Có cụ nào dùng bồn cầu điện tử chưa, cho em xin ý kiến

aipt

Xe tải
Dư lày mỗi lần đi nặng lại phải mò về nhà, vì có phải chỗ nào cũng có loại ấy đâu :D
Em chỉ thấy nên phổ biến rửa cho sạch, đừng dùng giấy nữa là đã tiến bộ lắm dồi :))
Chuẩn đó cụ! Nói ra thì hơi ngại, trừ trường hợp bất khả kháng chứ e là e lựa chọn giải quyết nỗi buồn tại nhà. Còn không sử dụng đến giấy, sạch sẽ thân thiện với môi trường là một trong những ưu điểm đáng chú ý cho thời đại mà môi trường là đáng báo động như thời nay

Nhà Quê 2

[Tịch thu bằng lái]
theo em các cụ khi xây nhà nên để chỗ chờ ổ cắm điện chỗ bồn vệ sinh
chuẩn nè các cụ. cứ làm chờ điện là ổn! thích thì dùng cơ, nhưng mà theo e dùng cả hong khô cho nó tiện!

gocmit

Xe hơi
chuẩn nè các cụ. cứ làm chờ điện là ổn! thích thì dùng cơ, nhưng mà theo e dùng cả hong khô cho nó tiện!
Em thấy có điều kiện thì nên dùng. Sạch sẽ và thuận tiện hơn. E dùng 3 năm thì ko có phàn nàn gì. Nếu co loại cho trẻ e bé tầm 1 tuổi thì tiện. E ngại nhất khoản rửa cho con :D

cocsku

Xe cút kít
Trước mới đi làm, nghe đồng nghiệp đi nước ngoài về khoe đi toilet ở bển hiện đại lắm, đi xong không phải làm gì, cái bệt sẽ tự xịt rửa, được mát xa được hong khô, vừa vệ sinh mà vừa giữ vệ sinh môi trường. Lúc đó, ở Việt Nam loại sản phẩm này rất hiếm, em nghĩ mịa cần tí giấy hay có cái vòi xịt là xong chứ có gì mà nghe xuýt xoa như đúng rồi, đông thì mua thêm tấm đặt để ngồi thế cũng ấm. Ấy thế mà sau hai chuyến công tác nước ngoài em được thông não các cụ mợ ạ, em nghĩ đời người ngoài cái giường thì cái toilet là nơi con người thăng hoa hạnh phúc nhất thì tội gì không dùng.

Lần đầu tiên e được trải nghiệm bồn cầu thông minh là được cử đi trung quốc năm 2013 ở khách sạn New world ở Bắc Kinh. Lúc đó cảm giác rất lạ lẫm nên mặc dù ở đó 4 ngày nhưng trải nghiệm không nhiều

Lần thứ 2 e được trải nghiệm là đi công tác Hàn Quốc. E đi theo đoàn xúc tiến thương mại ở khách sạn Lotte. Lần này em có kinh nghiệm hơn rồi nên vừa sử dụng vừa tìm hiểu. Về nước là em cũng xúc luôn ba ẻm về nhà lắp cho 3 nhà vệ sinh, giờ thì nghề tay trái của em có liên quan đến em nó.

Không biết các cụ mợ nào đã dùng cái này có bị giống em không? Giờ em đi đâu mà thiếu cái này em thấy khó chịu lắm kiểu sướng quen rồi không có không chịu được.

Cụ mợ nào đã sử dụng có thể chia sẻ thêm các trải nghiệm của mình ạ!
Trò này bọn Nhật mới là trùm. Trung với Hàn cũng học mót giống mình thôi.

Pumzen

Xe ba gác
Trò này bọn Nhật mới là trùm. Trung với Hàn cũng học mót giống mình thôi.
Nhà cháu sang Nhật hơn chục ngày,chưa thấy 1 bồn cầu nào ko có nắp điện + xịt nước,từ nhà hàng bình dân đến ks rẻ tiền đều có hết. Có vẻ bọn Nhật ko sx loại nắp đậy xí bệt bình thường. :))
Còn bọn Khựa thì ngoài KS có bệt ngồi thì các nơi công cộng toàn bệt xổm. Nhà cháu từng ở hơn chục Ks khác nhau ở bên Khựa, từ bình dân tới 3-4 * thì chưa thấy 1 KS nào có nắp bồn cầu điện.

mitxinh

Xe đạp
Em dùng hàng Hàn mợ ạ? vì em chuyên làm với các đối tác bên đấy. Ở Việt Nam thì có nhiều thương hiệu mợ cứ tham khảo lựa chọn bên uy tín chất lượng mà mua là đảm bảo ít lỗi, em dùng rồi thì không khó vệ sinh có loại còn có chế độ tự làm sạch. Không lo đâu mợ
Cảm ơn cụ chủ, để em ngâm cứu thêm nên dùng loại nào. Giờ thấy bảo cũng nhiều hãng, thương hiệu lớn thì đắt mà loại rẻ tầm tầm lại chưa thỏa mãn chức năng.

