[Funland] Có nên uống thuốc giải rượu?

okokyatoho

[Tịch thu bằng lái]
Xác định không uống/uống ít để bảo vệ cơ thể là tốt rồi cụ. Còn thi thoảng mới phải uống quá chén thì cứ tận hưởng đi cụ, cũng có cai hay của nó. Còn xác định uống thuốc trước khi uống rượu thì tốt nhất không uống rượu nữa ạ. Chúc cụ vui!
Uống được thì cũng vui mà, nhất là uống bia nhẹ nhàng, miễn là đừng say bét nhè nôn trớ... Có tí beer vào mọi người mới vui vẻ sảng khoái tử tế với nhau hơn.

Langthang_Mercedes

Xe container
Có cách nào tăng tửu lượng không nhỉ, cháu có vài cốc bia mà say bét nhè, ai cũng cười chê.
Em chỉ mong được như cụ, thế là khỏi phải uống. Bây giờ đi nhậu cũng văn minh rồi, không bị ép uống như xưa nữa. Giờ chỉ sợ nhất về làng ăn cỗ, mấy ông mãnh cứ mang rượu đểu lá chuối ra khè với ép.

nhtho

Xe buýt
Cụ tuyên truyền như này có chết người ko, nc chanh ko có tác dụng giải rượu nhé. Nc chanh nó làm ruột quặn lại và nôn chất độc ra ngoài. Các vụ say rượu nhập viện bác sĩ ngta toàn truyền đường đấy, chưa thấy bệnh viện nào truyền nước chanh cả.
Cháu thấy là khi mình uống nước chanh thì mình vẫn say nhưng sau tầm 2 giờ thì tỉnh và không có cảm giác ấm ức trong bụng - có thể đầu hơi căng căng 1 chút thôi. Nhưng nếu không uống nước chanh, bản thân cơ thể mình phải "giải" - xử lý toàn bộ lượng cồn đó mà không được hỗ trợ từ bên ngoài. tất nhiên, mình cần uống thêm rất nhiều nước.

Mà cụ đi hát KOK cụ có thấy các em ý hay thả thêm 1 2 đĩa chanh tươi mỏng + muối để các cụ ăn thay bim bim không?

Em uống bia rượu hơi kém, nhưng vốn không thích uống theo kiểu lấy được, đến say ngất ngư không biết trời đất là gì! Uống em chỉ thích thỉnh thoảng uống thưởng thức vị ngon, không ép nhau! Tuy nhiên, cuộc sống không tránh khỏi những lúc phải quá chén! Em cũng muốn bảo vệ lá gan của mình nên theo các cụ trước và/hoặc sau khi uống rượu có nên uống thuốc giải rượu để hạn chế tác hại của rượu bia không???

Em có tìm hiểu qua thì mấy loại thuốc hoặc nước hạn chế tác hại của rượu bia (loại của Nhật, Hàn Quốc) có quảng cáo là thành phần tự nhiên, nên không gây tác dụng phụ nếu dùng đúng liều theo hướng dẫn. Các cụ có cụ nào có chuyên môn hoặc đã và đang dùng thì chia sẻ em với nhé! Em định thủ sẵn 1 vỉ, để khi cần sẽ dùng cho lành!
Phí rượu cụ ạ.

Em chỉ mong được như cụ, thế là khỏi phải uống. Bây giờ đi nhậu cũng văn minh rồi, không bị ép uống như xưa nữa. Giờ chỉ sợ nhất về làng ăn cỗ, mấy ông mãnh cứ mang rượu đểu lá chuối ra khè với ép.
Cụ đập quả chìa khoá lên bàn, bảo chồng đủ 40tr ra uống hết ga. Bảo thêm nếu anh bị giữ bằng anh về nhà chú ở. Em áp dụng mấy lần rồi, mấy thanh niên ko vừa lòng nhưng cũng phải thôi.

chube_way

Xe tăng
Cụ muốn ăn thua đọ chén thì cứ thử rồi đúc tích lại bản báo cáo.
Như cụ lạm thôi,vừa đủ thì tốt or không thì là tốt nhất,chứ đã lạm dụng thì cái gì lạm cũng sẽ quá tốt đó.