[Thảo luận] Có cụ nào bị đăng kiểm "bóp" chưa

nguyenviethoang

Xe hơi
Cụ cho địa chỉ cụ Đăng kiểm ở chỗ nào vậy, Cụ bị bọn nó bắt nạt rồi, cho nó mấy bài báo nêu rõ tên cái thằng mặt lạnh như tiền đó cho nó mất việc luôn.

19B-revival

Xe tải
Xe e vừa xuất xưởng đăng ký đăng kiểm lần đầu mà còn bị mất 4 loét nữa là. Thiếu mỗi cái giấy, mượn máy fax nó ko cho, ra ngoài thì vào muộn giờ đành phải xử lý nhanh rồi về

B_e

Xe điện
Truyện là dư lày:
Sáng 24/9,e và 1cu e đưa con Yarit của bà chị ra trạm ĐHGTVT để khám. 9H30'e đến và đc 1a đk viên hướng dẫn vào luồng xe ca&tải. Chính a đk viên này cũng là ng ktra số khung,số máy và của e,và a ý bẩu là có bồi dưỡng cho ae thì để tiền vào chỗ cần số. Thôi thì mình là ng sông vì cộng đồng mà, bỏ vào đấy 100k cho nó lành. Xong xuôi bảo cu e vào làm thủ tục giấy tờ còn e đứng chờ đến lượt.
Khoảng 10h30' xe e đc vào thử nồng độ khí thải và ok,ngon rùi e nghĩ chắc sắp xog về đi cưới đứa e ơ Thành công. Lúc đó ở trước e là 1 chú xeca đang thử phanh. Đợi phải đến gần 30' mà kg thấy chú xeca khám phanh xog, e đành mò lên xem sao. Đến gần chú xeca e thấy 1 chú thợ gầm đang loay hoay chui dưới hào chỉnh phanh.A đk phụ trách việc khám phanh bảo vói chú thợ sửa xe là " cho mày ở đây chỉnh đến trưa" Thấy vậy e liền bảo " a làm ăn thế nào chứ bọn tôi phải chờ theo nó đến trưa à?"
Bác đk viên thấy e nói thế liền bảo " thằng này nó đến đây từ hôm kia,mà nó là hổ báo cáo chồn ở đây,vớ vần nó tân cho thì dại mặt",Nghe điên quá e bảo"nó có tẩn thì nó tẩn ông chứ tẩn *** gì tôi,mà thịt ng tanh lắm,khó ăn". A đk viên liền nói " có gì thì lên gặp LĐ" E bảo " chả phải gặp ai cả,các ông làm ăn cho nó cẩn thận".1 bác chắc là LĐ bảo e cứ từ từ,kg nên sốt ruôt.
Thấy e hơi bị rắn, a đk kia liền bảo chú xeca đanh xe ra và hẹn chiều quay lại rồi lxe của e vào thử phanh. A ta ngồi trên xe của e thử phải đén 15' và.....e nghe như tiếng sét giữa trời khuya ." xe của a tôi đạp mãi mà chả thấy phanh lên đâu cả" nói rồi tay a ta chỉ vào cái đh chỉ thử phanh.
Ôi giời ơi! con Yarit của bà chị e tuy đời 2008 nhưng mới chỉ đi có 8000km thôi. Mà báo cáo các kụ,e mới có 19 năm đc cấp CN điều khiển,vận hành,chỉ huy phương tiện cơ giới (GPLX) thì làm gì kg biết là xe có phanh hay khg phanh chứ!
"Mày cố tình chơi tao à? tao mà ra chỗ khác tao mà khám đc tao quay lại táng bỏ mẹ mày" E liền nói ầm ĩ cả lên. Nghe vậy 1 bác chắc là TT ra bảo e cứ bình xờ tĩnh, việc kg nên ầm ĩ làm gì!
Đc thể e liền chém" cần thì tao gọi cho a.G luôn ( a G là cục trưởng cục ĐK VN, e quen từ hồi còn bé tí)"
A TT nghe vậy bảo ngay 1a đk khác lxe của e sang luông xe con để thử lại phanh và......ale hap xe của e mới đạp khe khẽ mà phanh đã ăn đứ đừ đừ luôn!
Các kụ bảo nt có kinh khủng khiếp hoảng hốt kg?
Mất thêm 10' chờ dán giấy lên kính. Vừa lúc đó, thăng cu e mới làm thủ tục xog.Nó bảo " kg biết sao mà xe mình mãi mới xog giấy tờ". E bảo nó là chắc nó nhìn mày nó ghét nên nó làm lâu thôi!
Lên xe,nổ máy kg thấy tờ 100k đâu nữa. Nghe loáng thoáng là chú thợ sửa xe lúc nãy là của gara e ruột a H tram phó. Thôi kệ mẹ nó,của ai thì cũng kệ e phắn cho nhanh về đi ăn cưới đứa e kg có trong đời nó mới cưới lân đầu mà kg có mình thì dở!!! TC 260k lệ phí #100k cho nó trơn chu. VỀ
Cụ gấu nhỉ :) Nói vậy thôi chứ Trạm ở DHGTVT cũng không hay bắt bẻ các xe mới, xe mới thường là xin 100-200K tùy ai cho thế nào thì cho, chỉ hay bắt lỗi xe tải với xe khách thôi.

