[Thảo luận] Có cụ nào đi 2b bị phạt vì lỗi rẽ ko xi nhan chưa ạ?

tun177

Xe hơi
Cụ chủ thớt ác thật, em vote cho cụ =))

lookati

Xe tải
He. Lỗi xe máy rẽ ko xi nhan là bị mà. Hồi trước, cách đây vài năm, thời còn sinh viên, lần đầu tiên em bị bắt là lỗi này đấy. Ngã tư Liễu Giai- Kim Mã, mất 40k, ra kho Bạc nộp đàng hoàng.
Em cũng nghĩ là bình thường các chú ý ko bắt đâu, nhưng tại mình đi sát tầm tay quá nên các chú ý quơ vào đấy.
Mà công nhận bác cũng máu chiến thật. Nể bác quá!

Tiểu kê

Xe tăng
Cụ chơi quả này hay quá. xxx hôm nay chắc chết nghẹn vì tức mất. xin lỗi các cụ chứ chưa bao giờ em lại đọc 1 bài bị xxx sờ gáy mà lại hả dạ như này ( cụ chủ thớt đừng hiểu lầm em cười trên nối đau của cụ nhé. em cười cái mặt " đần thối" của xxx khi ko làm ăn yên ổn được với cụ)=)).

Tiểu kê

Xe tăng
Chuyện đúng sai em không nói (vì cụ chủ thớt có lỗi khi không bật xi nhan), nhưng em hỏi cụ keineem, cụ thấy XXX đi làm nhiệm vụ, thấy người dân đứng quan sát và chụp ảnh thì bỏ vị trí để di chuyển sang chỗ khác không có người giám sát - như thế có ổn không ạ???
Nếu XXX không vòi vĩnh ăn tiền, không làm gì khuất tất thì việc gì phải bỏ đi như thế. Theo như em hiểu nhiệm vụ của XXX là giữ gìn trật tự giao thông cơ mà. Hay là theo cụ XXX nghĩ là có cụ chủ thớt chụp ảnh thì mọi người qua ngã tư sẽ chấp hành nghiêm chỉnh luật giao thông nên không cần đứng ở đấy nữa :P
Em thấy cụ này nói chuẩn quá.

oto9fun

Xe tải
quả này là đang gọi điện hỏi xxx già về luật "cản trở người thi hành công vụ" ... xxx già bảo là bọn mày cứ đi ra chỗ khác...cụ mà bám theo là sẽ alo 114-1 bắt cụ theo luật cản trở việc thu tiền của xxx :D

NCC

Xe tải
Mình mà thế này, chú xxx ra hỏi mình bảo mình mất 200k xót ruột quá nên chụp mấy cái ảnh đưa lên báo, kiếm nhuận ảnh cầy lại!
Có khi mấy chú kia còn trả gấp mấy lần số 200k ấy chứ

xe365vn

Xe container
hehe hôm nay cụ mặt mũi hay... thế nào mà xxx yêu cụ thế ,mỗi cụ là gọi vào=))

MrBond203

Xe buýt
Cánh gà Nhà Hát lớn - Thành phố Hoa phượng đỏ
e thấy mấy cụ trên OF hay có câu "khi e nói chỗ e công tác thì các chú ấy bắt tay và hỏi chuyện abc...xyz", sao cụ ko thử làm :))

e làm thử rồi, còn bị lập biên bản vì tội nói nhảm ợ =))

30H66999

Xe đạp
Bác hay thật . em cũng bị 1 phát giống bác đoạn từ Liễu Giai rẽ sang CV Thủ Lệ , nhưng hồi đó còn học lớp 10 nên ko làm gì được .

Mr.El

Xe buýt
Em chia buồn cùng cụ, hic . Mưa gió lặn lội đi học lại còn gặp quả này nữa.

