[Thảo luận] Có cụ nào đi 2b bị phạt vì lỗi rẽ ko xi nhan chưa ạ?

lenamhung83

Xe tăng
Tham gia giao thông khi chuyển hướng phải bật xi nhan, bác chủ thớt bị phạt là đúng rồi. Nhớ dể lần sau đừng mắc lỗi ấy nữa. Thôi cho qua chuyện nhỏ đi, sống cho nó vui bác ạ

koj.k0ol

Xe tăng
hô hô, bạn của em cũng bị tóm nhưng ở ngã tư Lê Văn Lương các cụ ợ... đến bó tay với XXX nhà ta... nghe kể mà em cũng giật mình...trong luật có cấm nhưng nhiều khi chúng ta không chú ý, và ngày xưa cũng chả thấy bắt bao giờ, bây giờ chắc làm "căng" hay sao ế.... mà hình như còn cấm cả đi Tông khi điều khiển xe máy nữa các cụ ợ... (thế này thì chết dân)...

Chỉnh sửa cuối:

Vova

Xe container
Đúng ra thì bác chủ topic cũng hơi quá .Bác sai rõ ràng rồi.Em nhớ cách đây 10 năm , thằng bạn em đi 2b trong 1 tuần bị 2 lần phạt lỗi này , 2 lần cùng 1 chỗ , 2 lần cùng 1 chú XXX phạt .Mình đi đúng , hoặc bị bẫy thì mới bức xúc chứ sai thì nộp.
Tất nhiên là khi XXX đã chủ ý bắt ai rồi thì họ chỉ bắt người đó , không có đủ người để phạt tất cả những người vi phạm giao thông ( nếu phạt hết thì văn minh giao thông cũng khá hơn rất nhiều rồi )
Chuyện đúng sai em không nói (vì cụ chủ thớt có lỗi khi không bật xi nhan), nhưng em hỏi cụ keineem, cụ thấy XXX đi làm nhiệm vụ, thấy người dân đứng quan sát và chụp ảnh thì bỏ vị trí để di chuyển sang chỗ khác không có người giám sát - như thế có ổn không ạ???
Nếu XXX không vòi vĩnh ăn tiền, không làm gì khuất tất thì việc gì phải bỏ đi như thế. Theo như em hiểu nhiệm vụ của XXX là giữ gìn trật tự giao thông cơ mà. Hay là theo cụ XXX nghĩ là có cụ chủ thớt chụp ảnh thì mọi người qua ngã tư sẽ chấp hành nghiêm chỉnh luật giao thông nên không cần đứng ở đấy nữa :P

thrang

Xe tải
Cái này mình cũng bị nhưng là ở Ngã tư HBT - Bà triệu thấy xxx ra giữa đường mình vẫn vô tư đi Xxx tuýt còn đang phân vân không biết mình lỗi gì thì
xxx hỏi luôn xinhan hỏng à? mịe hỏi đểu mình ( ớ người ra sao nó lại bắt lỗi này chắc đói ăn hay 5h chiều rồi chưa đủ chỉ tiêu biên bản )
mình : ngày nào em chẳng đi qua đây sao hôm nay mới thấy bắt lỗi này mình tưởng lỗi này phạt ít bảo lỗi nhỏ thôi anh xem xét giải quết
xxx: Giờ lỗi lớn như vượt đèn đỏ phạt cao không ai dám vượt rồi thì chúng tôi phạt cả lỗi nhỏ bao giờ ý thức người dân cao không còn lỗi gì nữa thì chúng tôi cũng không còn phải đứng đường ( trời đang nóng nắng mùa hè xxx bảo đứng đây cũng vất vả mệt nhọc lắm anh cũng chẳng thích thú gì đâu mịe cầm tiền thì sao thích thế đứng cũng biết sợ nắng )
xxx: chỉ vào sổ lỗi phạt 200- 400k tùy tình huống
mình: 200k viết biên bản xxx đi nộp hộ từ giờ rẽ phải em cũng bật đèn cơ mà nhiều lúc đường vắng lơ đãng bị các chú tuýt thì chấp nhận đen thôi
lần sau dính lỗi này kêu xinhan em hỏng lỗi hỏng xinhan tiết kiện đc hơn trăm so với lỗi k bật

xetaybac

Xe tăng
em cũng dính 1 lần,mất toi 200k ở ngã tư đai u.X_X

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com

Qua Cơn Mê

Xe tải
Việc bắt xe máy rẽ không xi nhan em cũng thấy rồi nhưng mà thường là bị bắt khi rẽ trái , đây là lần đầu em thấy bắt lỗi xi nhan rẽ phải đấy . Nhưng em vẫn phải mời cụ chủ thớt một ly vì đã bắn cho ba CSGT kia tơi tả phải bỏ cả vị trí =))

gả rừng

Xe hơi
Với lỗ của cụ cháu nghĩ chỉ dừng xe nhắc nhở .. là được rồi vì lỗi này từ trước đến nay ít khi bị phạt và để ý. Các xxx nhà ta xểnh ra là kiếm tý...^:)^

nvh_hn

Xe container
Hôm trước em thấy thằng cu em bị phạt vì lỗi này, tuy nhiên quên không hỏi nó bị phạt bao nhiêu.

P/s: Em vừa hỏi lại, nó bị phạt 3 loét:D

Chỉnh sửa cuối:

quaychan

Xe tăng
Cứ vào otofun là sẽ được chứng kiến sự xung đột giữa 2 phe: ác và thiện, hay là nhân vật chính diện với nhân vật phản diện, hehe...
Chỉ có điều, trong sách giáo khoa và trong truyện cổ tích thì kiểu gì thì cuối cùng thiện cũng thắng ác. Còn trên này và ngoài đường thì ngược lại.

