Có cụ nào đang làm ăn với cụ Tourist AP ko ạ? Cảnh báo lừa đảo trên diễn đàn!

Trạng thái
Thớt đang đóng

slaz8

Xe ba gác
Cách đây hơn 2 tháng, e có đăng trên chợ mục Cần mua, có 1 cụ inbox zalo và tự giới thiệu là Tourist AP
Hiện tại đã 2 tháng trôi qua kể từ lúc cụ ý cầm của e chút tiền mà cụ ấy vẫn ko thực hiện công việc...
Em cũng hơi chủ quan, ko xác minh rõ ràng nên giờ e vẫn đang phải kiên nhẫn chấp nhận lời hẹn kiểu hôm nay, ngày mai và chả biết đến bao giờ của cụ ấy.
Có cụ nào chót dại như e ko?
Vụ ship ở Đức về đâu có khó với of nhỉ. Sao cụ lại chọn nick kia?

Furiso

Xe tăng
Vụ ship ở Đức về đâu có khó với of nhỉ. Sao cụ lại chọn nick kia?
Khó đấy cụ, vì đây là hàng đặc biệt.
1. Piano rất to, nặng, dễ hỏng khi vận chuyển.
2. Chuyển từ địa chỉ riêng, không phải là đàn mới từ kho hay xưởng, nên địa hình và khu vực vận chuyển có thể phức tạp.
3. Đàn cũ có thể được làm bằng gỗ hiếm, ngà voi... là những thứ cấm mua bán vì vậy đi làm thủ tục hải quan có nhiều cái nhiêu khê.

Chắc chắn phải thuê cty chuyên vận chuyển từ Đức. Có nhờ cụ ộp nào thì cụ ấy cũng phải làm vậy hết.

st101814

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cách đây hơn 2 tháng, e có đăng trên chợ mục Cần mua, có 1 cụ inbox zalo và tự giới thiệu là Tourist AP
Hiện tại đã 2 tháng trôi qua kể từ lúc cụ ý cầm của e chút tiền mà cụ ấy vẫn ko thực hiện công việc...
Em cũng hơi chủ quan, ko xác minh rõ ràng nên giờ e vẫn đang phải kiên nhẫn chấp nhận lời hẹn kiểu hôm nay, ngày mai và chả biết đến bao giờ của cụ ấy.
Có cụ nào chót dại như e ko?
Cụ đã đưa lên đây rồi thì nên cho thông tin đầy đủ, ví dụ như là giao dịch gì, tiền nong nộp trước nộp sau như thế nào để mọi người biết và phòng tránh.

slaz8

Xe ba gác
Khó đấy cụ, vì đây là hàng đặc biệt.
1. Piano rất to, nặng, dễ hỏng khi vận chuyển.
2. Chuyển từ địa chỉ riêng, không phải là đàn mới từ kho hay xưởng, nên địa hình và khu vực vận chuyển có thể phức tạp.
3. Đàn cũ có thể được làm bằng gỗ hiếm, ngà voi... là những thứ cấm mua bán vì vậy đi làm thủ tục hải quan có nhiều cái nhiêu khê.

Chắc chắn phải thuê cty chuyên vận chuyển từ Đức. Có nhờ cụ ộp nào thì cụ ấy cũng phải làm vậy hết.
có người nhận thfi có ngươi làm được thôi, quan trọng là giá bao nhiêu.
NHư em đay thì bao nhiêu IP từ nước nào vè chả có, nhưng đắt thì các cụ có mua đâu.Còn ship 1 cái thfi dang là bao mà tính?

chim to

Xe tăng
Thằng bán khẩu trang hồi đầu năm cũng có quả hứa hẹn liên tục như thế. cụ chủ lại bị lừa rồi

kuten

Xe hơi
Thằng bán khẩu trang hồi đầu năm cũng có quả hứa hẹn liên tục như thế. cụ chủ lại bị lừa rồi
Vâng, e cũng cả tin. Già rồi mà vẫn phải học.

Bino

Xe điện
Để em đưa thớt ra cà phê may ra có ai biết không!

Em đoán nick kia nhận chuyển đàn từ Đức về cho bác

Nhưng em nghĩ việc của bác lại theo chân của nhiều bác trên này rồi.

Chã ơi. Có cách nào Chặn được truy cập từ IP đó ko?

Thằng này lừa đảo trắng trợn ko sợ gì hết.
Có cách nào úp sọt nó dc ko nhỉ. Cái này em hỏi các cụ khác trên diễn đàn

Trai_Nam

Xe tải
Em ở bển, có hiểu gì về giá cước ở VN đâu. Hàng em chuyển qua là quà tặng. Ko thuế gì phải trả cả.
Mùa dịch này giá VC tăng cao, cụ chờ hết dịch gởi bưu điện hàng sea thì giá rẻ như bèo. Giá này em thấy chào trên mấy trang ở Đức.

Tùng Lam Lũ

Xe đạp
có ib tin nhắn điện thoại gì cụ cho lên anh em còn tránh chứ

Anh khang 89

Xe hơi
có người nhận thfi có ngươi làm được thôi, quan trọng là giá bao nhiêu.
NHư em đay thì bao nhiêu IP từ nước nào vè chả có, nhưng đắt thì các cụ có mua đâu.Còn ship 1 cái thfi dang là bao mà tính?
Cụ nghỉ bán táo rồi a?

kuten

Xe hơi
Em vẫn thấy thằng này nó vẫn hiên ngang đăng nhập zalo. Chắc là đang đi lừa tiếp.

Em đã mở thớt cảnh báo đính lên trên.
Bác nào thấy còn thiếu, hay biết các tài khoản diễn đàn, số điện thoại, số tài khoản ngân hàng khác của Kiều Quang Phúc thì giúp em và các bác khác thì đưa vào đây. Em cảm ơn!

Để tập chung vào một thớt em khóa thớt này lại để các bác đăng viết bài thớt dưới cho tập chung, cho luôn nổi.

Trạng thái
Thớt đang đóng