Hôm trước em mới đi đăng kiểm xe này, biển xanh đấy. Mọi khi thì dễ, qua ngay. Hôm ấy cũng để 200K vào sổ, đến khâu gần cuối (chỗ xem gầm) thì anh NV bảo phanh xe cầu 1 không đều, phanh tay không ăn mấy, ghi giấy báo lỗi và đề nghị đi sửa, dặn cuối giờ chiều quay lại, rồi trả lại tiền. Quả thực xe em nếu nhấn phanh là đầu xe cứ bổ sang trái (phanh bên bánh phụ có đek đâu :)) ). Mang đi sửa xong, quay lại làm tiếp. Từ đó đến hết chả phải trả xu nào cả, mà cũng không thấy hỏi xin tiền.

Sao nhiều người kêu ca về trạm này thế nhỉ? Cách đây gần 2 năm đã đuổi nguyên cả trạm ra khỏi ngành rồi đấy. Đội này là tuyển mới hoàn toàn từ hồi đó.

thanhph

Xe hơi
Kính các kụ: chuyện e đi đk ở đấy kg phải là chuyện mất bao nhiêu! E đã nói ở trên e là ng sống vì cộng đồng mà!
Kay là kay cái truyện e nói bác xeca chỉnh phanh lâu ai mà đợi đc, thế là nó đánh trượt xe của e nuôn!
Điên là điên dư vậy các kụ ạ!
ôi!!!!! Chán cho cái sự đời.

Caterpillar

Xe tăng
He he, gặp phải cao thủ rồi! Em là ĐKV thì em sẽ nói phanh đĩa mòn, đề nghị thay :D
1. Anh nói phanh tôi mòn nhưng phanh có ăn không ? Tổng lực phanh và độ lệch giữa các bánh xe có trong tiêu chuẩn không ? Nếu tôi tự đạp phanh mà trên đồng hồ báo lực phanh của trạm anh báo phanh tôi đạt yêu cầu thì anh giải thích với tôi như thế nào về trình độ của anh ? Nếu anh không đủ sức khỏe để đạp phanh thì tôi nghĩ là anh nên xin nghỉ chế độ sớm đi.
2. Anh có tiêu chuẩn quy định phanh như thế nào là mòn không ?

Cụ mà làm đăng kiểm viên, hỏi em như thế thì chết với em vì xe em phanh pháo hơn bị ngon :P

Kính các kụ: chuyện e đi đk ở đấy kg phải là chuyện mất bao nhiêu! E đã nói ở trên e là ng sống vì cộng đồng mà!
Kay là kay cái truyện e nói bác xeca chỉnh phanh lâu ai mà đợi đc, thế là nó đánh trượt xe của e nuôn!
ĐKV cũng là con người thôi, có lúc vui vẻ nhưng lúc gặp nhiều bọn củ chuối hoặc đến ngày thì cũng như khỉ phải mắm tôm thôi cụ ạ.

anhduc0110

Xe tải
Đọc bài của cụ thấy khốn nạn quá cụ nhỉ. Đã vậy mà còn làm càn luôn. Đồng ý có người cứ biện hộ làm nghề nào ăn nghề nấy nhưng ăn cũng đàng hoàng, ăn cho đúng chứ ăn bẩn quá thì không còn gì để nói

bangmua74

Xe buýt
Em chẳng bao giờ mất tiền thêm cả, chỉ mất theo đúng lệ phí quy định thôi. kiểm tra thích. Xe em phanh ABS bố thằng nào chỉnh được, lại là phanh đĩa nữa chứ. Chúng nó luộc cụ roài.Em ở Quảng Ninh

tuctuc

Xe hơi
Đi đâu bây giờ mà chả tiền cụ ơi

30L 4588

Xe buýt
Em cũng làm 100k để trên xe, thế là nhanh gọn