Thế mới hay bài học Đi đường chả giống bài học ở trường mà các thầy vưỡn dạy.

Tiện thể em hỏi phát: Ví dụ như trường hợp cụ chủ thớt chụp hình xxx kia, thì người xxx có quyền yêu cầu cấm chụp ko ạ?

Keineem

Xe buýt
Chuyện đúng sai em không nói (vì cụ chủ thớt có lỗi khi không bật xi nhan), nhưng em hỏi cụ keineem, cụ thấy XXX đi làm nhiệm vụ, thấy người dân đứng quan sát và chụp ảnh thì bỏ vị trí để di chuyển sang chỗ khác không có người giám sát - như thế có ổn không ạ???
Nếu XXX không vòi vĩnh ăn tiền, không làm gì khuất tất thì việc gì phải bỏ đi như thế. Theo như em hiểu nhiệm vụ của XXX là giữ gìn trật tự giao thông cơ mà. Hay là theo cụ XXX nghĩ là có cụ chủ thớt chụp ảnh thì mọi người qua ngã tư sẽ chấp hành nghiêm chỉnh luật giao thông nên không cần đứng ở đấy nữa :P
Bác chuyển câu này tới bác Hồ Nghĩa Dũng với Lê Hồng Anh chắc cũng không trả lời được bác đâu ạ , em chỉ là dân đen làm sao mà trả lời được.
Trách XXX vòi vĩnh thế này thế kia thì cũng phải trách những người vi phạm đã thỏa hiệp với XXX , giảm tiền phạt , nhanh chóng , thuận tiện.
Nhiệm vụ của XXX chính xác là giữ gìn trật tự giao thông , trong đó có việc xử phạt những người vi phạm giao thông.
Em mà là XXX bị chụp ảnh thì em cũng phải đi chỗ khác , vừa điều tiết giao thông , vừa kiếm ăn. Đơn giản là nhà em còn mấy cái tàu ăn đang há mồm chờ.
Với lại không kiếm được đủ thì em cũng chết.Chỉ tiêu đã giao cả rồi.
Mỗi người mỗi nghề bác ạ , xã hội nó thế. Mong bác hiểu em.

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
Bác chuyển câu này tới bác Hồ Nghĩa Dũng với Lê Hồng Anh chắc cũng không trả lời được bác đâu ạ , em chỉ là dân đen làm sao mà trả lời được.
Trách XXX vòi vĩnh thế này thế kia thì cũng phải trách những người vi phạm đã thỏa hiệp với XXX , giảm tiền phạt , nhanh chóng , thuận tiện.
Nhiệm vụ của XXX chính xác là giữ gìn trật tự giao thông , trong đó có việc xử phạt những người vi phạm giao thông.
Em mà là XXX bị chụp ảnh thì em cũng phải đi chỗ khác , vừa điều tiết giao thông , vừa kiếm ăn. Đơn giản là nhà em còn mấy cái tàu ăn đang há mồm chờ.
Với lại không kiếm được đủ thì em cũng chết.Chỉ tiêu đã giao cả rồi.
Mỗi người mỗi nghề bác ạ , xã hội nó thế. Mong bác hiểu em.
Em nhớ là khi ban hành quy định về thủ tục nộp phạt (hay cái gì đó đại loại thế) 1 quan chức đã nói là cố tình làm cho thủ tục rắc rối thêm lên để người dân thấy sợ mà ko dám vi phạm nữa, nghe đến đó em thật ko biết nói gì nữa, bái phục cái ông tiến sỹ được xxx đào tạo.

h112

Xe hơi
=)) từ giờ có khi đi đâu em cũng phải có cái máy ảnh giắt cạp quần các cụ ạ, hiệu quả ra phết cụ chủ nhể

Aries204

Xe điện
Em thấy lỗi này xe máy chỉ nhắc nhở thôi. Chứ làm 2 lít hơi nặng.

CLEOPAC

Xe đạp
Hôm nọ e cũng bị, nhưng bị ở đoạn từ Lê Văn Lương rẽ phải ra đường Láng, giải quyết nhanh mất 100K (vì e chả có tý giấy tờ bằng lái, bảo hiểm gì cả :D). Chiều nay đèo vợ đi Big C về qua chỗ đó chỉ cho vợ thấy cũng có 1 e gái bị nó chặn. Nhưng e gái này k biết là k để ý hay gì mà cứ đâm thẳng vào chú công an, làm chú phải nhảy qua 1 bên tránh, chắc tại e này cuống quá nên phanh k kịp vì sau khi vượt qua chú công an vài mét thì e ý dừng lại đc, quay lại quát chú công an cái tội đứng giữa đường. Chú công an buồn cười quá nên quên cả bắt e ý, lại đứng lên vỉa hè cười với đồng nghiệp.

Tóm lại là bi h các bác 2 bánh rẽ phải cũng phải xinhan nhé, k xxx đang rỗi k có việc gì nó cũng gọi vào hỏi thăm đấy :)

Vuvit

Xe tăng
Cái vụ bắt xinhan 2B ở chỗ này e bít từ lâu rùi, chia buồn với cụ chủ thớt nhá...

socyeu

Xe hơi
theo e đc biết thì từ KS Daewoo rẽ phải ra Kim Mã ko xinhan cũng bị tóm đấy cụ ạ, bh biết đc cả THD - B Triệu như cụ nữa phải đề phòng thôi