Về xxx ăn thì em không bàn.
Nhưng cái em cần bàn là việc kụ chủ thớt đã sai rồi còn cay cú.
Ông cha ta đã dạy tiên trách kỷ, hậu trách nhân.
Nếu kụ không sai thì có ai bắt kụ vào nộp phạt không?
Em đi đường cũng ghét nhất những người đi xe không bật xinhan. Em cũng mong xxx bắt hết các lỗi này để ý thức người dân được nâng lên.
M ịa, đang đi phía sau. Tự dưng xe trước nó lắc cái, rẽ trái, rẽ phải, dừng xe ... chẳng cần phát tín hiệu kéo gì cả. Nhiều lúc phải phanh dúi dụi mới không bị ngã.

elmi

Xe tải
Hic cái vụ rẽ phải không xi nhan em cũng bị một lần roài. Ở ngã tư Deawoo. Em rẽ từ hướng liễu giai về ngọc khánh. Bị mấy chú xxx bắt mà chưa hiểu vì sao. Lúc đó các chú ấy bảo em rẽ phải không xi nhan và xe không gương. Rồi lập biên bản vì tội rẽ phải không xi nhan còn bỏ qua cho lỗi không gương. Hì hì chắc lúc đó là dịp gần tết nên làm cho đủ cơ số biên lai. Cũng lâu rồi nên em chỉ bị 100k phạt có biên lai.
- Dưng mừ em thấy như thế là cũng vi phạm luật giao thông nên không có ý kiển gì. Ý kiến ở đây chỉ là khi tham gia giao thông cần tuân thủ đúng các tín hiệu và ra tín hiệu phải trái chuẩn.

Chỉnh sửa cuối:
Mà kụ chủ thớt còn có thời gian ngồi lại chụp ảnh cơ mà.
Sao kụ không dùng thời gian đấy để mà bảo xxx lập biên bản, rồi đi nộp phạt?
Kụ đúng là vừa ăn cướp vừa la làng.

Vova

Xe container
Hay em đề nghị cụ chủ từ bỏ chụp landscape, streetlife, macro hay chụp mẫu gái xinh này nọ ... chuyển sang chụp mẫu XXX, lứa ảnh vừa rồi tuy bố cục chưa được như ý, nhưng có hồn lắm ạ :) Mà mẫu XXX giờ nhiều vô số, khắp các ngã 3, ngã tư, ngóc ngách xó xỉnh nào cũng có (trừ hôm nào mưa gió thì cụ phải vào quán xá nào đó để tìm chẳng hạn), chứ chụp mẫu gái vừa xinh vừa điệu, riêng công nịnh gái đã chết mệt rồi =))

gaumeo_24

Xe điện
Chia buồn cùng cụ chủ thớt
@Vova : cụ phải để cho XXX còn điều khiển giao thông nữa chứ, nhỡ XXX ngại dắt xe đi hết thì sao.

Vova

Xe container
@ Cụ Gấu Mèo: em nghĩ là phong trào chụp ảnh XXX ở ngã tư sẽ có tác dụng tích cực. Cụ có biết ở Serie A, cầu thủ trước khi ra sân đều trang điểm, vuốt keo, chải đầu cẩn thận, kiểu gì thì cũng là người của công chúng rồi. XXX nhà mình cũng thế, mới đầu thì còn bẽn lẽn, chưa quen. Sau quen rồi các anh ý sẽ thi đua, kiểu như anh nào nhanh hơn, kín đáo hơn chẳng hạn, rồi thái độ của các anh ý với người dân cũng phải tích cực, niềm nở hơn, vui lòng khách đến, vừa lòng khách đi ... rồi thậm chí các anh ý còn thi đua với nhau, phát động các đợt khuyến mãi, kích cầu. Nói chung là hứa hẹn lắm cụ ạ :)

tungduong0610

Xe điện
Ban ngày công sở, tối quán nhậu, đêm bên gấu....
em cũng chưa gặp 2B bị bắt về lỗi xi nhan bao giờ, chắc cụ đen quá thôi gặp đúng lúc các anh ấy chưa kiếm được gì đành làm tạm miếng , hị hị

chia buồn với cụ