Mrphuongxd

Xe tải
Đi ia? Mà sướng thế thì chắc cụ suốt ngày ngồi trên em nó để thưởng thức cảm giác dc massage nhể. Em thì hay tiêu chảy mà lại trĩ lòi nên em sợ đau lắm. :))

vodafone36

Xe tải
Bác nào cần tư vấn bồn cầu có thế ới em. Bồn cầu thì TOTO Nhật nội địa là số 1. Các cụ dùng INAX thì tạm chứ PANASONIC với TOSHIBA thì vứt bọn này chống ẩm kém hay ốm vặt. TOTO hàng xuất thì chất lượng khách TOTO Nhật nội địa tiết kiệm nhiều thứ giảm giá thành và không bên bền bằng hàng Nhật nội địa. Được cái tiện điện 220V. TOTO Nhật nó nhiều phân khúc không phải cứ hàng đời sau là ngon hơn đời trước quan trọng là nó nằm ở Phân khúc nào.
Có 2 loại loại tay điều khiển liền với bết và loại điều khiển từ xa. Loại tay liền thì rẻ hơn và ít chức năng hơn loại điều khiển từ xa loại tay liền thì thuộc phân khúc bình dân. Loại điều khiển từ xa là loại cao cấp hơn và có 3 phân khúc bình dân - Phổ thông - và VIP. Các loại bình dân và phổ thông của loại điều khiển từ xa thì thực ra cái thân nắp chức năng nó như nhau khác nhau cái khiển từ xa (Nó ít nút và chức năng hơn nếu dùng khiển dòng phổ thông thì nó lên hết chức năng như phổ thông các cụ hiểu nôm na như Iphone Lock). Loại VIP thì thêm một số chức năng như điện phân nước, có bơm trợ lực, có đèn led, và chế độ rửa và sấy gió nóng cao cấp hơn của dòng phổ thông và bình dân. ( Cấu tạo vòi phun khác hẳn).....

vodafone36

Xe tải
Đi ia? Mà sướng thế thì chắc cụ suốt ngày ngồi trên em nó để thưởng thức cảm giác dc massage nhể. Em thì hay tiêu chảy mà lại trĩ lòi nên em sợ đau lắm. :))
Trĩ có chế độ rửa mềm niềm vui cho người bị trĩ đó.

escape2012

Xe buýt
Em trải nghiệm lần đầu món này ở Nhật Bản. Về nhà kể cho mọi người là có tự động rửa đít, nhiều người còn không tin.

aipt

Xe tải
Em trải nghiệm lần đầu món này ở Nhật Bản. Về nhà kể cho mọi người là có tự động rửa đít, nhiều người còn không tin.
Nhà em người thân ở quê lên vào thăm nhà về đi kể khắp xóm làng là nhà em đại gia lắm, cái bồn cầu có nắp điều khiển cảm ứng, đi xong không cần chùi nó tự rửa. Làm đợt em về, vừa gặp mặt chẳng kịp chào hỏi ai cũng chỉ hỏi thăm em mỗi cái bồn cầu

carhanoi

Xe tải
Em đi Nhật vài lần có dùng cái bệ xịt rửa nước nóng - ban đầu dùng ko quen thấy kỳ kỳ, miết rồi đâm nghiền. Ko vác về được dù rẻ (tầm 3tr) vì phải dùng điện 100v. Về VN search toàn giá cả chục triệu. Hôm trước em quất cái bệ của Luva có hơn 900k mà thấy rất ổn. Cái hay là ko cần dùng điện. Các cụ mợ thử tham khảo xem.

