Có cụ nào đang làm ăn với cụ Tourist AP ko ạ? Cảnh báo lừa đảo trên diễn đàn!

Trạng thái
Thớt đang đóng

DucAnh.Sg

Xe buýt
Nó ăn vào máu thành bản chất rồi,
Chia buồn với cụ.

Pumzen

Xe ba gác
Thèng nghẹo này cứ tha thẩn trên OF cũng cá kiếm phết ! Bem nick này nó lại lập nick mới và tiếp tục đi săn. Đánh hơi thấy đối tượng hơi gà chút là nó ra tay ngay, chiến thuật của nó vẫn là inbox âm thầm lặng lẽ thì bố ai mà biết được. Còm rộng ra thì kiểu gì cũng nghĩa lộ.

Ngẩu Pín

Xe tải
Thèng nghẹo này cứ tha thẩn trên OF cũng cá kiếm phết ! Bem nick này nó lại lập nick mới và tiếp tục đi săn. Đánh hơi thấy đối tượng hơi gà chút là nó ra tay ngay, chiến thuật của nó vẫn là inbox âm thầm lặng lẽ thì bố ai mà biết được. Còm rộng ra thì kiểu gì cũng nghĩa lộ.
Rắc thính úp chết cụ nó đi nhờ, to tiền tí cho nó nhập kho, đù mẹ thằng giẻ rách x-(

phuongmit

Xe cút kít
Đây là 1 trong những lý do em rất ghét đọc pm trên diễn đàn trừ của người quen. Rao mua rao bán nhiệt tình là gọi điện, k tiện thì nhắn tin thôi chứ dăm ba cái pm em ghê lắm

dongbighug

Xe buýt
Bên thớt khẩu trang thì em thấy có tin ông nhõi này bị xxx bắt cách đây mấy năm, có lên báo làm người nổi tiếng rồi. Nhưng chắc năm nay được thả nên lại ngựa quen đường cũ vác rái đi lừa cụ ạ.
Dạ. Chứng tỏ Lừa là một loại bệnh lý mãn tính và dễ tái phát cụ nhỉ. Em ko biết có cách nào để Of chặn ng vào thẳng từ những ip có vết trước đó thì tốt.

Xe bọ xít

Xe container
Vâng, vẫn là cùng 1 số IP với nick kouongruou và bonbanhchatluong đã bị tịch thu bằng lái. Vậy mà vẫn lên OF lừa được cụ chủ thread. Thôi thì chỉ biết chia buồn với cụ ấy.
Những nick nào đã có dấu hiệu lừa đảo hay ko đàng hoàng, đề nghị Min/Mod ko cho lập thêm nick trên cùng địa chỉ IP tránh lừa tiếp và mọi người ko bít để tránh. Chỉ cho dùng một nick.

Em góp ý thêm cho BQT Tien Tung .....

Au79 Dragon

Xe điện
Ôi trời, riêng vận chuyển hàng quốc tế thì cụ thớt phải ra mấy cảng nội địa mà hỏi ae làm fowarder cho cụ thể chứ qua mấy ông trên mạng xh thì ko ăn thua. Trong HN có ICD Mỹ Đình, đầy người làm.

Những nick nào đã có dấu hiệu lừa đảo hay ko đàng hoàng, đề nghị Min/Mod ko cho lập thêm nick trên cùng địa chỉ IP tránh lừa tiếp và mọi người ko bít để tránh. Chỉ cho dùng một nick.

Em góp ý thêm cho BQT Tien Tung .....
Cái này thì hơi khó bác à, sử dụng ip tĩnh thì được nhưng ip động thì ... :)

Vậy nên các thành viên nên thận trọng trong giao dịch thôi bác ;))

kienvinh

Tháo bánh
Thằng đấy nó thuê bao Internet doanh nghiệp hay gói gì mà lúc nào cũng cùng một địa chỉ IP như IP tĩnh ấy các bác nhỉ?

Nó càn quét khắp nơi, ngay inbox của tôi cũng vài thư của nó.

Số ĐT 0563650193 là nó.

Thằng đấy nó thuê bao Internet doanh nghiệp hay gói gì mà lúc nào cũng cùng một địa chỉ IP như IP tĩnh ấy các bác nhỉ?

Nó càn quét khắp nơi, ngay inbox của tôi cũng vài thư của nó.

