[Funland] Có nên mua chung cư tại thời điểm này

Si_Tran

Xe buýt
Mợ cân nhắc dòng tiền mợ trả hàng tháng, với tài chính gia đình xem thế nào, giờ mọi thứ lên đây nhiều cụ nhiều ý kiến lựa chọn cũng khó nên giờ, Mợ xác định lại tư tưởng chút
- Nếu mợ mua thì cần gì và dòng tài chính gia đình ra sao ?
- Nếu thuê ở trải nghiệm đôi ba năm, số tiền còn lại đầu tư thì đầu tư gì ?
Mợ giải quyết được các vấn đề đó thì Mợ sẽ có hướng lựa chọn hợp lý cho mình.
Còn đỉnh hay không đỉnh thì em chịu, đỉnh hôm nay có thể là thấp nhất của tuần, của tháng.
Dịch thế này nhà nước cần tiền để phát triển song song vừa chống dịch vừa làm kinh tế nên BĐS giảm thì lấy đâu tiền chơi dịch :D

mrpanda0z

Đi bộ
Mình vẫn thấy đăng tầm 1.1 tỷ cho căn 5x m2. Có mấy tòa mới ở HH và CT7 thì giá cao hơn. Bạn có vào group chợ đăng tin mua.

Camtu234

Xe hơi
Mình vẫn thấy đăng tầm 1.1 tỷ cho căn 5x m2. Có mấy tòa mới ở HH và CT7 thì giá cao hơn. Bạn có vào group chợ đăng tin mua.
Không có đâu ạ, toàn môi giới họ đăng lấy tương tác. Khi vào hỏi thì báo hết rồi và gửi em thông tin còn những căn này căn kia 1t350 5x m2 . Thôi em cứ đợi ăn Tết xong rồi mua ạ. Giờ thủ tục giấy tờ gấp gáp quá

Camtu234

Xe hơi
Mợ cân nhắc dòng tiền mợ trả hàng tháng, với tài chính gia đình xem thế nào, giờ mọi thứ lên đây nhiều cụ nhiều ý kiến lựa chọn cũng khó nên giờ, Mợ xác định lại tư tưởng chút
- Nếu mợ mua thì cần gì và dòng tài chính gia đình ra sao ?
- Nếu thuê ở trải nghiệm đôi ba năm, số tiền còn lại đầu tư thì đầu tư gì ?
Mợ giải quyết được các vấn đề đó thì Mợ sẽ có hướng lựa chọn hợp lý cho mình.
Còn đỉnh hay không đỉnh thì em chịu, đỉnh hôm nay có thể là thấp nhất của tuần, của tháng.
Dịch thế này nhà nước cần tiền để phát triển song song vừa chống dịch vừa làm kinh tế nên BĐS giảm thì lấy đâu tiền chơi dịch :D
Vâng, nhà em thì vẫn quyết mua rồi ạ. Dịch hay không thì vẫn cần 1 chỗ ở ổn định để an cư lạc nghiệp. Em cảm ơn bác

cattrang130390

Xe tăng
Vâng, nhà em thì vẫn quyết mua rồi ạ. Dịch hay không thì vẫn cần 1 chỗ ở ổn định để an cư lạc nghiệp. Em cảm ơn bác
Phải tính toán kỹ mợ ạ. Nhiều người cố tý, lúc mua xong dc 1 2 năm ls ngân hàng tăng, thu nhập ko tăng mà chi tiêu tăng (thêm thành viên mới, học hành ...) lại phải bán rẻ, trả nợ là hết đó mợ.

Si_Tran

Xe buýt
Chúc mừng Mợ và gia đình nhé, chúc mợ năm mới nhiều niềm vui và gia đình luôn thành công trong sự nghiệp Mợ nhé

ropa86

Xe máy
Ngày vía thần Tài năm nay vợ em nó bảo Vàng 47 là đỉnh rồi, sao mà nó nói giống cụ thế.
Cụ so sánh thâm thúy quá, cơ mà đúng. Giá cả vlxd các thứ hiện vẫn chưa phản ánh hết vào giá chung cư gần trung tâm. Nhiều người chốt lời vùng ven và khi bình thường mới thì cuộc sống vẫn phải dồn vào trung tâm nên em dự đoán giá chung cư nội đô sẽ phải tăng để thiết lập mặt bằng giá mới ah.