Cứ tưởng thế nào, hoá ra ông kdcn và quảng cáo :)), chúc cụ đắt hàng nhé.

cocsku

Xe cút kít
Em đi Nhật vài lần có dùng cái bệ xịt rửa nước nóng - ban đầu dùng ko quen thấy kỳ kỳ, miết rồi đâm nghiền. Ko vác về được dù rẻ (tầm 3tr) vì phải dùng điện 100v. Về VN search toàn giá cả chục triệu. Hôm trước em quất cái bệ của Luva có hơn 900k mà thấy rất ổn. Cái hay là ko cần dùng điện. Các cụ mợ thử tham khảo xem.
Có điện mùa đông dùng mới thấy giá trị. Tiếc gì chục củ cụ ei!

Hùngcadilac

[Tịch thu bằng lái]
Trước mới đi làm, nghe đồng nghiệp đi nước ngoài về khoe đi toilet ở bển hiện đại lắm, đi xong không phải làm gì, cái bệt sẽ tự xịt rửa, được mát xa được hong khô, vừa vệ sinh mà vừa giữ vệ sinh môi trường. Lúc đó, ở Việt Nam loại sản phẩm này rất hiếm, em nghĩ mịa cần tí giấy hay có cái vòi xịt là xong chứ có gì mà nghe xuýt xoa như đúng rồi, đông thì mua thêm tấm đặt để ngồi thế cũng ấm. Ấy thế mà sau hai chuyến công tác nước ngoài em được thông não các cụ mợ ạ, em nghĩ đời người ngoài cái giường thì cái toilet là nơi con người thăng hoa hạnh phúc nhất thì tội gì không dùng.

Lần đầu tiên e được trải nghiệm bồn cầu thông minh là được cử đi trung quốc năm 2013 ở khách sạn New world ở Bắc Kinh. Lúc đó cảm giác rất lạ lẫm nên mặc dù ở đó 4 ngày nhưng trải nghiệm không nhiều

Lần thứ 2 e được trải nghiệm là đi công tác Hàn Quốc. E đi theo đoàn xúc tiến thương mại ở khách sạn Lotte. Lần này em có kinh nghiệm hơn rồi nên vừa sử dụng vừa tìm hiểu. Về nước là em cũng xúc luôn ba ẻm về nhà lắp cho 3 nhà vệ sinh, giờ thì nghề tay trái của em có liên quan đến em nó.

Không biết các cụ mợ nào đã dùng cái này có bị giống em không? Giờ em đi đâu mà thiếu cái này em thấy khó chịu lắm kiểu sướng quen rồi không có không chịu được.

Cụ mợ nào đã sử dụng có thể chia sẻ thêm các trải nghiệm của mình ạ!
Mua về mà sài thôi!

30xx1631

Xe điện
E xem phim thấy Hoà thân bên tầu dùng hàng tự động lâu lắm rồi. Đi nặng xong có 2 cô xinh như mộng đứng đằng sau vệ sinh cho. Đúng là sướng hơn tiên

carhanoi

Xe tải
Có điện mùa đông dùng mới thấy giá trị. Tiếc gì chục củ cụ ei!
Em mua cái của Luva cũng có xịt rửa nước nóng mà ko cần dùng điện. Chỉ ko có sưởi thôi.

cuongdiv

Xe container
Cụ chứng kiến thoi, em đang nói bác kia cơ mờ! :))

Kể ra cụ quay sang chia sẻ kiến thức về bao cao su cho em thì hay hơn là chia sẻ kiến thức về món đồ cụ đang bán, nghe nó không xuôi tai lắm! :))
Thế gọi là pi a chéo hả lão, xong vài hôm sao lão lại lập thớt chia sẻ về bồn cầu thông minh, khác quan là :))

Moriarty

Xe container
Nhà cháu sang Nhật hơn chục ngày,chưa thấy 1 bồn cầu nào ko có nắp điện + xịt nước,từ nhà hàng bình dân đến ks rẻ tiền đều có hết. Có vẻ bọn Nhật ko sx loại nắp đậy xí bệt bình thường. :))
Còn bọn Khựa thì ngoài KS có bệt ngồi thì các nơi công cộng toàn bệt xổm. Nhà cháu từng ở hơn chục Ks khác nhau ở bên Khựa, từ bình dân tới 3-4 * thì chưa thấy 1 KS nào có nắp bồn cầu điện.
Cụ ra mấy ga tàu điện ngầm cũ, có cả xí xổm cho cụ trải nghiệm luôn.

khoaviet

Xe tăng
Nhà em đang dùng washlet của Toto thích lắm đó cụ đi vào toilet nó tự mở nắp, ị xong có vòi xịt nước, có cả gió hong khô, xong việc chỉ xách đít lên và đi vì có tự động xả:)) nhiều khi ra chỗ khác toàn quên ấn nút xả hehe