[Thảo luận] Có cụ nào biết xe YARIS 30X - 0488 ko ạ?

namthieunam

Xe tăng
Tóm lại là đi như ông chủ thớt về cất mệ xe cho rộng đường người khác còn cứ giải thích trái mới phải mãi
nói như cụ giống mấy lão taxi quá....???:-??

Taxi25

Xe buýt

theph

Xe điện
Cả chủ, cả khách đều không đúng mực. Thảo nào ra đường hay có va chạm.

windys

Xe tăng
Cả chủ, cả khách đều không đúng mực. Thảo nào ra đường hay có va chạm.
Em nghĩ là chủ thớt không đúng mực thôi, khách là đúng mà

Cụ chủ thớt nghiên cứu xong có thấy vấn đề chính chưa ạ ?

theph

Xe điện
Em nghĩ là chủ thớt không đúng mực thôi, khách là đúng mà

Cụ chủ thớt nghiên cứu xong có thấy vấn đề chính chưa ạ ?
Ông tướng Yaris kia theo em cũng không đúng. Vượt qua rồi thì té đi cho lành, xin vượt bằng được để làm gì? Vì đi gấp chăng? Vậy sao khi vượt xong không đi nhanh mà lại dìm ông chủ thớt? Nói chung toàn anh hùng rơm, em ghét mấy thể loại này thế!

ChuyenDaQua

Xe tăng
Close cái thread này lại được rồi đấy ah. Cuốn vào toàn chuyện linh tinh. Tránh mất đoàn kết nội bộ

9630

Xe tăng
Không biết nhường nhau gì cả, hồi nhỏ đã được nghê truyện Hai Con Dê Qua Cầu Rồi mà

Okane

Xe container
Đúng sai khỏi bàn nữa vì có bàn nữa cũng chả ích j. Nếu cứ đi kiểu này, kiểu j trong vòng 1 năm chủ thớt cũng bị ăn tẩn. Có cụ nào thik cá độ với e vụ này k, e nhận độ 100 cụ, mỗi cụ k quá 10 củ :)

longchjnsu

Xe buýt
Các cụ đi chả nhường nhịn nhau tí nào cả. Đến lúc đổ máu lại kêu :D ( em fun tí)

29F...-7755

Xe tải
Tóm lại là đi như ông chủ thớt về cất mệ xe cho rộng đường người khác còn cứ giải thích trái mới phải mãi
Dở dở ương ương nó mới thế cụ ạ, lại còn cứ cho là mình đúng

Taxi nó còn ý thức gấp vạn lần cụ
Like!!!, bác nói chuẩn. Đã vodka bác :D

Đúng sai khỏi bàn nữa vì có bàn nữa cũng chả ích j. Nếu cứ đi kiểu này, kiểu j trong vòng 1 năm chủ thớt cũng bị ăn tẩn. Có cụ nào thik cá độ với e vụ này k, e nhận độ 100 cụ, mỗi cụ k quá 10 củ :)
Nghiêm cấm cờ bạc dưới mọi hình thức :P, nhưng em lại nghĩ giống bác :))

namthieunam

Xe tăng
Gạch cụ chủ chắc nhận đủ để xây 1000m2 rồi. Em thấy thớt đóng lại được rồi, gây mất đoàn kết
Em thì chẳng vấn đề gì đâu cụ, em cứ để đấy thôi! chia sẻ với các cụ xem ý các cụ ntn thôi mà! đúng sai cũng phải rút kinh nghiệm.
mỗi người có cách xử lý tình huống riêng, trường hợp của em cũng là 1 tình huống khi tham gia giao thông, cụ nào hiểu giống em thì like, ko cùng quan điểm thì dislike chẳng sao cả các cụ ạ!

wowow

Xe hơi
Nói các cụ bỏ quá cho, tính iem ngay thẳng ruột ngựa, đi trên đường là em chúa ghét cái loại lái xe hành xử giống cụ chủ thớt này đóa ợ!

Người ta xin vượt tử tế, đèn còi, xin-nhan thì đánh lái một cái cho người ta vượt - nếu đủ điều kiện an toàn. Như thế thể hiện mình là con người đàng hoàng, quảng đại, văn minh, thoáng đạt, cao thượng như quân tử! Đằng này, hành xử như .... X_X. Thế mà còn lên đây kể lể được! Đúng là không có ... ! ***!

Chỉnh sửa cuối:

pnew

Xe điện
Em thì chẳng vấn đề gì đâu cụ, em cứ để đấy thôi! chia sẻ với các cụ xem ý các cụ ntn thôi mà! đúng sai cũng phải rút kinh nghiệm.
mỗi người có cách xử lý tình huống riêng, trường hợp của em cũng là 1 tình huống khi tham gia giao thông, cụ nào hiểu giống em thì like, ko cùng quan điểm thì dislike chẳng sao cả các cụ ạ!
Gạch đá thế mà cụ vẫn giữ quan điểm như cũ thì phí gạch đá của các cụ offer quá.

