới đứa e ơ Thành công. Lúc đó ở trước e là 1 chú xeca đang thử phanh. Đợi phải đến gần 30' mà kg thấy chú xeca khám phanh xog, e đành mò lên xem sao. Đến gần chú xeca e thấy 1 chú thợ gầm đang loay hoay chui dưới hào chỉnh phanh.A đk phụ trách việc khám phanh bảo vói chú thợ sửa xe là " cho mày ở đây chỉnh đến trưa" Thấy vậy e liền bảo " a làm ăn thế nào chứ bọn tôi phải chờ theo nó đến trưa à?"
Bác đk viên thấy e nói thế liền bảo " thằng này nó đến đây từ hôm kia,mà nó là hổ báo cáo chồn ở đây,vớ vần nó tân cho thì dại mặt",Nghe điên quá e bảo"nó có tẩn thì nó tẩn ông chứ tẩn *** gì tôi,mà thịt ng tanh lắm,khó ăn". A đk viên liền nói " có gì thì lên gặp LĐ" E bảo " chả phải gặp ai cả,các ông làm ăn cho nó cẩn thận".1 bác chắc là LĐ bảo e cứ từ từ,kg nên sốt ruôt.
Thấy e hơi bị rắn, a đk kia liền bảo chú xeca đanh xe ra và hẹn chiều quay lại rồi lxe của e vào thử phanh. A ta ngồi trên xe của e thử phải đén 15' và.....e nghe như tiếng sét giữa trời khuya ." xe của a tôi đạp mãi mà chả thấy phanh lên đâu cả" nói rồi tay a ta chỉ vào cái đh chỉ thử phanh.
Ôi giời ơi! con Yarit của bà chị e tuy đời 2008 nhưng mới chỉ đi có 8000km thôi. Mà báo cáo các kụ,e mới có 19 năm đc cấp CN điều khiển,vận hành,chỉ huy phương tiện cơ giới (GPLX) thì làm gì kg biết là xe có phanh hay khg phanh chứ!
"Mày cố tình chơi tao à? tao mà ra chỗ khác tao mà khám đc tao quay lại táng bỏ mẹ mày" E liền nói ầm ĩ cả lên. Nghe vậy 1 bác chắc là TT ra bảo e cứ bình xờ tĩnh, việc kg nên ầm ĩ làm gì!
Đc thể e liền chém" cần thì tao gọi cho a.G luôn ( a G là cục trưởng cục ĐK VN, e quen từ hồi còn bé tí)"
A TT nghe vậy bảo ngay 1a đk khác lxe của e sang luông xe con để thử lại phanh và......ale hap xe của e mới đạp khe khẽ mà phanh đã ăn đứ đừ đừ luôn!
Các kụ bảo nt có kinh khủng khiếp hoảng hốt kg?
Mất thêm 10' chờ dán giấy lên kính. Vừa lúc đó, thăng cu e mới làm thủ tục xog.Nó bảo " kg biết sao mà xe mình mãi mới xog giấy tờ". E bảo nó là chắc nó nhìn mày nó ghét nên nó làm lâu thôi!
Lên xe,nổ máy kg thấy tờ 100k đâu nữa. Nghe loáng thoáng là chú thợ sửa xe lúc nãy là của gara e ruột a H tram phó. Thôi kệ mẹ nó,của ai thì cũng kệ e phắn cho nhanh về đi ăn cưới đứa e kg có trong đời nó mới cưới lân đầu mà kg có mình thì dở!!! TC 260k lệ phí #100k cho nó trơn chu. VỀ

ngày giữa đêm

[Tịch thu bằng lái]
các cụ cứ "xỏ xiên"
- Nếu các cụ "thi đấu" vào làm việc ở trạm ĐK, thì các cụ sẽ như thế nào nhể? E sợ các cụ gây "khó khăn" or "củ hành" còn quá thế!!!!!!!!!!!!!!!
- Với tinh thần "Tự phê" đê! Các cụ có lợi dụng quyền hạn, chức vụ, trách nhiệm khi phụng sự tổ cuốc để "hành tỏi" dân lành ko?
- Các cụ định trở thành thằng "thừa" - thằng "dị dạng" - thằng "nhìn thẳng" hay thằng "nhìn đểu" hả......hả...................................

ngày giữa đêm

[Tịch thu bằng lái]
Cụ thanhhp.
Chết mị, trạm ĐHGTVT e có thằng bạn học từ hồi lớp 5 làm ở đấy đấy.
Lâu lắm ko gặp, ko biết có giữ chức vụ j quan trọng ở đó ko? Thôi cụ bớt nóng giận, bỏ quá nhé>
Nghe nói thằng này vợ cả -vợ 2 - vợ lẽ nên đời sống khó khăn lắm. Giúp nó tí.