Chỉnh sửa cuối:

Camtu234

Xe hơi

dinhhunghd

Xe buýt
Vía thần tài năm nay em bán vàng nhẫn 54,5. Là đỉnh của năm. Em nhớ mãi vì em bán sạch vàng để mua nhà Tân Mai
cụ nói nhảm cái gì thế?
Ừ nhỉ giá vàng 54.5 bây giờ là bao nhiêu mà đỉnh của năm cụ?

nvui0118

[Tịch thu bằng lái]
Ừ nhỉ giá vàng 54.5 bây giờ là bao nhiêu mà đỉnh của năm cụ?
? Cụ còn không phân biệt được vàng nhẫn với vàng miếng SJC mà còn cãi gì trời???
Cụ thử lên mạng google xem nào. Chỉ có vàng miếng mới tăng thôi :-?

kimvanchinh

Xe tăng
Mua luôn, vay thêm bank 400 thì tiền trả góp hàng tháng cỡ 5tr. Vay bank 300 thì tiền trả góp cỡ 4tr. Nhà cháu mua nhà còn chả kế hoạch gì, hứng lên đi xem, trên đường về quyết luôn.
Vấn đề là dòng tiền thu nhập hàng tháng là bao nhiêu? Có 1 tỷ trong tay thì không nên mua chung cư nếu không muốn chấp nhận chung cư kiểu mini. Nếu dòng thu nhập hàng tháng tốt, muốn ở văn minh, gần nơi làm việc, hãy thuê nhà mà ở, tiền 1 tỷ đi đầu tư đất ở các vùng xa hay quê có thể sau này bán đi mua được chung cư tốt HN.
Nếu dòng thu nhập rất tốt, hãy mua chung cư cũ tầm 2 tỷ (vay thêm NH hoặc trả góp)

kimvanchinh

Xe tăng
Cháu làm tự do, vợ cháu làm trên Trấn Vũ.
Nhà cháu thì trước khi lấy vợ cháu có căn chung cư bên Gia Lâm. Lấy vợ xong thì cháu gom hết tiền mua được thêm căn nho nhỏ ở HH Linh Đàm.
Nay cháu đang định qua năm mới sẽ thanh khoản hết để đổi nhà khác, tổng giá trị bán hết đi được khoảng 2 tỷ 7. Thì các cụ cho cháu hỏi là kiếm nhà đất, hay chung cư, mà ở khu nào thì đẹp để vợ cháu đi làm cho tiện nhất & sau này con cái có môi trường tốt ạ?
Trấn Vũ thì lên Phú Thượng, mua nhà trệt nhỏ trong ngõ tầm tiền đó OK. Khu đó rồi sẽ lên giá ròi tính sau.

Camtu234

Xe hơi
Nhà em giống nhà cụ. Cũng dự định ra tết tìm chỗ an cư. Biết là thuê thì lợi, nhưng thuê CCCC > 15tr thì của đau con xót, mà thuê < 10tr thì sống tạm bợ lắm, muốn mua đồ này đồ kia cải thiện cuộc sống nhưng lại ngại chuyển nhà.
Tầm tiền của cụ có thể ngắm mấy khu An Khánh, Bảo Sơn xem, đi làm Cầu giấy cũng tiện, đón sóng Hoài Đức lên quận.
Em có đảo qua khu thăng long victory rồi the golden, gemek các thứ mà k ưng bác ạ, cả về chất lượng xây lẫn không gian thiết kế :3 em và chồng đều là dân xây dựng nên chọn lựa khá kỹ ạ

leejery

Xe hơi
Website
aivietnam.vn
Mình cũng đang xem nhà như cụ thớt , Mà tiền ít thì phải chấp nhận 1 số thứ thôi cụ, chọn lọc xem cái gì m cần ưu tiên thì ưu tiên thôi.Chúc cụ ra tết sớm tìm đc nhà :)

kimanh281beo

Xe hơi
Em có đảo qua khu thăng long victory rồi the golden, gemek các thứ mà k ưng bác ạ, cả về chất lượng xây lẫn không gian thiết kế :3 em và chồng đều là dân xây dựng nên chọn lựa khá kỹ ạ
Gemek I, Golden hay TL Victory thì bác có thể ko hài lòng nhưng về vị trí thì Gemek 2 vị trí tốt nhất, dọc dưới thì nhiều mầm non cho các cụ chọn trường con đi học, có hệ thống nước nóng tổng, nhiều thang máy, sảnh 1m8, CĐT uy tín. Giá rổ có lẽ nhỉnh hơn cụ yêu cầu :D

serjaime

Xe máy
Nhà em cũng dự định sau Tết mua căn tầm 1ty8, mong là lúc đấy không tăng giá. Chứ giờ tết đến lại còn dịch khó mua quá

Được gửi từ iPhone 7 Plus - Otofun

Five9

Xe hơi
Gemek I, Golden hay TL Victory thì bác có thể ko hài lòng nhưng về vị trí thì Gemek 2 vị trí tốt nhất, dọc dưới thì nhiều mầm non cho các cụ chọn trường con đi học, có hệ thống nước nóng tổng, nhiều thang máy, sảnh 1m8, CĐT uy tín. Giá rổ có lẽ nhỉnh hơn cụ yêu cầu :D
Gemek2 vị trí đẹp nhưng không còn chỗ để oto mợ à. Trước em cũng ngắm khu này rồi, nhưng vì ko còn chỗ để oto nên lại thôi.