Tuấn Tâm

Xe tăng
Cụ chủ học luật ở Thủy Nguyên khác luật ở HN đấy . Cụ mà gặp e xin ko cho vượt là lúc e vượt được là có chuyện đấy . Cụ định lừa người ta cho vượt phải để ăn biên bản à .

numberf1

Xe tải
Em thấy hành vi trả đũa đúng là một nét đẹp của VHGT ở xứ mình:P

namthieunam

Xe tăng
Nói các cụ bỏ quá cho, tính iem ngay thẳng ruột ngựa, đi trên đường là em chúa ghét cái loại lái xe hành xử giống cụ chủ thớt này đóa ợ!

Người ta xin vượt tử tế, đèn còi, xin-nhan thì đánh lái một cái cho người ta vượt - nếu đủ điều kiện an toàn. Như thế thể hiện mình là con người đàng hoàng, quảng đại, văn minh, thoáng đạt, cao thượng như quân tử! Đằng này, hành xử như .... X_X. Thế mà còn lên đây kể lể được! Đúng là không có ... ! ***!
Quan điểm của em các cụ có đọc kĩ bài của em đâu mà phán, các cụ cứ thấy các cụ khác bàn tán tát nước theo mưa, biết tình huống cụ thể nó ntn mà bảo em thế? Cụ thẳng mà tưởng em ko thẳng à?
Cụ đọc bài thì đọc cho kĩ, khi tham gia giao thông có rất nhiều tình huống, tình huống của em đâu giống cụ nghĩ,
Nếu chỉ đơn giản là xin vượt , bình thường thì em vẫn cho vượt theo đúng luật, nhưng trong trường hợp này thì khác...! em chẳng ngu gì mà tự nhiên đem cái tình huống đủ điều kiện mà ko cho vượt ra để cho các cụ chém em.
Nói chuyện với các cụ thẳng như cụ éo hiểu gì thì đừng có thẳng kiểu đấy!:-L
Cụ tham gia giao thông thằng nào cũng giống cụ thì đã chẳng có tình huống như thế để mà tranh luận, cụ nói như lol đấy!

Chỉnh sửa cuối:

v-kong

[Tịch thu bằng lái]
Quan điểm của em các cụ có đọc kĩ bài của em đâu mà phán, các cụ cứ thấy các cụ khác bàn tán tát nước theo mưa, biết tình huống cụ thể nó ntn mà bảo em thế? Cụ thẳng mà tưởng em ko thẳng à?
Cụ đọc bài thì đọc cho kĩ, khi tham gia giao thông có rất nhiều tình huống, tình huống của em đâu giống cụ nghĩ,
Nếu chỉ đơn giản là xin vượt , bình thường thì em vẫn cho vượt theo đúng luật, nhưng trong trường hợp này thì khác...! em chẳng ngu gì mà tự nhiên đem cái tình huống đủ điều kiện mà ko cho vượt ra để cho các cụ chém em.
Nói chuyện với các cụ thẳng như cụ éo hiểu gì thì đừng có thẳng kiểu đấy!:-L
Cụ tham gia giao thông thằng nào cũng giống cụ thì đã chẳng có tình huống như thế để mà tranh luận, cụ nói như lol đấy!
Đọc đến trang 22, đọc cm của cụ em lại phải lật lại trang 1 đọc rồi mới dám cm. Tình huống của cụ thế nào mà cụ không chuyển sang làn bên phải cho cụ 30Y kia vượt được, cụ phải nói rõ ra để ae khỏi hiểu lầm.

namthieunam

Xe tăng
Đọc đến trang 22, đọc cm của cụ em lại phải lật lại trang 1 đọc rồi mới dám cm. Tình huống của cụ thế nào mà cụ không chuyển sang làn bên phải cho cụ 30Y kia vượt được, cụ phải nói rõ ra để ae khỏi hiểu lầm.
Dạ nó thế này thưa cụ!
Xe kia xin vượt xe em 2 lần e chưa cho vượt được vì mỗi lần cụ ấy xin đường thì em lại xinhan vượt xe khác, qua 2 lần như thế (30X đi sau em 1 quãng dài khoảng 2km) thì cụ ấy vẫn xin vượt, nhưng có vẻ tỏ ra rất khó chịu, em nhìn qua gương là em phán đoán vậy, nên em bật xinhan trái, để xem ổng phản ứng ntn?
Em vẫn thấy cụ ấy bám mít 1 đoạn nữa, cho đến khi đến đoạn sửa đường, thì em chuyển làn sang làn phải.
Sau đó em để cho 30X vượt qua, 30X vượt qua thì cố tình chơi lại em bằng cách đi chậm xuống còn 40km, em vẫn bình tĩnh đi sau để xem 30X làm gì thì đến NH 559, em chuyển làn vượt qua, khi thấy em gần vượt qua thì 30X lại dịnh ép đầu xe em, nhưng em biết thế ép lại cái rồi đi thẳng luôn...!
Có vậy thôi cụ! nhiều cụ chẳng hiểu chuyện của em toàn chém linh tinh...! sẽ có ngày các cụ gặp tình huống như thế cho mà xem...đợi đấy!

SPL

Xì hơi lốp
Nếu mình đang đi ~80 mà cứ dí mít mình đòi vượt thì mới cú không cho chứ mình đi chậm hơn thì cho vượt luôn, giữ làm gì để bực mình vậy cụ chủ thớt?