Số ĐT 0563650193 là nó.
Sử dụng nhiều nơi, trên là kết hợp cả log và ip. Chứ nó tránh sử dụng ip cùng nơi lắm bác!

lx125_black

Xe container
Cách đây hơn 2 tháng, e có đăng trên chợ mục Cần mua, có 1 cụ inbox zalo và tự giới thiệu là Tourist AP
Hiện tại đã 2 tháng trôi qua kể từ lúc cụ ý cầm của e chút tiền mà cụ ấy vẫn ko thực hiện công việc...
Em cũng hơi chủ quan, ko xác minh rõ ràng nên giờ e vẫn đang phải kiên nhẫn chấp nhận lời hẹn kiểu hôm nay, ngày mai và chả biết đến bao giờ của cụ ấy.
Có cụ nào chót dại như e ko?
Cụ post số điện thoại, thông tin tài khoản, thông tin người nhận tiền của thằng lừa cụ lên đây đi ạ.

kienvinh

Tháo bánh
Đây:

Để tránh bị lừa đảo thì cái gì "too good to be true" đừng có tin.

kienvinh

Tháo bánh
Cách đây hơn 2 tháng, e có đăng trên chợ mục Cần mua, có 1 cụ inbox zalo và tự giới thiệu là Tourist AP
Hiện tại đã 2 tháng trôi qua kể từ lúc cụ ý cầm của e chút tiền mà cụ ấy vẫn ko thực hiện công việc...
Em cũng hơi chủ quan, ko xác minh rõ ràng nên giờ e vẫn đang phải kiên nhẫn chấp nhận lời hẹn kiểu hôm nay, ngày mai và chả biết đến bao giờ của cụ ấy.
Có cụ nào chót dại như e ko?
Cụ muốn gửi hàng từ bển về VN thì cụ phải hỏi đầu cầu bên ấy mới đúng chứ. Như cụ nói là đã từng học tập bên ấy mà vẫn lơ mơ vậy ư.

kuten

Xe hơi
Chỉnh sửa cuối:
E có mấy thông tin đó đây cụ
Tên và chứng minh thư của nó đây nhé bác

lx125_black

Xe container
Thằng này ăn cắp quen mui rồi, chưa bị giã chưa bóc lịch nên vẫn bố láo.
Số tiền 3,7tr đủ lớn để cụ làm cái đơn ra công an rồi.

Xe bọ xít

Xe container
Thằng này ăn cắp quen mui rồi, chưa bị giã chưa bóc lịch nên vẫn bố láo.
Số tiền 3,7tr đủ lớn để cụ làm cái đơn ra công an rồi.
Em đồng quan điểm nên làm đơn, cứ vài ba đơn là xxx tập hợp gọi lên hỏi vui lắm ạ. Chẳng ai lừa đảo vặt mà thích bị chuyển HS, khép HS nên lúc đó giá nào cũng chấp nhận, và có lẽ đi bay số xèng kiếm đc trong cả đời lừa vặt đó ạ

lx125_black

Xe container
Em đồng quan điểm nên làm đơn, cứ vài ba đơn là xxx tập hợp gọi lên hỏi vui lắm ạ. Chẳng ai lừa đảo vặt mà thích bị chuyển HS, khép HS nên lúc đó giá nào cũng chấp nhận, và có lẽ đi bay số xèng kiếm đc trong cả đời lừa vặt đó ạ
Thằng này chưa nếm mùi tù tội thôi, lại nghĩ kiếm chác vặt kiểu này dễ quá nên láo toét.
Giấy tờ thông tin nó khá là đầy đủ, cụ chủ thớt phi đơn đi ạ.

Mà cái đàn của cụ chuyển từ Ger về VN 3,7tr giao door thì đủ làm sao được mà cụ đi tin nó?
Ít nhất chốt giá xong cụ cũng phải yêu cầu nó cung cấp contact của agent tại Ger chứ, người nhà cụ bên kia nhấc máy gọi là biết ngay có phải cty vận chuyển không. Cụ cũng lơ mơ quá nên nó lừa ngọt xợt, nhìn mặt thằng lừa này thì làm gì có văn đi lừa dịch vụ vận chuyển - nó có biết gì đâu?

kuten

Xe hơi
Thằng này chưa nếm mùi tù tội thôi, lại nghĩ kiếm chác vặt kiểu này dễ quá nên láo toét.
Giấy tờ thông tin nó khá là đầy đủ, cụ chủ thớt phi đơn đi ạ.

Mà cái đàn của cụ chuyển từ Ger về VN 3,7tr giao door thì đủ làm sao được mà cụ đi tin nó?
Ít nhất chốt giá xong cụ cũng phải yêu cầu nó cung cấp contact của agent tại Ger chứ, người nhà cụ bên kia nhấc máy gọi là biết ngay có phải cty vận chuyển không. Cụ cũng lơ mơ quá nên nó lừa ngọt xợt, nhìn mặt thằng lừa này thì làm gì có văn đi lừa dịch vụ vận chuyển - nó có biết gì đâu?
Là tiền cọc thôi cụ, chứ 3.7tr mà về tận nhà thì đã ko có câu chuyện này rồi.

Pumzen

Xe ba gác
3,7 củ chuyển cả cái đàn piano to vật vã bằng đường hàng không từ Ger về mà cụ chủ cũng tin nhề? Thùng hàng còn bé hơn cái đàn, gọn nhẹ chuyển theo đường bộ từ hàng xóm sang có khi cũng mất từng đó xèng rồi í.

Trạng thái
Thớt đang đóng