[Funland] Con ơi, hãy chiến đấu cùng Ba Mẹ nhé!

Trạng thái
Thớt đang đóng

cuongscb

Xe tăng
Cố gắng lên cụ nhé, sau cơn mưa trời lại sáng, bé sẽ ổn thôi cụ ạ. Vững tin lên cụ nhé !

Ford_Everest

Xe buýt
Từng ngày qua đi, từng ngày thấy ba mẹ Bin và Bin càng mạnh mẽ, nhất định Bin sẽ chiến thắng:-bd

NewInno

Xe máy
Cầu mong cho ku Bin mau khỏi bệnh. Cầu mong cho gia đình bác sớm chiến thắng. Thực sự e rất khâm phục gia đình bác đặc biệt là ku Bin :).

lekhoa78

Xe tải
Cố gắng nhé cụ, e nghĩ vợ chồng cụ cũng nên tính phương án để ở lại lâu dài với cháu bên đấy, chắc chắn vc cụ không thẻ nghỉ nhiều như thế để cả 2 ở bên đấy rồi. Trường kỳ kháng chiến nên e nghĩ cần phải có 1 plan thật khoa học và hợp lý để mọi ngươi không bị quá mất sức và tốn kém. Luôn cầu chúc cho cu Bin được bình an.

techcombak

Xe buýt
Chúc gia đình cụ và cu Bin sớm bình phục,. Cố lên nhé cu Bin!!

Archer

Xe điện
Mọi việc rồi sẽ ổn thôi, con trai nhỉ?!

smartman76

Xe tải
cầu chúc mọi điều tốt đẹp nhất đến với Bin và gia đình cụ!

hitjsc

Đi bộ
Ngội đọc lần lượt đủ cả 100 trang viết trên, thật cảm phục và thương cho vc bác Nam, cầu chúc mong cho gia đình bác mau chóng vượt qua giai đoạn khó khăn này, mong cháu BIN nhanh bình phục để trở về với toàn thể gia đình bạn bè đang chờ đợi từng ngày ở VN.

laceti.se

Xe buýt
Đúng là tình thương yêu bố mẹ dành cho con cái thật vô bờ bến. Hy vọng với tình yêu thương lớn từ gia đình, cháu sẽ vượt qua được thủ thách này.

TiP

Xe tải
Em biết đến thớt này từ lâu nhưng hôm nay mới đủ can đảm vào đọc, vậy mà vẫn không cầm được nước mắt. Bin ơi, hãy dũng cảm vượt qua tất cả con nhé!
@ Cụ Nam: em chưa bao giờ gặp cụ, nhưng em rất khâm phục hai vợ chồng cụ, đặc biệt là vợ cụ. Em là mẹ của 2 F1, nên em hiểu sự lo lắng của người mẹ dành cho con là như thế nào. Cho em gửi lời chúc 8/3 đến vợ cụ nhé.

frigate012

Xe buýt
Bin trông đàn ông lắm, cố lên Bin nhé, chú tin chắc cháu sẽ chiến thắng.

mai.thanh10

Xe container
Cố gắng lên cu Bin, các bác, cô, chú OF luôn tin vào nghị lực của cháu.

arc_tuan

Xe buýt
cố gắng lên Bin nhé. trông Bin cười mà cả nhà ứa nước mắt. mừng quá. chúc mừng cả nhà bác Nam nhé. quả thực sinh con ra mới hiểu lòng cha mẹ. kể lại truyện cũ. khi cu Thóc nhà em sinh. hôm bác sĩ cho về không hiểu sao tay phải và chân phải của cháu cứ co giật. bác sĩ phải cho xuống khoa điều trị tích cực mất nửa ngày chả có tin tức gì. hai vợ chồng nhà em khóc đứng khóc ngồi. tâm trạng lúc đấy không thể nào tả đc. đến chiều bác sĩ bảo bố xuống mang mẫu máu của cháy sang viện Nhi xét nghiệm. xuống cầm ống mẫu máu của con mà em khóc từ viện C sang viện Nhi...may mà cháu cũng không sao. giờ trộm vía kháu lắm.
một lần nữa cố lên Bin nhé....[-O<

alpacino

Xe tải
Nick name của F1 nhà em cũng giống F1 nhà cụ Namcuif, đọc hết 100 trang mắt em cay xè. Cuộc đời này vẫn còn nhiều người tốt các cụ nhỉ, nhất là anh em trên OF.
Chúc gia đình cụ Nam và cháu Bin vượt qua thử thách này.....Bin ơi cố lên!!!

halele

Xe tải
tin tưởng rằng cu Bin sẽ sớm bình phục . NĂNG LƯỢNG CỦA TÌNH THƯƠNG YÊU, TÌNH BẠN, TÌNH NGƯỜI có SỨC MẠNH VÔ CÙNG TO LỚN. Giúp chúng ta vượt qua tất cả những khó khăn thử thách của cuộc đời. Nhìn ảnh cu Bin tao thấy trong cháu có một năng lượng dồi dào, đủ sức vượt qua tất cả. Hãy vững tin, bình thản chấp nhận và vượt qua tất cả thử thách của cuộc đời này. Chúc cả nhà may mắn và hạnh phúc!

Bác theo dõi tin con từng ngày, Bin ạ. Bác luôn luôn tin rằng con sẽ chiến thắng ! Bởi ngoài năng lượng dồi dào của con, con còn được ba mẹ và mọi người tiếp sức cho con trong cuộc chiến cực nhọc này. Yêu con nhiều. :x :54:

arc_tuan

Xe buýt
Về nhà rồi, BS lại gọi thông báo, sáng mai sẽ làm một phẫu thuật đơn giản cho Bin để đặt ống thông vào trong người. Hình như ống này ko phải là Chemo Port, vốn được dùng để truyền hóa chât, mà là để phục vụ cho xạ trị. BS đưa cho một tập tài liệu về đọc, chữ tác chữ tộ, toàn thuật ngữ y học. Nhưng đại loại là có hai loại xạ trị: bên ngoài và bên trong. Bên ngoài là nguồn phóng xạ đặt bên ngoài. Còn bên trong là nguồn px đặt gần khu vực cần xạ trị một cách gần nhất có thể, thông qua các ống thông và một vài KT khác. Phẫu thuật ngày mai chắc là để phục vụ cho phương pháp thứ 2.

Trước đấy, cũng có 1 BS vào, tiến hành rút dịch ở cột sống, khua tay múa chân với BS một hồi, cộng với một chút tiếng Anh, kết quả là Ba cũng ko biết làm thế để làm gì??? Nhưng ko quan trọng, BS làm đều có mục đích. Bin hơi sợ, tuy nhiên vẫn nằm im, chỉ có chảy nước mắt một chút xíu thôi. Nhưng cuối cùng là ko bị đau tẹo nào, BS chọc mũi tiêm dài ngoằng vào rồi mà Bin vẫn không biết, hahaha, Bin nhát gan

Hôm nay Bin có hai buổi tập bên BV Phục hồi chức năng, mỗi buổi 30', BS khen Bin: do good job. Tay chân con cũng mạnh mẽ hơn chút, điều khiển tốt hơn. Tuy nhiên, phần chân con cảm giác vẫn kém, chưa điều khiển linh hoạt được như cánh tay. Từ giờ đến cuối tuần, ngày nào con cũng phải qua BV này để các BS phục hồi cho con

Các cô các chú ơi, xem Bin bắt đầu tập đứng lên rồi này, con cũng giơ được cả hai tay, làm biểu tượng chiến thắng

Con đứng dậy nào, Mẹ đỡ con

Con hãy luôn đứng thật thẳng người lên nhé

bản thân em cũng 1 lần bị đột quị rồi. cũng liệt nửa người nên rất hiểu tâm trạng của Ba mẹ cu Bin. cố lên Bin nhé. cả nhà OF luôn tin ở con. chàng trai dũng cảm ạ

Bùi Minh Tiến

Xe buýt
Chúc Con mau chóng bình phục!

lyhoa75

Xe điện
Con trai đáng yêu quá, cả nhà hãy cố lên nhé....

Trạng thái
Thớt đang đóng